cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bác cứ nói thế chứ tôi thấy thay bi Q5 vào đi khác biệt hẳn, đặc biệt đi qua các huyện không có đèn đường
Đúng là có khác biệt vì ánh xenon khác với halogen cụ ak

Thế mà hồi xưa cứ trêu em!
Em trêu gì đâu, ý em là tiền bỏ ra phải biết hàng mình dùng là hàng gì. Giá tương ứng với chất lượng. Khi mình biết đó là hàng fake nhưng nếu chấp nhận thì giá nó rẻ, chơi cấm kêu. Còn bỏ tiền mua hàng hịn mà chất lượng ứ hịn thì ko được rồi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Làm gì còn tiền mà độ, nhưng mà có khuyến mại mua 2 tính tiền 1 thì em tặng cụ một bộ nhóe, như lão XO là chuẩn, ko cần phân biệt xuất xứ từ đâu miễn hạp lý là múc ná :))
Cụ tưởng tặng cho em mà dễ à :D

Khi đã ko thích, cho tặng cũng ứ lắp lên xe cụ nhóe! Còn khi đã kết, xuống tiền ngay dù đắt hơn 1 tí, miễn đừng đắt vô lý quá thôi.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em cũng định mổ mắt cho con ếch ốp, nhưng qua đây thấy lắp thêm cái đèn gầm có lẽ là giải pháp tốt hơn :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Tiện thớt đang xôm, có cụ nào làm món này báo giá cho em phát,
Em có 15 chai thì làm được bộ bi có cấu hình dư nào ạ? Thanks

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đây không phải là box bán hàng nên không bác nào trả lời hay báo giá cho bác đâu, trả lời là khỏi vào box này :D

Bác sang bên Plaza hay Chợ nhé.

Gà còi

Xe tải
Đi uống rượu sướng hơn cụ ơi, thật giả lẫn lộn, đọc bài mà ung cả thủ, chả có biết đâu thật đâu giả.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ tưởng tặng cho em mà dễ à :D

Khi đã ko thích, cho tặng cũng ứ lắp lên xe cụ nhóe! Còn khi đã kết, xuống tiền ngay dù đắt hơn 1 tí, miễn đừng đắt vô lý quá thôi.
Ai tặng mà Cậu chê thì cứ lấy rồi cho em ná! :))

Toyota Celica

Xe container
Thớt đang hay mấy cụ vào chat với nhau làm loãng cả thớt , mod xem xóa bớt mấy câu chát vớ vẩn để tiếp tục theo dõi ,
kèm theo cả bài này của em ! tks

Stent

Xe điện
Cũng tại dân Việt Nam mình thôi các kụ ạ. Cứ thích hàng hiệu mà lại muốn rẻ tiền mới nên nỗi, nói thẳng ra là sĩ diện hão. Bóng halogen người ta sản xuất ra cách nay hơn 50 năm rồi mà bên trời tây hay đông vẫn cứ chạy đêm ầm ầm có sao đâu.

Xe em dùng bóng halogen, em cứ để thế thôi cùng lắm thì thay cái Night Breaker Plus, chẳng sĩ mà làm gì, độ cái bi dù là bi xịn hay fake thì người ta cũng thầm nghĩ "trưởng giả học làm sang" mà thôi.
Cụ nói thế này thì e ứ nghe được, thế công nghệ halogen nó tốt nó đẻ ra cái công nghệ xenon làm gì mà sao phần lớn chỉ có những xe trung, cao cấp (hay cao cấp hơn nữa là công nghệ đèn pha Led) mới có rồi xu hướng tương lai dần thay thế halogen.

Còn cái chỗ đỏ thì cụ nói nghe càng ngứa ợ, đèn xe ô tô là một trong những cái thiết thực và liên quan đến an toàn khi đi đường, ai có điều kiện mà có nhu cầu thì lắp cớ gì mà cụ lại chụp mũ như vậy
Đọc cmt của cụ này mà em thấy rất buồn ... hay là do em trí tuệ chưa thông và "sĩ diện hão" để "trưởng giả học làm sang" :( ...

Cái côgn cuộc độ bi cho sáng hơn, rõ hơn, tiện ích hơn, văn minh hơn, thẩm mỹ hơn này phải được gọi là " nghèo cũng cố cho còn đi học" mới thoát được hết nghĩa của nó cụ à ...
Khiếp, các kụ chưa hiểu hết ý của em mà chém em ghê quá :))

Đỏ: để em nêu một số hiện tượng sau nhé.
1. Trước đây em có 1 thèng xếp người Pháp, một hôm có công việc gì đó cần một phần mềm để làm việc mà máy tính của nó lại không có PM ấy, PM ấy thuộc diện shareware và bẻ khóa dễ dàng nên em mới bảo nó để tao cài vào cho mày dùng. Nó nói, không. Để tao về nước mua bản quyền rồi mới dùng.

2. Thời gian trước chắc các kụ cũng đọc tin hải quan Thụy Sỹ giữ một vài người châu Á hay VN gì đó đang đi du lịch tới TS (không cho nhập hay xuất cảnh gì đó) vì người đó đeo đồng hồ Rolex fake.

3. Trào lưu dùng đồ hiệu fake như Louis Vuitton, Rolex, windows không bản quyền...99% xuất hiện ở các nước Á, Phi, Mỹ Latin tạm gọi là các nước "đang phát triển" cho ló soang cái thèng người :(

Cho nên em mới đặt câu hỏi tại sao bọn Âu, Mỹ ngu thế, không dùng mấy loại fake 1 cho ló soang mờ ló vẫn cứ đi trước tư duy của mấy nước "đang phát triển" tới cả thế kỷ? mà dân Âu, Mỹ có phải thằng nào cũng giàu cả đâu, khối thèng còn không có nhà để ở :))

Xanh lá cây: cái này các kụ đúng là không hiểu ý em rồi :D.
Em nói trước khi bóng xenon được phát minh ra, người ta vẫn chạy ban đêm bằng bóng halogen ầm ầm có thấy sao đâu. :D

Xanh lam: Cái này có thể hơi động chạm tới các kụ tí :D, nhưng là em học tập theo tư duy của mấy thèng ngu Âu, Mỹ thôi. Khi nó đã độ là độ những cái lớn như thay đổi body nhằm làm cho xe trông hầm hố hơn, tối ưu hơn về mặt khí động học...hoặc làm tăng sức mạnh của động cơ như mấy anh gì đó trong phim Fast and Furious chẳng hạn. Túm váy lại là làm "ra tấm, ra món" :D
Rất, rất ít khi nào mấy thèng ngu ấy mua một con Spark Van (chẳng hạn) về rồi lắp bi-xenon Q5 (mà còn chẳng biết xịn hay fake nữa) cho em nó như mình hay mấy nước "đang phát triển" cả.

Thôi thì em ngu, không theo kịp thời đại. Tiện nghi hơn mà không biết mổ mắt cắt xé cho dzợ 2 sáng mắt hơn, đặng cho cái thèng mắt kém như em đi đêm hôm đỡ khổ hơn. Dưng mà sau này trời thương em còn kiếm xiền được lúc nào đủ xiền em sẽ cưới thẳng xe bốn vòng tròn (như thèng con em nó gọi xe Audi) Q5

Toyota Celica

Xe container
Cụ stent viết dài nhưng lệch đề còn cái việc anh em thích độ thích thay đổi project cho cái đèn nó là việc bt , mua dc cái xe nó là một niềm vui , thêm bớt nghịch để xả stress với nó cũng là một niềm vui nữa , cụ ko phải lấy cái ví dụ có tiền thì mua q5 mà đi để so sánh nó khập khiễng vô cùng . Và đừng coi mình là thông minh khi để xe nguyên ko động chạm , mỗi ng có một cách xả stress riêng cụ nhé .

Thớt đang nói về phân biệt qui 5 thật giả oem vv.. ,

Stent

Xe điện
Cụ stent viết dài nhưng lệch đề còn cái việc anh em thích độ thích thay đổi project cho cái đèn nó là việc bt , mua dc cái xe nó là một niềm vui , thêm bớt nghịch để xả stress với nó cũng là một niềm vui nữa , cụ ko phải lấy cái ví dụ có tiền thì mua q5 mà đi để so sánh nó khập khiễng vô cùng . Và đừng coi mình là thông minh khi để xe nguyên ko động chạm , mỗi ng có một cách xả stress riêng cụ nhé .

Thớt đang nói về phân biệt qui 5 thật giả oem vv.. ,
Vâng cũng chính vì thế các đại gia hàng fake mới có dịp thu lợi chứ.

Toyota Celica

Xe container
Đó chính là mục đích cái thớt này đưa ra để hỗ trợ những anh em niềm vui độ xe cụ ạ , tránh loãng thớt , thị trường thì bất cứ thị trường nào cũng có người kinh doanh ko lành mạnh cần phát hiện và loại bỏ . Và tránh đem cái quan điểm cá nhân là độ xe móc mắt là ngu ngơ vào .. tây nó cũng ngu bỏ ẹ ra em thề .. ;)) . Em sống và làm việc với ng nc ngoài nhiều nên ghét cái khái niệm ng việt coi thường nhau tôn sùng bố thằng tây ..

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn

Toyota Celica

Xe container
Đây mới gọi là độ này

http://www.otofun.net/threads/303961-hai-nguyen-escape-mong-ma-do-deo-lau-ech-theo-tieu-chi-tu-lam-khac-suong

Còn cò kè đắt rẻ xong móc xiền ra đưa cho thợ nó móc mắt hộ có phải là độ không?

Em stop here :(
Vâng cụ nên tiếp tục theo dõi thì hay hơn , cụ ko coa niềm vui xe cộ , ko hiểu dc đâu ;) , đắt rẻ , đặt đồ , tìm nơi làm , thi công , có chỗ dc chỗ chưa dc , nó là cả quá trình xả stress đấy . cụ ko hiểu nên kiệm lời ;)

Stent

Xe điện
Chấm, phẩy còn chưa xong. Tranh luận làm gì?

Toyota Celica

Xe container
type bằng dt cụ ạ out thì out đi ;) chui vào làm gì cụ ;) , biết thì thưa thớt ko biết thì nên lắng nghe cho đỡ chối ;)

DrHuy81

Xe tăng