cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

BMW_8889

Xe máy
Đôi điều gửi đến các cụ như sau:

- Sáng nay bác cường black đã trực tiếp điện thoại cho em mời vào diễn đàn để dọc bài viết và cho vào đấy đôi lời.Tiện em ra nhà bác cường làm mấy thứ linh tinh em ngồi viết như sau.

Trước bác cường thuê của hàng gần nhà nên em rất hay sáng hóng.Nhứng em thì rất ít vào diễn đàn để chém.Em là một người đã sử dụng dịch vụ tại nhà bác cường.Thứ nhất cảm nhất về dịch vụ phục vụ nhiệt nhiệt tình về kỹ thuật rất ok.Và những buổi em sang hóng cũng thấy phong cách làm việc rất ok trước khi em bị gạ vào con đường đèn đóm.Em đã lắp 4 bộ bi tại nhà bác cường cho em gia đình và bạn bè.Em đi con 318 cùi thôi.Trước có lắp xenon ngoài lê văn lương suốt ngày báo lỗi với bảo hành.Từ ngày lên bộ bi q5 ở chỗ bác cường em cảm thất rất hài lòng về ánh sáng.Đèn đóm từ ngày dùng rất ổn định không có vấn đề gì.Tuy có xe của bà chị em moning làm ở đây thỉnh thoảng mưa to hơi hấp hơi một chút nhưng để một lúc là hết nên cũng không có vấn đề gì.Là một người sử dụng dịch dụ bên chỗ bác cường cho cả gia đình và bạn bè em,ngoài ra cũng là chỗ anh em giao lưu qua lại.Em không bênh ai nhưng em thấy các cụ nhằm về một cái đích quá nhiều nên cũng thấy bức xúc.Bác cường cũng có trao đôi luôn với em về sản phẩm mới của bác và đề nghị em sẽ lắp thử trên chiếc get của ông già em để thử chất lượng và so sánh với với quả q5 tháo xe em đang dùng.Tại cửa hàng thử ánh sáng về cảm nhận ban đâu là ánh sáng nhìn rất đẹp và sáng so với lúc ban đâu em lắp bộ của em.
- Đôi lời như vậy gửi đến các cụ.Trên này cũng rất nhiều cụ đã sử dụng dịch vụ của cụ cường black cũng nên cho vài cảm nhận công bằng.

bóng

Xe tải
Đôi điều gửi đến các cụ như sau:

- Sáng nay bác cường black đã trực tiếp điện thoại cho em mời vào diễn đàn để dọc bài viết và cho vào đấy đôi lời.Tiện em ra nhà bác cường làm mấy thứ linh tinh em ngồi viết như sau.

Trước bác cường thuê của hàng gần nhà nên em rất hay sáng hóng.Nhứng em thì rất ít vào diễn đàn để chém.Em là một người đã sử dụng dịch vụ tại nhà bác cường.Thứ nhất cảm nhất về dịch vụ phục vụ nhiệt nhiệt tình về kỹ thuật rất ok.Và những buổi em sang hóng cũng thấy phong cách làm việc rất ok trước khi em bị gạ vào con đường đèn đóm.Em đã lắp 4 bộ bi tại nhà bác cường cho em gia đình và bạn bè.Em đi con 318 cùi thôi.Trước có lắp xenon ngoài lê văn lương suốt ngày báo lỗi với bảo hành.Từ ngày lên bộ bi q5 ở chỗ bác cường em cảm thất rất hài lòng về ánh sáng.Đèn đóm từ ngày dùng rất ổn định không có vấn đề gì.Tuy có xe của bà chị em moning làm ở đây thỉnh thoảng mưa to hơi hấp hơi một chút nhưng để một lúc là hết nên cũng không có vấn đề gì.Là một người sử dụng dịch dụ bên chỗ bác cường cho cả gia đình và bạn bè em,ngoài ra cũng là chỗ anh em giao lưu qua lại.Em không bênh ai nhưng em thấy các cụ nhằm về một cái đích quá nhiều nên cũng thấy bức xúc.Bác cường cũng có trao đôi luôn với em về sản phẩm mới của bác và đề nghị em sẽ lắp thử trên chiếc get của ông già em để thử chất lượng và so sánh với với quả q5 tháo xe em đang dùng.Tại cửa hàng thử ánh sáng về cảm nhận ban đâu là ánh sáng nhìn rất đẹp và sáng so với lúc ban đâu em lắp bộ của em.
- Đôi lời như vậy gửi đến các cụ.Trên này cũng rất nhiều cụ đã sử dụng dịch vụ của cụ cường black cũng nên cho vài cảm nhận công bằng.
Cụ lạc đề rồi,đã có ai khẳng định cụ CB làm sai gì đâu.

tomcar

Xe hơi
Cũng tại dân Việt Nam mình thôi các kụ ạ. Cứ thích hàng hiệu mà lại muốn rẻ tiền mới nên nỗi, nói thẳng ra là sĩ diện hão. Bóng halogen người ta sản xuất ra cách nay hơn 50 năm rồi mà bên trời tây hay đông vẫn cứ chạy đêm ầm ầm có sao đâu.

Xe em dùng bóng halogen, em cứ để thế thôi cùng lắm thì thay cái Night Breaker Plus, chẳng sĩ mà làm gì, độ cái bi dù là bi xịn hay fake thì người ta cũng thầm nghĩ "trưởng giả học làm sang" mà thôi.
Cụ nói thế này thì e ứ nghe được, thế công nghệ halogen nó tốt nó đẻ ra cái công nghệ xenon làm gì mà sao phần lớn chỉ có những xe trung, cao cấp (hay cao cấp hơn nữa là công nghệ đèn pha Led) mới có rồi xu hướng tương lai dần thay thế halogen.

Còn cái chỗ đỏ thì cụ nói nghe càng ngứa ợ, đèn xe ô tô là một trong những cái thiết thực và liên quan đến an toàn khi đi đường, ai có điều kiện mà có nhu cầu thì lắp cớ gì mà cụ lại chụp mũ như vậy

Gừng

Xì hơi lốp
Cụ nói thế này thì e ứ nghe được, thế công nghệ halogen nó tốt nó đẻ ra cái công nghệ xenon làm gì mà sao phần lớn chỉ có những xe trung, cao cấp (hay cao cấp hơn nữa là công nghệ đèn pha Led) mới có rồi xu hướng tương lai dần thay thế halogen.

Còn cái chỗ đỏ thì cụ nói nghe càng ngứa ợ, đèn xe ô tô là một trong những cái thiết thực và liên quan đến an toàn khi đi đường, ai có điều kiện mà có nhu cầu thì lắp cớ gì mà cụ lại chụp mũ như vậy

e đồng ý với cụ
đèn halogen có lắp bóng siu sáng hay siu zời thì cũng chỉ 500lux
đen xenon sáng 2000 lux
khi e bỏ ra 13 củ để độ xe ở chú CB là e đã ngiên cứu chán chê mê mỏi rồi, mình kiếm tiền cực khổ chứ có phải thằng ngu léo đâu

cái quầng cutoff đi ban đêm nó có cảm giác phê khó tả lắm
xe e bi Q5 xịn thấy giá hơn hàng oem gì đó 1,5 củ nhưng e cứ chiến

sau gần 2 năm ko hề hối hận, sáng tưng bừng luôn và chưa có trục trặc nào trừ 1 lần hấp hơi nước

BMW_8889

Xe máy
Em cũng tính gặp bác CB, sau vụ này có lẽ cần suy nghĩ thêm
Cụ lạc đề rồi,đã có ai khẳng định cụ CB làm sai gì đâu.
Em không lạc đề em chỉ vào nói về chất lượng dịch vụ em đã sử dụng.Đứng trên phương diện bạn bè cụ đọc những dòng như trên liệu cụ có lên tiếng không.

- Quan điểm của em về thớt em rất ủng hộ.Nhưng nếu là người kinh doanh cụ đứng vào chỗ cụ cường cụ có nhẩy lên không nếu hàng của mình bị đem ra so sánh trong khi mình khẳng định được chất lượng của nó.Có hãng nào quảng cáo nào dám mang sản phẩm của mình công khai so sánh với sản phẩm của người khác không ?
- Hàng xịn tháo xe,Hàng oem,hàng fake cũng chỉ là một cái tên gọi được ai bảo hộ về chất lượng sản phẩm.Nếu thằng tầu nó làm ra một sản phẩm có chất lượng tốt hơn có giá thành tương đương hay thấp hơn thì nhà mình vẫn chỉ coi nó là hàng fake.Nhưng nếu người bán hàng đã khẳng định được chất lượng sản phẩm và đưa ra thị trường như vậy là người sử dụng có lợi chứ không phải là có hại.Nhưng nếu sản phẩm không thực sự như người bán hàng nói thì nó chính là con dao quay đầu.

Chỉnh sửa cuối:

khactrung80

Xe tải
em xịn lỗi cụ, em không phải loại làm cái chiêu trò đấy, và em cũng không kinh doanh bán hàng trên mạng ạ. cụ có thể theo dõi các bài viết của em từ xưa đến nay, không hề có PR vs buôn bán gì cả, em viết rất ít bài nhưng đều liên quan đến tư vấn Projector thôi ạ.ngày trước Q5 còn ít và không nhiều hàng giả như bây h nên ko ai viết, mà khi ấy mọi người bàn nhau xem nên lắp loại bi nào tốt và giá cả hợp lý cho xe của mình. đến bây h em thấy Q5 tràn lan nhiều loại hàng thì em mới lập topic để các bác phân biệt thôi ạ. ko phải ai cũng có cái đầu suy nghĩ như bác đâu.
Ông anh của em đấy bác ông chỉ đùa thôi chứ mấy con xe của ổng toàn em mổ cả đấy hi hi .

Rickyman

Xe điện
Em đã comand khá nhiều từ đầu tới cuối, chưa biết mục đích của cụ chủ thớt lập ra vì lý do gi nhưng cá nhân e nhận thấy:
- Nó thực sự hữu ích cho anh em muốn độ đèn, qua bài viết này có thể lựa chọn phân biệt được thật giả.
- Các cụ KDCN cần rút kinh nghiệm khi tư vấn, lắp đặt cho khách, đặc biệt cần rõ ràng về giá cả cũng như chất lượng, tháo xe là tháo xe, Fake1 là fake1, nói thật đến bây giờ em vẫn cóc tin cái gọi là OEM, OEM xịn lắp cho xe không thể có giá rẻ mạt như vậy, các bác làm kinh tế hoàn toàn hiểu điều này, các cụ KD chuyên nghiệp cũng đừng giải thích bao biện thêm làm gì :D
Nói riêng về chỗ Cường Black, nhiều cụ chả bao giờ độ đẹo, cũng nhân bài viết này tát nước theo mưa e thấy không đáng, nhiều cụ KD chuyên nghiệp là đối thủ của CB cũng nhân cơ hội ném đá dìm hàng thì cũng chả oai phong gì...Cái mà bọn ruồi muỗi chúng em cần nhất là lương tâm nghề nghiệp của các cụ, mong các cụ hoàn thiện.

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
Em đã comand khá nhiều từ đầu tới cuối, chưa biết mục đích của cụ chủ thớt lập ra vì lý do gi nhưng cá nhân e nhận thấy:
- Nó thực sự hữu ích cho anh em muốn độ đèn, qua bài viết này có thể lựa chọn phân biệt được thật giả.
- Các cụ KDCN cần rút kinh nghiệm khi tư vấn, lắp đặt cho khách, đặc biệt cần rõ ràng về giá cả cũng như chất lượng, tháo xe là tháo xe, Fake1 là fake1, nói thật đến bây giờ em vẫn cóc tin cái gọi là OEM, OEM xịn lắp cho xe không thể có giá rẻ mạt như vậy, các bác làm kinh tế hoàn toàn hiểu điều này, các cụ KD chuyên nghiệp cũng đừng giải thích bao biện thêm làm gì :D
Nói riêng về chỗ Cường Black, nhiều cụ chả bao giờ độ đẹo, cũng nhân bài viết này tát nước theo mưa e thấy không đáng, nhiều cụ KD chuyên nghiệp là đối thủ của CB cũng nhân cơ hội ném đá dìm hàng thì cũng chả oai phong gì...Cái mà bọn ruồi muỗi chúng em cần nhất là lương tâm nghề nghiệp của các cụ, mong các cụ hoàn thiện.
Em thấy chả có ai ám chỉ đến chỗ cụ này. Tự nhiên cụ ấy show hàng lên thôi. Rồi cũng tự nhiên các cụ cũng nghĩ là nói cụ ấy thôi.
P/S: Chưa bao giờ độ không có nghĩa là sẽ không độ cụ ạ. Mà sau này muốn độ thì giờ nghe ngóng thông tin là chuẩn rồi. May mắn là xe em có sẵn bi rồi. Chứ không mục độ đèn là mục em ưu tiên nhất đấy

tuanhlu

Xe tải
Em thấy chả có ai ám chỉ đến chỗ cụ này. Tự nhiên cụ ấy show hàng lên thôi. Rồi cũng tự nhiên các cụ cũng nghĩ là nói cụ ấy thôi.
P/S: Chưa bao giờ độ không có nghĩa là sẽ không độ cụ ạ. Mà sau này muốn độ thì giờ nghe ngóng thông tin là chuẩn rồi. May mắn là xe em có sẵn bi rồi. Chứ không mục độ đèn là mục em ưu tiên nhất đấy
Đồng ý với cụ, không ai trong số cụ chủ và các cụ KDCN khác ám chỉ đến cụ Cường, mà là do các cụ tiêu dùng hàng của cụ Cường khơi ra...em nghĩ thread này là thread kỹ thuật nên chỉ dừng lại ở góc độ kỹ thuật. Các cụ đã tiêu dùng hàng cụ Cường nên sang gian hàng của cụ Cường để trao đổi và sp đã lắp và nên đưa kiến thức viết ở thread này như một tài liệu dẫn chứng để yêu cầu cụ Cường giải thích và chứng minh nếu muôn. Chứ cứ vào đây lẫn lộn về sp đã lắp thế này mất hết ý nghĩa của thread và mất tình đoàn kết giữa các members ra. Các cụ nghiên cứu thêm.

ferrari360

Xe buýt
E đọc từ đầu cũng chả thấy phần nào Cụ chủ thớt nói đích danh,xéo xiên ai cả.
tự dưng chỉ thấy mấy CỤ ở đâu nhẩy vào nhận vơ rồi bập bênh,thanh minh thanh nga cho nhau mà rõ buồn cười ý :))

phanptsc

Xe tải
Em vote bài này của bác, chuẩn ko cần chỉnh :) , thật ra anh em mình chơi xe và thích độ đẽo cũng ko ai biết rõ về sản phẩm mình mua nó có xuất xứ từ đâu. Chỉ biết tin vào tay nghề và chất lượng sản phẩm sau mua thôi, chứ tháo xe với hàng gọi là Fake cá nào tốt hơn mình sử dụng sẽ rõ thôi.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Em vote bài này của bác, chuẩn ko cần chỉnh :) , thật ra anh em mình chơi xe và thích độ đẽo cũng ko ai biết rõ về sản phẩm mình mua nó có xuất xứ từ đâu. Chỉ biết tin vào tay nghề và chất lượng sản phẩm sau mua thôi, chứ tháo xe với hàng gọi là Fake cá nào tốt hơn mình sử dụng sẽ rõ thôi.
Like like nhé!

Có cụ nào có bộ fake ngon bổ và cực rẻ cho Ếch chết không để em chén. :D

Tommy Ha

Xe hơi
Theo các Cụ, chụp hình ảnh đèn chiếu vào tường, các Cụ có nhận ra bi giả hay bi thật không ?

snake00

Xe tải
Riêng phục vụ cho công cuộc độ chế ở VN đã cần đến vài chục ngàn chiếc Q5 bị tai nạn rồi. Công nhận xe này lởm, tỷ lệ tai nạn cao !
cụ nói chuẩn khéo đèn xe tai nạn toàn thế giới ship về ta hết :))

tla

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

học lái

Xe điện
Cụ chủ cho bài phân biệt Bi Landrover thật gải nữa đi ạ
Vote cụ

Tommy Ha

Xe hơi
Thanks Cụ TLa, tối nay mình về chụp đèn của mình xem có giống thế không

Khôi Phệ

Con buôn xế độp