cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

siuga

Xe tăng
Ai dà, chú em độ đèn cho em xong còn thú nhận thịt của em mấy củ nữa cơ, dùng vẫn đẹp, được cái làm sao em qua bắt vạ tới số, chứ giờ kể cả biết mình bị hàng fake mà tháo tung ra làm lại em cũng vái cả nón, hic hic.
Hoang mang vãi...
E nghĩ là các chị KD trên này đều là nạn nhân thôi ạ. Vì cơn sốt và thị hiếu Q5, làm sao cho phải có cho bằng bạn bằng bè. Nên tất thảy xe Q5 đều bị trộm viếng thăm móc mắt. Mất nhiều quá nên đã có hẳn 1 xí nghiệp làm ra bi Q5 với chất lượng gần tương đương để bán cho các chủ xe lắp vào Q5 để tránh vào hãng mua đắt đỏ. Tuy nhiên, điều này hiển nhiên bọn trộm bi Q5 ko hề biết, vẫn tiếp tục móc mắt Ạ ra để nhập cho các lái buôn người Việt nam. Chủ xe Q5 vẫn bị móc bi, có chủ xe trong cốp còn để sẵn 1 rổ bi, mất thì lắp tiếp mà chạy. Bọn trộm thì vẫn bán đắt hàng ạ.

xe siêu cỏ

Xe tải
Bài quá hay, cụ chủ thật tâm huyết vơi a e

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Dù là Thánh A La, Chúa Je Su hay Đức phật Thích Ca Mâu Ni,... đều căn dặn con người một điều là ko được nói dối và phải biết xám hối
Ây da em là em like câu này của cụ đấy ạ :D

ferrari360

Xe buýt
Dù là Thánh A La, Chúa Je Su hay Đức phật Thích Ca Mâu Ni,... đều căn dặn con người một điều là ko được nói dối và phải biết xám hối
Xám hối là Chối bỏ cái vào Mồm đấy Cụ :))
Iêm Fun tí

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
hi hì, vẫn tin vào chữ tín của anh em thôi. Nên hôm đó Anh mới không đập ra, nhưng mà Bi Q5 và Bi Vol chất lượng có khác nhau không?
Cụ chủ thớt nói lụp vân và có trục xoay mắt liếc là của Vol đấy
Anh giai. Vol là tập đoàn mẹ của Audi nên dùng chung một model projector là bình thường thôi ạ (có chỉnh sửa cho hợp với thiết kế đèn của xe Vol). Giống như ballast Denso có thể lắp trên xe của toyota, daihatsu và mang tên khác là koito như bình thường. Nên anh hoàn toàn có thể yên tâm.

otopro.net

Xe buýt
hi hì, vẫn tin vào chữ tín của anh em thôi. Nên hôm đó Anh mới không đập ra, nhưng mà Bi Q5 và Bi Vol chất lượng có khác nhau không?
Cụ chủ thớt nói lụp vân và có trục xoay mắt liếc là của Vol đấy
Audi là 1 thương hiệu thuộc sở hữu của Volkswagen mà anh.

COMBO

Xe tải
Website
combo.vn
Theo ý em là, cụ nào đã độ bi mà cảm thấy nghi ngờ fake với ko fake thì tập hợp lại rồi cho test với hàng xịn tháo xe xem sao nhé. nếu hàng gọi là fake mà cho chất lượng tương đương thì tội gì cứ phải tháo xe cho đắt thêm ạ. các cụ phải vui vì bây giờ có nhiều cụ làm thêm phá vỡ thế độc quyền nên giá mới được rẻ, và mới có nhiều chuyện để phanh phui ạ.

fantasy0178

Xe tăng
Đọc hết thớt từ đầu đến cuối và căn cứ giọng điệu cmt thì cũng kết luận đc ông nào làm ăn k chuẩn, may quá, đang định tuần sau trộm đồ của gấu đi bán để lên đời cửa sổ tâm hồn cho vợ 2, cụ chủ cứu e một bàn thua trông thấy

Xe duyen

Xe buýt
Tiếng lành đồn xa, tiếng dữ đồn xa hơn. Hàng thì do các bác KDCN cung cấp, các bác bảo là fake thì nó là fake, bảo "tháo xe" là tháo xe, gần như phụ thuộc hoàn toàn vào uy tín và đạo đức kinh doanh của các bác. Em nghĩ không riêng em mà với các cụ đây đều hoàn toàn đồng ý: tiền nào của đấy, không bao giờ có chuyện: ngon - bổ - rẻ đi liền với nhau được. Chắc chắn nhiều cụ cũng hoàn toàn đồng ý với việc sử dụng 1 sản phẩm fake nếu biết chất lượng của nó bằng 90-99% so với hàng tháo xe với mức giá cũng 90 - 99% và được bảo hành cao hơn so với hàng tháo xe. TUY NHIÊN: nó phải được thông báo rõ ràng, tháo xe là tháo xe/ fake là fake, chứ không thể vì cạnh tranh hoặc nhằm gia tăng lợi nhuận mà lấy hàng fake báo là hàng tháo xe và đến khi nghĩa lộ thì nói đấy là hàng OEM mới tinh và bảo hành thay vì 1 năm thì nâng lên thành 3 năm. Các bác kinh doanh phát đạt thì anh em đều mừng, và cũng mong nhờ sự phát đạt đó mà các bác càng giữ uy tín hơn, vì xây dựng được uy tín đã khó nhưng giữ được uy tín khó hơn nhiều. Em cũng lắp 1 bộ Q5 "tháo xe" ở chỗ CB, cho đến trước khi em đọc bài này em vẫn không hề băn khoăn gì vì hoàn toàn tin tưởng vào uy tín của CB và thấy rất hài lòng với chất lượng ánh sáng bộ đèn đã lắp. Đến giờ phút này, em vẫn không hề băn khoăn về chất lượng ánh sáng của bộ đèn. Nhưng chợt thấy buồn như khi đọc câu chuyện 1 em sinh viên sống thử đã đời với một cơ số người yêu, đến khi lấy chồng thì đi vá lại màng t.rinh để qua mặt chú rể. Chán!!!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nói đi nói lại thì em không biết các cụ KDCN đang vạch áo cho người xem lưng vì lý do nào đấy hay chia sẻ vì 1 cộng đồng OF lành mạnh, trong sạch mà đến bây giờ mới có bài này. Dù gì thì hội ruồi muỗi như em và đa số các cụ ở đây đều vẫn chấp nhận với những gì mình đã làm nhưng còn cơ số những cụ/mợ ngoài kia chả biết diễn đàn là cái gì nên vẫn ù tai, hoa mắt với hàng tháo xe, hàng OEM, hàng fake 1...

Renault

Xe hơi
Em cũng tính gặp bác CB, sau vụ này có lẽ cần suy nghĩ thêm

phanptsc

Xe tải
Vậy từ đó giờ e lấy Hàng của Chủ Thớt là Hàng Thật không nhỉ cũng yên tâm phần nào hen .
Thôi chết cm anh rồi, mấy bộ đèn Trung là cho anh đều từ lò này ra hả :( thảo nào anh phải bán hết xe đã độ đèn. Chiêy này chủ thớt đưa ra theo em thấy nhằm mục đích vạch mặt nhau, cạnh tranh không tốt pr hàng của mình chứ ko phải giúp ae phân biệt thật giả :P

quangdzung

Xe điện
Thôi chết cm anh rồi, mấy bộ đèn Trung là cho anh đều từ lò này ra hả :( thảo nào anh phải bán hết xe đã độ đèn. Chiêy này chủ thớt đưa ra theo em thấy nhằm mục đích vạch mặt nhau, cạnh tranh không tốt pr hàng của mình chứ ko phải giúp ae phân biệt thật giả :P
Em thấy cũng chả sao. Mình bán hàng xịn mà lại có thằng bán hàng đểu bên cạnh với giá hàng xịn lại còn quảng cáo là hàng trên cả xịn nữa thì ai chả cay mũi

daquydailoc

Tháo bánh
em k nghĩ cụ chủ thớt chả vạch mặt ai cả, cái được lớn nhất sau đọc topic này là người tiêu dùng em đã thông minh hơn.

tomcar

Xe hơi
Nói đi nói lại thì em không biết các cụ KDCN đang vạch áo cho người xem lưng vì lý do nào đấy hay chia sẻ vì 1 cộng đồng OF lành mạnh, trong sạch mà đến bây giờ mới có bài này. Dù gì thì hội ruồi muỗi như em và đa số các cụ ở đây đều vẫn chấp nhận với những gì mình đã làm nhưng còn cơ số những cụ/mợ ngoài kia chả biết diễn đàn là cái gì nên vẫn ù tai, hoa mắt với hàng tháo xe, hàng OEM, hàng fake 1...
Cái chỗ đỏ thì đa số bị thuốc nên tin là mình có 1 bộ trong số vài bộ tháo xe mà đã tháo xe thì lấy đâu ra nhiều ---> của mình "hịn" :D

tla

Xe điện
Cái chỗ đỏ thì đa số bị thuốc nên tin là mình có 1 bộ trong số vài bộ tháo xe mà đã tháo xe thì lấy đâu ra nhiều ---> của mình "hịn" :D
Nói chung lần sau độ đèn bỏ thêm 1tr để mua luôn cả cái xác bộ đèn về tự đập ra lấy bi như lão đã làm lão Tôm nhỉ :)

HamLong3.0V

Xe điện
Em cũng nghĩ bới đâu ra lắm hàng tháo xe như các bác KD quảng cáo, chắc hàng f1 f2..... gì gì đó thôi, ở VN mình đồng thau lỗn lận, yêu cầu hàng hóa lý lịch minh bạch là đếu có. Tin nhau thì làm thôi, đôi khi phải AQ chút cho đỡ mệt óc. Nhưng nói chung bỏ tiền ra mua món A lại bị phạng cho món B ( dù chất lượng k0 khác nhau đi chăng nữa ) thì cũng tức ...ái lắm :(
Đội RS bên em có dăm bác móc mắt chơi bi bên chú em T, ơn giời gần 02 năm nay chưa bác nào tèo, chất lượng gọi là ổn, anh em an cái tâm độ đẽo tiếp.
Dù mục đích sâu xa của chủ thớt viết bài này là cái giề thì nội dung của nó rất bổ ích, thanks ! ( rượu k0 nhạt rồi nhá :)) )

Chỉnh sửa cuối: