cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

azaz

Xe hơi
Hay đấy cụ. Không phải là nhiều người biết đâu.

otopro.net

Xe buýt
Thực sự là không bao giờ em tin là có nhiều Q5 bị tai nạn đến thế để các cụ thi nhau móc mắt nó về độ. Cụ nào am hiểu có thể cho bọn em biết là cái hàng OEM ấy nó ở đâu ra không ạ. Nó có gần với chỗ cái bọn fake1 không. Và cái quan trọng nhất là nó có phải là tên gọi khác của bọn super fake hay không ?.
Nghề khác thì không biết, nhưng với ngành của em thì mua được đồ OEM không hề dễ dàng ( Nhà SX phải cam kết với hãng về chuyện đó, nếu không thì phụ tùng của hãng bán cho ma nó dùng)
Cái tên gọi hàng OEM trong lĩnh vực bi xenon này hơi khác tí so với cái OEM (original equipment manufacture) mà cụ vẫn biết. Hàng OEM ở đây ám chỉ là hàng mà các xưởng TQ sản xuất mới nhái lại hàng xịn chứ không phải là hàng sx ra để lắp lên xe Volkswagen hay Audi. Chính vì thế hàng OEM này rất dễ mua và giá rẻ hơn hàng tháo xe. Hàng xịn OEM mới tinh của bi Q5 em chưa thấy xuất hiện ở VN.

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
Cái tên gọi hàng OEM trong lĩnh vực bi xenon này hơi khác tí so với cái OEM (original equipment manufacture) mà cụ vẫn biết. Hàng OEM ở đây ám chỉ là hàng mà các xưởng TQ sản xuất mới nhái lại hàng xịn chứ không phải là hàng sx ra để lắp lên xe Volkswagen hay Audi. Chính vì thế hàng OEM này rất dễ mua và giá rẻ hơn hàng tháo xe. Hàng xịn OEM mới tinh của bi Q5 em chưa thấy xuất hiện ở VN.
Cảm ơn cụ. Vậy nghĩa là về bản chất nó cũng chỉ là hàng nhái thôi, được gắn cái tên là OEM cho nó sang trọng nhằm kích thích khả năng rút ví của các cụ nhà ta thôi nhỉ

Projector1

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Vậy nghĩa là về bản chất nó cũng chỉ là hàng nhái thôi, được gắn cái tên là OEM cho nó sang trọng nhằm kích thích khả năng rút ví của các cụ nhà ta thôi nhỉ
thưa cụ, thực ra cái OEM ở đây là do các bác kinh doanh nhập hàng về tự đặt ra cho nó sang trọng thôi ạ, chứ nói toẹt ra nó là hàng TQ nhái Sx, nhưng vì nếu nói ra là hàng TQ nhái thì các bác ý lại không bán được hàng cho ai ạ. nên cứ phải thêm cái OEM vào nó mới có vị mặn được :D
còn OEM là gì thì có lẽ em ko cần phải giải thích nữa.

Projector1

Xe hơi
Em vừa xăm xoi 1 em xe Q5 xịn thì thấy Bi của em này có vân => ko thể căn cứ vào có vân hay clear lens để nói là fake hay hịn dc phải ko ah?
thựa cụ,như e đã nói ở topic đầu, audi Q5 cho thị trường Tq, đèn pha do koito Sx thì mới là bi Q5 như các bác hay độ trên thị trường như hiện nay ạ. còn bi Q5 cụa cụ tăm là xe nhập mẽo, đèn pha do Valeo sản xuất,dùng chung bi với audi Q7, ,lúp vân ạ, và ánh sáng tối hơn nhiều so với loại Q5 e post

và đây là hình ảnh của loại bi cụ đã Tăm ạ

mrbin_bon

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thật giả lẫn lộn xem xong bài này nhiều kụ thấy đau tim, hàng tháo xe là tháo từ xe tai nạn hay là có đội chôm về bán các kụ nhỉ?

Rickyman

Xe điện
Và mổt điều quan trọng nhất ở đây em quên mất rằng Em đã giao cho anh một số cặp Bi,Projector Audi Q5 Có nhãn mác là 25x (hàng do em nhập về) nói với anh là hàng xịn tháo xe.Nhưng ngày hôm nay đây Em đã tự khẳng định nó là hàng Fake như vậy là em đã công khai thừa nhận rằng em đã dựa vào uy tín để lừa đảo anh.Chuyện này em sẽ giải thích như thế nào với anh đây !
Em xin ý kiến của cụ chủ thớt cái ạ...bọn em ruồi muỗi hoang mang với mấy anh trâu bò quá ạ

Như này thì một là các cụ KD chuyên nghiệp bù tiền, hai là thay bi tháo xe free cho anh em yên tâm nhé

Chỉnh sửa cuối:

Projector1

Xe hơi
- Hôm qua chú khẳng định đây Cũng là hàng Fake hôm nay chú đã sửa lại.Như vậy là rất tốt.

* Anh nói với đức như thế này nhé

- Hiện tại bên anh đang cung cấp rất nhiều loại Bi,Projector trong đó có cả hàng của chú đã đưa đến cho anh.Nhưng do nguồn hàng của chú có giá chưa tốt,do là hàng tháo xe chú chưa chọn lọc kỹ lưỡng nên chất lượng sản phẩm không đồng đều quả rất tốt quả thì chất lượng đã giảm nhiều về cường độ sáng,nên anh đã cắt nguồn hàng của chú.

- Việc làm một top phân biệt thật giả lẫn lỗn Anh rất ủng hộ và hoan nghênh.
- Việc em làm một bài rất chuyên sâu thứ nhất vừa là để mọi người cùng hiểu rõ về hàng tháo xe và không tháo xe thứ hai cũng là một các quảng bá sản phẩm rất tốt.Nhưng trong quá trình so sánh sản phẩm em đã cố tình đưa sản phẩm của bên anh vào để so sánh như vậy là động chạm trực tiếp đến quyền lợi của anh.Như vậy là có tình cạnh tranh không lành mạnh.
- Trong vấn đề về sản phẩm em đã được va chạm nhiều cũng biết rất nhiều loại,nhưng không phải là toàn bộ.Hàng em đưa lên so sánh được nhà cung cấp bảo hộ về chất lượng và giá thành và là hàng OEM.Đã được anh kiểm tra rất kỹ trực tiếp trên một số xe của khác hàng ruột của anh và phản hồi lại rất tốt.Và anh sẽ tung ra thị trường với giá tốt có lợi cho người tiêu dùng.Với thời gian bảo hành lên tới 3 năm 1 đổi 1.
- Khi mua hàng khác hàng quan tâm đến sản phẩm của mình là hàng gì ?
- Tuổi thọ ra làm sao ?
- Chất lượng ánh sáng như nào ?
- Vấn đề sau bán hàng
Nếu như em nói hàng 25x là hàng Fake chất lượng không bằng hàng xịn.Anh sẽ mời hai xe sử dụng miễn phí sản phẩm của anh và hàng tháo xe và cảm phản hồi cảm nhận một các công bằng và thực tế.
- Vì lý do chất lượng hàng hoá bên em sẽ áp dụng lắp dùng thử miễn phí hàng projector Audi Q5 OEM .Nếu cụ nào không ưng về chất lượng cũng như ánh sáng sẽ trả lại hàng và đền bù pha mới.Sản phẩm được bảo hành 03 năm 1 đổi 1 như bình thường

Và mổt điều quan trọng nhất ở đây em quên mất rằng Em đã giao cho anh một số cặp Bi,Projector Audi Q5 Có nhãn mác là 25x (hàng do em nhập về) nói với anh là hàng xịn tháo xe.Nhưng ngày hôm nay đây Em đã tự khẳng định nó là hàng Fake như vậy là em đã công khai thừa nhận rằng em đã dựa vào uy tín để lừa đảo anh.Chuyện này em sẽ giải thích như thế nào với anh đây !

Em gửi đến các cụ một số hình ảnh để các cụ có thể tin rằng hàng tháo xe có thực sự nhiều như các cụ nghĩ không.

Ảnh này bao gồm rất nhiều loại như Infiniti g35,Land rove................

Và đây là lô hàng Projector Audi Q5 tháo xe,đàng sau là Infiniti FX35

đầu tiên em xin nói với bác thế này : đây là topic em lập ra để cho các bác phân biệt audi Q5 hàng tháo xe với bi fake. còn chuyện riêng giữa em với bác em không hề động đến. em cũng không đưa bất kỳ hình ảnh nào của cửa hàng bác hay cửa hàng nào kinh doanh lên để ném đá.
bác nên đọc kỹ lại từ đầu đến cuối bài viết xem em có lấy hình ảnh của bác cung cấp hay bất kỳ hình ảnh của gian hàng nào để cho lên nhằm mục đích cạnh tranh không ạ. hay là chỉ có mình bác đọc rồi cho hình ảnh của bác lên hỏi em để em trả lời ạ. và anh nên đọc kỹ " 25X " em nói đa phần, vì hàng tháo xe cũng có bi dập 25X ( câu này em cũng nói ở đầu bài viết) nhưng hàng tháo xe k chỉ dập mỗi 25X không đâu mà còn nhiều chữ và ký tự khác dập lên bi bác nhé.
và em cũng không hề nói đến việc ánh sáng và chất lượng ở đây. cái này em sẽ nói vào 1 topic khác. mà em mới chỉ nêu ra cho các bác có thể phân biệt được hàng nhái hàng xịn nó khác nhau ntn thôi .
còn chuyện mới đều, cách đây 1-2 năm,khi Q5 mới vào thì trường, em tin chắc 1 số bác chủ kinh doanh cũng ko biết phân biệt và cũng từng bán phải bóng và bi Fake, nhưng cái quan trọng là khi nhận ra rồi thì họ sẽ không làm nữa và sửa chữa dần.
còn hình ảnh bác đưa lên Q5 với số lượng hàng loạt như thế kia, không có minh chứng gì nó là hàng xịn đâu ạ, mà chỉ tự vạch ra cho mọi người biết thêm đó là hàng TQ SX hàng loạt tràn lan thị trường, số lượng muốn bao nhiêu cũng có thôi ạ. còn hàng Tháo Xe thì không có như vậy đâu ạ.
như hình ảnh em đã cung cấp, hàng tháo xe là hàng tháo xe, đập đèn pha ra lấy Bi chứ không có chuyện hàng loạt như của bác.

quangdzung

Xe điện
Em xin ý kiến của cụ chủ thớt cái ạ...bọn em ruồi muỗi hoang mang với mấy anh trâu bò quá ạ

Như này thì một là các cụ KD chuyên nghiệp bù tiền, hai là thay bi tháo xe free cho anh em yên tâm nhé
Lấy đâu ra nhiều thế mà thay

BonBonTT

Xe điện
Quả này nhiều cụ độ bi rồi sốt xình xịch vì ko biết đường nào mà lần, nhưng nhìn quả giàn tạm bợ, sắt hoen rỉ, thùng cacton bừa bộn bày hàng trăm quả bị thế kia chỉ có thể là anh khựa

babykunkun

Xe buýt
Hoang mang style quá, đúng tháng cô hồn các bác oánh nhau làm người tiêu dùng chúng em tan nát cõi lòng

luklak

Xe điện
Anh bạn 16 chữ vàng còn làm những thứ tinh sờ vi hơn các cái bi này nhiều các cụ ạ, từ kính, bút, đồng hồ..... và những thứ đòi hỏi chi tiết tỉ mỉ hơn thế nó còn làm được thì huống chi mấy món này. Đợt trước độ bi e phải đặt ship từ ca nã đại về cho an cái tâm mặc dù đắt hơn ở nhà khơ khớ. Theo e 1 bộ được cho là xịn khi phải còn xi chụp xịn của nó, tai gông loằng tà ngoằng và q trọng cầm đầm tay, nhìn chi tiết cơ khí có nét "khôn", sắc xảo, cái này thì phải hơi tẩn mẩn soi moi thôi chứ các cụ đại khái ào ào thì k để ý được :D. Suy cho cùng cái vỏ bi này cũng chỉ liên quan đến 1/3 chất lượng thôi, còn balast và bóng nữa. Nhưng đúng như tinh thần topic, giá tiền phải đi đôi chất lượng, fake phải là giá fake , jin có giá của jin, kg nhập nhằng đánh lận được.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hoang mang style quá, đúng tháng cô hồn các bác oánh nhau làm người tiêu dùng chúng em tan nát cõi lòng
Nhờ những bài như thế này người tiêu dùng mới biết được chất lượng của mặt hàng mình mua mà bác. Còn bác nào mua phải đồ Phếch thì chấp nhận đau thương thôi, trừ khi đàm phán được với bên cung cấp để đổi - trả.

chuvoicon

Xe tăng
Có bóng Philips Ex-treme Vision Plus + 100% H1 hàng fake chưa các Bác, em xem thấy dòng Philips Blue có fake roài, em vừa làm 1 đôi +100% từ Latvia vìa mà thấy như hàng fake vậy, hãi phết

Chỉnh sửa cuối:

otopro.net

Xe buýt

Cụ nói vậy là không đúng rồi, chỉ có đơn vị làm sai so với cam kết lúc đầu là phải đền bù thôi chứ không phải tất cả các đơn vị KD chuyên nghiệp đều làm thế. Khách đến bên em luôn được tư vấn là chỉ có hàng ngon-bổ-giá hợp lý chứ không tồn tại ngon-bổ-rẻ như các cụ vẫn thường nghe, giá độ bi Q5 bên em cũng luôn giữ nguyên chứ không giảm và khuyến mãi tràn lan như trên thị trường.

Vấn đề còn lại chỉ là người tiêu dùng nên đánh giá trực tiếp trên sản phẩm, quy mô và uy tín của cửa hàng để lắp đặt đồ của mình. Không nên chỉ check giá và tên sản phẩm.

bimbimpro

Xe buýt
Cụ nói vậy là không đúng rồi, chỉ có đơn vị làm sai so với cam kết lúc đầu là phải đền bù thôi chứ không phải tất cả các đơn vị KD chuyên nghiệp đều làm thế. Khách đến bên em luôn được tư vấn là chỉ có hàng ngon-bổ-giá hợp lý chứ không tồn tại ngon-bổ-rẻ như các cụ vẫn thường nghe, giá độ bi Q5 bên em cũng luôn giữ nguyên chứ không giảm và khuyến mãi tràn lan như trên thị trường.

Vấn đề còn lại chỉ là người tiêu dùng nên đánh giá trực tiếp trên sản phẩm, quy mô và uy tín của cửa hàng để lắp đặt đồ của mình. Không nên chỉ check giá và tên sản phẩm.
Lão nào đây nhể, con túc của em chắc không cần móc ra kiểm tra đâu nhẩy??? Sai em thịt ;))

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
còn hình ảnh bác đưa lên Q5 với số lượng hàng loạt như thế kia, không có minh chứng gì nó là hàng xịn đâu ạ, mà chỉ tự vạch ra cho mọi người biết thêm đó là hàng TQ SX hàng loạt tràn lan thị trường, số lượng muốn bao nhiêu cũng có thôi ạ. còn hàng Tháo Xe thì không có như vậy đâu ạ.
như hình ảnh em đã cung cấp, hàng tháo xe là hàng tháo xe, đập đèn pha ra lấy Bi chứ không có chuyện hàng loạt như của bác.
Em thấy câu này đúng, nhìn cái ảnh cụ CB đưa lên em hoảng về mức độ tai nạn hàng loạt của Q5 đấy.

Tommy Ha

Xe hơi

hi hì, vẫn tin vào chữ tín của anh em thôi. Nên hôm đó Anh mới không đập ra, nhưng mà Bi Q5 và Bi Vol chất lượng có khác nhau không?
Cụ chủ thớt nói lụp vân và có trục xoay mắt liếc là của Vol đấy

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ai dà, chú em độ đèn cho em xong còn thú nhận thịt của em mấy củ nữa cơ, dùng vẫn đẹp, được cái làm sao em qua bắt vạ tới số, chứ giờ kể cả biết mình bị hàng fake mà tháo tung ra làm lại em cũng vái cả nón, hic hic.
Hoang mang vãi...