cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

tyxiu

Xe hơi
Thôi chết, hôm trước vừa lắp Q5 cho con xe Innova chỗ ông Cường black, ông Cường trả lời giúp là hàng gì nhé. Hix, tự nhiên thấy buồn rồi.

DrHuy81

Xe tăng
Các cụ cứ chém càng nhiều càng tốt, giá thành 1 bộ bi Q5 các cụ lắp cho bọn em không hề rẻ, tuy nhiên giá thành phải tương xứng với chất lượng, fake là fake, tháo xe là tháo xe...cần phải rõ ràng, không thể đánh đồng cho nhau được, như đ/c Cường nói đôi bi Q5 lắp cho anh là hàng mới nhưng chỉ chỉ tính giá bằng đôi bi tháo xe, Cường vào nói rõ cho anh nó là hàng mới loại gì, OEM hay Fake xịn...tháo xe thì chắc chắn ko phải rồi. Một điều nữa mong các cụ KD chuyên nghiệp chú ý, không chỉ thái độ phục vụ tốt, đạo đức nghề nghiệp phải đưa lên hàng đầu, chiếc kim bọc giẻ lâu ngày ắt cũng lòi ra...lúc đấy các cụ chắc chắn không có chỗ đứng trên OF đâu ạ.

-Rất cám ơn cụ chủ vì những đóng góp hữu ích. Cụ chủ phọt được cái giá bi fake xịn so với bi tháo xe giúp thì tốt ah
Em nghĩ với giá tháo xe lấy đâu ra hàng mới hả cụ ( kinh doanh chuyên nghiệp mà :D ), OEM giá cũng rẻ hơn tháo xe, fake càng rẻ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
OEM cũng đặt được những đơn hàng lẻ ạ. Từ ngày em làm trong nghề phân phối em thấy hơi nghi ngờ cái gọi là OEM.
Kể ra bỏ ra mười mấy củ giờ mới ngã ngửa ra là hàng fake thì cũng akay thật

otopro.net

Xe buýt
Bài viết ngày một hay
Sắp tới em dự sẽ có một loạt các cụ lắp bi tháo xe đòi lại sự trung thực đây .
Còn về ballast thì sao cụ project1 cho thêm ý kiến . tks cụ
Chỉ có bi & bóng là có nhiều hàng fake, còn ballast thì ít khi bị cụ ạ. Bóng D2s hàng tháo xe vs fake loại 1 nhìn cực kỳ giống nhau. Mai em up ảnh lên cho các cụ xem.

Projector1

Xe hơi
Bài viết ngày một hay
Sắp tới em dự sẽ có một loạt các cụ lắp bi tháo xe đòi lại sự trung thực đây .
Còn về ballast thì sao cụ project1 cho thêm ý kiến . tks cụ
ballast em chưa gom đủ các loại ạ, và hiện tại thì những hàng như ballast Denso, panasonic,hella ..đều chưa có hàng nhái, nhưng quan trọng là nên sử dụng loại nào tốt hơn thôi ạ, riêng cá nhân em thì luôn thiên về Denso cho cả D2S lẫn d1S đều rất ok

Cụ chủ cho em hỏi bộ bi Q5 tháo xe,lanrover xịn giá bao nhiêu,và bộ Q5 fake giá bao nhiêu ạ?
cái này có gì em sẽ PM cụ sau, đây là bài viết phân biẹt và tham khảo ạ, không thì tí nữa em lại bị xóa bài :D

e thấy khoản này khác nhau rõ rệt ...
nhưng cụ chủ thử úp vài bi lên cùng một lúc xem nào (xác xuất )
e cũng như bao ng khác độ bi mà ko bao h để ý ...
vấn đề còn lại là ở ô kinh doanh thôi.
để mai e lục lại xem còn mấy trái ạ, nếu đủ khoảng 5 trái thì e sẽ up lên phục vụ cụ.

cụ chủ cho cái đánh giá về ánh sáng , độ hồi tụ , dải sáng..............2 loại đi
hôm ý e chụp ban ngày nên ko chụp đc ánh sáng, phần ánh sáng thì em sẽ làm 1 bài riêng vào phần sau. về cơ bản hàng copy gần như 100% thì cho ra ánh sáng cũng ko kém, nhưng chất lượng thì em ko biết. nhưng cái quan trọng ở đây là đạo đức bán hàng của các chủ kinh doanh ạ. hàng tháo xe thì giá luôn luôn cao hơn hàng fake. nên để bán đc giá và lấy được lòng tin thì......

Projector1

Xe hơi
Cụ chủ bảo Bi mắt liếc không phải Q5, có thật không nhỉ, các cụ xác nhận lại hộ phát
nó là thật cụ ạ.hehe. trên audi Q5 đèn pha do koito sx chỉ có bản ko liếc và lúp siêu trong thôi ạ. còn mấy bản gắn trên volkswagen là mắt liếc( bản có lúp vân,lúp trong,lúp vân caro chéo tùy từng đời )

E thì mắt thấy tai nghe e mới tin.cụ chủ đập trực tiếp từ pha ra thế kia thì mới chính xác là hàng xịn theo xe :D
Cụ Projector1 cho e xin cái đc chỗ cụ làm nhé :)
em không có gian hàng cụ ạ, em chỉ nêu ra sự khác biệt để các bác dễ phân biệt thôi ạ, nếu cụ muốn lấy 1 cặp đèn pha hay 1 đôi bi còn giá treo thì e sẽ lấy giúp cụ đc và giới thiệu cụ ra nơi thi công uy tín ạ.
Chẹp, bi Q5 nhái thì giờ quá nhiều rồi
Xin hỏi cụ chủ các loại bi khác như infi hoặc land thì có fake chưa, cách phân biệt, cụ chia sẻ với
bi infiniti Fx35 thì quả nổi tiếng bên Mẽo, nên nó có dòng bi FX-R (replica) là hàng nhái rồi cụ ạ,nhưng vì nó dễ phân biệt nên ko ai dám kêu là hàng thật. còn bi Land Rover thì e chưa tháy có ạ, và LAnd Rover cũng hiếm hơn Q5 rất nhiều.

Cái bi Landrover của cụ là cái số 5 ợ, trước e độ bi land này thấy mấy chú thợ phải cắt cái khung trùm ngoài đi mà ( Bằng thép dính liền với bi) sao bi của cụ ko có khung trùm ngoài vậy ??? bi của em là LAnd Rover discovery 3, loại của cụ cũng cho ánh sáng giống y như loại e post lên, là hàng Hịn, cụ yên tâm nhé. tuy nhiên nó là Projector trên Subaru Legacy, nhưng thường gọi chung cho đỡ lẫn,( giống như Q5 liếc và ko liếc vậy ) chất lượng như nhau ạ.
Còn một cái nữa các cụ thích cái Qui 5 với Qui 7 vì cường độ sáng nó tốt , sao câc cụ ko làm nốt bài so sánh bằng máy móc đàng hoàng là cường độ sáng ( đo bằng máy ) = ? với từng loại bi ballast
cái ý để cho gian hàng chuyên nghiêp cụ ợ, vs lại em thấy đo = mắt thường chuẩn hơn ạ :D, vì khi sử dụng là mình xài = mắt thấy ợ :))

Nhà cụ chủ ngay gần nhà e thỉnh thoảng đi qua lại thấy thằng e lôi đèn Ra đập. Đúng la bi tháo xe thật . E cũng muốn độ lên bi nhưng xe e đời cũ vẫn dùng Mặt kính.
xe a cũng làm đc mà,nhưng hơi mất thời gian thôi.hehe

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Cái vụ projector và bóng D2S fake tàu nó làm giả càng ngày càng tinh vi. Ngay cả chính em khi còn non kinh nghiệm nhập hàng cũng đã từng một đối tác TQ "đưa nhầm". Giờ thì em có kinh rồi :))

Bop0311

Xe máy
May quá cặp Bi của em là hàng xịn. Phùu

ktqsminh

Xe tăng
Bài viết của cụ chủ hay quá.Ôi đạo đức kinh doanh.

Stent

Xe điện
Các bài của kụ chủ thớt viết rất thuyết phục. Thiết nghĩ các bác kinh doanh mặt hàng này đừng có thái độ cay cú như trên, nên nhận lỗi và sửa chữa thì còn có chỗ kinh doanh ạ.

Rickyman

Xe điện
Cái vụ projector và bóng D2S fake tàu nó làm giả càng ngày càng tinh vi. Ngay cả chính em khi còn non kinh nghiệm nhập hàng cũng đã từng một đối tác TQ "đưa nhầm". Giờ thì em có kinh rồi :))
Vụ bóng DS2 em dính trấu khi ship trên Ebay rồi ạ, nhìn mắt thường không phân biệt được, phải là người thực sự có kinh nghiệm mới phát hiện ra như: bóng xịn, chữ số dập nổi đui bóng nét căng, rõ ràng, khi lắp vào bi trơn chu, bóng fake thường hay bị mắc ba via do làm ẩu. Độ sáng bóng xịn cao hơn khoảng 20%, phải so sánh ánh sáng cùng lúc mới phát hiện được...

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đây là bài viết hay về cách phân biệt thật giả. Các bác có thể tranh luận thoải mái để có thông tin nhiều chiều. Chỉ lưu ý tranh luận trên OF phải trên tinh thần xây dựng và cũng không quote lại bài viết có nhiều hình ảnh khi không cần thiết.

Đây là bài mang tính chuyên môn, nến nếu bác nào có đưa giá lên để tham khảo thì tốt, nhưng nếu dùng bài viết này để rao vặt, mua - bán thì sẽ vi phạm nội quy.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cứ như em làm 1 bộ giá vừa phải ở CH của 1 cụ khá uy tín trên OF này cho chắc chắn yên tâm bộ của mình không phải hàng xịn đỡ phải lăn tăn các cụ nhể:))

SPL

Xe container
Thôi xong, cụ cho em xin 2 lạng cao lừa để ngâm rựu mời anh em ô phở nhé.
Công nhận cụ nổ 1 phát còn hơn cả bom nguyên tử, rượu thì không biết uống còn đòi ngâm cao lừa =))

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Một " Hòn đá " quá to ném vào thì trường độ Bixenon Q5 đang nhiều như đất tại Việt Nam. Thực ra mình cũng đã độ bi chỗ Cuong_Black từ 2011 nhưng ko phải là Q5 mà là một bộ Cuong_Black bảo là OEM của mer, nói thật là với người như mình và rất nhiều Cụ ở trên này thì khó phân biệt được thật-giả lắm mà chỉ phụ thuộc vào lương tâm của các Cụ KD thôi, còn cái gì cũng ko thể giấu mãi được. Hy vọng sau bài viết của Cụ chủ các Cụ KD có cái nhìn tốt hơn.

Muon_biet

Xe cút kít
Chất lượng và túi tiền hai cái này luôn đối nghịch nhau, nhiều khi phải điều chỉnh sao cho nó cân bằng ạ.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vôka cụ quả thật là quá phức tạp, ngay cả người làm nghề cũng khó phân biệt huống chi người dùng, tks cụ

tomcar

Xe hơi
Cái vụ Q5 này em cũng thắc mắc nhiều về chuyện sao lại nhiều thế được nên em cũng nghĩ là sẽ có hàng fake trà trộn, khứa nào không tinh thì dính thôi. Em thì không tự tin lắm nên chơi đôi Bi Merc c200 2010, tận mắt chứng kiến đập đèn lấy Bi cho lành, thậm chí thấy chụp bi của nó ngon quá em ăn nốt chế vào v2, khác hẳn chụp xi khựa các cụ ợ.

Cụ chủ pm cho em đôi Land để tư vấn ông bạn mổ mắt cái