cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Các cụ cứ chém càng nhiều càng tốt, giá thành 1 bộ bi Q5 các cụ lắp cho bọn em không hề rẻ, tuy nhiên giá thành phải tương xứng với chất lượng, fake là fake, tháo xe là tháo xe...cần phải rõ ràng, không thể đánh đồng cho nhau được, như đ/c Cường nói đôi bi Q5 lắp cho anh là hàng mới nhưng chỉ chỉ tính giá bằng đôi bi tháo xe, Cường vào nói rõ cho anh nó là hàng mới loại gì, OEM hay Fake xịn...tháo xe thì chắc chắn ko phải rồi. Một điều nữa mong các cụ KD chuyên nghiệp chú ý, không chỉ thái độ phục vụ tốt, đạo đức nghề nghiệp phải đưa lên hàng đầu, chiếc kim bọc giẻ lâu ngày ắt cũng lòi ra...lúc đấy các cụ chắc chắn không có chỗ đứng trên OF đâu ạ.

-Rất cám ơn cụ chủ vì những đóng góp hữu ích. Cụ chủ phọt được cái giá bi fake xịn so với bi tháo xe giúp thì tốt ah
Hang của anh thì là hàng sịn mới hay còn gọi là OEM.Nên anh cứ yên tâm với sản phẩm của mình nhé.
Thôi chết, hôm trước vừa lắp Q5 cho con xe Innova chỗ ông Cường black, ông Cường trả lời giúp là hàng gì nhé. Hix, tự nhiên thấy buồn rồi.
- Thứ nhất những khiếu nại hoặc thắc mắc mời anh và gian hàng KDCH của em để trao đổi.
- Thứ hai sản phẩm của anh là hàng xịn tháo xe,trước khi lắp đặt anh cũng đã có nghiên cứ và so sanh rất kỹ cùng vời sự tư vấn của em và nói rất rõ ràng là hàng gì.Vì vậy tránh những câu hỏi không hay làm ảnh hưởng đến uy tín của em.
* Tất cả những câu hỏi như này em sẽ không trả lời trong top nick này nữa.

LiemBlue

Xe lăn
Đây là bài viết hay về cách phân biệt thật giả. Các bác có thể tranh luận thoải mái để có thông tin nhiều chiều. Chỉ lưu ý tranh luận trên OF phải trên tinh thần xây dựng và cũng không quote lại bài viết có nhiều hình ảnh khi không cần thiết.

Đây là bài mang tính chuyên môn, nến nếu bác nào có đưa giá lên để tham khảo thì tốt, nhưng nếu dùng bài viết này để rao vặt, mua - bán thì sẽ vi phạm nội quy.
Các bác lưu ý không quote lại bài không cần thiết tránh nhằm loãng thớt.

babykunkun

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, cứ Q5 tháo xe là clear lens ah, còn nếu có vân thì ko phải hàng tháo mà là OEM hoặc fake ah :(

Bop0311

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, cứ Q5 tháo xe là clear lens ah, còn nếu có vân thì ko phải hàng tháo mà là OEM hoặc fake ah :(
Còn tùy nó là tháo từ Audi Q5 hay là từ Volkswagen cụ ạ. Nếu tháo từ Volkswagen thì có thể sẽ có vân, và vẫn là Bi xịn tháo xe ạ

ngthenam

Xe buýt
Một bài viết theo em là quá hay và hữu ích. Các cụ ai có kinh nghiệm cứ vào chia sẻ cho anh em được sáng tỏ.

quangdzung

Xe điện
Khổ cái là hàng OEM thường cũng chả có nhãn mác gì. Cũng chả biết xuất xứ nó ở đâu. Hoang mang sờ tai phết

DrHuy81

Xe tăng
Khổ cái là hàng OEM thường cũng chả có nhãn mác gì. Cũng chả biết xuất xứ nó ở đâu. Hoang mang sờ tai phết
OEM là một cách nói khác của hàng fake chăng ? Những năm 2000 em hay nghe cụm từ "máy tính đông nam á" nhưng thực chất toàn made in china :P

Chỉnh sửa cuối:

luklak

Xe điện
Bài viết quá hay và công phu - vot cụ chủ, OF nên có nhiều, nhiều hơn nữa những bài kiểu này, vn mình gần ông bạn 16 chữ vàng nên người tiêu dùng khốn khổ với nó. Các cụ nói thật thà là cha quỷ quái, nên mọi sự tiểu xảo, gian dối đều không thể thọ được, đối với các nhà làm dv cũng nên trang bị kiến thức cho mình để đem lại uy tín cho mình và khách hàng, và rất cần 1 sự minh bạch rõ ràng cái đấy lâu nay người ta vẫn gọi nó là "uy tín".
Tiện đây cụ chủ cho e hỏi vài câu :
Các đèn cụ đập ra thì các dải led (vd của q5) có dùng lại được kg, liệu chế - độ lại có mất công nhiều kg ?
bi Infi G37 được đánh giá tốt kg? Balast matsusita chất lượng thế nào, tks.

Chỉnh sửa cuối:

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
em không biết nhà bác có tật giật mình hay sao mà coment nhiều thế, loạn hết cả lên.
em xin thưa vs bác, Bi 25X của bác đưa ra, loại có cả trục liếc chờ ( mà không có chốt xoay hay ốc,vòng bi ) thêm 4 lỗ bắt ốc là hàng Fake do AES sản xuất. chất lượng ánh sáng tốt và đẹp,nhưng nó chỉ là hàng fake mà thôi, nếu bác không tin, bác có thể cho em xem hình ảnh bi đấy tháo ra từ xe nào ạ.
em hỏi bác 1 câu, thế cái 4 lỗ kia nó không bắt ốc, không để trục xoay, vậy trên xe nó để làm gì ạ,

- Chú dùng cụm từ anh bôi xanh như vậy là rất không hay.Anh luôn tư vấn cho khách hàng rõ rất rõ ràng trước khi lắp đặt.Tiếp theo anh đưa hàng lên và nhờ chú đánh giá theo như kinh nghiệm của chú thì nó là hàng gì ? Và anh chưa hề nói đến việc nó là hàng tháo xe hay hàng OEM hay hàng Fake.

còn ảnh bi mắt liếc có ghá Bi thì nó là bi Tháo xe. e sơ xuát viết ở bài đầu nhận biết, trên bộ đèn pha e chỉ có 2 loại bi Q5 trong và vân chéo caro. loại lúp vân kiểu bình thường thì e lại ko lấy đc lần này để so sánh, có lẽ chính là loại này
- Hôm qua chú khẳng định đây Cũng là hàng Fake hôm nay chú đã sửa lại.Như vậy là rất tốt.

* Anh nói với đức như thế này nhé

- Hiện tại bên anh đang cung cấp rất nhiều loại Bi,Projector trong đó có cả hàng của chú đã đưa đến cho anh.Nhưng do nguồn hàng của chú có giá chưa tốt,do là hàng tháo xe chú chưa chọn lọc kỹ lưỡng nên chất lượng sản phẩm không đồng đều quả rất tốt quả thì chất lượng đã giảm nhiều về cường độ sáng,nên anh đã cắt nguồn hàng của chú.

- Việc làm một top phân biệt thật giả lẫn lỗn Anh rất ủng hộ và hoan nghênh.
- Việc em làm một bài rất chuyên sâu thứ nhất vừa là để mọi người cùng hiểu rõ về hàng tháo xe và không tháo xe thứ hai cũng là một các quảng bá sản phẩm rất tốt.Nhưng trong quá trình so sánh sản phẩm em đã cố tình đưa sản phẩm của bên anh vào để so sánh như vậy là động chạm trực tiếp đến quyền lợi của anh.Như vậy là có tình cạnh tranh không lành mạnh.
- Trong vấn đề về sản phẩm em đã được va chạm nhiều cũng biết rất nhiều loại,nhưng không phải là toàn bộ.Hàng em đưa lên so sánh được nhà cung cấp bảo hộ về chất lượng và giá thành và là hàng OEM.Đã được anh kiểm tra rất kỹ trực tiếp trên một số xe của khác hàng ruột của anh và phản hồi lại rất tốt.Và anh sẽ tung ra thị trường với giá tốt có lợi cho người tiêu dùng.Với thời gian bảo hành lên tới 3 năm 1 đổi 1.
- Khi mua hàng khác hàng quan tâm đến sản phẩm của mình là hàng gì ?
- Tuổi thọ ra làm sao ?
- Chất lượng ánh sáng như nào ?
- Vấn đề sau bán hàng
Nếu như em nói hàng 25x là hàng Fake chất lượng không bằng hàng xịn.Anh sẽ mời hai xe sử dụng miễn phí sản phẩm của anh và hàng tháo xe và cảm phản hồi cảm nhận một các công bằng và thực tế.
- Vì lý do chất lượng hàng hoá bên em sẽ áp dụng lắp dùng thử miễn phí hàng projector Audi Q5 OEM .Nếu cụ nào không ưng về chất lượng cũng như ánh sáng sẽ trả lại hàng và đền bù pha mới.Sản phẩm được bảo hành 03 năm 1 đổi 1 như bình thường

Và mổt điều quan trọng nhất ở đây em quên mất rằng Em đã giao cho anh một số cặp Bi,Projector Audi Q5 Có nhãn mác là 25x (hàng do em nhập về) nói với anh là hàng xịn tháo xe.Nhưng ngày hôm nay đây Em đã tự khẳng định nó là hàng Fake như vậy là em đã công khai thừa nhận rằng em đã dựa vào uy tín để lừa đảo anh.Chuyện này em sẽ giải thích như thế nào với anh đây !

Em gửi đến các cụ một số hình ảnh để các cụ có thể tin rằng hàng tháo xe có thực sự nhiều như các cụ nghĩ không.

Ảnh này bao gồm rất nhiều loại như Infiniti g35,Land rove................

Và đây là lô hàng Projector Audi Q5 tháo xe,đàng sau là Infiniti FX35

Chỉnh sửa cuối:

ronie1407

Xe tải
oài ... em hóng vụ này để thêm kinh nghiệm :)

Pitt

Xe điện
Cụ chơi bài này khiếp quá. Thằng nào bán hàng phếch mà cứ PR coi như bị khâu mồm rồi. Cám ơn cụ

Tommy Ha

Xe hơi
oh hay, thế bi có trục mắt liếc không phải Q5 thật.
Vậy giả dụ là của xe Vol chất lượng có bằng Q 5 không cụ chủ

Rickyman

Xe điện
Vụ này là như nào đây ta, em đã trực tiếp gọi cho Cường Black đề nghị làm rõ đôi Q5 em độ thêm...em xin nói thêm là trước khi độ, bên chỗ chú Cường Black có 1 đôi Q5 nói là hàng tháo xe, em đã xem nhưng do xe tai nạn nặng nên vành chụp bị méo, nắn lại... nên e sợ ảnh hưởng tới chất lượng nên quyết định chờ và nhờ đ/c Cường tìm cho đôi khác đẹp hơn, do khan hàng nên Cường gọi hàng từ nơi khác đến, độ được hơn 3 tháng nhưng chất lượng hiện tại vẫn ổn, có điều đ/c ấy không nói rõ là hàng OEM nên e không vừa ý cho lắm, em vẫn thích hàng tháo xe hơn cho yên tâm vì OEM không biết xuất xứ như nào...
- Đ/c Cường đồng ý đổi lại đôi Q5 khác cho em có tính phí nếu em muốn. Cuối cùng, mong các cụ vì sân chơi chung, không vì lợi ích trước mắt mà đánh mất cái lớn nhất là Niềm tin của anh em OF.

babykunkun

Xe buýt
Em vừa xăm xoi 1 em xe Q5 xịn thì thấy Bi của em này có vân => ko thể căn cứ vào có vân hay clear lens để nói là fake hay hịn dc phải ko ah?

congnongphonui

Xe buýt
Em có một thắc mắc như này ạ, hồi đầu năm em cũng độ Q5 tháo xe và chủ cửa hàng có đưa ra cho em xem 2 mẫu 1 là OEM hai là tháo xe và cho em tự cảm nhận, nói chung là giống nhau hoàn toàn nhưng có một điểm khác là cầm hàng tháo xe CÓ VẺ NẶNG TAY HƠN hàng OEM. Các bác cho e hỏi có phải vậy ko ạ?

otopro.net

Xe buýt
Em có một thắc mắc như này ạ, hồi đầu năm em cũng độ Q5 tháo xe và chủ cửa hàng có đưa ra cho em xem 2 mẫu 1 là OEM hai là tháo xe và cho em tự cảm nhận, nói chung là giống nhau hoàn toàn nhưng có một điểm khác là cầm hàng tháo xe CÓ VẺ NẶNG TAY HƠN hàng OEM. Các bác cho e hỏi có phải vậy ko ạ?
Bi xịn vs fake không phân biệt thông qua khối lượng cụ ạ. Quan trọng nhất là các thông số ghi trên màn chập, thân bi, lỗ bắt ốc có ren..

quangdzung

Xe điện
Thực sự là không bao giờ em tin là có nhiều Q5 bị tai nạn đến thế để các cụ thi nhau móc mắt nó về độ. Cụ nào am hiểu có thể cho bọn em biết là cái hàng OEM ấy nó ở đâu ra không ạ. Nó có gần với chỗ cái bọn fake1 không. Và cái quan trọng nhất là nó có phải là tên gọi khác của bọn super fake hay không ?.
Nghề khác thì không biết, nhưng với ngành của em thì mua được đồ OEM không hề dễ dàng ( Nhà SX phải cam kết với hãng về chuyện đó, nếu không thì phụ tùng của hãng bán cho ma nó dùng)

tomcar

Xe hơi
Bi xịn vs fake không phân biệt thông qua khối lượng cụ ạ. Quan trọng nhất là các thông số ghi trên màn chập, thân bi, lỗ bắt ốc có ren..
Vậy để có ren thì vặn con ốc vào rồi vặn ra thì sao cụ

otopro.net

Xe buýt

Bummer9332

Xe buýt
cặp mắt của cụ mới là xịn