[Funland] Cách đây dăm năm, khó có ai hình ra nổi việc dân Mỹ sẽ dùng ô tô của VN !

TieuFu

Xe container
Ở Mỹ Vin nó trước khi làm gì thì qua tư vấn của hãng luật phù hợp với luật pháp Mỹ (tiểu bang, liên bang) chứ không tùy tiện như ở VN đâu. Nó mà khuyến mãi rầm rộ (như 1 tuần ở Vinpearl cho 2 người sho 1000 xe đầu tiên, vé máy bay tự lo) thì bà con cũng đua nhau vô mua, trước nhất là Việt Kiều.
Bố náo, ai bẩu cụ thế???
Các cụ cãi nhau đê ! =))

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Em cũng mong anh V bán dc xe bên Mỹ và dân Việt dc mua với giá bán bên Mỹ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Tại sao lại chỉ khi thành công bán xe được ở Mỹ hả mợ? Nội hàm của từ " ủng hộ" là người ta cần mợ ra tay lúc khó khăn. Còn khi vượt qua khó khăn rồi thì từ " ủng hộ" dùng không còn đúng nghĩa nữa đâu.
Hì, vì e chưa tin tưởng chất lượng xe Vin lắm cụ ạ

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Anh Vượng mà bán được ở Mẽo thật chắc khối kẻ hộc máu vì tức.
Kịch bản này giống hệt khi anh Vượng lên kế hoạch 3 năm ra xe ở Việt Nam, bao nhiêu chuyên gia bàn phím vào phân tích chuyên sâu về chuyện làm oto phải có bao nhiêu linh kiện, bao nhiêu chất xám, kinh nghiệm, bla, bla,.. Tóm lại Chắc Chắn không ra xe được. Sau đấy thấy ra xe thật thì quay sang chê chuyện khác như kiểu phát biểu trước đấy của một nhân cách khác chứ không liên quan tới mình 😂
Em tưởng sau khi xe VF chạy đầy đường thì các thành phần ấy trốn hết rồi cơ.
Ai ngờ... vẫn loanh quanh ở đây và cò quay sang chê thứ khác.

windy1

Xe điện
Hì, vì e chưa tin tưởng chất lượng xe Vin lắm cụ ạ
Em chọn xe mua thì phải có đủ điều kiện: Vừa túi tiền, dễ bảo trì, không bị hư lặt vặt, khi cần thay đồ part, thì không tốn nhiều tiền .

Em ít khi đổi xe, xe nào em đi, khi chạy hơn 130K cây số là em chuẩn bị cho xe về vườn, đổi chiếc xe mới khác.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Thị trường Việt Nam là 1 thị trường khá lớn của đủ thứ hàng phẩm cấp thấp đến trung bình của tàu, từ cách nay cả 2 3 chục năm. Cũng là nhờ giới con buôn người Việt ta tiên phong khai phá. Ngay trên Of em biết nhiều cụ có khả năng đặt bọn khựa sản xuất, lắp ráp thuê điều hòa dân dụng giá thành chưa tới 1.500k 1 chiếc, thích dán nhãn mác thế nào cũng được, kiểu Thánh Gióng, Mị Nương, Lý Thông..., chỉ cần tiền, cả 1 làng 1 xóm bên khựa làm thuê cho cụ ấy, cụ ấy chỉ cần bỏ tiền, bán lại cho dân ta 2 3 củ 1 chiếc, thành cự phú ngay, từ khi anh Vượn còn đang buôn đất
Anh Vượn nhà cụ thật kỳ tài khi phù phép những trò ấy lên tầm nghệ thuật, dưới cái tên Mãnh Liệt TT Việt, cụ Bưởi với cụ Bô tuổi tí so với anh
Khiếp.
Of nhiều thần thánh vậy á.
Em thì em chả tin, cụ bảo ai đó mở công ty sản xuất điều hòa 1.500k 1 chiếc đi.
Mình em sẽ mua 100 chiếc về dùng dần để ủng hộ tinh thần khởi nghiệp.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Khiếp.
ĐH 1500K một cái là có thật đấy cụ. Dùng cũng tốt phết.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
ĐH 1500K một cái là có thật đấy cụ. Dùng cũng tốt phết.
Mỗi khi nóng nực em vẫn hay vào of cho mát.
Nói bảo mê tín, ở đây gió cứ phần phật cụ ak.
1.500k/c điều hòa mở công ty sản xuất tại VN, gắn nhãn mác thương hiệu VN, đóng thuế cho VN, thích thuê ai lắp thì thuê.
Em cứ ủng hộ tạm 100 cái đã. Nếu chạy ngon như điều hòa ngoài thị trường, test các thông số đúng em mua thêm 100c lên vùng cao ủng hộ người nghèo. Em nói được làm được.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Khoái quá phải rót rượu cho cụ phát.
Đúng là VN trước giờ nếu xét hoài bão, lòng can đảm thì anh ấy số 1. Và cũng thực sự chỉ những con người như thế này mới có khả năng đưa VN có cơ hội sánh với bọn Tây. Và buồn cái là đội nhặng xị ở VN chả hiểu sao lại đông đến thế.
Em đây.
Cho đến tuần trước thì cũng thích "hoài bão và lòng can đảm" của anh Vượng lắm. Nhưng qua vụ này thì em mới chắp nối và tin những câu chuyện nhiều người đã kể khi làm việc với các công ty khác của ảnh, vì thế em thôi không làm fan của ảnh nữa.

Thành công và tài giỏi nhưng nếu lưu manh thì sẽ thành mối hiểm họa về sau chứ đóng góp gì.

tuctuc2010

Xe điện
Tạo sóng để đẩy giá cổ phiếu thôi cụ, chứ cái xe mua thiết kế động cơ đời tống đã bị cấm lưu hành ở nhiều nước vì khí thải cao, khung gầm xe đã lỗi thời, nhập máy cũ dập khung vỏ đã rơ nên xe lắp ko khít, kinh nghiệm bằng 0... mà vượt qua được hàng rào kỹ thuật để vào thị trường Mỹ thì chỉ có Mỹ tho với Mỹ đình thoai!
Nó bán xe điện chứ có bán xe xăng méo đâu mà kêu động cơ đời cũ với chả khí thải con khỉ. Nên nhớ Tesla cũng là hãng xe mới toe mà giờ thế nào.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp.
Cụ không phân biệt nổi giá thành với giá bán ạ? 1 cái xe tàu, làm xong xuôi hết 500, bán tới tay người tiêu dùng 700 (mác tàu) hoặc trên tỉ (mác MLTTV), Có thằng ngu nào đủ tiềm lực để bán dưới giá thành như anh Vượng đâu?
Hehe

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mỗi khi nóng nực em vẫn hay vào of cho mát.
Nói bảo mê tín, ở đây gió cứ phần phật cụ ak.
1.500k/c điều hòa mở công ty sản xuất tại VN, gắn nhãn mác thương hiệu VN, đóng thuế cho VN, thích thuê ai lắp thì thuê.
Em cứ ủng hộ tạm 100 cái đã. Nếu chạy ngon như điều hòa ngoài thị trường, test các thông số đúng em mua thêm 100c lên vùng cao ủng hộ người nghèo. Em nói được làm được.
Vâng. Để em hỏi xin lại số điện thoại xong mật thư cho cụ.

onlinefisher

Xe điện
Em thì chả tin lắm. Nếu bán xe ở thị trường Mỹ dễ thế thì xe Trung quốc nó chạy đầy rồi.
Toy xe tốt, thương hiệu ok mà lúc đầu éo bán đc phải đổi sang lexus. Biết đâu vinfast cũng chuyển thành Vịn thì sao!

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không phân biệt nổi giá thành với giá bán ạ? 1 cái xe tàu, làm xong xuôi hết 500, bán tới tay người tiêu dùng 700 (mác tàu) hoặc trên tỉ (mác MLTTV), Có thằng ngu nào đủ tiềm lực để bán dưới giá thành như anh Vượng đâu?
Hehe
Tóm lại tới tay người tiêu dùng là bao nhiêu, vòng vèo lươn lẹo quá.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không biết đã bán được cái xe nào chưa.
Mà cứ cho là bán được sang đấy, nhưng quan trọng là bán được bao cái và tồn tại bao lâu.
Hay lại như cái link cụ chủ thớt đăng.

Tép Suối

Xe tải
Ngày xưa Vin bảo làm xe ô tô thì các ông nhẩy xếch lên bảo "nói phét", giờ xe nó chạy đầy đường rồi các ông lại bảo "xe tàu", nó mua trung tâm nghiên cứu ở Úc Lợi thì các ông bảo "làm màu", giờ nó chuẩn bị kế hoạch bán xe ở nước ngoài các ông lại tiếp tục bảo "nói phét", dự là sau nó bán đc xe ở Mỹ thật các ông sẽ bảo "bán hộ Trung Quốc" cũng nên :))
Thôi, miễn sao nó phát triển, có công việc cho người dân làm, nó lấy đất ở đâu bán kệ bà nó, cháu không quan tâm. Ông nào bỉ bôi chê nó không tài cán gì ngoài việc lấy đất đi bán thì vào làm thay nó đi, dễ lắm mà :))
Công bằng mà nói Vin nó làm đc rất nhiều thứ cho VN, cái thấy rõ nhất là hệ thống Vinmart của nó giờ đi đâu cũng thấy rồi...
Còn xe thì nên ngồi xem Vin nó làm đc gì, bao giờ nó thất bại hãy chê :D

nhuataiche

Xe container
Em thấy cụ cũng rất thành công trên thương trường.
Không nghĩ rằng suy nghĩ lại hẹp hòi thế. Người thường nào chế tạo chắc ăn hơn? Cụ hay 1 ofer nào đó?
Anh Vượng làm kinh doanh bác ạ, anh í ko phải là người chuyên về chế tạo hay sản xuất. Quan điểm của em là như thế !

minhhai985

Xe lăn
Người Việt ở Mỹ cũng nhiều, cứ bán như ở VN cũng đc khối.