[Funland] Cách đây dăm năm, khó có ai hình ra nổi việc dân Mỹ sẽ dùng ô tô của VN !

moonflower053

Xe hơi
Có ai biết giả nhời giúp cháu tại sao ở Mỹ lại không có xe Pháp để bán không ạ? chỉ có thể mua được xe Nhật, xe Hàn, UK này nọ chứ chả thấy có cái xe Pháp nào là tại làm sao vậy ạ?
:">
Hỏi thực nên mong được giải đáp ạ :x
Xe Pháp lỡ cỡ, không phải xe sang như Đức mà chất lượng không cạnh tranh được với Nhật Hàn xe bình dân. Xe Pháp hay làm kiểu hatchback nhỏ nhỏ nên dân Mỹ cũng ko thích. Tuy thế Nissan cũng thuộc sở hữu lớn của Renault và cũng share chung nhiều thứ.

shiluo

Xe container
Anh Vượng mà bán được ở Mẽo thật chắc khối kẻ hộc máu vì tức.
Kịch bản này giống hệt khi anh Vượng lên kế hoạch 3 năm ra xe ở Việt Nam, bao nhiêu chuyên gia bàn phím vào phân tích chuyên sâu về chuyện làm oto phải có bao nhiêu linh kiện, bao nhiêu chất xám, kinh nghiệm, bla, bla,.. Tóm lại Chắc Chắn không ra xe được. Sau đấy thấy ra xe thật thì quay sang chê chuyện khác như kiểu phát biểu trước đấy của một nhân cách khác chứ không liên quan tới mình 😂

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng xem bao giờ anh Vin yêu cầu Police Mỹ làm việc vs dân Mỹ khi bôi xấu hãng xe Vin. Xem bao giờ Vin kiện 1 công dân da trắng Mỹ trên đất Mỹ vì dám lập kênh youtube chê xe Vin.

Canphaidinh01

Xe tăng
Em hóng xem bao giờ anh Vin yêu cầu Police Mỹ làm việc vs dân Mỹ khi bôi xấu hãng xe Vin. Xem bao giờ Vin kiện 1 công dân da trắng Mỹ trên đất Mỹ vì dám lập kênh youtube chê xe Vin.
Làm được thế thì em rất nể. Em lại về đội a ý ngay. :)

maple_leaf

Xe điện
Ở Mỹ Vin nó trước khi làm gì thì qua tư vấn của hãng luật phù hợp với luật pháp Mỹ (tiểu bang, liên bang) chứ không tùy tiện như ở VN đâu. Nó mà khuyến mãi rầm rộ (như 1 tuần ở Vinpearl cho 2 người sho 1000 xe đầu tiên, vé máy bay tự lo) thì bà con cũng đua nhau vô mua, trước nhất là Việt Kiều.

harman_kardon

Xe điện
Kịch bản này giống hệt khi anh Vượng lên kế hoạch 3 năm ra xe ở Việt Nam, bao nhiêu chuyên gia bàn phím vào phân tích chuyên sâu về chuyện làm oto phải có bao nhiêu linh kiện, bao nhiêu chất xám, kinh nghiệm, bla, bla,.. Tóm lại Chắc Chắn không ra xe được. Sau đấy thấy ra xe thật thì quay sang chê chuyện khác như kiểu phát biểu trước đấy của một nhân cách khác chứ không liên quan tới mình 😂
Không cụ nhầm rồi, ít nhất là em không tức, em rất mừng cụ ạ. Chất lượng tốt, bán đc nhiều xe. khách hàng chê bai thì tiếp thu sửa chữa. Nhưng đòi hỏi đạo đức cao hơn. Chứ ở Mỹ mà làm như ở VN thì xác định....... luôn. Em không chê, kỳ thị hay ghét bỏ bất cứ sản phẩm nào của V. Nhưng em kịch liệt phản đối cách anh ý đối xử với khách hàng. Đây mới là chuyện đáng nói và hầu như ai cũng vậy cả cụ ạ.
Chứ anh ý buôn bán đc, tức là anh ý làm giàu cho đất nước. tạo công an vc làm cho người dân nhiều hơn nữa. Chỉ 1 số rất ít người ghét V kiểu cực đoan thôi. Cụ không nên dùng từ khối kẻ tức hộc máu.
em cũng ko bài xích cụ, chỉ là không đồng tình với cách nghĩ thôi.

shiluo

Xe container
Không cụ nhầm rồi, ít nhất là em không tức, em rất mừng cụ ạ. Chất lượng tốt, bán đc nhiều xe. khách hàng chê bai thì tiếp thu sửa chữa. Nhưng đòi hỏi đạo đức cao hơn. Chứ ở Mỹ mà làm như ở VN thì xác định....... luôn. Em không chê, kỳ thị hay ghét bỏ bất cứ sản phẩm nào của V. Nhưng em kịch liệt phản đối cách anh ý đối xử với khách hàng. Đây mới là chuyện đáng nói và hầu như ai cũng vậy cả cụ ạ.
Chứ anh ý buôn bán đc, tức là anh ý làm giàu cho đất nước. tạo công an vc làm cho người dân nhiều hơn nữa. Chỉ 1 số rất ít người ghét V kiểu cực đoan thôi. Cụ không nên dùng từ khối kẻ tức hộc máu.
em cũng ko bài xích cụ, chỉ là không đồng tình với cách nghĩ thôi.
Em bảo nhiều người tức chứ em có bảo đích danh cụ đâu mà cụ nhận 😂

harman_kardon

Xe điện
Em bảo nhiều người tức chứ em có bảo đích danh cụ đâu mà cụ nhận 😂
Thì em cũng nói em không bài xích cụ đấy thôi. và em ko đồng tình với câu khối kẻ tức hộc máu . Vì em cũng phản đối gay gắt với cách làm của V. Tuy rằng cụ không nói rõ 1 ai đó, nhưng ý rằng những ai phản đối V sẽ là như vậy.

Txpt

Xe tải
Nhiều cụ ở đây chửi Vin khoẻ nhỉ. Chửi nó ăn chênh lệch địa tô đ. hút đc tiền tây, theo tôi chuyện hút tiền Tây với xây dựng nội địa đ. biết cái nào hơn cái nào. Vin ko xây thì mấy thằng tư bản làm nó chẳng mang tiền hút cmn hàng lươn về cố quốc, thế mình ko mất ngoại tệ hả??
Lại nói chuyện oto bảo Vin lắp ráp, lắp ccc , lắp rap là thằng làm thuê có cố quốc, Vin nó làm lấy thương hiệu nó, đ. nói mấy thằng kia làm thuê cho Vin thì thôi.
Với tôi, anh Vượng là doanh nhân kỳ tài, từ trc tới nay đ. ai đủ tuổi so anh, tầm Bạch Thái Bưởi, Trịnh Văn Bô ... so hoài bão anh ý thì tuổi tý.
Ông nào bảo tôi Vin nô tôi ok hết. Chỉ những con người như này mới đưa VN có cơ hội sánh bọn Tây, còn đám nhặng xị xung quanh những việc người tầm cỡ dám làm lúc nào chả có, chỉ là VN đội này hơi đông.

Chỉnh sửa cuối:

shiluo

Xe container
Thì em cũng nói em không bài xích cụ đấy thôi. và em ko đồng tình với câu khối kẻ tức hộc máu . Vì em cũng phản đối gay gắt với cách làm của V. Tuy rằng cụ không nói rõ 1 ai đó, nhưng ý rằng những ai phản đối V sẽ là như vậy.
Đang nói chuyện Vin ra xe ở Mỹ nó tương tự như ra ở Việt Nam, nếu cụ không tức nếu Vin bán được xe ở Mỹ thì cụ bức xúc làm gì? Còn phản đối Vin thì Gấu nhà em cũng phản đối, em mà cà khịa Gấu thì nó táng em chết

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Dù đ/c Vova/VG tuyên bố (với báo Bloomberg) sẽ móc tiền túi (~2 tỷ$) để tài trợ KH Mỹ trong mấy năm tới (..) nhưng với phương cách bán xe + bịt miệng KH chê lỗi (dù có thật như trong vụ xe Lux A2.0 với bạn Hoàng GogoTV...) thì e là khó mà trụ/tồn tại được ở thị trường Mỹ.. Tuy nhiên, với thông tin VF sẽ bán xe ở Mỹ/châu Âu thì lại có lợi cho việc bán xe ở VN & kích cổ phiếu VF/VG hiệu quả..?! :-?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ ở đây chửi Vin khoẻ nhỉ. Chửi nó ăn chênh lệch địa tô đ. hút đc tiền tây, theo tôi chuyện hút tiền Tây với xây dựng nội địa đ. biết cái nào hơn cái nào. Vin ko xây thì mấy thằng tư bản làm nó chẳng mang tiền hút cmn hàng lươn về cố quốc, thế mình ko mất ngoại tệ hả??
Lại nói chuyện oto bảo Vin lắp ráp, lắp ccc , lắp rap là thằng làm thuê có cố quốc, Vin nó làm lấy thương hiệu nó, đ. nói mấy thằng kia làm thuê cho Vin thì thôi.
Với em, anh Vượng là doanh nhân kỳ tài, từ trc tới nay đ. ai đủ tuổi so anh, tầm Bạch Thái Bưởi, Trịnh Văn Bô ... so hoài bão anh ý thì tuổi tý.
Ông nào bảo tôi Vin nô tôi ok hết. Chỉ những con người như này mới đưa VN có cơ hội sánh bọn Tây, còn đám nhặng xị xung quanh những việc người tầm cỡ dám làm lúc nào chả có, chỉ là VN đội này hơi đông.
Thị trường Việt Nam là 1 thị trường khá lớn của đủ thứ hàng phẩm cấp thấp đến trung bình của tàu, từ cách nay cả 2 3 chục năm. Cũng là nhờ giới con buôn người Việt ta tiên phong khai phá. Ngay trên Of em biết nhiều cụ có khả năng đặt bọn khựa sản xuất, lắp ráp thuê điều hòa dân dụng giá thành chưa tới 1.500k 1 chiếc, thích dán nhãn mác thế nào cũng được, kiểu Thánh Gióng, Mị Nương, Lý Thông..., chỉ cần tiền, cả 1 làng 1 xóm bên khựa làm thuê cho cụ ấy, cụ ấy chỉ cần bỏ tiền, bán lại cho dân ta 2 3 củ 1 chiếc, thành cự phú ngay, từ khi anh Vượn còn đang buôn đất
Anh Vượn nhà cụ thật kỳ tài khi phù phép những trò ấy lên tầm nghệ thuật, dưới cái tên Mãnh Liệt TT Việt, cụ Bưởi với cụ Bô tuổi tí so với anh

TieuFu

Xe container
Nghe như IS xuất bom sang Mỹ thì phải ! =))

hoviethung

Xe lăn
Với em, anh Vượng là doanh nhân kỳ tài, từ trc tới nay đ. ai đủ tuổi so anh, tầm Bạch Thái Bưởi, Trịnh Văn Bô ... so hoài bão anh ý thì tuổi tý.
Nên việc Vin kiện khách hàng thiếu tinh thần xây dựng ra cơ quan chức năng chỉ là sai sót nhỏ do cấp dưới làm việc thiếu cân nhắc cụ nhễ?

Phuluclo

Xe tăng
Nếu Vin bán dc ở Mẽo thì e đổi xe sẽ ủng hộ a Vin
Tại sao lại chỉ khi thành công bán xe được ở Mỹ hả mợ? Nội hàm của từ " ủng hộ" là người ta cần mợ ra tay lúc khó khăn. Còn khi vượt qua khó khăn rồi thì từ " ủng hộ" dùng không còn đúng nghĩa nữa đâu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Việt kiều cũng có việt kiều this Việt kiều that cụ nhá :))

Vin xuất thân từ đâu, Việt kiều xuất thân từ đâu? Ở đấy mà mãnh liệt với cả yêu nước :))

Việt kiều họ rất yêu nước, cơ mà quan trọng là " nước nào" ? ;))

Ở Mỹ Vin nó trước khi làm gì thì qua tư vấn của hãng luật phù hợp với luật pháp Mỹ (tiểu bang, liên bang) chứ không tùy tiện như ở VN đâu. Nó mà khuyến mãi rầm rộ (như 1 tuần ở Vinpearl cho 2 người sho 1000 xe đầu tiên, vé máy bay tự lo) thì bà con cũng đua nhau vô mua, trước nhất là Việt Kiều.

Arabia

Xe tăng
Khoái quá phải rót rượu cho cụ phát.
Đúng là VN trước giờ nếu xét hoài bão, lòng can đảm thì anh ấy số 1. Và cũng thực sự chỉ những con người như thế này mới có khả năng đưa VN có cơ hội sánh với bọn Tây. Và buồn cái là đội nhặng xị ở VN chả hiểu sao lại đông đến thế.