Các thể loại lừa khách du lịch ở nước ngoài

coolpix8700

Xe ngựa
Vậy té ra vụ lừa đảo khách Du Lịch ở VN mình vẫn còn non và xanh chán :D
Em chỉ được biết là để móc túi thì tụi "Roma" (người Di Gan) xứng đáng là thầy của mấy ông sừng sỏ nhất HN!
Đi ra phố cố đừng để chúng để ý, nếu không thì khó giữ được ví (dù ví rỗng không). TV Đức đã quay trực tiếp xe xxx đuổi bắt tụi trôm cây ATM trên đường cao tốc từ trực thăng. Kết thúc là cái xe của tụi trộm trốn thoát. Họ chỉ bình luận, mấy "tay đua" xe ấy là nhân viên phản gián của chế độ Rumani cũ trốn sang. Không một nhóm trộm nào có thể lái xe điêu luyện như vạy!
Các hệ thống báo động mới nhất của các hãng xe BMW hay Mercedes chỉ tồn tại được đến 3 tháng, rồi bị "họ" bẻ khóa tất. Xe sang bị mất cắp hàng ngày vẫn lên tầu thủy tù Hamburg, hay lên tầu hỏa đi sang mấy nước đông Âu, Ả Rập dù các hệ thống theo dõi qua vệ tinh vẫn hoạt động. Nhân viên của các hãng bảo hiểm (mất cắp) lại xách láptop sang mấy chợ xe ở các nước kia tìm lại xe cho khách hàng!

sonson

Xe tải
Hê hê, cơ quan mình đi Tung Của vài lần, có mấy người, thật là... 1 đồng thì ngu, 1 xu thì sáng, chắt bóp mãi cuối cùng bị mua toàn những... vài cái que nhỏ tí gọi là Đông trùng hạ thảo, vài cái cánh hồng Tây Tạng với những tính năng bổ dưỡng hoành tráng ghê người, giá cũng ghê tai luôn, mua đủ các loại thuốc giời ơi, mua 1 bộ ấm trà quảng cáo là làm = loại đất sét vô cùng đặc biệt, pha càng nhiều lần thì cao tinh túy của trà càng ngấm vào..., thậm chí đến lần pha thứ n thì chỉ cần đổ nước sôi vào, cao trà tự phát tiết!? (5 triệu/bộ). Gạ mua bộ dao làm từ thép công nghệ tàu vũ trụ 2 triệu.. vân vân và vân vân.
Hài nhất là có quý vị khệ nệ ôm về 1 cục đá, được nổ rằng: để góc nhà, tài vận hanh thông, trừ tà trừ quỷ, sức khỏe dồi dào, bệnh tật tránh xa... đặc biệt là BÀI BẠC LUÔN THẮNG, ***, mình lập tức đến tận nhà ... sau 3 trận chủ nhà thua cỡ 7 củ, không biết bây giờ hòn đá đó đã vất sang cái móng nhà bên cạnh chưa?
Một luật bất thành văn là hướng dẫn viên bên mình tuyệt đối không được (và không dám) can thiệp vào các vụ chăn gà này, tốt lắm thì họ chỉ dám cảnh báo khách trước khi lên xe\ hoặc khi xuất cảnh rồi thôi, họ còn phải lo cho nồi cơm và tính mạng của họ.
Công nghệ chăn khách của bọn Tàu đạt đến tầm thượng thừa... và tour nào cũng có nhiều gà chìa cổ ngoan ngoãn cho họ cắt, nhiều hướng dẫn viên có tâm cũng không dám nhắc khách, bởi vì, chỉ cần kéo tay, hoặc bấm cánh tay khách hàm ý cho họ tỉnh ......... thì nhẹ là bị cắt phế, chửi bới, còn ko là đánh cho hết đường về Việt Nam.
Em chơi với mấy đứa hướng dẫn viên, sau mỗi tour đi China về đứa nào cũng thở dài nói: dân mình nhiều người vẫn, 1 đồng thì ngu, 1 xu thì sáng...
cụ này chắc làm Vietibank :D
Em có bà chị làm ở Vietinbank kể lại chuyện đi công tác kết hợp đi chơi ở TQ,bên tour dẫn vào chỗ khám bệnh như cụ nói, sau đó có thằng giáo sư thiến sĩ ra bắt mạch; lúc bắt mạch cho bà chị em, nó quay lại nói tiếng Trung với một thằng ở đấy là "tay mát quá đi" rồi cười nhăn nhở, ko may cho nó bà chị em học chuyên ngành tiếng Trung ra thế là chửi cho một trận làm thằng thiến sĩ mất mặt, phải xin lỗi rối rít.
Nối thật, em đi TQ mấy lần rồi nhưng chưa bao h mua một đồng tiền thuốc của bọn lang băm đấy, hay tại mình ky bo quá nhỉ :D

joyride

Xe điện
Đi tung của thì các cụ đừng dại ngồi xe kéo dạo phố nhé. Nó sẽ kéo các cụ vào chỗ vắng và hét giá cao gấp nhiều lần lúc thỏa thuận ban đầu. Đợt trước em đi bắc kinh cũng bị, may cả đoàn toàn đàn ông trông cũng to con, lại tình cờ có xe polít chạy qua thế là đỡ được. (60 tệ nó hét lên 600, sau đó cho bọn nó 80).

Elecvit

Xe buýt
Em kể lại cho các cụ ở giữa Paris hoa lệ gần Khải Hoàn Môn, em đang đeo cái máy ảnh đi bộ trên phố thấy ngay 1 anh da ngăm đen đi xe biển Italy vẫy đến gần xe lại gần nó bảo là mới đi triển lãm thời trang về có mấy thứ bán rẻ để đổ xăng về Roma em bảo không mua, nó lại bảo thế thì lên xe dẫn nó đi thăm vài điểm tham quan ở Paris, bọn này láo thật mình mà lên xe là nó khoá cửa chạy vào rừng ngay, em trơn mắt bảo nó tao không phải là Japanese tao là VN đây và giơ ký hiệu khẩu súng pằng pằng, nó sợ quá nổ máy chạy luôn, hehe

longphamhoai

Xe tăng
Cũng may em đi mấy nơi các cụ kể Roma, Paris, Ams, Berlin, Sing, Thai,Bj, nhà ga trung tâm Bruxen nhưng chắc là lucky chưa bị lần nào. Em toàn lang thang 1 mình nên cũng chẳng có gì mà nhòm ngó. Topic rất bổ ích cần đề phòng. Ở nước nào thì cũng có người tốt và người xấu.

Bung To

Xe điện
Em đọc thông tin của các cụ để áp dụng cảnh giác ở Việt Nam vậy. Hâm mộ các cụ quá (GATO :D).

vmcgf

Xe tăng
1. Trung Quốc:
a. Tại các phố đi bộ ở các thành phố lớn như Nam Ninh, Thượng Hải, ....thường có mấy đứa gái trẻ, trông sạch sẽ... (nói chung là trong mắt các cụ ofer là ngon ăn) gặp người nước ngoài sẽ bắt truyện, nói rằng e ở quê lên, hay là sinh viên nghèo... hiện đói quá, muốn nhờ các cụ mua hộ chút đồ ăn... có e thì cứ bắt chuyện để practice tiếng anh, sau 1 thôi 1 hồi thì cũng rủ mình vào quán để uống nước, ăn vặt linh tinh.. cụ nào mà nghe nó, vào quán gọi đồ thấy menu cũng rẻ nên yên tâm. Nhưng:
- Khi thanh toán nó tính gấp mấy chục lần luôn, cãi nó là menu giá khác thì nó mang cái menu mới với giá trên trời cho các cụ.
- E út vào rồi xin đi toilet, chờ mãi kô thấy ra nên cụ bảo tính tiền và cũng trên trời luôn vì nó lừa lừa đặt ngay chai rượu ngoại to tướng đã uống dở bên bàn của cụ.

b. Phố đi bộ còn mấy đứa gái rủ rê chuyện xyz với giá rất rẻ, cụ nào mà ham lạ đi theo nó khi vào ổ là nó lột cho bằng sạch đấy (vì việc xyz ở Tung cửa cũng như VN bị cấm nên nó dọa đố các cụ cãi).

Ai biết tiếng Trung mà trình phải Siêu nữa mới hiểu được chứ em chịu ! bu tủng !!! ac

bao pakito

Xe đạp
Các cụ đi nhiều nên hay bị lừa nhở

MiTa

Xe lăn
Khựa bẩn:
Tour em vừa mới đến thâm Quyến thì vào nhà hàng ăn cơm ngay, đang ăn khoảng nửa bữa thì bọn phục vụ mang ra 1 đĩa bánh( em không ăn nên cũng chẳng biết nó làm bằng gì) và nói xì xố gì đấy mà có ai hiểu đâu, cứ tưởng đồ ăn trong tour có sẵn nên ăn thôi. Ăn xong chuẩn bị vể thì nó bẩu phải trả tiền đĩa bánh. *** nó chứ nó bảo hồi nãy mang ra hỏi thì mọi người ok nó mới để lên bàn( có ai hiểu tiếng chó của nó đâu mà ok). HDV nói qua nói lại 1 lúc, Cuối cùng em bảo thôi để em trả, vì em có mang tiền từ nhà sang ( mọi người chưa ai đổi tiền), hết mấy chục tệ.

Trò đòi xem tiền Việt ở nước ngoài mà gặp em thì chỉ có móm, vì em làm gì có tiền, chỉ đủ tiền đi taxi ra sbay thôi. Còn đổi tiền thì đa số em đổi sẵn ở nhà, vừa rẻ vừa tiện, dắt tay thêm ít ông obama và cái visa nữa.

dht

Xe điện
Hê hê, cơ quan mình đi Tung Của vài lần, có mấy người, thật là... 1 đồng thì ngu, 1 xu thì sáng, chắt bóp mãi cuối cùng bị mua toàn những... vài cái que nhỏ tí gọi là Đông trùng hạ thảo, vài cái cánh hồng Tây Tạng với những tính năng bổ dưỡng hoành tráng ghê người, giá cũng ghê tai luôn, mua đủ các loại thuốc giời ơi, mua 1 bộ ấm trà quảng cáo là làm = loại đất sét vô cùng đặc biệt, pha càng nhiều lần thì cao tinh túy của trà càng ngấm vào..., thậm chí đến lần pha thứ n thì chỉ cần đổ nước sôi vào, cao trà tự phát tiết!? (5 triệu/bộ). Gạ mua bộ dao làm từ thép công nghệ tàu vũ trụ 2 triệu.. vân vân và vân vân.
Hài nhất là có quý vị khệ nệ ôm về 1 cục đá, được nổ rằng: để góc nhà, tài vận hanh thông, trừ tà trừ quỷ, sức khỏe dồi dào, bệnh tật tránh xa... đặc biệt là BÀI BẠC LUÔN THẮNG, ***, mình lập tức đến tận nhà ... sau 3 trận chủ nhà thua cỡ 7 củ, không biết bây giờ hòn đá đó đã vất sang cái móng nhà bên cạnh chưa?
Một luật bất thành văn là hướng dẫn viên bên mình tuyệt đối không được (và không dám) can thiệp vào các vụ chăn gà này, tốt lắm thì họ chỉ dám cảnh báo khách trước khi lên xe\ hoặc khi xuất cảnh rồi thôi, họ còn phải lo cho nồi cơm và tính mạng của họ.
Công nghệ chăn khách của bọn Tàu đạt đến tầm thượng thừa... và tour nào cũng có nhiều gà chìa cổ ngoan ngoãn cho họ cắt, nhiều hướng dẫn viên có tâm cũng không dám nhắc khách, bởi vì, chỉ cần kéo tay, hoặc bấm cánh tay khách hàm ý cho họ tỉnh ......... thì nhẹ là bị cắt phế, chửi bới, còn ko là đánh cho hết đường về Việt Nam.
Em chơi với mấy đứa hướng dẫn viên, sau mỗi tour đi China về đứa nào cũng thở dài nói: dân mình nhiều người vẫn, 1 đồng thì ngu, 1 xu thì sáng...
Cụ nói chuẩn, bọn tàu rất giỏi bán đắt những thứ kiểu như Đông trùng hạ thảo hay An cung hoàng. Chỉ lạ là sao nhiều người nhẹ dạ cả tin bỏ tiền ra mua đắt vậy

dht

Xe điện
Tìm của lạ thì theo kinh nghiệm cũ của bọn em là cả khu Pháp Benelux Đức thì ko có chỗ nào rẻ hơn ở Liege Bỉ, mà có thể mặc cả được, ngày xưa học sinh nghèo nó hay tính thế. Vd. em nhơ ko nhầm dạo đó ở Ams khoảng 50euro/25 phút, thì ở Liege chỉ 35-40euro thôi, có thằng em biết có mối quen chỉ 30 euro!!! :D
25 phút cơ ạ, lâu nhỉ. Em tưởng chỉ có 2,5 phút :D

Jamebonds

Xe container
Ai biết tiếng Trung mà trình phải Siêu nữa mới hiểu được chứ em chịu ! bu tủng !!! ac[/QUOTE]
Bọn nó nói tiếng Anh cụ ợ

Trà-xanh

Xe hơi
cảm ơn cả nhà , thông tin quá bổ ích ạ...!

Wakeup

Xe điện
Câu chuyện ở Pháp: Nếu đang đi các cụ thấy có hai thằng cảnh sát đến đòi kiểm tra giấy tờ thì tốt nhất là bảo tao không hiểu gì hết. Đã có vài chuyện về mấy anh đi, nó đòi xem giấy tờ rồi xem cả ví, lúc giả lại không kiểm tra, về nhà mới biết mất sạch tiền :(
Thằng em rể em cũng bị chiêu lừa này khi ở Ý, 3 người mất gần 20 chục ngàn euro.
Nó còn trả vờ bắt mấy thằng Trung Đông, xích tay xích chân rồi mới bắt tiếp nên ai cũng tưởng thật.

LinhTran

Xe tải
Ở các điểm du lịch trong Paris các bác mua mấy đồ lưu niệm trong của hàng toàn bị chém thôi. Mua 1 cái móc treo chìa khóa giá 3 euro, 2 cái thì 5 euro. Nhưng bác chỉ cầm đồng xu 1 euro ra ven đường mua của mấy chú da đen thì được 5 cái. Nhưng nhớ là chỉ cầm đồng 1 euro thôi nhé, chứ đưa tờ 100 là bị nó chăn đấy.
Sang Narobi Kenya thì không nên đi một mình khi xẩm tối, đêm thì nên ở trong khách sạn chứ đừng thò cổ ra ngoài vì bọn tây nó bảo Narobi là Nigh Robbery. Tất cả các cửa hàng ở đây đều làm song sắt rất chắc chắn, có một cái cửa nhỏ để sau khi nhận tiền mới đẩy hàng qua đó cho khách để đề phòng khách cướp hàng chạy mất. Bên này mặc cả với khách du lịch cũng kinh khủng. Em hỏi mua 1 cái bát bằng gỗ Ebbony, giá nó đề nghị là 40$ mỹ sau một hồi đưa đẩy thì nó bán cho em với giá 40$/ 4 cái [-O<. Nhưng chưa hết, về khách sạn bọn lễ tân bảo là chỉ 5$ 1 cái thôi.>:P

chuotlang

Xe lừa
Em cũng hay đi du lịch nước ngoài, cũng có mấy con bé xinh xinh ra lừa em

Nhưng em cảnh giác ko mang nhiều tiền, chỉ mang tiền đủ taxi về KS (dư chút lỡ bị chăn hay tắc đường)

Thế là chúng nó ko lừa tiền được em mà chỉ lừa tình thôi ;)

cabin

Xe buýt
Cũng nhiều vấn đề ko khác gì ở Vịt mềnh các cụ nhể. Em ở Úc bao lâu, đi gần hết các vùng của Úc, chủ yếu là tự túc mà chưa gặp phải vấn đề nào như vậy cả ạ

Jamebonds

Xe container
Cũng nhiều vấn đề ko khác gì ở Vịt mềnh các cụ nhể. Em ở Úc bao lâu, đi gần hết các vùng của Úc, chủ yếu là tự túc mà chưa gặp phải vấn đề nào như vậy cả ạ
Úc, New và mấy nước Bắc Âu ít lừa đảo, Mỹ cũng không thấy lắm vì dân đó mải làm ăn và đụng vào là đoàng ngay nên nó sợ. Nhưng e nghiệm là ở Mỹ đừng làm dân da đen nó tưởng bị gây sự, có ngày toi

crazyspeed

Xe tải
Vụ này giờ em mới biết. Cập nhật thêm là ở Việt Nam, các cháu nó đấm lưng xong xin tiền,các cụ nhất quyết đừng để chúng nó đấm nhé :P