Các thể loại lừa khách du lịch ở nước ngoài

sageln

Xe tăng
Nói chung các cụ đi châu Âu thì nên tránh xa bọn mọi(Di gan),nhọ(da đen),râu sồm mắt sâu(Ả rập) vì tụi đó là bậc thầy của các thể loại.Ở Budapest(Hungari)cần chú ý không được đổi tiền(vì Hungari vẫn dùng đồng nội tệ là Forint)ở các quầy đổi tiền trong nhà ga xe lửa hoặc bọn Ảrập đứng lanh quanh quầy đổi tiền gạ đổi tiền vì bị nó chém mất khoảng 25 đến 30% theo tỉ giá đấy,các quầy đổi tiền trong phố hoặc trung tâm thương mại tỉ giá còn chấp nhận được,còn tỉ giá cao nhất thì ra chợ Bốn con hổ(có rất nhiều bà con người Việt mình buôn bán ở đó)đổi cho bọn Ả là tỉ giá cao nhất.Còn ở sân bay Frankfurt am Main thì các bác chú ý một việc không được mua bất kỳ cái gì ở những tủ bày bán nước,bánh kẹo đặt dọc các đường dẫn từ máy bay vào sảnh chính,vì chính em đã bị mua một chai nước khoáng nhỏ với giá 3Eu một chai nước khoáng nhỏ như chai lavie ở Việt nam(mặc dù tiếng Đức em cũng đủ dùng như ai)trong khi ở quán cafe ở giữa sảnh vừa được hút thuốc mà một ly capuchino và một chai nước như vậy cũng chỉ có 3Eu.Em lọ mọ trên lãnh thổ châu Âu nhiều rồi nên những chiêu trò của tụi no em biết nhiều nên không bị dính đòn vậy em có chút kinh nghiệm mọn viết nên để chia sẻ cùng các cụ và các mợ.

7604

Xe tải
.Còn ở sân bay Frankfurt am Main thì các bác chú ý một việc không được mua bất kỳ cái gì ở những tủ bày bán nước,bánh kẹo đặt dọc các đường dẫn từ máy bay vào sảnh chính,vì chính em đã bị mua một chai nước khoáng nhỏ với giá 3Eu một chai nước khoáng nhỏ như chai lavie ở Việt nam(mặc dù tiếng Đức em cũng đủ dùng như ai)trong khi ở quán cafe ở giữa sảnh vừa được hút thuốc mà một ly capuchino và một chai nước như vậy cũng chỉ có 3Eu..
Đoạn này em ko đồng ý với cụ ,đấy ko phải là lừa đảo mà chỉ là quầy này bán cao hay thấp hơn quầy kia thôi.

khanhlouis

Xe tải
Nói tóm lại vẫn thua Sầm Sơn - Thanh Hóa các cụ à :)) Em đã từng là nạn nhân & thề với lòng sẽ ko bao giờ quay trở lại nữa :))

MIREEH

Xe tải
Mấy em này chắc ko phải loại đấy đâu cụ ạ. Tụi em cũng gặp hai em ở chợ pạc kinh lù. Buôn vài câu kịch bản như cụ kia. Đến đoạn xin tiền cậu bạn em bảo tiền để ở khách sạn bây giờ mày về ks với tao thì tao cho mày tiền. Thé là hai em đứng phắt dậy. Một em trước khi đi còn quay lại bảo cậu bạn em rằng: " mày hãy coi tao như em gái mày ý". KHổ thân mẹt thằng cu xém ngoét....
Chưa hiểu rõ câu chuyện của cụ này lắm nhể??? Tóm lại là 2 em đứng phắt dậy... Sau đó trước khi đi là Đi đâu ợ? Đi về KS với cụ chủ ợ??? hay như thế nào ạ???

Kichilachi

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ơ hơ tên em có ở chữ kí của nhiều người.

Chỉnh sửa cuối:

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
May quá, em đã đi một số nước như trên mà chưa bị lừa.

greenland

Xe tải
Website
www.aceswoods.com.vn
Cảm ơn Cụ vmcgf đã cho kinh nghiệm vì em cũng gặp vụ này ở Côn Minh cuối năm trước. Buổi tối đang đi dạo cũng gặp 2 em trình bày là sinh viên đang bị đói, nhờ giúp đỡ.... Nói thật với các cụ nhìn 2 em này hiền lành, thật thà và khá là xinh xắn lại nói được Inglich nên em đoán có thể là SV thật nên dừng lại nc định hỏi xem sự tình ra sao. Nhưng lúc đó em và anh bạn đang có cuộc hẹn nên anh bạn kéo đi nói kẻo muôn. Mỗi khi nhớ lại mm cứ lăn tăn mãi cho đến ngày hôm nay vì không giúp người cơ nhỡ...

Cho đến hôm nay được cụ dạy ... nhẹ hết cả người... Thankiu Cụ nhiều!!!!

1. Trung Quốc:
a. Tại các phố đi bộ ở các thành phố lớn như Nam Ninh, Thượng Hải, ....thường có mấy đứa gái trẻ, trông sạch sẽ... (nói chung là trong mắt các cụ ofer là ngon ăn) gặp người nước ngoài sẽ bắt truyện, nói rằng e ở quê lên, hay là sinh viên nghèo... hiện đói quá, muốn nhờ các cụ mua hộ chút đồ ăn... có e thì cứ bắt chuyện để practice tiếng anh, sau 1 thôi 1 hồi thì cũng rủ mình vào quán để uống nước, ăn vặt linh tinh.. cụ nào mà nghe nó, vào quán gọi đồ thấy menu cũng rẻ nên yên tâm. Nhưng:
- Khi thanh toán nó tính gấp mấy chục lần luôn, cãi nó là menu giá khác thì nó mang cái menu mới với giá trên trời cho các cụ.
- E út vào rồi xin đi toilet, chờ mãi kô thấy ra nên cụ bảo tính tiền và cũng trên trời luôn vì nó lừa lừa đặt ngay chai rượu ngoại to tướng đã uống dở bên bàn của cụ.

b. Phố đi bộ còn mấy đứa gái rủ rê chuyện xyz với giá rất rẻ, cụ nào mà ham lạ đi theo nó khi vào ổ là nó lột cho bằng sạch đấy (vì việc xyz ở Tung cửa cũng như VN bị cấm nên nó dọa đố các cụ cãi).

Ai biết tiếng Trung mà trình phải Siêu nữa mới hiểu được chứ em chịu ! bu tủng !!! ac

bmwgermany

Xe tải
túm lại là tránh tiếp xúc kiểu đấy,tim hiểu trước khi đi đâu đó,cám ơn cụ đã cho thêm kinh nghiệm

TieuFu

Xe container
May thế ! Em chưa bị !

kienvinh

Xe lăn
Chả biết cụ nào kê cái chiêu trò sau đây chưa nhưng dưới đây là kinh nghiệm xương máu của em nhé:

Ở Amsterdam, em đang lang thang trên đường thì gặp một thằng tây tóc đen, như kiểu dân Nam Âu hoặc Thổ, tay cầm tờ 10 Eur giơ ra mồm liến thoắng hỏi mày có tiền xu không cho tao đổi để tao gọi điện thoại.

Em rút ví móc tiền xu ra đếm đếm đưa nó, vì xu phân loại và đếm cũng lâu thế là nó giật phăng lấy cái ví, tay đếm 1 này, 2 này v.v. cực nhanh nhé. Xong, trả vỉ. Vài phút sau mới chột dạ giở ví ra xem thì chỉ còn có ... 10 Eur lol =))

Trò này em bị cách đây 10 năm.

trancongdung

Xe điện
e bị lừa nhiều rồi, nhưng toàn trong nước, tại vi chưa đi nước ngoài bao giờ. đọc xong 12 thới khôn nhiều ra ạ

tran_x

Xe đạp
Kinh nghiệm của em với đồng nghiệp:
1. Paris: vừa đi tuần trước ở Paris, cậu bạn đi cùng bị móc mất ví khi đi tàu điện, vừa chen lên tàu thế mà bị móc mất lúc nào ko biết, nó móc xong lấy hết tiền vứt ngay xuống chân mình. Đi trên đại lộ elysees, có một nhóm trẻ con cứ mời ký quyên góp, may anh em lờ tịt đi qua, thế là nó quay ra chửi mình.
2. Hy lạp, Athen: 1 bác cùng phòng tự mình đi ngắm đền thờ. 1 thằng tự nhiên đi qua trên đường đứng lại nói mấy câu tiếng hy lạp, bác nhà ta ngớ người chẳng hiểu gì. Nó vừa bỏ đi, thì 1 thằng mặc như police đến đòi xem giấy tờ, với lý do máy nói chuyện với thằng kia, mà thằng kia là đối tượng nghi ngờ nhập cư bất hợp pháp. Bác nhà ta sợ quá đưa hộ chiếu với ví ra, xem xong police trả lại ví và hộ chiếu rồi bỏ đi. Về hotel thấy ví mất hết tiền.
Bài học kinh nghiệm là ví tiền cần phải để ở chỗ khó lấy, như túi quần bò phía trước, hay là học mấy bác người Nhật làm cái túi đeo trên cổ bỏ vào trong áo.
Nếu đi chơi thì cầm ít tiền thôi, và chia tiền ra làm nhiều chỗ, nếu mất thì vẫn còn dự phòng.

tennis_2008

Xe đạp
Chào các cụ,
Cám ơn các cụ đã chỉ cho kinh nghiệm, em xin kể câu chuyện của em để hầu các cụ thư giãn ạ.
Năm 2004, em đang học ở Kiev (Ukraina), đi tàu điện ngầm (metro) khi lên ga, đi qua quầy đổi tiền thấy 3 em trẻ xinh quá, lại liếc thấy em nó mở ví ra có tờ tiền polime VN. Em lấy cớ dừng lại hỏi han, thì em nó bảo vừa di nghỉ ở VN về cùng bố mẹ, giữ lại tờ 20K và 10K là kỷ niệm. Em giới thiệu là người VN và mấy năm học bên này chưa được nhìn thấy tiền mới bằng Polime. Thế là em nó sướng, bảo VN chúng mày tốt lắm, đi du lịch rất thích và giới thiệu luôn 2 em đi cùng. Em và thằng bạn VN may thế, làm quen được 3 em xinh và ngon lành quá...hehe. Các em ấy có cảm tình với VN nên bọn em cũng thuận lợi quá...
Đấy VN mình mà tử tế thì người VN ở NN cũng được hưởng thơm lây các cụ nhỉ.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em xin góp thêm:
- Ở Geneva có bọn đánh đồng xu và cái hộp úp xuống giống y sì chơi đen đỏ trên xe khách ngày xưa các cụ cẩn thận không là bị lừa
- Ở Roma có bọn rệp chuyên nhờ các cụ chụp hình hộ, chụp xong nó hỏi ở đâu? Xong rồi nó rủ nhẩy samba là các cụ mất ví
- Ở Paris có bọn mọi hay bán hàng ở chân tháp Eiffel xong rồi loay hoay chuyện đổi tiền các cụ cũng mất ví
- Ở Madrid có bọn chuyên đóng giả Police đòi kiểm tra HC các cụ cẩn thận ko cũng mất ví
- Ở Malaysia có mấy mụ người tây Á theo đạo Hồi bịt kín mặt chỉ hở đôi mắt, các cụ cẩn thận không nói chuyện với bọn này không yhif nó thôi miên rồi tự móc ví đưa tiền cho nó
- Đi Hongkong cẩn thận khi mua đồ toàn đồ rởm kể cả các TT TM có tiếng
...........
Thảo nào có mấy cái quần lacoste em thấy túi sau sao mà nó may sâu thế, móc ví trả tiền lựa mãi mới được:D