Các thể loại lừa khách du lịch ở nước ngoài

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Ở HK, chỗ đại lộ ngôi sao luôn có tụi Ả rập làm quen và xem bói, đòi tiền

kieninlove

Xe tăng
Kinh nghiệm của cụ hay wa. Bó mẹ e cũng đang du lịch bên châu âu hè này. Giờ đang ở Pháp. 2 cụ đi có 1 mình, phải gọi điện dặn dò ngay mới được. Thanks cụ chủ thớt nhiêyf.

Vụ đi malay e tưởng dân nó cungz hiền, may e chưa gặp quả thôi miên bao giờ.

jupper

Xe tải
Em cũng được đi một số nơi em cũng không rõ lắm, em nhớ 1 nước mình cả đoàn ăn bánh mì nó nói 2$ Ok những lúc tính tiền nó chỉ tính nhõn cái của em mặc cả là 2$ còn tất cả những người còn lại giá trên trời. Em hõi nó thì nó nói ông chỉ mặc cả mình ông thôi những người kia có mặc cả đâu.^:)^^:)^^:)^

vivavivu84

Xe tải
Website
www.cubicfun.vn
Đợt tháng 10 vừa xong 3 đứa con gái bọn e đi du lịch bụi sang Thái Lan, trong 1 lần nhảy xe TukTuk , có anh Thái Lan đến làm quen chỉ đường thuê xe hộ giá rẻ rồi cứ đi theo bọn em hướng dẫn du lịch. Bọn e chả nghĩ gì vì từ khách sạn ra khỏi đường là giai chạy theo tới tấp, trêu ghẹo đủ thứ nên thành quen. Tối hôm đấy Anh kia rủ đi ăn tối, nếu mình anh đấy thì cũng OK thôi, nhưng có 1 đống các Anh ngồi như xem hàng, bọn em 3 chân bốn cẳng chạy 1 mạch về khách sạn, trốt cửa nằm im, hehe. Mà bọn Thailand ngu lắm nhìn thấy gái là mắt sáng lên mua nước, mua Hoa quả...mời nhưng e chả dám xơi, mang về khách sạn cho con bạn chén, nó chén xong ko sao các cụ ạ. Mà ai cũng hỏi từ Hàn Quốc, Trung Quốc ...ko ai nhìn ra Ng VietNam, hehe.

MyMac

Xe điện
Kinh nghiệm của cụ hay wa. Bó mẹ e cũng đang du lịch bên châu âu hè này. Giờ đang ở Pháp. 2 cụ đi có 1 mình, phải gọi điện dặn dò ngay mới được. Thanks cụ chủ thớt nhiêyf.

Vụ đi malay e tưởng dân nó cungz hiền, may e chưa gặp quả thôi miên bao giờ.
Dân Malay hiền cụ ạ. Mỗi cái bọn Trung Đông bịt mặt ấy là nguy hiểm thui. Chúng nó sang Malay nhiều lém ạ vì cùng đạo Hồi với nhau.

102k9

Xe buýt
Ơ tokyo đến khu phố đèn đỏ mấy thằng môi giới mặc cả cho xem ảnh chọn sỗ thì đừng tin, các em khác với trong ảnh ! Nó lấy tiền truóc đóng của không thoát đc đâu :P

biahoihanoi

Xe lăn
Ở Pháp
Có thằng trẻ con da đen chạy lại ôm chầm lấy mình rồi kêu PAPA. 100% các cụ sẽ ngạc nhiên và đẩy nó ra, nó xin lỗi bị nhầm rồi chuồn nhưng nó đã móc ví của mình rồi.

Brics2012

Xe tải
kinh nghiệm hay để đỡ mất tiền ngu đây.chịu khó ngóng các cụ vậy.

bdkhn

Xe buýt
Em cũng được đi một số nơi em cũng không rõ lắm, em nhớ 1 nước mình cả đoàn ăn bánh mì nó nói 2$ Ok những lúc tính tiền nó chỉ tính nhõn cái của em mặc cả là 2$ còn tất cả những người còn lại giá trên trời. Em hõi nó thì nó nói ông chỉ mặc cả mình ông thôi những người kia có mặc cả đâu.^:)^^:)^^:)^
Giống 1 vụ ở Sầm Sơn cụ nhỉ.

giangsuki

Xe ngựa
Hay đấy cụ ơi.
Em bị ở Thượng Hải một lần rồi, đường Đông kinh gì đó, hai đứa nói bị lạc đoàn du lịch giờ đói quá muốn mua cho nó cái gì để ăn, em cũng đi theo nó nhưng về sau em móc tiền cho Chứ không vào quán ăn. Tiếp theo nó xin tiền vì tối nay không có chỗ ngủ.khổ nôi hai con bé cũng xinh, em bảo mày không có chỗ ngủ về chỗ tao tao cho ngủ nhờ, ...... Túm lại đi xa không nên tốt bụng quá.
em là em nghi cái chỗ này lắm, chắc là lại mất thêm mấy trăm ô ba ma roài

Hành Thiện

Xe đạp
Châu Âu văn minh đời sống cao mà cũng vậy sao? Em ra khỏi nhà là ko qen và nhờ ai hết,đi chỗ lạ thì phải nhờ Thổ Địa cho yên tâm.Dù sao cũng tks Cụ.

Em trước ở Bastille - có thể coi là xóm liều ở Paris, 1h sáng đi mua bánh sandwich ăn, đưa 50F nó trả lại 45F toàn tiền lẻ, để cái cặp xách tay xuống giữa 2 chân, đếm tiền - đếm xong tiền cúi xuống thì cặp đã mất tiêu rồi - mà lúc đó vắng vẻ, đứa đứng gần nhất cũng cách khoảng 15m, không biết nó có cách gì mà nhanh như thế. Cũng chẳng rút được kinh nghiệm đáng nói - sau này đi đâu toàn mang loại túi hoặc balô có quai đeo vào người cho tiện.

Còn ở VN, bay hàng không Đức - Lufthansa, nhập cảnh ở hải quan Tân Sơn Nhất, đang kiểm tra hộ chiếu - đồng chí hải quan cửa khẩu hỏi anh có ít $ lẻ, cho tôi xin một ít ~X( tức mình, bật lại ngay tôi toàn tiền chẵn, chả dư tiền lẻ - mà có tôi cũng chẳng việc gì phải cho anh. Đồng chí hải quan nhìn em và thể hiện thái độ không được thiện cảm lắm & mời em đi :>

Chỉnh sửa cuối:

PBN

Xe buýt
Em đóng góp thêm chút kinh nghiệm của mình qua những lần vi vu Âu Á, không hẳn là những chuyện đề phòng lừa đảo mà còn là một vài tips đúc rút từ thực tế qua những chuyến đi :

1. Ở Thailand nếu các bác đi theo tour thì khi bọn tour nó dắt vào các trung tâm bán đá quý, trang sức chớ nên mua vì toàn đồ lởm giá cao, trông bóng bẩy nhưng chất lượng rất kém. Với các bác giai thì nếu muốn tìm của lạ nên nhìn kĩ kẻo vớ phải "lady boy":D

2. Ở Singapore không nên mua nước hoa ở những quầy trong chợ, đa số là nước hoa pha, vỏ hộp rất đẹp và giống hàng xịn nhưng nước hoa nhanh bay mùi. Với các bác muốn trả thù dân tộc thì địa điểm quen thuộc vẫn là Geylang, có thể ra khu Lorong 8 cắt Tama có nhiều em Tàu đẹp, cao như mẫu. Không nên vào nhà có lồng kính gái xấu và già.

3. Paris là nơi phồn hoa nhưng cũng nhiều trộm cắp, lừa đảo nhất ở những thành phố em từng đi. Khi đi tàu điện ngầm, các bác nên chờ lượt người bên trong tàu ra hết hẵng vào, đừng chen chúc ở cửa ra vào vì rất dễ bị móc túi. Cậu bạn e chỉ trong 1 giây sơ hở đã bị móc sạch tiền mặt đút ở túi áo khoác đằng trước ngực, bị móc cả thẻ tín dụng nhưng được chúng nó vứt lại ở sàn tàu.

Khi đi dạo ở hè phố, vườn hoa có nhiều nhóm rệp treo biển ở trước ngực và tay lăm lăm cầm giấy bút chạy ra yêu cầu các bác kí để tưởng nhớ Gadaffi hay ủng hộ tự do cho thế giới A rập gì đó, các bác mà kí xong thì sẽ bị chúng nó đòi tiền quyên góp hoặc trong lúc lúi húi kí sẽ bị mấy đứa xung quanh móc túi.

4. Roma thành đô vĩnh hằng lừa đảo như rươi. Với những đứa mặc đồ hóa trang binh lính La Mã sẽ mời các bác chụp ảnh kỉ niệm cùng chúng nó. Nếu có nhu cầu chụp các bác phải thỏa thuận giá trước, nếu không sau khi chụp 1,2 tấm chúng nó xòe tay ra đòi ngay 20-40 euros. Không trả là chúng nó dọa đánh. Nếu có nhờ người chụp ảnh hộ nên nhờ dân da trắng, không nên nhờ dân rệp và bọn Phi.

5. Venice có 2 đảo Burano làng nghề đánh cá, dệt len và Murano làng nghề thổi thủy tinh. Các bác có thể mua đồ thủy tinh ở Murano về làm quà hoặc trang trí trong nhà, tuy nhiên có lưu ý là đồ thủy tinh ở Murano giờ tới 6 phần là hàng Tàu tràn sang, nên hỏi và quan sát thật kĩ trước khi mua.

6. Florence là thành phố đẹp và thơ mộng. Các sản phẩm làm từ da ở đây rất đẹp và chất lượng cao. Tuy nhiên hàng Tàu giờ cũng bắt đầu tràn lan ở nơi này. Nếu muốn mua áo da, ví da.. các bác nên vào những xưởng để xem và mua trực tiếp. Ngoài ra ở ngoại ô Florence có có khu outlet shopping nổi tiếng là "The Mall". Những brand hàng hiệu nổi tiếng như Prada, Salvatore Ferragamo, Gucci, Roberto Cavalli.. có đầy đủ ở đây, giá chỉ bằng 1/3 so với giá ở boutique. Các bác có thể bắt bus ở bến sát cạnh nhà ga trung tâm là ra tới nơi. Website : www.themall.it

Truongsonnam_37

Xe tăng
Cái này buồn cười nhỉ! Đọc đến đây em cười sặc luôn!

quyt

Xe tăng
Em cập nhật thêm

Sapa: Bản Hồ, đi vào cuối bản có mấy cu dân tộc bảo dẫn đường vào hang xin 20k. Vào được 10m nó bảo sâu lắm tự đi vào thôi. Dĩ nhiên cho tiền các bác cũng léo dám vào, em với gấu cú mãi 1 đứa MBA Mẽo, 1 đứa MSc Sing mà để thằng cu chưa học hết lớp 3 nó chăn

Paris: Đồi Monmart có mấy chú kiểu dân Algieri hay đứng đợi ở cửa thấy khách du lịch lên là ra bắt truyên rồi đeo sợi chỉ để xin 3€. Không cho thì ăn chửi.

Hà Lan: Amsterdam, mấy cửa hàng quần áo gần chỗ bảo tàng sxx toàn hàng Tầu đắt lòi như ở nhà ta

Rome: đi tàu hoả các cụ cẩn thận không mất đồ, em tí mất cái điện thoại lúc ngủ đêm may mà thấy tay nó móc.

vivavivu84

Xe tải
Website
www.cubicfun.vn
Em đóng góp thêm chút kinh nghiệm của mình qua những lần vi vu Âu Á, không hẳn là những chuyện đề phòng lừa đảo mà còn là một vài tips đúc rút từ thực tế qua những chuyến đi :

1. Ở Thailand nếu các bác đi theo tour thì khi bọn tour nó dắt vào các trung tâm bán đá quý, trang sức chớ nên mua vì toàn đồ lởm giá cao, trông bóng bẩy nhưng chất lượng rất kém. Với các bác giai thì nếu muốn tìm của lạ nên nhìn kĩ kẻo vớ phải "lady boy":D

2. Ở Singapore không nên mua nước hoa ở những quầy trong chợ, đa số là nước hoa pha, vỏ hộp rất đẹp và giống hàng xịn nhưng nước hoa nhanh bay mùi. Với các bác muốn trả thù dân tộc thì địa điểm quen thuộc vẫn là Geylang, có thể ra khu Lorong 8 cắt Tama có nhiều em Tàu đẹp, cao như mẫu. Không nên vào nhà có lồng kính gái xấu và già.

3. Paris là nơi phồn hoa nhưng cũng nhiều trộm cắp, lừa đảo nhất ở những thành phố em từng đi. Khi đi tàu điện ngầm, các bác nên chờ lượt người bên trong tàu ra hết hẵng vào, đừng chen chúc ở cửa ra vào vì rất dễ bị móc túi. Cậu bạn e chỉ trong 1 giây sơ hở đã bị móc sạch tiền mặt đút ở túi áo khoác đằng trước ngực, bị móc cả thẻ tín dụng nhưng được chúng nó vứt lại ở sàn tàu.

Khi đi dạo ở hè phố, vườn hoa có nhiều nhóm rệp treo biển ở trước ngực và tay lăm lăm cầm giấy bút chạy ra yêu cầu các bác kí để tưởng nhớ Gadaffi hay ủng hộ tự do cho thế giới A rập gì đó, các bác mà kí xong thì sẽ bị chúng nó đòi tiền quyên góp hoặc trong lúc lúi húi kí sẽ bị mấy đứa xung quanh móc túi.

4. Roma thành đô vĩnh hằng lừa đảo như rươi. Với những đứa mặc đồ hóa trang binh lính La Mã sẽ mời các bác chụp ảnh kỉ niệm cùng chúng nó. Nếu có nhu cầu chụp các bác phải thỏa thuận giá trước, nếu không sau khi chụp 1,2 tấm chúng nó xòe tay ra đòi ngay 20-40 euros. Không trả là chúng nó dọa đánh. Nếu có nhờ người chụp ảnh hộ nên nhờ dân da trắng, không nên nhờ dân rệp và bọn Phi.

5. Venice có 2 đảo Burano làng nghề đánh cá, dệt len và Murano làng nghề thổi thủy tinh. Các bác có thể mua đồ thủy tinh ở Murano về làm quà hoặc trang trí trong nhà, tuy nhiên có lưu ý là đồ thủy tinh ở Murano giờ tới 6 phần là hàng Tàu tràn sang, nên hỏi và quan sát thật kĩ trước khi mua.

6. Florence là thành phố đẹp và thơ mộng. Các sản phẩm làm từ da ở đây rất đẹp và chất lượng cao. Tuy nhiên hàng Tàu giờ cũng bắt đầu tràn lan ở nơi này. Nếu muốn mua áo da, ví da.. các bác nên vào những xưởng để xem và mua trực tiếp. Ngoài ra ở ngoại ô Florence có có khu outlet shopping nổi tiếng là "The Mall". Những brand hàng hiệu nổi tiếng như Prada, Salvatore Ferragamo, Gucci, Roberto Cavalli.. có đầy đủ ở đây, giá chỉ bằng 1/3 so với giá ở boutique. Các bác có thể bắt bus ở bến sát cạnh nhà ga trung tâm là ra tới nơi. Website : www.themall.it
Bác sướng thế, Bác đi hết rồi hả
Em mới làm đc nửa list của bác