Các thể loại lừa khách du lịch ở nước ngoài

xecutkit66

Xe hơi
Em ngưỡng mộ các cụ quá...đời em chưa bao giờ được bước chưn ra nước ngoài ( kg phải vì vấn đề kinh tế)...Gấu nhà em thì cũng kg muốn đi một mình nên luôn hậm hực với em vì chuyện này...ước gì em được như anh ấy...hix...hix...

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
xecutkit66 nói:
Em ngưỡng mộ các cụ quá...đời em chưa bao giờ được bước chưn ra nước ngoài ( kg phải vì vấn đề kinh tế)...Gấu nhà em thì cũng kg muốn đi một mình nên luôn hậm hực với em vì chuyện này...ước gì em được như anh ấy...hix...hix...
bác này là công an :D

PBN

Xe buýt
Bác sướng thế, Bác đi hết rồi hả
Em mới làm đc nửa list của bác
Vâng em thích dịch chuyển nên cũng đi dăm ba nơi cho thỏa chí đỡ phí tuổi thanh xuân :D

Em xin tiếp tục với một số thành phố khác :

7. Ở Vienna xinh đẹp thủ đô âm nhạc của Áo có 2 tuyến trams chạy quanh thành phố. Các bác cứ ngồi lên 1 trong 2 trams này là có thể đi 1 tour quanh những địa điểm đẹp xung quanh Wien, dân Áo nói chung là thân thiện và hiền lành, tuy nhiên cũng nên đề phòng mỗi khi đi chơi khuya về muộn trên tàu điện ngầm có vài chú say rượu hay lân la bắt chuyện rồi xin tiền.

8. Amsterdam là thành phố nổi tiếng bởi drugs và sex. Ngoài ra đây còn là thành phố mà người dân đi xe đạp nhiều nhất châu Âu. Tệ nạn mất cắp xe đạp cũng rất phổ biến. Nếu các bác thuê xe đạp để đi dạo phố nên cẩn thận mượn hoặc thuê khóa to, khóa chữ U để khóa lại cẩn thận.

Dân Hà Lan được phép trồng và bán cần sa ( cannabis) thoải mái theo số lượng quy định. Tuy nhiên mỗi người khách chỉ được mua 1 số lượng nhất định, mua bán dễ dàng thông qua các cửa hàng, shop cà phê, người bán lẻ trên phố.

Các bác muốn tìm cảm giác lạ của râu ngô thì khu đèn đỏ là địa điểm không thể bỏ qua. Có điểm lưu ý ở đây là du khách không được chụp ảnh, nếu cố tình chụp thì khả năng bị bảo kê đứng xung quanh đó ra giật máy ném xuống kênh là khá cao :D. Có một tip nhỏ là các em đứng ở khu Lavie en Rose ( bên tả ngạn bờ kênh) đẹp và đồng đều. Khu hữu ngạn đa số gái già và xấu, bơm to như quả bóng :D

8. Munich thủ phủ của bang Bavaria là thành phố giàu có và thu hút khách du lịch đông nhất nhì ở Đức. Nếu đi Munich vào tháng 9 các bác sẽ kịp tham dự lễ hội bia. Có quán bia Hofbräuhaus nổi tiếng gần nhà ga trung tâm bia rất ngon, đồ ăn cũng tuyệt, giá mềm.

9. Barcelona giàu có và đam mê bóng đá là địa điểm rất tuyệt để nghỉ ngơi và thư giãn, mua sắm. Tuy nhiên dân lừa đảo ở đây cũng nhiều nhất nhì châu Âu. Nên đề phòng những đứa rệp chào mời mua sản phẩm trên hè phố, những kẻ mặc giả trang phục cảnh sát để hỏi giấy tờ rồi cướp luôn cả ví, những kẻ vờ hỏi đường rồi bắt tay bắt chân lừa lừa móc túi...

10. Brussels lạnh giá và buồn bã suốt mùa đông, dân ở đây cũng chẳng nhiệt tình khi bắt chuyện. Có lần em hỏi đường một thanh niên thì chú này liến thoắng chỉ trỏ xong đòi bắt tay rồi nhảy disco xung quanh mình định lừa mình sơ ý thọc tay vào móc điện thoại và ví. Em cảnh giác đẩy chú ấy ra thì nó hăm dọa, em bỏ đi nó còn đi theo 1 đoạn rồi mới thôi.

DVG

Xe điện
Lang thang Âu 10 năm may ko dính vụ nào như các bác liệt kê :))

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Hay đấy cụ ơi.
Em bị ở Thượng Hải một lần rồi, đường Đông kinh gì đó, hai đứa nói bị lạc đoàn du lịch giờ đói quá muốn mua cho nó cái gì để ăn, em cũng đi theo nó nhưng về sau em móc tiền cho Chứ không vào quán ăn. Tiếp theo nó xin tiền vì tối nay không có chỗ ngủ.khổ nôi hai con bé cũng xinh, em bảo mày không có chỗ ngủ về chỗ tao tao cho ngủ nhờ, ...... Túm lại đi xa không nên tốt bụng quá.
Ở TQ em cũng gặp trường hợ dư này :D 1 em nhìn xinh, trắng tiếng Anh bắn ác ( Mà ở TQ ít đứa ra đường nói tiếng Anh ) nó bẩu đói em mua cho cái đùi gà ;)) ăn xong nó bẩu ko có chỗ ngủ em rủ về KS nhưng nó ko đi =((. Sau thấy có vụ bên TQ đã có thằng đi KS như thế lúc tỉnh dậy bị mất nội tạng nên cũng hãi :(
Đi sang các nc khác em toàn để giấy tờ hộ chiếu ở KS, có quyển photo thì cầm thôi.

I am me

Xe tải
Đợt tháng 10 vừa xong 3 đứa con gái bọn e đi du lịch bụi sang Thái Lan, trong 1 lần nhảy xe TukTuk , có anh Thái Lan đến làm quen chỉ đường thuê xe hộ giá rẻ rồi cứ đi theo bọn em hướng dẫn du lịch. Bọn e chả nghĩ gì vì từ khách sạn ra khỏi đường là giai chạy theo tới tấp, trêu ghẹo đủ thứ nên thành quen. Tối hôm đấy Anh kia rủ đi ăn tối, nếu mình anh đấy thì cũng OK thôi, nhưng có 1 đống các Anh ngồi như xem hàng, bọn em 3 chân bốn cẳng chạy 1 mạch về khách sạn, trốt cửa nằm im, hehe. Mà bọn Thailand ngu lắm nhìn thấy gái là mắt sáng lên mua nước, mua Hoa quả...mời nhưng e chả dám xơi, mang về khách sạn cho con bạn chén, nó chén xong ko sao các cụ ạ. Mà ai cũng hỏi từ Hàn Quốc, Trung Quốc ...ko ai nhìn ra Ng VietNam, hehe.
Cái này ở Thai em chưa gặp, chắc tại em cá sấu quá. Thêm 1 kinh nghiệm du lịch Thái chia sẻ với các cụ/mợ. Khi đến Grand Palace (cung điện hoàng gia) nếu các cụ/mợ k để ý sẽ có 1 nhóm người (đeo ID card giả,bao gồm cả tuk tuk drivers) nói là chưa đến giờ mở cửa (thực ra là mở cửa rồi) vì đang là giờ cầu nguyện rồi gạ gẫm đi floating market gần đó, nếu các cụ mợ đi sẽ phải trả 600baht/ người.

vietran

Xe ba gác
Đợt tháng 10 vừa xong 3 đứa con gái bọn e đi du lịch bụi sang Thái Lan, trong 1 lần nhảy xe TukTuk , có anh Thái Lan đến làm quen chỉ đường thuê xe hộ giá rẻ rồi cứ đi theo trốt cửa nằm im, hehe. Mà bọn Thailand ngu lắm nhìn thấy gái là mắt sáng lên mua nước, mua Hoa quả...mời nhưng e chả dám xơi, mang về khách sạn cho con bạn chén, nó chén xong ko sao các cụ ạ. Mà ai cũng hỏi từ Hàn Quốc, Trung Quốc ...ko ai nhìn ra Ng VietNam, hehe.
Sang đấy nói là người Vn nó còn quý chứ nói TQ nó ghét ngon

xebo

Xe bò ! ©
Kinh nghiệm của em đây:
1.Hàn Quốc: Không mua nhân sâm tại chợ Namdaemun (rất nhiều du khách Việt vào mua ở đây) vì 100% là sâm tàu khựa. Em bị phát đầu tiên khi sang lần đầu, những lần sau nhờ mấy ông bạn thổ dân đưa đi đảo Kanghwa-do mua hàng hịn luôn.

2. Thailand: Không nên nhờ mấy chú lái túc túc chờ ở sảnh khách sạn đưa đến chỗ ăn uống, vì nơi đến giá sẽ đắt gấp ba chỗ khác là ít vả lại xung quanh không có quán ăn nào khác để lựa chọn. Em bị phát ăn tôm ỏm cung gì đó với con mực tươi tươi nhỏ nhỏ, rau linh tinh... hết gần 100$.

3. Myanmar: Khi tham quan chùa Vàng tại Yangoon sẽ có vài chú thổ dân ra chỉ chỗ chụp có góc ảnh đẹp, nếu mình chụp ở đó xong sẽ bị xin tiền. Em bị phát dù ít tiền nhưng không nhất thiết phải mất tiền ngu.

4. Tung của: Không tự mình đi mua đông trùng hạ thảo tại quầy thuốc, nếu mua sẽ được bột mì và phẩm mầu như thật luôn. Em bị dính 2 gói khoảng 20 gam bột với giá gần 5000 tệ.

5. Pháp: Đi tầu điện ngầm không được đứng cạnh các chú nhọ hoặc thâm nếu như không muốn các túi quần, túi áo, ba lô bị rách. Em bị rách túi ba lô nhưng không có gì đáng giá bị mất.

6. Ý: Khi bọn nhọ và thâm ở nơi công cộng chủ động đến bắt chuyện phải tránh xa ngay lập tức. Nếu không một thằng hoặc con sẽ bắt và giữ tay mình lâu một chút, bọn xung quanh sẽ có đủ thời gian để móc túi của mình. Em may mắn giật tay ra khá nhanh và ngồi thụp xuống nên bọn nó cũng lỡ đà nên không bị mất ví.
...

hanoi beer

Xe điện
Sao em chưa nghe Bác nào nói về Mẽo nhể.....em xin hóng tiếp ạ...!

Các cụ nhiều kinh nghiệm quá, phần lớn chuyện lừa lọc xảy ra ở nơi tham quan của khách du lịch. Em đi mấy chỗ đó rất cảnh giác nên chưa bao giờ dính vào vụ nào. Kinh nghiệm là không bắt chuyện, mua bán ở ngoài đường.

Em mới bị dính vụ này cũng kể ra đây để các cụ tham khảo: Trong chuyến đi Mỹ La tinh qua hết các nước nhiều trò ảo thuật như Mexico, Argentina, Chile chả bị sao thế mà đến thăm người anh em Cuba thì lại bị một vố. Em chạy xe đến khách sạn trời tối rồi, chú bell-boy (nhân viên hành lý) chạy ra lăng xăng giúp check-in, xách đồ lên phòng sau đó chú ấy bảo em mệt thì đưa chìa khoá xe chú ấy đánh đi gửi ở gara sáng sau đi sớm lúc nào chú ấy lại đánh ra trước sảnh cho. Sáng sau trước khi đi còn tặng quà và cảm ơn chú ấy. Đi lòng vòng Cuba cả tuần lúc quay về trả xe lúc kiểm tra thì dưới tấm lót cốp sau mất hết lốp dự phòng, kích, túi sửa chữa... phải đền gần 500$. Nhớ lại thì ở K/S đêm đó là nơi duy nhất em giao chìa khoá xe cho người khác. May mà đồ đạc khác em để trong cốp xe ở phía trên tấm lót nó không dám lấy.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Các cụ nhiều kinh nghiệm quá, phần lớn chuyện lừa lọc xảy ra ở nơi tham quan của khách du lịch. Em đi mấy chỗ đó rất cảnh giác nên chưa bao giờ dính vào vụ nào. Kinh nghiệm là không bắt chuyện, mua bán ở ngoài đường.

Em mới bị dính vụ này cũng kể ra đây để các cụ tham khảo: Trong chuyến đi Mỹ La tinh qua hết các nước nhiều trò ảo thuật như Mexico, Argentina, Chile chả bị sao thế mà đến thăm người anh em Cuba thì lại bị một vố. Em chạy xe đến khách sạn trời tối rồi, chú bell-boy (nhân viên hành lý) chạy ra lăng xăng giúp check-in, xách đồ lên phòng sau đó chú ấy bảo em mệt thì đưa chìa khoá xe chú ấy đánh đi gửi ở gara sáng sau đi sớm lúc nào chú ấy lại đánh ra trước sảnh cho. Sáng sau trước khi đi còn tặng quà và cảm ơn chú ấy. Đi lòng vòng Cuba cả tuần lúc quay về trả xe lúc kiểm tra thì dưới tấm lót cốp sau mất hết lốp dự phòng, kích, túi sửa chữa... phải đền gần 500$. Nhớ lại thì ở K/S đêm đó là nơi duy nhất em giao chìa khoá xe cho người khác. May mà đồ đạc khác em để trong cốp xe ở phía trên tấm lót nó không dám lấy.
Anh em đi đâu mà thiệt hả cụ. Vì VN Cuba hiến cả máu mà.

kieninlove

Xe tăng
Tiện đây các cụ cho em hỏi khu xóm liều ơe Pháp và Ý để em tránh xa với ah. Em đặt trước mấy phòng ks cho các cụ nhà em, em hay đặt gần mấy khu nhà ga, để đi chơi vag di chuyển cho dễ, nhưng không biết chỗ nào nên đặt và không nên đặt. Cụ nào biết ks nào tầm tầm mà ở khu an toàn gt cho em với nhe. E xin vodka nhiệt tình ah.
Pháp thì ở paris ah, Ý ở Venice ah

Chỉnh sửa cuối:

vutamhoan

Xe tăng
Khi đi dạo ở hè phố, vườn hoa có nhiều nhóm rệp treo biển ở trước ngực và tay lăm lăm cầm giấy bút chạy ra yêu cầu các bác kí để tưởng nhớ Gadaffi hay ủng hộ tự do cho thế giới A rập gì đó, các bác mà kí xong thì sẽ bị chúng nó đòi tiền quyên góp hoặc trong lúc lúi húi kí sẽ bị mấy đứa xung quanh móc túi.
Vụ này cháu dính ở sân bay SDG, nhưng không phải là các bạn mọi mà là 1 em da trắng rất xinh. Đang vênh váo đẩy xe đi thì em nó chạy ra kéo lại, chỉ chỉ trỏ trỏ vì em ấy bị câm (hoặc giả vờ câm) xong đưa cho cháu 1 cái tờ giấy với cái bút. Cháu lại tưởng là nó là sinh viên đang survey cái chết bà gì, toàn tiếng Pháp có biết giề đâu nên thế là cũng lúi húi ghi, thấy bên trên gi thế nào thì cháu ghi thế, kiểu tên tuổi quốc tịch... Xong đến 1 cái cột thấy bên trên toàn 5E, 10E thì cháu buồn cười quá ôm mặt cười vì biết mình vào tròng rồi. Quên mất là có 5E lẻ nên tìm mãi có tờ 10$ đưa cho nó.

7magic

Xe hơi
Em chưa được đi nước ngoài bao giờ. Vào hóng kinh nghiệm các cụ mợ để sau này già em đem ra sử dụng ạ!

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com

Có khi Thuê cụ không để ý cũng nên

Em bị mất cắp ở Paris nên khi gấu nhà em đi cũng dặn dò hết sức cẩn thận, thế mà sang tới Paris buổi sang thì nửa đêm 2h sáng gọi về nhà đã mất sạch sành sanh trên tầu điện ngầm rồi mặc dù cho tất cả vào một túi & đeo trước ngực, chỉ bị sô đẩy nhao nhao tí rồi mất lúc nào không biết, báo hại bằng lái ô tô, bằng lái xe máy, đăng ký xe máy, thẻ visa, thẻ bảo hiểm, CMND...có bao nhiêu thứ mất hết - ức nhất là có cái đăng ký kết hôn thì lại không mang theo ;))

Rút kinh nghiệm vẫn không thừa, sang Pháp các loại giấy tờ, tiền, hộ chiếu nên để nhiều nơi trong người, những giấy tờ quan trọng nên để ở túi áo ngực.

locdq

Xe máy
Đúc rút ra rất nhìu thứ.

Jamebonds

Xe container
Tiện đây các cụ cho em hỏi khu xóm liều ơe Pháp và Ý để em tránh xa với ah. Em đặt trước mấy phòng ks cho các cụ nhà em, em hay đặt gần mấy khu nhà ga, để đi chơi vag di chuyển cho dễ, nhưng không biết chỗ nào nên đặt và không nên đặt. Cụ nào biết ks nào tầm tầm mà ở khu an toàn gt cho em với nhe. E xin vodka nhiệt tình ah.
Pháp thì ở paris ah, Ý ở Venice ah
Xóm liều ở Q13, toàn người tàu và việt, o ai dám lừa cụ đâu