[Funland] Các mánh khóe của cò đất

Quê bầm

Xe container
Toàn đại lý của Vin cọc tiền vào ôm chứ đã có khách thật nào mua đâu. Hết hàng thật nhưng là chủ đầu tư bán cho F1. Còn khách mua thật chưa thấy đâu, đợt này có khi khách hàng tiềm năng trong trại tù kinh tế hết rồi.
Mà bán được hay không cũng không quan trọng, quan trọng là anh tôi định giá thật cao để vay nhiều tiền từ bank, để thực sự dùng vào việc gì thì không ai biết. Chỉ biết tín dụng bơm ra ngập mồm thì đồng bào yêu nước mỗi người lại gánh cho anh tôi một ít.
Em chưa hiểu câu cươi của cụ lắm, zalo em mấy hôm ko để ý hôm nay thấy có cái Form nó xuất hiện như kiểu em kết bạn với nó mà em có kb hồi nào đâu ạ

Quê bầm

Xe container
Bài này là từ bọn cò SG ra. Năm 2017 em vào đấy tìm mà ức chế kinh khủng, đã chửi bọn nó như chó mà ko đánh được nó. Giờ HN lại học!
Chắc cụ xem đất vùng ven chứ em đi xem chung cư thì thấy các bạn sales rất ổn, ko mua vẫn thành bạn, các bạn ra Hn em vẫn gặp giao lưu, mấy bạn em gặp trong SG em ko gọi là cò

Hienminh123

Xe hơi
Bài này là từ bọn cò SG ra. Năm 2017 em vào đấy tìm mà ức chế kinh khủng, đã chửi bọn nó như chó mà ko đánh được nó. Giờ HN lại học!
HN 2016 đã có bài này rồi. Vì đông MG quá nên nếu đăng thật sẽ ko có khách. Giờ thì hầu hết các sàn đều đào tạo MG cách này. Nếu các cụ muốn tin đăng thật đừng quan tâm tin nào giá quá thấp so với thị trường, nếu có thì nhà đó lỗi phong thủy nặng, ko sổ hoặc pháp lý có vấn đề.

smallcarvn

Xe buýt
Gia nhập các hội nhóm FB rồi đăng bán ở đó hiệu quả hơn, ít gặp cò hơn. Không đăng số ĐT, chỉ cho số ĐT cho người nào đến xem nhà. Liên lạc bằng Messenger thấy profile là có thì có thể không tiếp.
Đăng giá bán lên luôn, thông tin rõ ràng chứ đừng bắt inbox nữa 😅

BloodOwl87

Xe điện
1. Câu ông Võ chả có từ nào bảo là buôn bán BĐS cả.
2.
Nước Anh : trước khi trở thành đế quốc thì Quý Tộc Anh đã thu mua đất đai của nông dân để lập đồn điền, trang trại ... trồng cỏ nuôi cừu.
Mông Cổ, Nga, Tàu .... hoặc là bỏ tiền mua đất đai, hoặc dùng máu để cướp đất đai chứ chả tự nhiên mà đất đai nó rộng thế ( Nga nó còn bán cả đất cho Mỹ ).
Ông Võ phát biểu thế vì ông ấy 1 là chả có tiền mua đất, 2 là tầm nhìn của ông ấy ngắn.(hạn hepj)
Ngay ở VN cũng không ít các cty được xây dựng từ nguồn BĐS đâu.
Ối dồi thế ạ cụ thông thái quá mới diễn giải được thế. Cụ ko nói em ko nghĩ có người có sóng như cụ đâu ợ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ối dồi thế ạ cụ thông thái quá mới diễn giải được thế. Cụ ko nói em ko nghĩ có người có sóng như cụ đâu ợ.
Nhìn rộng ra thì tất cả các nước trên thế giới đang phân lô bán nền.
Nước giàu thu mua tài nguyên, nguyên liệu, đất đai .... từ nước nghèo.

unifo

Xe buýt
Ngay ngày mai, bão lửa 🔥 Hà Đông 🔥 các cụ sẽ thấy chiêu trò gì! Trước bão tố mà thấy thời tiết im ắng quá!!!thấy cccm im re trước bão! Khả năng bão lớn!!!???

Mạnh dạn dự đoán để biết có hay không “chiêu trò” như cc đang chém gió bằng việc dự đoán giá trúng đấu giá tại khu vực bão 🔥 lửa Hà Đông đêm mai và rạng sáng ngày kia như sau:
1. Khu vực Phú Lương, giá trúng bình quân loanh quanh 150tr/m2 +/-10% tuỳ lô xấu đẹp. Riêng lô 11 vòng đấu có thể là trên 250tr/m2.
2. Giá trúng Yên Nghĩa là cũng tương đồng Phú Lương.
3. Giá trúng Dương Nội dao động từ 120tr-160tr/m2, trong đó phần lớn dưới 150tr/m2
=> bất ngờ là sau đấu giá, giá đất Hà Đông chính thức giảm nhiệt xong…không đáng kể…;))
(Hiện cò vạc thông tin rỉ giá trúng lung tung chảo…và quá khó đoán định chắc chắn!)
Hôm nay, giá trúng Hà Đông đến thời điểm hiện tại, cccm có thấy chiêu trò gì của cò vạc không ợ!? ;)) Tôi không thấy.
Chỉ thấy trc đấu giá một số cụ nghe mg cò vạc đồn “hét” lên 200-250 là vô lý kiểu vỉa hè! (Riêng lô đấu 11 vòng thì không nói)
Cụ nào hôm trc “nghe đồn” kéo lên 200-250 xin một cánh tay ợ!?;))

Chỉnh sửa cuối:

waterfall

Xe buýt
1. Câu ông Võ chả có từ nào bảo là buôn bán BĐS cả.
2.
Nước Anh : trước khi trở thành đế quốc thì Quý Tộc Anh đã thu mua đất đai của nông dân để lập đồn điền, trang trại ... trồng cỏ nuôi cừu.
Mông Cổ, Nga, Tàu .... hoặc là bỏ tiền mua đất đai, hoặc dùng máu để cướp đất đai chứ chả tự nhiên mà đất đai nó rộng thế ( Nga nó còn bán cả đất cho Mỹ ).
Ông Võ phát biểu thế vì ông ấy 1 là chả có tiền mua đất, 2 là tầm nhìn của ông ấy ngắn.(hạn hepj)
Ngay ở VN cũng không ít các cty được xây dựng từ nguồn BĐS đâu.
Mời cụ ngược, mà cụ ko thì em ngược :D. E tưởng cụ nói thế nào chứ nói như cụ thì thôi e ko còn gì để nói . :D

raul135

Xe tải
Mời cụ ngược, mà cụ ko thì em ngược :D. E tưởng cụ nói thế nào chứ nói như cụ thì thôi e ko còn gì để nói . :D
Chuẩn cụ, nguyên Thứ trưởng Bộ TNMT mà bị cụ ý chê tầm nhìn hạn hẹp, ko có tiền mua nhà là e thấy shock. Sao cõi hồng trần otofun chúng ta lại có 1 người vĩ đại như cụ ý nhể, mong cụ ý lên làm rường cột của nước nhà để cõi trần tốt hơn!

kevin.123

Xe hơi
Chuẩn cụ, nguyên Thứ trưởng Bộ TNMT mà bị cụ ý chê tầm nhìn hạn hẹp, ko có tiền mua nhà là e thấy shock. Sao cõi hồng trần otofun chúng ta lại có 1 người vĩ đại như cụ ý nhể, mong cụ ý lên làm rường cột của nước nhà để cõi trần tốt hơn!
xl nói thật, ông võ đấy ngu bm, e thấy toàn nói linh tinh, cụ đi thần tượng thế thì cụ hỏng cả cuộc đời

raul135

Xe tải
xl nói thật, ông võ đấy ngu bm, e thấy toàn nói linh tinh, cụ đi thần tượng thế thì cụ hỏng cả cuộc đời
Ah em ko thần tượng, nhưng e thấy là TT thì ko thể ko có tiền mua nhà đất, còn việc phát biểu thì phải xem trong hoàn cảnh nào. E chỉ thấy tầm cao hơn thì góc nhìn sẽ rộng hơn :)) thứ trưởng em thấy to lắm, nên e nghĩ là người giỏi!

kevin.123

Xe hơi
Ah em ko thần tượng, nhưng e thấy là TT thì ko thể ko có tiền mua nhà đất, còn việc phát biểu thì phải xem trong hoàn cảnh nào. E chỉ thấy tầm cao hơn thì góc nhìn sẽ rộng hơn :)) thứ trưởng em thấy to lắm, nên e nghĩ là người giỏi!
thôi cụ ạ, lên truyền hình phát biểu thì thường 1 là đc mớm lời ( phải nói như thế mới đc lên )
2 là ngu tỏ ra nguy hiểm
nhìn mấy tay to ở tiền yên đấu đấy, phóng viên phỏng vấn họ tránh mặt ko thèm tiếp, k thích lên truyền thông

raul135

Xe tải
thôi cụ ạ, lên truyền hình phát biểu thì thường 1 là đc mớm lời ( phải nói như thế mới đc lên )
2 là ngu tỏ ra nguy hiểm
nhìn mấy tay to ở tiền yên đấu đấy, phóng viên phỏng vấn họ tránh mặt ko thèm tiếp, k thích lên truyền thông
Ukie cụ, mỗi người 1 quan điểm thôi. E thì thấy cứ ai giầu hơn mình là giỏi hơn mình, có cái để mình học. Xin phép cụ e dừng ko bàn về chỗ mr Võ nữa nhé. Ke ke mong cụ tiếp tục cập nhật tình hình đấu giá đất!

BloodOwl87

Xe điện
Nhìn rộng ra thì tất cả các nước trên thế giới đang phân lô bán nền.
Nước giàu thu mua tài nguyên, nguyên liệu, đất đai .... từ nước nghèo.
Mông cổ với tân cương thì phân lô cho hổ ở à?

BloodOwl87

Xe điện
2 là ngu tỏ ra nguy hiểm
Tay to đấy có bỏ cọc ko cụ sao im thế.

kevin.123

Xe hơi
Tay to đấy có bỏ cọc ko cụ sao im thế.
ông í không bỏ đâu, dân làng ngề bánh kẹo ( chuyên kẹo đểu ) ở hoài đức đấy, tài sản có hơn 500 tỉ cụ ạ, nghe bẩu mua về xây 7 tầng làm logicstic rao bánh kẹo khắp cả nước.( sát vành đai 4 )

BloodOwl87

Xe điện
ông í không bỏ đâu, dân làng ngề bánh kẹo ( chuyên kẹo đểu ) ở hoài đức đấy, tài sản có hơn 500 tỉ cụ ạ, nghe bẩu mua về xây 7 tầng làm logicstic rao bánh kẹo khắp cả nước.( sát vành đai 4 )
Thế đóng tiền chưa sao chả thấy báo đài nói gì lạ thật. Ông ý mua lô 133tr à.