Các cung bậc cảm xúc với Tây nguyên hùng vĩ, Tây nam bộ thanh bình và biển cả bao la

4953

Xe tăng
Nhậu xong tây tây ông bạn bảo đánh xe về sân nhà tao. Chơi khó nha! xe em dài gần 5m hai cầu góc lái rộng chui vào ngõ hẹp trong tình trạng này???? chơi luôn.
Tây tây đâm ra máu, không sợ vợ hai va quệt, đỏ có 2 phát vào luôn, không xước xát. Tự phục mình! sáng sau dậy ông bạn bảo "Tao phải mời mày vào trong này dạy lái xe mất". ha ha.

4953

Xe tăng
Ngày 11: Sài Gòn - Nha Trang
Nhà em thay đổi lịch không đi Đà Lạt nữa để sau bay vào.
Em đi Nha Trang rồi theo QL1 ra luôn, tranh thủ nghỉ mấy điểm có biển như Đà Nẵng, Thiên Cầm - Hà Tĩnh.
Khúc SG - Nha Trang không có gì đặc biệt, đường đẹp, đồ ăn ngon.
Chỉ có ấn tượng với đoạn đường qua phan thiết, Ninh Thuận. Do sa mạc hóa nên đẹp như đường miền tây nước Mỹ trong phim (em chưa đi MỸ).
Gấu nhà em không thích sa mạc vì vậy không có ảnh lột tả được điều này. Các cụ nhăm tạm mấy cái này.

cối xay gió đây

Thanh long

Nho, nhưng không còn nhiều như những năm trước, chắc do không có thị trường dân chặt hết chuyển sang nuôi tôm rồi.

Vịnh Vân Phòng đẹp thế này mà nó làm nhiệt điện các cụ ạ. Điên!

4953

Xe tăng
Đến Cà Ná rồi. Từ đây tới Đồng Hới là chạy dọc tuyến đường ven biển tuyệt đẹp.

Di tích 3 tháp (nay chỉ còn 2)

Ánh hào quang quá khứ lóe ra từ tháp

Rừng dừa Cam Ranh. cách đây 20 năm bọn em còn đi bộ 50km từ Nha Trang xuống đây đấy.

Đến Nha Trang vào Hương Bình theo quảng cáo tại trạm thu phí. Sai lầm nghiêm trọng.
Quảng cáo có bể bơi, chỗ để xe rộng. Nhận phòng lễ tân bảo bể bơi đang sửa, các cháu mặt ngây ra. Hỏi BV để xe đâu? nó bắt lùi vào hầm dày kín xe, xếp xe cách nhau có gang tay thì đố ấy nó cũng không ra được các cụ nhỉ. Cái này rất hợp cho các cụ có cửa nóc.
Đã thế để ngoài khi nào có xe trong ra du đang ăn cũng phải về đánh xe ra. M nó! Em ở tạm một tối, sáng sau chuyển qua Đại Dương luôn.
Đi Lạc Cảnh ăn bò nướng, Tôm sú nướng, cơm tây cầm, bia, nước ngọt, bánh tráng. hết 353k, quá rẻ.

Ăn xong về đi dạo bãi biển hít thở không khí biển cả sau chặng không khí loãng Tây nguyên và không khí đặc phù xa Tây nam bộ.
Các cụ thấy gấu nhà em sờ tai không? đi biển diện đồ biển, đằng sau là cai C chống trời của Nha Trang đấy. Ban đêm mới thấy nét nha.

Về ngủ thôi mai đi Hòn ngọc Việt thao hồ chơi.

4953

Xe tăng
Các cụ cho em thêm một ly nữa em chưa phê để em hầu các cụ nào.

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Quá tuyệt vời cụ ơi, ai cũng ước đc 1 chuyến đi như gia đình cụ, chúc gid cụ mãi HP để có thêm nhiều chuyến đi
Em cũng muốn rót mời cụ ly nữa dưng máy nó ứ cho cụ ợ. he... Vậy mời cụ cứ tự nhiên rót ở trên avatar cụa em nhé

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hasim_getz

Xe hơi
đọc liền 15 cháp của cụ kính cụ nửa chai nhá , cụ có chuyến đi hay nhưng cụ kể còn hay hơn (nhiều cụ nói thật ảnh hay đấy nhưng đọc em tưởng đang đi..... )he he nhà cụ có đôi tông cũng đẹp quá (như nhà em cụ ah)

4953

Xe tăng
Ngày 11: Nha Trang - Vinpearl land
Sau khi ăn sáng, cụ thân sinh nhà em muốn đi chợ Đầm và thăm thú Nha Trang, không muốn ra VinPear, Nhà em đành chia làm đôi. Em được gấu giao nhiệm vụ tháp tùng hai lãnh đạo nhí đi VP, còn gấu mới đi VP tháp tùng phụ huynh đi thăm thú Nha Trang.
Em đành lấy 1 vé người lớn, 2 vé trẻ em (lấy luôn ở lễ tân KS cho tiện) một vé cún con dự phòng thôi, thực ra về sau không mất vé đi VP.
Lên cáp treo đi thôi

nhìn về cảng

như đi trực thăng

4953

Xe tăng
Báo cáo các cụ. Em đi đợt này cũng có rất nhiều ý nghĩa với riêng em. Em cũng không ngờ lại một ngày tự mình lái xe đi thăm những nơi mình đã ở mà hồi đó chỉ có đi bộ hoặc xe lam hoặc xe lôi. Biển Nha Trang cách đây 20 năm ngày nào em cũng tắm, nhưng nhin từ trên cao toàn cảnh thì đây là lần đầu tiên. Cảm giác lâng lâng các cụ ạ (sến quá!).

4953

Xe tăng
Các cụ có biết ngồi ở vị trí này, nhìn góc độ này giống ai không?
Giống phi công lái máy bay quân sự chuẩn bị hj cánh xuống sân bay quân sự Nha Trang đấy ạ. Các cụ để ý khoảng trống lớn trong ảnh chính là đương bằng sân bây đấy, góc em nhìn cũng chính là góc hạ cánh đấy, có điều cao hơn thì phải (em dân hai quần chứ không phải không quần nên chỉ đoán thôi).

4953

Xe tăng
Chết em rồi các cụ ơi. Các cụ chiều em cho em thêm một ly làm mắt em díp lại, em phê quá, đánh toàn nhầm. Lỗi các cụ em đi ngủ đây, ,ai hầu các cụ.

cabin

Xe buýt
Chúc mừng cụ vì chuyến đi thành công này ạ, em cũng thèm được như cụ quá

4953

Xe tăng
đọc liền 15 cháp của cụ kính cụ nửa chai nhá , cụ có chuyến đi hay nhưng cụ kể còn hay hơn (nhiều cụ nói thật ảnh hay đấy nhưng đọc em tưởng đang đi..... )he he nhà cụ có đôi tông cũng đẹp quá (như nhà em cụ ah)
Cảm ơn cụ nhiều! Em nghĩ gì viết kể lấy, văn dốt các cụ cố gắng dịch giúp. Báo cáo cụ em có một chiếc tông nhỏ thôi, còn chiếc to là của cô em gái. Nghỉ hè mỗi nhà có một đứa cho cả đi cho có chị có em.

4953

Xe tăng
Chúc mừng cụ vì chuyến đi thành công này ạ, em cũng thèm được như cụ quá
Cảm ơn cụ! Thèm thì cố gắng làm cho hết thèm cụ à, để ấm ức khó chịu lắm.

4953

Xe tăng
Trả phòng Hương Bình để qua Đại Dương em tò mò đi lên tầng thường kiểm tra cái bể bơi, thi thấy nó là cái hố chưa rộng bằng cái phòng làm việc của em, nhưng có nước sạch đang lọc. Bức mình gọi hai đứa trẻ lên rửa tay cho đỡ tức

Em tiếp ở Vinpearl (VP).

Đến VP tụi nhỏ nhìn thấy cái gì cũng đòi chơi vì cả mấy tuần chưa được chơi. Em cho chơi mấy trò khu điện tử, sau đó cho ra khu thủy cung cho làm quen với thiên nhiên. Phải công nhận bác Vượng làm du lịch chuyên nghiệp nhất Việt Nam hiện nay. Các cháu ngắm thủy cung mà mắt chữ O mồn chữ A, hỏi bố liên tục. Nói thật một số loại em cũng không biết. Chuyên nghiệp, đẹp, phong phú, đầu tư bài bản.

Sơ đồ bố trí các khu đây

Những khu này giá cũng không đắt

Cổng vào Thủy cung

Chăm chú quan sát

Ngạc nhiên lần đầu tiên nhìn thấy những con này ngoài đời thực chứ không phải xem phim. Cháu lớn hỏi tại. Tại sao sứa lại nhiều mầu thế bác? em trêu để bác hỏi bác Vượng xem bác lai tạo kiểu gì mà ra thế. Hì hì.

Vụ này hơi giỏi đấy bác Vượng à. có thể nhìn thấy quá trình phát triển của thai cá mập mèo trong bao thai qua các thời kỳ (còn sống hẳn hoi).

A! thuyền trưởng Nemo này

rõ hơn

Cháu nhỏ rất thích chơi với bạn này, ra rồi lại đòi bố cho quay lại tìm.

Cá mập này

4953

Xe tăng
Xem xong sang khu này

Bãi tắm tuyệt đẹp, có kém gì Bali đâu các cụ nhỉ?

Em đếm sơ sơ, có ít nhất 6 loại cầu trượt nước khác nhau
một trong số đó

Trượt nước thôi. Em cũng biến thành con nít vì phải coi chừng chúng

Tắm hồ tạo sóng, sóng rất to nhưng con không sợ đâu.

Tắm biển con uống ngụm nước biển xem có khác nước lọc không bố nhé? mặn và chát quá.

Về với biển cả bao la em cũng thấy mình nhỏ lại, chơi đùa như con nít vậy. Kệ cứ chơi các cụ nhỉ? mấy khi được trở lại thời thơ ấu trong cuộc đời đầy sóng gió này.

4953

Xe tăng
Chơi cả buổi rồi về thôi các con. Các cháu chưa muốn về chút nào nhưng bà và mẹ đạng đợi cơm.
Tạm biệt VP, các cháu sẽ sớm gặp lại thôi. Theo em các cụ đi Nha Trang nên đặt phòng luôn ngoài Vinpearl, giá khoảng 2,5 đến 3,5 triệu/ phòng sea view thôi, đầy đủ dịch vụ , có nhiều thời gian cho các cháu chơi (em tính phải mất 2 ngày mới chơi hết các trò). Tính ra giá lại rẻ vì vé trẻ nhỏ ra VP đã mất 350k/trẻ, 450k/người lớn rồi.
Quy hoạch hợp lý và đẹp

Các cháu trơi cả buổi mà vẫn tươi tỉnh, lại còn nhặt cả hoa nữa chứ

Bên trái VP nhìn từ biển vào

Bên phải

Vịnh Nha Trang nhìn từ cáp

Dinh Bảo Đại nhìn từ trên cao

Bãi biển Nha Trang

Cái này là ý tưởng sáng tạo của bac Vượng đây

4953

Xe tăng
Trưa lại ra Lạc Cảnh ăn. Món khác hôm trước, hhom nay là đùi ếch chiên, gà ram, canh chua cá lóc, thịt lợn rừng rang, cơm, bia, nước ngọt. Vẫn 353k. quá rẻ, em cũng không hiểu tại sao lại rẻ thế, nếu là nhà mình cũng không thể làm được thế. Các cụ cho ý kiến vụ này nhé?

Chỉnh sửa cuối:

4953

Xe tăng
Chiều nhà em ngủ vùi đến 3h30. Em chạy xe đi rửa và thăm thú lại một số nơi cũ thời học viên quân sự. Nha Trang thay đổi khá nhanh, nhiêu nơi không nhận ra. Em cũng nhiều lần vào NT công tác, nhưng lần này mới có thời gian lang thang.
Tối về em cho cả nhà đi ăn gỏi vịt. Điều bất ngờ, hạnh phúc đã đến.

pro8386

Xe tăng
Em đang ấp ủ để làm 1 chuyến như cụ mà chưa có điều kiện,hix.chúc cụ và gia đình thượng lộ bình an.

4953

Xe tăng
Thưa các cụ. Số là em luôn nhớ hương vị món gỏi vịt ở một quán do một cụ bà đồng hương lấy chồng NT bán ngay cổng phụ trương em. Hồi đó bọn em thỉnh thoảng nhẩy rào ra đó nhậu, cả bon 3 -4 thằng gọi có đĩa gỏi vịt mà nhậu xỉn rồi vẫn không hết. Các cụ biết vì sao không? Chả là quán cụ nằm ngay dưới gốc cây xoài tượng to vật vã, bọn em toàn vặt xoài nhậu không à, cụ xa xứ nên rất quý đồng hương.
Tìm mãi không thấy, em đành tập vào một quán cuối đường Dã Tượng. Ngồi ăn nói chuyện mới biết chị chủ quán chính là con gái cụ bà trước, giờ cụ yếu truyền lại nghề cho con. Trời! quá bất ngờ. Chị chủ quán rất vui, chị nói nếu mẹ chị biết em vẫn còn nhớ và đi tìm sau 20 năm vì những điều rất đơn giản chắc cụ vui lắm. Tiếc là bữa đó vướng gia đình em không vào nhà thăm cụ được. Còn em thì không biết nói gì chỉ ngồi nhậu gỏi vịt và một mình làm hết 1/2 chai remy.
Các cụ ạ. có những niềm hạnh phúc thật đơn gian, nó ở ngay quanh ta, nó rất đời thường không cần phải tìm kiếm xa xôi. Hãy lưu giữ những điều rất đơn giản nhưng ý nghĩa lớn các cụ ạ.
Em thấy một số người thời cơ hàn khác, khi kinh tế khá giả khác. VD ngay chuyện ăn này, có người em biết có thể nói ăn gì mấy món đó bây giờ, hoặc giả có gì đâu mà tìm bà ấy. Buồn!

Chỉnh sửa cuối: