Các cung bậc cảm xúc với Tây nguyên hùng vĩ, Tây nam bộ thanh bình và biển cả bao la

4953

Xe tăng
Ở Thiên Cầm có cái đặc thù về giải trí đó là Karaoke bãi biển vào buổi tối các cụ nhé. Em chưa thủ, không biết cảm giác hát trước biển thế nào. Hi, hi.
Chơi đùa gần 1h bù lại mấy ngày đường mệt. Về ăn sáng rồi lên đường về nhà thôi.
Ăn luôn ở KS. Quá chán! Gọi phở bò, bò thì dai, hôi, nước dùng phải gọi là nước sôi pha bột canh.
Mua dự phòng ít đồ ăn trưa trên xe vì xác định vượt qua cung đường ofroad vào giữa trưa năng, vả lại cũng không ai muốn ăn gì nưa sau 14 ngày toàn đặc sản.
Chạy ra ban ngày mới thấy ở TC cồn một số KS, nhà nghỉ nữa chấp nhận được, em thấy trong số đó có nhà điều dưỡng của Bộ Công an rất đông khách, khuôn viên rộng, sạch sẽ, yên tĩnh.
Khúc này chắc các cụ đều biết rồi, chả có gì mà ngắm, chỉ chăm chăm nhìn đường không là sập bẫy xxx miền Trung ngay.
Đường nhiều bẫy, trời nắng, chạy chậm do biển hạn chế tốc độ nhiều và dài. Về đến TH 11h30. Nghỉ 15 phút ăn ngay trên xe để chiến đấu với cung đường "huyền thoại" TH -NB.
Đường hôm đi thành ao, hôm về trời có "sương mù", nhiều đoạn không nhìn thấy đường đâu.

4953

Xe tăng
Nhà em về đến Hải Phòng 3h chiều. Kết thúc chuyến đi vòng quanh Việt Nam đầy ý nghĩa. Chuyến đi theo em là an toàn.
Em xin tổng kết kinh phí chuyến đi bằng bản kê chi tiết của gấu, tuy nhiên mấy hôm cuối mết gấu không ghi hết.

Năm tới em lại tiếp tục, em đang xây dựng KH chi tiết, thành phần và cung đường em sẽ chọn sau, nhưng nhiều khả năng là di chuyển bằng nhiều loại phương tiện đến một số điểm bị bỏ qua trong chuyến này.
Rất mong được các cụ, các mợ góp ý. Em cũng sẵn sàng chia sẻ với mọi người. Em có rất nhiều chuyến đi khu vực phía Bắc nhưng ít ảnh vì toàn đi công tác nên khi nào có ĐK em up hầu cả nhà.

4banhhanoi

Xe tải
E vote cụ và gia đình có 1 chuyến đi an toàn, đáng nhớ. E kết nhất miền Tây sông nước mà chưa có dịp trải nghiệm.

Ti tach

Xe buýt
Em không đủ thời gian ở lại NT nên không cho bọn trẻ chơi trò đó được, lần sau em cho chúng chơi vậy. Vụ giá phòng cụ Thân Tài và bạn em mới ở sau em có 1 tuần mà, các cụ ấy lấy phòng sea view có 2,6 củ. Cụ check lại xem.
Em đáng hóng chuyến đi của cụ đấy, năm năm lái phụ của cụ cũng lập thớt hay quá. Em choáng!

Sorry cụ nhé! em đúng là check giá năm ngoái, năm nay giá đúng như cụ nói.
Chúc mừng Cụ và gia đình có chuyến đi "thăm lại chiến trường xưa" đầy cảm xúc của 1 lính già dầy dạn trận mạc.~o)=D>

Năm ngoái E vào VP mùa đại hạ giá (Tháng 10 và đặt qua cty du lịch) giá rẻ nhất là 128$, còn lại từ 145$-180$ đấy cụ ạ.

catrang7557

Xe hơi
Cụ có thể cho e biết cụ thể hơn cái bẫy này ko? Hoặc tư vấn thêm cho em về tình hình xxx trên đường. E dự khoảng 10/7 e sẽ làm 1 chuyến theo chân các cụ vào nha trang rồi về thôi ạ.
Em vừa giải quyết xong công việc đầu tuần rồi. Hầu tiếp các cụ chặng còn lại đây.

Như em đã nói, tranh thủ ngắm mấy cảnh dọc đường còn dành thời gian gặp xxx Đồng Hới.
EM đang bon 85km/h cách Đồng Hới 30km để kịp về Thiên Cầm cho bọn trẻ tăm biển thì gặp ngay tốp xxx vẫy lại. Thôi xong, dính tốc độ rồi! em nghĩ vậy. Xuống xe các cụ ấy bảo em đi sai làn khúc đường bê tông cách 500m. Điên quá tưởng dính tốc độ thì OK nhưng sai làn đoạn đó thì điên thật. Đoạn đó có mấy chỗ đường bê tông chống lũ đã bị băm nát rồi, em hết đường đi chỉ còn cách lấn vào lề, vậy mà xxx Quảng Bình đặt bẫy, hẳn nào em thấy rất đông cụ bị vin.
Đường còn xa đành trình bày hoàn cảnh lần đầu tiên với xxx vậy, mong được xử lý tại chỗ. KHông xong các cụ ạ. Các cụ biết xxx nói gì không? Bác tổ trưởng nói " Xe tỉnh tôi chúng tôi còn lập biên bản nữa là...." Bỏ M. Đành ký BB xin xử lý trong ngày. Bác ấy nói tiếp, có hai phương án. Một về ĐH nghỉ mai qua đội xử lý; hai về nói khó với bộ phận xử lý ở nhà. Hết chỗ nói đành chạy một mạnh 38km về đến phòng GT xin xử lý ngay, may quá họ đồng ý. Nộp phạt xong quay lại lấy giấy tờ, các bác còn cận thận dặn "Chạy xa cận thận, từ đây ra ngoài đó anh em họ còn làm nhiều lắm đó". Bó tay!
Thế là em phải chạy thêm chặng này mất gần 100km và mất hơn 700k nữa. Đúng là khó đỡ xxx miền Trung nhiều võ!

catrang7557

Xe hơi
E định đi xuân mai- đường HCM-Thái hòa-vinh-đồng hới-đà nẵng-quảng ngãi-quy nhơn -nha trang và chiều về thì ngược lại

4953

Xe tăng
Chúc mừng Cụ và gia đình có chuyến đi "thăm lại chiến trường xưa" đầy cảm xúc của 1 lính già dầy dạn trận mạc.~o)=D>

Năm ngoái E vào VP mùa đại hạ giá (Tháng 10 và đặt qua cty du lịch) giá rẻ nhất là 128$, còn lại từ 145$-180$ đấy cụ ạ.
Cảm ơn cụ nhiều! Nhất đinh em sẽ cho bọn trẻ nghỉ ngơi tại VP mấy ngày vào dịp khác. Em đang hóng chuyến này của cụ. Đợt này cụ có lái phụ lập thớt cũng hay không kém, làm em tưởng cụ đổi lái rồi.
Tết này nhà em dự định ăn tết Phú Quốc, cụ có đi dịp đó thì hai gia đình giao lưu nhé.

4953

Xe tăng
Cụ có thể cho e biết cụ thể hơn cái bẫy này ko? Hoặc tư vấn thêm cho em về tình hình xxx trên đường. E dự khoảng 10/7 e sẽ làm 1 chuyến theo chân các cụ vào nha trang rồi về thôi ạ.
Thưa cụ. Bẫy xxx miền Trung nhiều vô kể cụ ạ. Mỗi lần em quá cảnh qua đều thấy bẫy mới. Tuy nhiên khúc này hay gặp nhất là các bẫy sau:
- Bẫy tốc độ qua khu đô thị tại hầu hết các thị tứ, thị trấn dọc dải này từ TH và QB
- Bẫy sai làn và quá tốc độ đường ngoài đô thị với cả đường HCM và QL1, nhất là đoạn qua Quảng Bình. Đường HCM bắt sai làn trên mấy dốc qua địa phận Đồng Hới; QL1 bẫy tương tự, lúc ở đường tránh Đồng Hới, lúc ở đầu địa phận Quảng Bình (cách Đồng Hới khoảng 30km). Cụ chú ý đi đoạn này đường xấu cũng không đượng lấn vào lề hoặc sang làn đối diện.
- Bẫy cấm vượt trong đoạn cấm vượt (trong nội đô).
Nói chung bẫy các loại nếu có thể khi chưa săn đủ. Tốt nhất cụ đi qua khúc này cố gắng để ý hết các biển.

4953

Xe tăng
E định đi xuân mai- đường HCM-Thái hòa-vinh-đồng hới-đà nẵng-quảng ngãi-quy nhơn -nha trang và chiều về thì ngược lại
Đường HCM đoạn cụ đi bây giờ ít đặt bẫy tốc độ hơn trước do đang khuyến khích các phương tiện chạy đường này.
Cụ chỉ cần chú ý đoạn Vinh - ĐỒng Hới thôi, còn vào đến Đà Nẵng thì OK rồi. Từ ĐN trở đi xxx văn minh lắm, không ăn bẩn đâu.

Ti tach

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhiều! Nhất đinh em sẽ cho bọn trẻ nghỉ ngơi tại VP mấy ngày vào dịp khác. Em đang hóng chuyến này của cụ. Đợt này cụ có lái phụ lập thớt cũng hay không kém, làm em tưởng cụ đổi lái rồi.
Tết này nhà em dự định ăn tết Phú Quốc, cụ có đi dịp đó thì hai gia đình giao lưu nhé.
Nhà E đã đặt vé T10( đầu mùa khô- cảnh còn đẹp) đi Phú quốc rồi cụ ạ. Nếu Cụ đi cùng được thì vui quá.

4953

Xe tăng
Nhà E đã đặt vé T10( đầu mùa khô- cảnh còn đẹp) đi Phú quốc rồi cụ ạ. Nếu Cụ đi cùng được thì vui quá.
Tiếc quá dịp đó em lại bận mất rồi. Hẹn cụ đợt khác vậy.

hotboy2k7

Xe tải
chuyến này cũng hay mà ảnh hỏng hết rùi cụ chủ ui :P