Các cung bậc cảm xúc với Tây nguyên hùng vĩ, Tây nam bộ thanh bình và biển cả bao la

4953

Xe tăng
Hạnh phúc bất ngờ, về ngủ vẫn lâng lâng. Kết thúc ngày 11 em đềm, hạnh phúc với biển cả bao la, với kỷ niệm ngọt ngào.

Mon 29V

Xe điện
Cụ chủ viết hay và tình cảm quá, em rất ngưỡng mộ cụ!

4953

Xe tăng
Ngày 12: Nha Trang - Đà Nẵng

Theo đúng kế hoặch nhà em lên đường thẳng tiến Đà Nẵng
Trước khi khởi hành tranh thủ chộp mấy cái ảnh bình minh trên biển từ KS đã (gấu thúc nhanh em không ra biển kịp)

Phượng NT cũng đỏ rực như phượng quê em.

khongthuphi

Xe điện
Ô, hóa ra cụ chủ từng học SQ tai Nha trang à? SQTT hay HQ vậy cụ chủ? Em có thằng bạn học SQTT ra trường năm 1992 đấy cụ ạ.

4953

Xe tăng
Cung đường Ven biển nam Trung bộ này là cung đẹp nhất trên tuyến QL1; Nếu không một bên là biển, một bên là núi; thì cũng hai bên rừng dừa, rừng thông.

Lại biển xanh, cát trắng, nắng vàng

Em không vào Gềnh Ráng mà chạy thẳng Đà Nẵng luôn.

4953

Xe tăng
Ô, hóa ra cụ chủ từng học SQ tai Nha trang à? SQTT hay HQ vậy cụ chủ? Em có thằng bạn học SQTT ra trường năm 1992 đấy cụ ạ.
Dạ em học HQ cụ à, nhưng em đang học dở thì quậy ra, nếu thích quân đội thì giờ này hàm của em bét nhất cũng thiếu tá rồi.

4953

Xe tăng
Đà Nẵng thì em cũng ở nhiều rồi. Cũng không có gì đặc biệt ngoài quy hoạch tốt, đẹp, thoáng đãng; cơ quan công quyền ứng xử văn minh, hợp tình hợp lý; Văn hóa là giao hòa giữa cả 3 miền. Nổi bật khi có lễ hội. Tất cả điều này có được do điều kiện đất đai rộng, thành phố mới, đặc biệt lãnh đạo cấp cao có tài, có đức.
Đến ĐN do phù hợp tuyến đường nghỉ lại, nhận phòng tại KS Hoàng Long, đi thăm thú một vòng: Bến sông Hàn, bán đảo Sơn Trà, bãi biển Mỹ Khê cho các cháu đùa biển chút.

Ăn tối cũng không có món gì đặc trưng ĐN, thập cẩm cả 3 miền. Dùng tạm mai đi tiếp.

4953

Xe tăng
Ngày 13: Đà Nẵng - Thiên Cầm (Hà Tĩnh).

Đoạn đường này là bức mình nhất toàn bộ chuyến đi. Dù đã đi nhiều, được các cụ diến đàn cảnh báo nhưng nói chung khó thoát khi xxx đã xác định đặt bẫy các cụ nhỉ?

Em dự tính cung này em chạy từ 8h đến chậm nhất là 3h30 đến Thiên Cầm cho trẻ con tắm biển thoải mái trước khi kết thúc chuyến đi lịch sử. Ấy vậy mà tới tận 7h tối nhà em mới tới nơi. Chung quy cũng lại do xxx miền Trung. Các cụ miền Trung tìm cách gì tẩy lão xxx đi chứ nhỉ, sao toàn đặt bẫy thế. Em ước có cách gì đấy mà không phải quá cảnh bắc và trung trung bộ thì tốt quá.

Mọi người nhà em không cho đi đèo nên em lại đi hầm HV. Vào hầm run quá với cụ 29 này

Cụ ấy chắc muốn ngắm cảnh Hầm, mất 200m đầu toàn chạy 30km/h, em nháy pha nhắc nhở mấy lần cụ ấy mới chạy nhanh (ty lại mất 1 củ với xxx).

4953

Xe tăng
Tranh thủ ngắm một số địa điểm nổi trước khi chịu cực hình của xxx Đồng Hới đê.
Cầu Trường Tiền

Cột cờ trước Đại Nội

Tạm biệt Huế hẹn dịp khác bây thẳng vào.
Đến cầu Hiền Lương rồi.
giữa trưa, BV đi ngủ mất rồi, đành ngồi trên xe giảng bài lịch sử cho các cháu và đi luôn

Chỗ này là chỗ 4 người lính gườm nhau đây

Cột cờ chủ quyền bờ Bắc

cabin

Xe buýt
Chuyến đi của cụ làm em mê tít, không biết bao giờ em mới làm được như nhà cụ nhỉ, mong là đôi ba năm nữa khi con em lớn thêm tí nữa

Kho

Xe điện
Đọc hết 1 lèo thớt của cụ mà muốn đi ngay.....thanks cụ đã cho e biết thêm về các vùng đất khác của Tổ Quốc
Sang năm e cố gắng làm 1 chuyến như cụ

4953

Xe tăng
Mạng nhà em lỗi mấy hôm nay, lúc được, luc mất các cụ ạ. Bực mình quá không hầu tiếp các cụ được để mai khá hơn em hầu bãi Thiên Cầm nhé.

Ti tach

Xe buýt
Chơi cả buổi rồi về thôi các con. Các cháu chưa muốn về chút nào nhưng bà và mẹ đạng đợi cơm.
Tạm biệt VP, các cháu sẽ sớm gặp lại thôi. Theo em các cụ đi Nha Trang nên đặt phòng luôn ngoài Vinpearl, giá khoảng 2,5 đến 3,5 triệu/ phòng sea view thôi, đầy đủ dịch vụ , có nhiều thời gian cho các cháu chơi (em tính phải mất 2 ngày mới chơi hết các trò). Tính ra giá lại rẻ vì vé trẻ nhỏ ra VP đã mất 350k/trẻ, 450k/người lớn rồi.
Quy hoạch hợp lý và đẹp

Các cháu trơi cả buổi mà vẫn tươi tỉnh, lại còn nhặt cả hoa nữa chứ

.

Ồ cụ tính giá phòng của năm ngoái rồi, E vừa ở VP cách đây có mấy ngày, giá phòng rẻ nhất cũng là 5 củ +++ thành ra gần 6 củ đấy ạ (loại phòng thường thôi, mountain view đấy). Nhưng Cụ tư vấn chuẩn, tính ra lại rẻ vì có 2 ngày vui chơi ở VP free, ăn 1 ngày ngán đến mấy ngày, dịch vụ xị và đầy đủ ( sau check out có thể vui chơi ở KS hoặc khu giải trí tới tối - vậy là bọn trẻ được 1 ngày trọn ven từ sáng tới 9-10pm luôn + chiều hôm trước chơi nước mệt nhoài + trượt núi)

P/S: Cụ đã cho nhóc thử cái trò chơi có cái vệt từ đỉnh núi xuống màu trăng trắng gần đầu chữ V (ở Vinpear land) trong ảnh của cụ chưa, mới đưa vào chơi năm nay nay đấy, Cực hay-View toàn cảnh đảo và vịnh nha trang luôn hay hơn vụ phi công hạ cánh từ cáp treo của cụ.

Các F1 nhà E thích nhất món này ở VP

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

4953

Xe tăng
Ồ cụ tính giá phòng của năm ngoái rồi, E vừa ở VP cách đây có mấy ngày, giá phòng rẻ nhất cũng là 5 củ +++ thành ra gần 6 củ đấy ạ (loại phòng thường thôi, mountain view đấy). Nhưng Cụ tư vấn chuẩn, tính ra lại rẻ vì có 2 ngày vui chơi ở VP free, ăn 1 ngày ngán đến mấy ngày, dịch vụ xị và đầy đủ ( sau check out có thể vui chơi ở KS hoặc khu giải trí tới tối - vậy là bọn trẻ được 1 ngày trọn ven từ sáng tới 9-10pm luôn + chiều hôm trước chơi nước mệt nhoài + trượt núi)

P/S: Cụ đã cho nhóc thử cái trò chơi có cái vệt từ đỉnh núi xuống màu trăng trắng gần đầu chữ V (ở Vinpear land) trong ảnh của cụ chưa, mới đưa vào chơi năm nay nay đấy, Cực hay-View toàn cảnh đảo và vịnh nha trang luôn hay hơn vụ phi công hạ cánh từ cáp treo của cụ.

Các F1 nhà E thích nhất món này ở VP

Em không đủ thời gian ở lại NT nên không cho bọn trẻ chơi trò đó được, lần sau em cho chúng chơi vậy. Vụ giá phòng cụ Thân Tài và bạn em mới ở sau em có 1 tuần mà, các cụ ấy lấy phòng sea view có 2,6 củ. Cụ check lại xem.
Em đáng hóng chuyến đi của cụ đấy, năm năm lái phụ của cụ cũng lập thớt hay quá. Em choáng!

Sorry cụ nhé! em đúng là check giá năm ngoái, năm nay giá đúng như cụ nói.

Chỉnh sửa cuối:

30x-FUNX

Xe hơi
Bài của cụ chủ hay quá, em đọc một lèo ko nghỉ. Chúc mừng cụ chủ và gd có chuyến đi rất hay. Thanks cụ đã chia sẻ.

4953

Xe tăng
Em vừa giải quyết xong công việc đầu tuần rồi. Hầu tiếp các cụ chặng còn lại đây.

Như em đã nói, tranh thủ ngắm mấy cảnh dọc đường còn dành thời gian gặp xxx Đồng Hới.
EM đang bon 85km/h cách Đồng Hới 30km để kịp về Thiên Cầm cho bọn trẻ tăm biển thì gặp ngay tốp xxx vẫy lại. Thôi xong, dính tốc độ rồi! em nghĩ vậy. Xuống xe các cụ ấy bảo em đi sai làn khúc đường bê tông cách 500m. Điên quá tưởng dính tốc độ thì OK nhưng sai làn đoạn đó thì điên thật. Đoạn đó có mấy chỗ đường bê tông chống lũ đã bị băm nát rồi, em hết đường đi chỉ còn cách lấn vào lề, vậy mà xxx Quảng Bình đặt bẫy, hẳn nào em thấy rất đông cụ bị vin.
Đường còn xa đành trình bày hoàn cảnh lần đầu tiên với xxx vậy, mong được xử lý tại chỗ. KHông xong các cụ ạ. Các cụ biết xxx nói gì không? Bác tổ trưởng nói " Xe tỉnh tôi chúng tôi còn lập biên bản nữa là...." Bỏ M. Đành ký BB xin xử lý trong ngày. Bác ấy nói tiếp, có hai phương án. Một về ĐH nghỉ mai qua đội xử lý; hai về nói khó với bộ phận xử lý ở nhà. Hết chỗ nói đành chạy một mạnh 38km về đến phòng GT xin xử lý ngay, may quá họ đồng ý. Nộp phạt xong quay lại lấy giấy tờ, các bác còn cận thận dặn "Chạy xa cận thận, từ đây ra ngoài đó anh em họ còn làm nhiều lắm đó". Bó tay!
Thế là em phải chạy thêm chặng này mất gần 100km và mất hơn 700k nữa. Đúng là khó đỡ xxx miền Trung nhiều võ!

4953

Xe tăng
Bực quá em chạy thẳng chả còn hứng thú gì với ảnh ọp gì cả, chỉ mong về Thiên Câm nghỉ sớm.
Nhưng khổ nỗi chạy muộn lại cũng có cái hây hấy. Đến gần Hà Tĩnh đường vắng, chỉ có vài xe nên tự nhiên thấy khoảng lặng với cảnh này.

Nếu không có gia đình bên cạnh thì chắc em ghé vào quán làm xị đế quá. "Đường về chiều.......!"

4953

Xe tăng
Về đến Thiên Cầm hơn 7h tối. Tìm phòng KS, thấy đèn hắt ra từ 1, 2 KS, ghé check phòng thấy kín hết, chỉ KS Công đoàn còn 03 phòng cấp 4 mới tận dụng sửa lại, thấy cũng tạm cho 01 đêm, cũng có ĐH, TV, TL, nóng lạnh, 450k/phòng. Nhận phòng, đặt luôn cơm KS với món gà tắc rang xả ớt rất ngon, cua không ngon.
Ăn xong giao lưu với gia đình bác phòng bên cũng đến muộn vì nhìn thấy biển 29 cũng lỉnh kỉnh đồ đạc, đoán đi xa.
Nói chuyện hóa ra đồng hương và cũng đã đi trên 10 ngày đang trên đường ra, cũng người nhà OF, cũng bị dính bây xxx Đồng Hới (vụ này còn hay hơn của em nghe. Cụ ấy bị dính sai làn cách chỗ bị vẫy đến tận 5km lận mà ở đường HCM nhé. Tức cười không các cụ?.
Giao lưu xong dạo chút bãi biển cho lại sức về ngủ. Kết thúc ngày 13 đầy bức tức nhưng cuối ngày cũng được vớt vát chút đỉnh.

4953

Xe tăng
Mệt sau ngày hôm trước dừng nhiều, đi xa hơn dự kiến cả 100km, các cháu nhỏ sáng gọi tắm biển là món sở trường mà mãi mới chịu dậy.

Biển Thiên Cầm buổi sáng nước hơi lạnh, ngâm một hồi mới ấm dần.
Bãi biển càn tương đối hoang sơ, nước trong, cát trắng, bãi rất thoải (em ra gần 300m mà chưa ngập đầu), sóng nho, rất thích hợp cho bọn trẻ đùa nghịch.

Các cháu rất thích, chơi đùa và lần đầu tiên được ra biển xa đến thế.
Bãi biển buổi sáng

Hơi lạnh nhưng xuống nước là quen.

Không sợ bố dắt ra

Con quen rồi, thích quá

Các cụ thấy bãi phằng không? Cái thớt em xa tít trong anh đấy mà chưa ngập đầu đâu.
Chiến thắng rồi

Mỗi khi ra biển em đều có cảm giác rất hạnh phúc bên gia định! Em và gấu ngồi ngắm bọn trẻ chơi đùa mà như được trở về tuổi thơ! Mong các con mãi hạnh phúc trên đường đời!