[Funland] Các cụ ofer có nóng nảy khi tham gia giao thông không?

vừa đi vừa láii

Xe container
Khi lái thỉnh thoảng em cũng Đan Mạch hay Đá Con Mèo, uyền bị gấu hoặc mấy ông bạn bẩu tai ông gần miệng ông đấy, thế là cũng bớt :))
Em lái ô tô điềm đạm hay nhường nhưng Đan Mạch là do bị 4b tạt đầu gắt quá hoặc gặp tình huống 2b đánh võng trước mặt
Lái xe ở HN thật chỉ muốn chửi bậy mà mình phải nghe trước chứ nó có nghe đâu :)
Em vẫn cứ chửi bậy, thực ra từ hồi LX em mới văng tục nhiều :D
Nói ra thì mới cân bằng được, LX mới an toàn ;)

edc

Xe lăn
Có 1 hôm đường VD3 tắc cả 2 làn. Thấy tắc (đằng trước xe đứng im) em thả đi chậm cách xe trước 3- 50m, thằng sau cứ thấy thế là bóp còi . Em dừng cmnl thế là đằng sau nó cứ bóp còi đến 3-50 giây ấy. Sau nó cố vượt lên nhô cái đầu ra chém 1 mình nó nghe. :))

Leanh65

Xe container
E cũng nóng tính, mà chưa phải cãi chửi nhau hay động tay chân bao giờ.

E thấy 1 số vụ thi triển võ thuật khi xe bị va chạm, khá hài! Ai cũng nghĩ mình là võ sĩ đến khi lâm trận thì như như mèo cào thôi.

Gần đây e gặp mấy vụ, chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, cơ mà 1 số cụ khá húng khi còi to và vượt lên tìm cách chèn nhẹ kiểu vuốt má ấy, ra ý vừa trả đũa, vừa răn đe, cũng may ko va chạm j nên kệ thôi, e đi tiếp. Do cu con dậy đi học sát giờ nên e khá vất vả trên đường 9km đến trường của nó, áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy. Hy vọng cu con vào c3 thì e đc giải phóng khỏi vụ đưa đón này.

Với e, lái xe atgt là hàng đầu, việc xe khác sai luật ko phải việc e để ý, xe khác lấn đường mà nhường đc là e nhường thôi.

Quan điểm của cc sao? Hay găp tình huống như e ko?
Cứ cụ mợ nào phải đưa đón con đi học quãng trên dưới 10km thì đều phải xử lý như cụ thôi. F1 nhà cụ mới vào c3 chứ bọn đang c3 rồi mà là gái thì cụ sẽ phải thường xuyên luồn lách mới kịp giờ và cũng thật nhẫn thì mới không sinh chuyện. Em 3 năm đưa đón đây em quá hiểu. Bts đang vội mà mấy con rùa cứ dung dăng dung dẻ sóng hàng chiếm làn vừa đi vừa đt mí cả ngắm cảnh. Nhất là cái bọn đeo bỉm 29; 30; i10, antis, bt🤣

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Thường các cụ biển tỉnh hay đi lò dò vì vừa đi vừa tìm đường.
Ghét nhất cái thể loại dừng xe giữa đường để lên xuống hoặc đường đông nhưng phải đưa đón tận cổng.
Không có em nhé. Phố HN em vừa đi còn phải vừa lẩm bẩm.

Kiabuoisang

Xe container
Ra đường thấy người ta có lỗi em xin lỗi người ta ạ.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thì tim yếu + gan bé tí nên em nhịn và tâm niệm 1 sự nhịn 9 sự lành.
Em còn phải lo kiếm tiền nuôi 3 cái tàu há mồm ...;))

thichrauxanh

Xe điện
Cụ đi xe gì vậy ạ, xe sau của em vẫn máy 1.5 nhưng turbo thì chạy 120km/h còn có hơn 2000v/p thôi cụ.
E xe cỏ thôi, nói ra bọn bạn e đoán ra nick e. Ngại lắm :D Nhưng e nghĩ vòng tua thế hợp lý. Còn đạp ga trên 3000 thì con matiz của e mới đi đến mức đó, ko thì đúng là e cứ túc tắc 2000 cho tit kim cụ ạ :))

thichrauxanh

Xe điện

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E cũng nóng tính, mà chưa phải cãi chửi nhau hay động tay chân bao giờ.

E thấy 1 số vụ thi triển võ thuật khi xe bị va chạm, khá hài! Ai cũng nghĩ mình là võ sĩ đến khi lâm trận thì như như mèo cào thôi.

Gần đây e gặp mấy vụ, chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, cơ mà 1 số cụ khá húng khi còi to và vượt lên tìm cách chèn nhẹ kiểu vuốt má ấy, ra ý vừa trả đũa, vừa răn đe, cũng may ko va chạm j nên kệ thôi, e đi tiếp. Do cu con dậy đi học sát giờ nên e khá vất vả trên đường 9km đến trường của nó, áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy. Hy vọng cu con vào c3 thì e đc giải phóng khỏi vụ đưa đón này.

Với e, lái xe atgt là hàng đầu, việc xe khác sai luật ko phải việc e để ý, xe khác lấn đường mà nhường đc là e nhường thôi.

Quan điểm của cc sao? Hay găp tình huống như e ko?
Quan điểm đi xe của em giống cụ. An toàn là trên hết, ai xin vượt em nhường hết, em cũng ít khi vượt nên nhiều lúc đi cùng mọi người hay bị nói vì tội thích hít khói.

QD092000

Xe điện
75
Quan điểm đi xe của em giống cụ. An toàn là trên hết, ai xin vượt em nhường hết, em cũng ít khi vượt nên nhiều lúc đi cùng mọi người hay bị nói vì tội thích hít khói.
Vưng mợ. Hôm nay e xem đc clip xe tải đi đúng chiều ko giảm tốc phanh, ko né tránh xe tải khác đi ngược chiều đường, hồn nhiên 2 xe lao vào nhau. Giang cư mận thiên về luận: cứ đúng chiều là ko sao. Ơ kìa, đầy đoạn đường nó đang thi công và cho phép xe đi sang làn ngc lại. Vậy đi đúng chiều là cứ đâm à?

Xe xin nhan sang đường trc mũi xe mình mà mình ko chậm lại cứ lao lên thì cũng dễ chia lỗi lắm.

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là em nhiều lúc đi cũng thấy bực,nhất là cái đội shipper,nhiều lúc họ đi trước mà cứ nghênh nghênh xem điện thoại,mình định vượt qua thì làm cái vèo phóng nhanh lên chẳng cần để ý bên trái hay phải có gì không,rồi thì đang đi bình thường làm nhoàng phát phi lên tạt trước đầu.....nhiều lúc căng cả đầu lẫn mắt.

Đội grab với shipper, đội sinh viên với oắt con cấp 3 giờ ra đường như kiểu không nhìn thấy người khác hay sao ấy, phóng như một mình một đường, nhiều lúc muốn đấm cho cái mà không dám các cụ ạ, lại tự mình chửi mình nghe.

Alibama

Xe buýt
Lái một mình em hay chửi, nhưng có F1 là phải kiềm chế, giở giọng dạy dỗ "đi lò dò thế kia ko phải là an toàn đâu, là ảnh hưởng đến người khác đấy"

Sứa.

Xe điện
Em hay ức chế các cụ đi chậm mà bám làn, xin không cho. Từ cao tốc tới nội đô, đâu đâu cũng gặp.
Cay lắm mà chưa đấm bốc phát nào.

Chỉ mong mọi người hiểu cái văn hóa giao thông thì chả có va chạm. Toàn vô ý thức nên mới có chuyện.
Cao tốc thì đúng chứ nội đô thì nhường đường kiểu gì trong khi bên phải toàn xe máy?

hamcuare!

Xe container
Trước e cũng hay kayku :)) nhưng bayh thấy mình điềm tĩnh hơi rất nhiều :) chả kayku, chả ăn thua làm gì, thích đi láo, cướp đường… thì kệ :) miễn mình đi an toàn vs hanh thông là đc.

QD092000

Xe điện
Trước e cũng hay kayku :)) nhưng bayh thấy mình điềm tĩnh hơi rất nhiều :) chả kayku, chả ăn thua làm gì, thích đi láo, cướp đường… thì kệ :) miễn mình đi an toàn vs hanh thông là đc.
E gần đc như cụ r.
Luôn tâm niệm: đi đc đến đích ko có va chạm gì mới là lái giỏi.

Kiabuoisang

Xe container