[Funland] Các cụ ofer có nóng nảy khi tham gia giao thông không?

vkthang

Xe container
Ko, e nổi tiếng cả of biết đi xe chỉ đạp gas dìn dìn loanh quanh 2000 vòng/phut vì e sợ tốn xăng, ra đường là e nhường hết kệ cm thằng nào vội thì vội e ko bao giờ vội, vội thì e đi xe khách xe taxi chứ ko tự lái.

E chỉ còm men thật ko bốc phét bao giờ, và bao giờ cũng phải có ảnh minh hoạ cho nó thêm phần uy tín, e là vậy nên ai xạo xạo nhìn phát e biết ngay và e thường ko tương tác với những người đó.

CỤ nên đổi nick thành 2000v/p mới hợp ly nhỉ :)) em fun tí thôi nhé.

Trước em đi xe 1.5 chạy cao tốc 100-120km/h làm gì có chuyện 2000v/p cụ nhỉ? Nhất là chạy 120km/h nó lên gần 3500v/p nhìn cũng xót phế nhưng thôi cũng kệ :D. Một đời ta dăm ba đời nó sao phải xoắn.

QD092000

Xe điện
Góc ấy luôn 'đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên' cụ ạ, mình đi thừ BTN sang là cứ phải nhường các cụ đi thẳng, em thấy có cụ cứ chạy chéo sang, kệ các cụ đi thẳng, nom hãi hãi là
Nhường thì cụ sẽ phải ì ra giữa đường và thường là cản trở dòng xe chạy ở làn đi về ga HN trên phố THĐ.
Sáng nào e cũng phải đi khúc này, cũng ít khi có tình huống vì đa số là đc nhường.

conco1978

Xe điện
Em đi ô tô thì bình thường nhưng đi xe máy thì rất ức chế với mấy ông lái ô tô bấm còi ầm ĩ trong khi đường bé, xe đông

niceshot

Xe container
Cc cứ đi từ Thợ Nhuộm, cắt qua Trần Hưng Đạo và rẽ phải vào Bà Triệu xem có phải cắt đầu xe khác ko?

Lần gần nhất e còn ko cắt, vì con xe yaris cũng rẽ phải từ THĐ và BT, cơ mà nó làn trong, e làn ngoài cách xa chứ ko gần, ko hiểu sao cậu tài bấm còi loạn lên và định vượt lên gây hấn. Cơ mà e ko có thời gian nên kệ và rẽ trái N.Du đi tiếp thôi.

Lần khác 1 ông xe sang Rover tránh xe máy rẽ vào bv Việt Đức nên định lách chút sang phải, mà xe e đang có tốc độ vượt lên, cậu tài ko sang đc ngay nên nóng, khi e vượt qua thì đuổi theo, mấy lần cứ định chen vào mũi xe e ra ý chặn.. mà e cũng vội nên kệ thôi, e đi tiếp.
Ko va chạm j, chỉ là đi ko đc như ý các bạn kia muốn thôi cụ ơi. Còn có va chạm, e sẽ gọi xxx thôi...tranh cãi chắc e ko có sức rồi.
Em khuyến cáo cụ nên học lại luật GTĐB để biết có được cắt đầu xe khác hay không!
Còn thì cụ ko cần rep cmt của em nữa!

Yaris_2009

Xe tăng

Trước em đi xe 1.5 chạy cao tốc 100-120km/h làm gì có chuyện 2000v/p cụ nhỉ? Nhất là chạy 120km/h nó lên gần 3500v/p nhìn cũng xót phế nhưng thôi cũng kệ :D. Một đời ta dăm ba đời nó sao phải xoắn.
Thi thoảng chở cc of đi phượt loanh quanh e đi dìn dỉn quá nhiều cụ còn nóng mắt bảo e xuống cc ý đạp cho nhanh 🤣 Đi 1 lúc côn ga số mỏi là lại chán.

120 km/h con trên hình của e là 3200v/p, e test rùi. 100km/h là 2300v/p

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em thì ghét mấy xe nào rẽ kiểu cắt mặt cướp đường nên hay ga mạnh lên cản không cho rẽ :( để em rút kn .

QD092000

Xe điện
Em khuyến cáo cụ nên học lại luật GTĐB để biết có được cắt đầu xe khác hay không!
Còn thì cụ ko cần rep cmt của em nữa!
Cụ mong manh quá.
Va chạm thì ta gọi csgt thôi. Dòng xe ko dứt, cách xa vài chục m ì ra ko đi thì lại bị mấy cụ trên chửi vì non lái kìa.

vkthang

Xe container
Thi thoảng chở cc of đi phượt loanh quanh e đi dìn dỉn quá nhiều cụ còn nóng mắt bảo e xuống cc ý đạp cho nhanh 🤣 Đi 1 lúc côn ga số mỏi là lại chán.

120 km/h con trên hình của e là 3200v/p, e test rùi. 100km/h là 2300v/p
Xe số sàn vợ em còn 1 mình chạy đi Móng Cái lúc chưa có cao tốc được, chẳng thấy kêu mỏi gì cụ ạ. Các cụ ấy chạy xe đời cao nhiều rồi nên lười thật :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Xót thế thôi chứ ăn thua gì cụ . Xe máy chạy trong phố thôi mà vòng tua cũng toàn 4000-5000v/p rồi .

niceshot

Xe container
Cụ mong manh quá.
Va chạm thì ta gọi csgt thôi. Dòng xe ko dứt, cách xa vài chục m ì ra ko đi thì lại bị mấy cụ trên chửi vì non lái kìa.
Vâng, em mong manh lắm, nên gặp mấy thành phần cướp đường cắt mặt như cụ thì em hay đuổi theo chèn lại và đòi đánh nhau luôn. Nên em mới khuyên cụ xem lại xem cách hành xử của cụ đúng hay sai luật, kẻo lại gặp phải mấy thành phần trẩu như em thì rách việc ra.
Vì thế em mới bảo cụ đừng rep còm của em!

Hồi đầu năm em bị thằng xe khách 36 tạt đầu tốc độ 110 làm em phanh dúi dụi trên cao tốc đoạn Phủ Lý. Quả đấy có xe bám sau chắc em tèo rồi.
Em tìm số gọi cho thằng lái xe văng dell lắt có vài câu, nó còn chửi lại kinh hơn và cao giọng thách thức.
2 tuần sau nó bị treo bằng. Em gọi tiếp cho nó "mày mà vẫn cố tình lái xe thì nhốt xe đừng kêu tao ác". Lúc này thì vâng dạ ngoan như cún.

QD092000

Xe điện
Vâng, em mong manh lắm, nên gặp mấy thành phần cướp đường cắt mặt như cụ thì em hay đuổi theo chèn lại và đòi đánh nhau luôn.
Vì thế em mới bảo cụ đừng rep còm của em!
À vâng, e đi tiếp đây, e vẫn sẽ gọi csgt chứ e đâu có dở hơi đôi co với mấy cái đầu nóng, chân tay to :)).

QD092000

Xe điện
Hồi đầu năm em bị thằng xe khách 36 tạt đầu tốc độ 110 làm em phanh dúi dụi trên cao tốc đoạn Phủ Lý. Quả đấy có xe bám sau chắc em tèo rồi.
Em tìm số gọi cho thằng lái xe văng dell lắt có vài câu, nó còn chửi lại kinh hơn và cao giọng thách thức.
2 tuần sau nó bị treo bằng. Em gọi tiếp cho nó "mày mà vẫn cố tình lái xe thì nhốt xe đừng kêu tao ác". Lúc này thì vâng dạ ngoan như cún.
Cách nào để nó treo bằng, cụ mách e với?

Gagarose

Xe điện
Cứ hay nhủ lòng mình là cần phải điềm tĩnh, giữ cái đầu lạnh, điềm đạm, nhưng đúng là
đinh công mệnh chúng nó
- Bọn vượt đèn đỏ
- Bọn đi khôn lỏi làn đi thẳng xong rẽ trái/phải hoăc ngược lại
- xe máy tạt đầu ô tô không cần quan tâm đến tính mạng/sức khỏe của chính bản thân họ và người khác
- Bọn đi ngược chiều
- Bọn đến chỗ vào/ra cao tốc đi ẩu tạt qua 1-2 làn

Nên hầu như ngày nào em cũng phải chửi, lúc có vợ ngồi trong xe thì em chỉ chửi bé bé thôi :), còn không có thì chửi to (nhưng em đóng kín cửa xe)
còn ra ngoài xe để chửi đánh nhau thì em không dám ạ, già rồi

Dạo này tình trạng giao thông ngày càng bát nháo hơn, xe máy đi ngược chiều và vượt đèn đỏ, tạt xe đầu ô tô nhiều hơn thì phải

Riêng em chả phải nóng tính gì đâu nhưng ra đường chả ai là ko sợ em. Cụ kia đi dẹp dẹp vào đê, cứ nghênh nghênh thế à ? Mợ kia nép vào trong ngay, ko nghe thấy tiếng xe tôi à mà ko tránh.... =)) :))

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
E cũng nóng tính, mà chưa phải cãi chửi nhau hay động tay chân bao giờ.

E thấy 1 số vụ thi triển võ thuật khi xe bị va chạm, khá hài! Ai cũng nghĩ mình là võ sĩ đến khi lâm trận thì như như mèo cào thôi.

Gần đây e gặp mấy vụ, chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, cơ mà 1 số cụ khá húng khi còi to và vượt lên tìm cách chèn nhẹ kiểu vuốt má ấy, ra ý vừa trả đũa, vừa răn đe, cũng may ko va chạm j nên kệ thôi, e đi tiếp. Do cu con dậy đi học sát giờ nên e khá vất vả trên đường 9km đến trường của nó, áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy. Hy vọng cu con vào c3 thì e đc giải phóng khỏi vụ đưa đón này.

Với e, lái xe atgt là hàng đầu, việc xe khác sai luật ko phải việc e để ý, xe khác lấn đường mà nhường đc là e nhường thôi.

Quan điểm của cc sao? Hay găp tình huống như e ko?
Khi lái thỉnh thoảng em cũng Đan Mạch hay Đá Con Mèo, tuyền bị gấu hoặc mấy ông bạn bẩu tai ông gần miệng ông đấy, thế là cũng bớt :))
Em lái ô tô điềm đạm hay nhường nhưng Đan Mạch là do bị 4b tạt đầu gắt quá hoặc gặp tình huống 2b đánh võng trước mặt

kubi82

Xe điện
Lái xe ở HN thật chỉ muốn chửi bậy mà mình phải nghe trước chứ nó có nghe đâu :)

QD092000

Xe điện
Khi lái thỉnh thoảng em cũng Đan Mạch hay Đá Con Mèo, uyền bị gấu hoặc mấy ông bạn bẩu tai ông gần miệng ông đấy, thế là cũng bớt :))
Em lái ô tô điềm đạm hay nhường nhưng Đan Mạch là do bị 4b tạt đầu gắt quá hoặc gặp tình huống 2b đánh võng trước mặt

E cũng hay gặp tình huống khá khó chịu là khi dòng xe đang nối đuôi nhau, xe e cách xe trc chỉ 1-2m do phố rất đông thì ở làn trái, nhiều xe xi nhan muốn sang ngay dù đi dưới mũi xe mình chứ ko trên. E lại thường đi gấp nên ko nhường đc, trong khi chỉ cần tụt lại là sang dễ dàng. Còn thấy xe xi nhan và đợi từ trc trên hẳn thì e nhường ngay. Phố HN quá đôbg nên nhường thì sau đó vít ga ko chậm chút nào.