[Funland] Các cụ ofer có nóng nảy khi tham gia giao thông không?

coixay13

Xe tăng
CỤ nên đổi nick thành 2000v/p mới hợp ly nhỉ :)) em fun tí thôi nhé.

Trước em đi xe 1.5 chạy cao tốc 100-120km/h làm gì có chuyện 2000v/p cụ nhỉ? Nhất là chạy 120km/h nó lên gần 3500v/p nhìn cũng xót phế nhưng thôi cũng kệ :D. Một đời ta dăm ba đời nó sao phải xoắn.
Em tưởng mỗi con xe đời Tống của em mới thế chứ, cứ 100km/h là 3.000 v/p rồi nên ít khi em chạy max loét 2 lắm.

niceshot

Xe container
Cứ hay nhủ lòng mình là cần phải điềm tĩnh, giữ cái đầu lạnh, điềm đạm, nhưng đúng là
đinh công mệnh chúng nó
- Bọn vượt đèn đỏ
- Bọn đi khôn lỏi làn đi thẳng xong rẽ trái/phải hoăc ngược lại
- xe máy tạt đầu ô tô không cần quan tâm đến tính mạng/sức khỏe của chính bản thân họ và người khác
- Bọn đi ngược chiều
- Bọn đến chỗ vào/ra cao tốc đi ẩu tạt qua 1-2 làn

Nên hầu như ngày nào em cũng phải chửi, lúc có vợ ngồi trong xe thì em chỉ chửi bé bé thôi :), còn không có thì chửi to (nhưng em đóng kín cửa xe)
còn ra ngoài xe để chửi đánh nhau thì em không dám ạ, già rồi

Dạo này tình trạng giao thông ngày càng bát nháo hơn, xe máy đi ngược chiều và vượt đèn đỏ, tạt xe đầu ô tô nhiều hơn thì phải
Thống kê của cụ thiếu thành phần chủ thớt "chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, " rồi!

xedaprach

Xe điện
Thường các cụ biển tỉnh hay đi lò dò vì vừa đi vừa tìm đường.
Ghét nhất cái thể loại dừng xe giữa đường để lên xuống hoặc đường đông nhưng phải đưa đón tận cổng.

coixay13

Xe tăng
Cứ hay nhủ lòng mình là cần phải điềm tĩnh, giữ cái đầu lạnh, điềm đạm, nhưng đúng là
đinh công mệnh chúng nó
- Bọn vượt đèn đỏ
- Bọn đi khôn lỏi làn đi thẳng xong rẽ trái/phải hoăc ngược lại
- xe máy tạt đầu ô tô không cần quan tâm đến tính mạng/sức khỏe của chính bản thân họ và người khác
- Bọn đi ngược chiều
- Bọn đến chỗ vào/ra cao tốc đi ẩu tạt qua 1-2 làn

Nên hầu như ngày nào em cũng phải chửi, lúc có vợ ngồi trong xe thì em chỉ chửi bé bé thôi :), còn không có thì chửi to (nhưng em đóng kín cửa xe)
còn ra ngoài xe để chửi đánh nhau thì em không dám ạ, già rồi

Dạo này tình trạng giao thông ngày càng bát nháo hơn, xe máy đi ngược chiều và vượt đèn đỏ, tạt xe đầu ô tô nhiều hơn thì phải
Soi lại thỉnh thoảng em cũng gia nhập 2 trong số các "bọn" mà cụ list ở trên (1 êto, 1 mui trần 2 bánh)

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nhận thức lái xe ở ta em oánh giá là thấp nhất trong khu vực. Muốn bằng thì đầu tiên là nghĩ làm sao để mua đã. Chưa lái được.nhưng cứ có bằng đã. Rồi đổ tại.dép, giày cao gót khi mà toàn các xe sang lao xuống sông hồ ao...Như vừa có thớt đi AT lái 2 chân...hay chuyển làn có phải xi nhan không....Bảo sao lúc tai nạn cứ cãi nhau òm tỏi hay nện nhau trước đã.
Còn em á. Cứ luật mà đi nên chả va chạm bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

QD092000

Xe điện
Thường các cụ biển tỉnh hay đi lò dò vì vừa đi vừa tìm đường.
Ghét nhất cái thể loại dừng xe giữa đường để lên xuống hoặc đường đông nhưng phải đưa đón tận cổng.
Về cơ bản thì e thông cảm cho cc ấy, bỡ ngỡ nơi xa lạ, lại ko quen sd gg map thì nó khó. Nếu cc ấy tinh ý thì nên xem trc bản đồ, ko đc ngập ngừng ở ngã 3 hay 4 mà nên đi quá chút, tìn chỗ dừng đc mà xem. Chứ đường đông, cc ấy bò ra, dạng háng 2 làn thì cũng ức chế lắm :D.

Chỉnh sửa cuối:

QD092000

Xe điện
Mời cc đi từ Thợ Nhuộm cắt qua THĐ rẽ vào BT xem có phải cắt mặt xe khác ko?
Nếu cc dừng đợi thì sẽ gây ùn tắc làn đi về ga HN.
Việc sang đường có xi nhan tất nhiên sẽ cắt mặt xe khác. Việc sang đường phải đủ khoảng cách an toàn...mấy ông vô văn hóa thì sẽ cố cậy mình đi thẳng mà lao nhanh hơn. Trộm vía lx ô tô HN số đông am hiểu và lịch sự nên nút này lại ít va chạm.

HTlangtu

Xe điện
E cũng nóng tính, mà chưa phải cãi chửi nhau hay động tay chân bao giờ.

E thấy 1 số vụ thi triển võ thuật khi xe bị va chạm, khá hài! Ai cũng nghĩ mình là võ sĩ đến khi lâm trận thì như như mèo cào thôi.

Gần đây e gặp mấy vụ, chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, cơ mà 1 số cụ khá húng khi còi to và vượt lên tìm cách chèn nhẹ kiểu vuốt má ấy, ra ý vừa trả đũa, vừa răn đe, cũng may ko va chạm j nên kệ thôi, e đi tiếp. Do cu con dậy đi học sát giờ nên e khá vất vả trên đường 9km đến trường của nó, áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy. Hy vọng cu con vào c3 thì e đc giải phóng khỏi vụ đưa đón này.

Với e, lái xe atgt là hàng đầu, việc xe khác sai luật ko phải việc e để ý, xe khác lấn đường mà nhường đc là e nhường thôi.

Quan điểm của cc sao? Hay găp tình huống như e ko?
E cũng nóng nảy lắm, cứ tạt đầu, hay bố láo là e tổng sỉ vả luôn, thích e cân cả đám, chả sợ bố con thằng nào 8-x 8-x 8-x
Nhưng đấy là sau về ngồi gõ phím thôi, còn lúc đang chạy trên đường e như chó bông luôn. Hèn quá phải không cccm? :((:((:((

illidandh

Xe tải
Em đi làm trên đoạn đường 5 kéo dài từ Đông Anh sang Long Biên ngày nào cũng gặp cực nhiều ô tô con đổi làn không xi nhan, làn chỉ rẽ trái nhưng phi vào rồi tạt đầu bên phải khi dừng đèn đỏ, làn chỉ được đi thẳng nhưng vẫn dừng đợi để rẽ trái ( có 1 làn chỉ rẽ trái nhưng không muốn xếp hàng ). Đa số các trường hợp là ô tô con, xe tải xe công thấy họ đi đúng hơn nhiều. Bên long biên ngã tư đèn đỏ vắng nên xe máy toàn vượt đèn đỏ. Em cũng chửi bậy nhiều nhưng ngày nào cũng đi nên cũng chịu chứ chả làm gì được, nói với họ họ cũng không muốn hiểu.

QD092000

Xe điện
E cũng nóng nảy lắm, cứ tạt đầu, hay bố láo là e tổng sỉ vả luôn, thích e cân cả đám, chả sợ bố con thằng nào 8-x 8-x 8-x
Nhưng đấy là sau về ngồi gõ phím thôi, còn lúc đang chạy trên đường e như chó bông luôn. Hèn quá phải không cccm? :((:((:((
:)) E ước cu con e chó bông giống cụ thôi cho lành. Ra đường mà húng dễ ăn đòn lắm.

QD092000

Xe điện
Em đi làm trên đoạn đường 5 kéo dài từ Đông Anh sang Long Biên ngày nào cũng gặp cực nhiều ô tô con đổi làn không xi nhan, làn chỉ rẽ trái nhưng phi vào rồi tạt đầu bên phải khi dừng đèn đỏ, làn chỉ được đi thẳng nhưng vẫn dừng đợi để rẽ trái ( có 1 làn chỉ rẽ trái nhưng không muốn xếp hàng ). Đa số các trường hợp là ô tô con, xe tải xe công thấy họ đi đúng hơn nhiều. Bên long biên ngã tư đèn đỏ vắng nên xe máy toàn vượt đèn đỏ. Em cũng chửi bậy nhiều nhưng ngày nào cũng đi nên cũng chịu chứ chả làm gì được, nói với họ họ cũng không muốn hiểu.
Đuòng đó đông, cont ko ẩu đc cụ ợ. Cont phải sang đường 5 hn hp và đi đêm mới ẩu.

nguyentoan.uct

Xe điện
Ko, e nổi tiếng cả of biết đi xe chỉ đạp gas dìn dìn loanh quanh 2000 vòng/phut vì e sợ tốn xăng, ra đường là e nhường hết kệ cm thằng nào vội thì vội e ko bao giờ vội, vội thì e đi xe khách xe taxi chứ ko tự lái.

E chỉ còm men thật ko bốc phét bao giờ, và bao giờ cũng phải có ảnh minh hoạ cho nó thêm phần uy tín, e là vậy nên ai xạo xạo nhìn phát e biết ngay và e thường ko tương tác với những người đó.

Accent àh cụ, xe hơi yếu nhỉ, mới 100km đã lên 2500 rồi

VCHDHN

Xe container
Nhiều lúc ức chế phết. Hôm nọ em đi có thằng xe máy nó võng phát sang phải, là vị trí em đang tiến đến. Em nói to đi đứng kiểu gì thì nó gân cổ tôi tránh cái xe kia. Em bảo phải quan sát trc, giảm tốc độ chứ đừng bất ngờ võng như thế. Mày tránh đc cái xe kia nhưng bên phải mày là xe buýt đang tới thì mày vẫn chết như thường. Lúc đó mới cụp đuôi phi thẳng :))

xedaprach

Xe điện
Về cơ bản thì e thông cảm cho cc ấy, bỡ ngỡ nơi xa lạ, lại ko quen sd gg map thì nó khó. Nếu cc ấy tinh ý thì nên xem trc bản đồ, ko đc ngập ngừng ở ngã 3 hay 4 mà nên đi quá chút, tìn chỗ dừng đc mà xem. Chứ đường đông, cc ấy bò ra, dạng háng 2 làn thì cũng ức chế lắm :D.
À còn thể loại này mới gây ức chế này, đang đi tự dưng có 1 con bò từ từ giữa đường, lách mãi vượt lên được y rằng đang 1 tay cầm điện thoại.

Lex.RX.350

Xe máy
Ko, e nổi tiếng cả of biết đi xe chỉ đạp gas dìn dìn loanh quanh 2000 vòng/phut vì e sợ tốn xăng, ra đường là e nhường hết kệ cm thằng nào vội thì vội e ko bao giờ vội, vội thì e đi xe khách xe taxi chứ ko tự lái.

E chỉ còm men thật ko bốc phét bao giờ, và bao giờ cũng phải có ảnh minh hoạ cho nó thêm phần uy tín, e là vậy nên ai xạo xạo nhìn phát e biết ngay và e thường ko tương tác với những người đó.

Với đi buổi tối trong phố cụ nhớ hạ cos nhé.

Thèm khát

Xe điện
Nóng lắm Cụ ạ, nhịn mãi nên dễ bùng phát.

QD092000

Xe điện
Nóng lắm Cụ ạ, nhịn mãi nên dễ bùng phát.
Ack nóng nảy dễ cao huyết áp và đột quị lắm cụ ei.
E rèn luyện hàng ngày để giữ lạnh hơn này, lx e luôn cài dây để răn mình ko đc nóng vội.
Đc cái e lái bạo tay và cứng lắm. Gần hết bh nà chưa dùng làm j. Mũi xe ko 1 vết xuóc do e lái, đuôi cũng vậy nhưng có 1 vài vết sược nhỏ do trẻ e nghịch thôi.

QD092000

Xe điện
Vừa lx về nhà rồi, e uống lon beer cho hạ hỏa đây!, 1 ngày yomost :)

thichrauxanh

Xe điện
CỤ nên đổi nick thành 2000v/p mới hợp ly nhỉ :)) em fun tí thôi nhé.

Trước em đi xe 1.5 chạy cao tốc 100-120km/h làm gì có chuyện 2000v/p cụ nhỉ? Nhất là chạy 120km/h nó lên gần 3500v/p nhìn cũng xót phế nhưng thôi cũng kệ :D. Một đời ta dăm ba đời nó sao phải xoắn.
E chạy 1.5 100kmh là 2500v/p 120kmh là 3000 thôi cụ ơi :P

thichrauxanh

Xe điện
Các cụ đi ểto nhớ nối đuôi thẳng hàng cho xe mái bọn e còn lách giữa nhá :D cứ sole nhau thì dễ bị lách tạt đầu, thậm chỉ vuốt má yêu cái nắm :P
Đường thì đông nhà lại bao vc, đã phại đi xe mái dồi mờ cứ tắc :S