[Funland] Các cụ mợ dành mấy giờ luyện tập thể thao mỗi ngày?

Kitcat

Xe container
Em dậy sớm cả tuần tập yoga/gym/hiit/bơi từ 5.30-6h + giờ nghỉ trưa ở chỗ làm, chiều tối còn về nhà, đi chơi, tập không tiện nhưng cũng cố tuần 2b vào tranh thủ xông sục các kiểu :D

Anh lười thế ;))
lđ chăm thật. Em đang lười, chả tập gì.

Chekmate

Xe điện
Em đạp xe đi làm, ngày 1 tiếng, vừa khỏe người vừa tiết kiệm thời gian, mỗi chiều 10km.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Em thời trẻ cứ chiều về là chơi bời ăn nhậu, giờ thấy sức khỏe đi xuống mới thấy cần chơi thể dục thể thao hòng cứu vãn tý sức khỏe trước khi về già. Nhưng ngày nào cũng tập cũng chơi thì thấy cũng hao thời gian phết, ảnh hưởng nhiều đến công việc, vui chơi. Có người lại bảo cứ giữ cuộc sống năng động, chịu khó đi lại vận động ngay trong cuộc sống hàng ngày, đừng ngồi ỳ ra bàn, hay trên ô tô xe máy là được. Theo các cụ mợ có nên tập thể dục hay chơi thể thao hàng ngày không? Dành bao nhiêu là đủ.
Em Te-Lít tuần ba buổi mất đứt 9 tiếng kể cả đi lại. Những ngày không bóng banh thì đi bộ sáng 30 phút. Chủ nhật ngủ ươn xác.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em thời trẻ cứ chiều về là chơi bời ăn nhậu, giờ thấy sức khỏe đi xuống mới thấy cần chơi thể dục thể thao hòng cứu vãn tý sức khỏe trước khi về già. Nhưng ngày nào cũng tập cũng chơi thì thấy cũng hao thời gian phết, ảnh hưởng nhiều đến công việc, vui chơi. Có người lại bảo cứ giữ cuộc sống năng động, chịu khó đi lại vận động ngay trong cuộc sống hàng ngày, đừng ngồi ỳ ra bàn, hay trên ô tô xe máy là được. Theo các cụ mợ có nên tập thể dục hay chơi thể thao hàng ngày không? Dành bao nhiêu là đủ.
Không có câu trả lời chung cho tất cả mọi người thế nào là đủ, tập gì cụ cũng cần kiên trì đều đặn và phù hợp với cơ địa của cụ, không phải thấy người ta bảo đi tập gym hay tennis cầu lông, chạy nhảy huỳnh huỵch ... thì cụ cũng theo người ta. Cụ không thích thì leo bộ cầu thang hàng ngày nhà cụ cũng là tập, rồi thì đi bộ đạp xe... miễn cụ thấy thoải mái và phù hợp với điều kiện hoàn cảnh của cụ; Cứ kiên trì đều đặn thì môn nào cũng tốt cho sk hết cụ à, rồi ăn uống cũng bơn bớt của ngon vật lạ đi, càng bổ béo càng lắm bệnh, càng đơn giản càng tốt. Đôi lời chân thành cùng cụ.

Violet8

Xe hơi
Em xem trên mạng bảo mỗi ngày cần đi bộ khoảng 10k bước thì có lợi cho sức khỏe. Không biết các cụ mợ có thống kê vụ này không?
Vừa rồi sang Mỹ thấy nhiều người từ Tây đến Ta đều thực hiện cái này, đeo cả đồng hồ để đếm bước. Em nghĩ chắc là nó cũng tốt nên về đây thực hành nhưng đường xá ở VN khó đi do vỉa hè lấn chiếm. Cố gắng lắm thì hiện cũng chỉ đạt trên 7k bước.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em sáng nào cũng dậy chạy bộ 30phut từ 5h30. Chiều chơi thể thao như bóng đá hay bóng bàn tầm 1-2 tiếng. Tối 9h lên giường đọc sách ,10h30 đi ngủ.

Ăn nhiều rau, uống 2,5 lít nước mỗi ngày, 1kg hoa quả.

3 năm rồi không tụ tập nhậu nhẹt sau giờ làm. Tuần uống bia với bạn bè 1 lần vào chiều thứ 7.
Được như cụ thì lý tưởng quá, cơ mà chả quan hệ giao du với ai thì cũng tẻ nhạt nhỉ, lập trình như cái máy :)). Với cả nhiều lúc cũng đâu được như ý mình đâu cụ b

SƠN CƯỚC

Xe điện
30p cả đi xe máy ra xà kép cả tập cả nghỉ cả đi xe máy về nhà ...kkk.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Nó chính là phần mềm Sức khỏe ngay trên Samsung mà mợ, đặt được số bước mục tiêu mỗi ngày, tổng kết tuần, tổng kết tháng. Nếu mợ chạy đều nó cũng phát hiện ra... Cũng tạm.
Của em dùng app iphone luôn đây, không phải cài gì cả. Em thấy cũng tiện lắm. Khoe với các cụ tí.

Lé Xai

Xe tăng
1. Em làm văn phòng cao tầng. Sáng đi làm, em leo thang bộ luôn 12 tầng. Chiều em đi bộ xuống 12 tầng. Lúc đầu leo lên tầng 5 là mỏi nhũn chân. Giờ cũng bình cmn thường. Hôm nào hứng chí, em chạy một mạch 3,4 tầng xong đi bộ tiếp. Nói lỡ dại, chẳng may có bà Hỏa thì em cũng chạy nhảy quen.
2 . Em hít đất gần trăm, chạy bộ 4-5km liền mạch. Đu xà cỡ 30 cái. Dạo này em chuyển sang tập hít đất = 1 tay. Cũng mới đc 2,3 cái :D
Em hạn chế bia rượu ( ko bỏ hẳn được ). Thỉnh thoảng tháng 1,2 lần làm cốc bia với anh em. Uống chỉ 1 chai bia HN hoặc 1 lon bia là dừng. Rượu thì làm 2-3 chén. Lấy vui và ngon miệng là đủ. K uống thêm.
Em nghĩ thế là cũng tạm tạm vui khỏe lành mạnh ạ.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Được như cụ thì lý tưởng quá, cơ mà chả quan hệ giao du với ai thì cũng tẻ nhạt nhỉ, lập trình như cái máy :)). Với cả nhiều lúc cũng đâu được như ý mình đâu cụ b
Thế theo cụ từ 7h30 sáng đến 5h30 chiều em làm cái gì?

Cụ biết em làm nghề gì không? :)

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Của em dùng app iphone luôn đây, không phải cài gì cả. Em thấy cũng tiện lắm. Khoe với các cụ tí.

Trò leo tầng nhà cũng hay phết, nhất là cụ nào ở chung cư. Thế nhưng nghe nói leo thang nhiều dễ hỏng sống lưng, cụ có bị cái này không?

Rivers

Xe container
Chịch có được tính là thể dục ko cụ ;))

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mà nói về có bị cái nọ cái kia không thì môn thể thao nào cũng có nguy cơ hết cụ ạ. Cụ cứ lo thế thì chả dám tập cái gì đâu.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em gần cái hồ Đầm Hồng nếu nó làm xong con đường 2,5 thì đi chỉ 5 phút ra tới nơi. Đang mong quá để còn ra chạy quanh hồ. Cụ nào gần đó update cho em 500 ảnh xem hồ Đầm Hồng giờ ngon chưa? Kè hết xung quang chưa vậy cccm?