[Funland] Các Cụ Mợ có tin vào các chỉ số cơ thể đo trên máy tại phòng tập không ạ?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cũng do trước em chơi mấy môn thể thao như bóng đá, tennis, bơi, võ,.nên hiểu rõ tầm quan trọng của việc khởi động bôi trơn các khớp, làm nóng cơ trước khi tập; sau khi tập là giãn cơ. Nên cũng ít dính chấn thương mà chỉ dính bị đá vào chân, và va chạm trong lúc tranh bóng khi đá bóng thôi.
Tuần em dành 1 buổi tập chỉ chuyên cardio tầm 1 tiếng các thể loại động tác mà về ngủ tít luôn.
Cái bôi đậm của cụ em nể quá! :)
Thật luôn cụ. Nhạt miệng lắm, gió vào nhà trống nên ko ăn thua. 10 năm nay em có tăng kg nào đâu. Hôm nay sáng tiết canh ngan với bún ngan mề. Trưa lòng lợn, tràng, dạ dầy luộc. Chiều ra tập tạ ăn rõ mặn (120 kg) xong bonus thêm 2.5 km chạy nữa. Giờ vẫn chén được nếu có tầm 10 cái chân gà vẫn hết. Kakaka.

via OTOFUN for iPhone

NonameNonick

Xe điện
Lão ý gõ nhầm đới. Lão ya bảo từ 1 đến 5 tháng thôi. Và time đó chị em em chiến được. Nhưng thường thì em chỉ chạy được đến tốc độ 6 hoặc 7. Có thể để dốc. Vì em huyết áp thấp nên khi chạy nhanh chóng mặt lắm ạ. Hic.
Thôi cứ từ từ vậy. Cũng thèm cái cơ ở bụng lắm ạ
Mợ có thể chạy tốc độ chậm ở 6-7 nhưng mợ tăng độ dốc trên máy lên 1-1.5 thì cũng hiệu quả. Vì chạy lên dốc thường sẽ tốn nhiều sức hơn.
Vụ cơ bụng săn gọn thì không chỉ là ước mơ của mợ, mà nhiều chị em mong có cơ bụng số 11; cánh đàn ông chúng em thì 6 múi. Với người trung tuổi, lớp mỡ dưới da càng ngày càng dầy, và có thể gọi là "cứng, đặc" hơn thanh niên; nên việc đốt mỡ bụng là việc khó nhất và lâu nhất trong quá trình đốt mỡ dưới da.
Mợ có thể tập 1 số động tác plank, plank kiểu leo núi,...kết hợp tập động tác cơ liên sườn nữa. Đảm bảo 1 tháng thấy eo luôn!

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Sang phòng tập em, ngu ngơ mới vào mà chỉ đạo bọn em thôi rồi. Nhiều lúc mình nghĩ ko biết mình là ai nữa.
Tầm nhòm xa từ nhà xuống bếp nên nó thể. Gớm bên phòng cụ toàn của dở nên nghĩ mình là sao ấy mà. Điếu cày đại đội hút chung nó phải khác đồ thửa chỉ nhà đung chứ. Kakaka.

via OTOFUN for iPhone

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Mợ có thể chạy tốc độ chậm ở 6-7 nhưng mợ tăng độ dốc trên máy lên 1-1.5 thì cũng hiệu quả. Vì chạy lên dốc thường sẽ tốn nhiều sức hơn.
Vụ cơ bụng săn gọn thì không chỉ là ước mơ của mợ, mà nhiều chị em mong có cơ bụng số 11; cánh đàn ông chúng em thì 6 múi. Với người trung tuổi, lớp mỡ dưới da càng ngày càng dầy, và có thể gọi là "cứng, đặc" hơn thanh niên; nên việc đốt mỡ bụng là việc khó nhất và lâu nhất trong quá trình đốt mỡ dưới da.
Mợ có thể tập 1 số động tác plank, plank kiểu leo núi,...kết hợp tập động tác cơ liên sườn nữa. Đảm bảo 1 tháng thấy eo luôn!
Phòng em có cái máy chạy Impulsea của China, em ít đi bộ nhưng cứ đi bộ em thốc dốc 20 cho phê. Còn cardio em lên phát cho kịch level 20 cho nó nhanh ra mồ hôi. Đằng nào chả tập cứ phang luôn cho nhanh. Kaka.

via OTOFUN for iPhone

NonameNonick

Xe điện
Thật luôn cụ. Nhạt miệng lắm, gió vào nhà trống nên ko ăn thua. 10 năm nay em có tăng kg nào đâu. Hôm nay sáng tiết canh ngan với bún ngan mề. Trưa lòng lợn, tràng, dạ dầy luộc. Chiều ra tập tạ ăn rõ mặn (120 kg) xong bonus thêm 2.5 km chạy nữa. Giờ vẫn chén được nếu có tầm 10 cái chân gà vẫn hết. Kakaka.

via OTOFUN for iPhone
Em thì trộm vía hệ tiêu hóa và hấp thụ tốt nên nhiều lúc cũng phải "buộc mồm" cụ ạ. Chứ không thì mỡ nó gom hết 6 múi thành 1 múi thì mệt lắm.
Em vào đợt tết Covid mới ty toe tập chống đấy, squad,..linh tinh ở nhà. Sau đó mới qua phòng tập, được cái từ lúc bắt đầu tập đến giờ không tăng cũng không giảm cân. Mà cơ bắp săn chắc hơn, nhìn cũng tàm tạm.
Cụ đẩy tạ 120kg thì em phục cụ quá, chăc cụ tập lâu rồi. Em chỉ dám loay hoay 60kg, không dám tăng lên sợ tạ đè cho phòi ruột. Trước có PT hỗ trợ đẩy được 80kg, nhưng giờ cứ bền 60kg thôi.

Windy_Blue

Xe buýt

via OTOFUN for iPhone
Đang đói. Tả rõ thèm.

Windy_Blue

Xe buýt
Em có 2 sọc của cơ bụng số 11 rồi. Nhưng đoạn ở giữa mãi nó không săn. Hic. Đau lòng lắm ạ

NonameNonick

Xe điện
Em có 2 sọc của cơ bụng số 11 rồi. Nhưng đoạn ở giữa mãi nó không săn. Hic. Đau lòng lắm ạ
Tập phần bụng đúng là khó nhất để đạt được như mình mong muốn mợ ạ. Thế nên tập luyện thường kèm với chế độ ăn uống cho phù hợp nữa.
Hay mợ thuê cụ Kỹ thuật hậu kỳ làm PT xem tình hình có cải thiện không? ;)

Windy_Blue

Xe buýt
Tập phần bụng đúng là khó nhất để đạt được như mình mong muốn mợ ạ. Thế nên tập luyện thường kèm với chế độ ăn uống cho phù hợp nữa.
Khồng. Em chẳng dại dây với Cụ ấy. Cụ ấy chuyên mặc sịp cởi trần thôi. Ai dám đến gần. Em thật.

Windy_Blue

Xe buýt
Vụ ăn uống hơi khó Cụ ạ. Vốn dĩ em là đứa hấp thụ tốt. Lại còn thích ăn đồ mỡ hơn nạc. Nghĩ tập xong phải nuốt cái ức gà như bọn PT nó phán thì em chết còn hơn. Thế nên bao năm nay cứ quanh quẩn lên xuống 2 đến 3 kg, ko đột biến được ạ. Hic

NonameNonick

Xe điện
Vụ ăn uống hơi khó Cụ ạ. Vốn dĩ em là đứa hấp thụ tốt. Lại còn thích ăn đồ mỡ hơn nạc. Nghĩ tập xong phải nuốt cái ức gà như bọn PT nó phán thì em chết còn hơn. Thế nên bao năm nay cứ quanh quẩn lên xuống 2 đến 3 kg, ko đột biến được ạ. Hic
Riêng vụ ăn uống em cũng như mợ! Chỉ hơi "bóp mồm" tý thôi! Con gà có đùi, cánh, má đùi,..ngon như thế sao phải ăn thịt ức trắng khô như rơm? Em ra hàng phở gà cứ đùi, cánh mà quất! Phở bò thì: tái, nạm, gầu tổng hợp 1 bát cho nhanh!

Windy_Blue

Xe buýt
Riêng vụ ăn uống em cũng như mợ! Chỉ hơi "bóp mồm" tý thôi! Con gà có đùi, cánh, má đùi,..ngon như thế sao phải ăn thịt ức trắng khô như rơm? Em ra hàng phở gà cứ đùi, cánh mà quất! Phở bò thì: tái, nạm, gầu tổng hợp 1 bát cho nhanh!
Cụ y như em. Thế nên nó mới khổ. Hic.
Em còn thích nhất trong nồi cá om dưa là tóp mỡ. Hức

Windy_Blue

Xe buýt

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu "show hàng" thế thì ngại thật!!! Nhưng mà không có ảnh là em ứ tin!!
Mời cụ Kỹ thuật hậu kỳ vào xác nhận.
Đấy em toàn mặc quần das chạy em up ở trên đới. Mịe bọn éo bao giờ chạy toàn phang quả quân đùi tới đầu gối. Đơn giản có dám mặc đâu, chân bố nào bố đấy ngang que tăm ko thì nhìn phát ngấy. Xong đứng phán bừa. Em kệ cm, thích nói éo gì thì nói vì e tập cho em, ốm đau bệnh tật có bố nào đến đỡ đc đâu. Em hay mặc quần chạy ngắn để khi tăng tốc nó ko bị vướng, mặc cực kỳ thích luôn. Em up lại cụ nhòm nhá.

via OTOFUN for iPhone

meotamthe

Xe cút kít
Ức gà ăn chán lém, bở bùng bục luôn, em cứ đùi hay cánh mà triển, ăn nhiều ta lại tập nhiều :))