[Funland] Các Cụ Mợ có tin vào các chỉ số cơ thể đo trên máy tại phòng tập không ạ?

Rong rêu

Xe điện
Tự tin lên chứ Mợ ^*
E ví dụ thế này cho Mợ dễ hiểu nhé:
45kg cơ thể Mợ gồm rất nhiều thành phần cấu tạo nên, nhưng e tạm chia ra 3 thành phần cơ bản là Xương, Cơ và Mỡ. Tuỳ cơ địa mỗi người, giới tính, độ tuổi mà tỉ lệ giữa 3 thứ này là khác nhau. Giả sử theo cách đo: chiều cao (cm) - 110 = cân nặng là chuẩn về mặt hình thể, tỉ lệ Xương-Cơ-Mỡ là 4-4-2 chả hạn. Nhưng Mợ xương to thì tỉ lệ này sẽ là 5-2,5-2,5 hoặc xương Mợ nhỏ thì tỷ lệ này lại là 3-3,5-3,5 thì như vậy lại là ko chuẩn lắm về mặt hình thể. Khi đó muốn chuẩn về tỉ lệ 4-4-2 thì cân nặng có thể giảm hoặc tăng so với mức chuẩn lý thuyết (40kg) của Mợ.
Mợ cứ up cái hình, chế độ ăn, tập e tư vấn thêm ^*
Nhìn qua em tưởng sơ đồ bóng đá trận MU sắp tới, 442, 335, 244 em thấy là hợp lý.

Windy_Blue

Xe buýt
Nhìn qua em tưởng sơ đồ bóng đá trận MU sắp tới, 442, 335, 244 em thấy là hợp lý.
Công nhận. Đọc các con số ung hết cả thủ.
Nay em lại đi tập. Mòn mỏi để đẹp. Hihi

Rong rêu

Xe điện
Công nhận. Đọc các con số ung hết cả thủ.
Nay em lại đi tập. Mòn mỏi để đẹp. Hihi
Mợ theo sơ đồ nào? Nếu đang 224 thì chuyển qua 323 hơi khó :D, nên để 233 cho nó uyển chuyển cả công lẫn thủ.

Trước đây thì em chẳng để ý lắm vì em tập tại một phòng tập nhỏ, chủ yếu anh em tự tập với nhau.
1 năm nay em chuyển sang TT mới to đẹp hơn nên mới để ý các chỉ số trên cơ thể khi được đo bằng máy.
Em thường tập từ 1 tiếng đến 1 tiếng 30 phút mỗi ngày, thường thì tập nhảy zumba cho người dẻo khoảng 45 phút. Thời gian còn lại em chạy bộ trên máy hoặc đạp xe. Một tuần cũng có tầm 2 buổi tập Core fit hoặc Shape up gì đó có huấn luyện viên tại lớp. Thỉnh thoảng cũng nghỉ tập để đi chơi nhưng 1 tuần chắc được 5/7 buổi. Ăn thì em ăn thoải mái lắm, mỗi tội không khoái cơm nên ăn ít. Chứ trà sữa, pizza em vẫn xơi.
TẬP ĐỂ MÀ ĂN - đó là khẩu hiệu của em!
Và đây là lần đầu tiên cái máy nó bảo em chẳng cần giảm kg, chẳng cần giảm mỡ đấy ạ. Thôi thì cứ tin và lấy đó làm động lực để tập tiếp.
Các Cụ Mợ hiểu biết về các chỉ số này thì chia sẻ thêm thông tin đi ạ. Em cám ơn. Hihi
Ký tên: Mợ Ngọc ;)
Em thấy chế như hôm em gặp là đẹp rồi, người chế cao to nếu giảm cân chưa chắc đã đẹp như lúc em gặp.
Quan trọng là chế có cái thần thái rất tự tin, em thấy hấp dẫn lắm.

Windy_Blue

Xe buýt
Em thấy chế như hôm em gặp là đẹp rồi, người chế cao to nếu giảm cân chưa chắc đã đẹp như lúc em gặp.
Quan trọng là chế có cái thần thái rất tự tin, em thấy hấp dẫn lắm.
Lại Chị hát em khen hay rồi.
Mà dạo này vắng bạn kia buồn quá cơ. Hic

Windy_Blue

Xe buýt
Sơ đồ này tập khó lắm, không cẩn thận trật khớp như chơi, em đề nghị chuyển qua 66-99 cho an toàn và hợp với độ tuổi :D.
Ha ha. Lần đầu biết chiến thuật 66 99 ạ. Đa tạ Cụ

Windy_Blue

Xe buýt
Em không thích phòng tập, em chỉ đi bộ/ chạy ở bãi biển.

Chắc lão ko ở Hn. Chứ ở HN ra đường vừa bụi vừa ồn, chưa kể tai nạn như chơi. Nên trong phòng tập là ok nhất ạ

Bạn ý chặn cả số của Chế. Toàn phải nhờ các Anh gọi hỏi xem ổn không. Xóm vắng nửa. Anh em tan tác. Huhu
Nghiêm trọng thế à chế ơi, em tưởng không có chuyện gì quá chứ.
Không biết có chặn số em không, em chưa thử , lỗi của em :((

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mợ muốn đốt mỡ thì đừng chạy theo cách cũ của mợ là chạy tốc độ đều 40 phút.
Mợ thử chạy theo kiểu: đi bộ khởi động (tầm 3p) - tăng tốc độ chạy chậm (tầm 3p) - Tăng tốc độ chạy nhanh (tầm 3p): mợ chạy mà phải thở dốc ấy- Giảm tốc độ chạy chậm (tầm 3p)- Tăng tốc độ chạy nhanh (tầm 3p)- Giảm tốc độ chạy chậm (tầm 3p)- Tăng tốc độ chạy nhanh (tầm 3p) - Giảm tốc độ và cooldown.
Đó là phương pháp em đang áp dụng. Chạy máy thì không thích bằng chạy ngoài đường, nhưng mà em không dậy được sớm để tập nên kết hợp Gym và Cardio/HIIT vào buổi chiều tối.
Vì chạy đều mợ chỉ đạt được độ bền, nhưng để đốt mỡ phải tập các bài Cardio, HIIT (High Intensive Interval Training) là dạng Cardio cường độ cao. Nhưng mợ chú ý "lắng nghe cơ thể" chút; nếu chạy nhanh mà thấy chân đau mỏi (nhất là khớp gối), rồi nhịp tim tăng quá cao,..thì cần điều chỉnh cho hợp lý.
Chúc mợ vui-khỏe.
Chạy tăng tốc lên là đc cụ ơi. Khởi động cơ bản chậm thôi, tăng dần lên. Vẫn chưa mệt chưa phê tăng tiếp. Tăng khi nào người cứ phải cố thì duy trì ở mức đó. Gớm làm 15 tháng ko xuống kg giảm béo mới lạ.

via OTOFUN for iPhone

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Chắc lão ko ở Hn. Chứ ở HN ra đường vừa bụi vừa ồn, chưa kể tai nạn như chơi. Nên trong phòng tập là ok nhất ạ
Bụi chỗ nào? Tào lao. Vưỡn duy trì ngon nhá. Lắm hôm vui vui còn làm ngày 2 lần đới. Phê lắm. Kakaka

via OTOFUN for iPhone

Windy_Blue

Xe buýt