Thảo luận Các cụ đi Su Grand vitara vào chia sẻ kinh nghiệm nhé

rav5

Xe tải
cụ giống em, cũng máu độ lắm nhưng không biết độ ở đâu, hỏi mấy ông hãng thì mù tịt, em thích cruise control nhất. thấy bảo có hơn 2tr thôi nhưng em bị mất số bác ship được hàng.

Vanlang

Xe buýt
ESP Chắc không phải can thiệp đến gầm bệ, máy móc thì khả thi. Cái này sẽ thay thế bộ chia kênh ABS trên xe thành ESP/ABS.
Không hiểu nó có dùng chung cảm biến bó cứng của ABS không, lắp thêm cái cảm biến độ nghiêng nữa chắc ok.

Chỉnh sửa cuối:

ar3a

Xe điện
2014 có cân bằng điện tử và nút khởi động bằng nút. thằng suzuki này đểu thật mỗi năm nó thêm một tý. chắc 2015 có cửa nóc
Thêm options thế này giá có đổi không cụ???

TueLinh

Xe máy
Thêm options thế này giá có đổi không cụ???
Theo em được biết thì giá niêm yết năm nay là 849 thay vì 899 (2013).
SuVN cũng có văn bản gửi các chi cục thuế/sở thuể để áp dụng 849 khi đăng ký, nhưng mà ra Thuế vẫn cứ áp 899.

rav5

Xe tải
ESP Chắc không phải can thiệp đến gầm bệ, máy móc thì khả thi. Cái này sẽ thay thế bộ chia kênh ABS trên xe thành ESP/ABS.
Không hiểu nó có dùng chung cảm biến bó cứng của ABS không, lắp thêm cái cảm biến độ nghiêng nữa chắc ok.

cụ kiểm ở đâu vậy ạ? giá thành hợp lý cũng nên thử cụ ạ, cụ xem web đó có cruise control không ạ?

rav5

Xe tải
cụ hỏi xem lắp được không em và cụ cùng độ cho vui ạ

Vanlang

Xe buýt
Em thấy trong thớt này các cụ có thông tin sắp tới có chuyên gia của Su đến VN nếu tiếp cận được hỏi mấy vấn đề này hay đâý cụ.
Đồ của cụ RAV5 đây

rav5

Xe tải
chuẩn luôn đó cụ? cho em hỏi chút xe cụ đã độ đẽo gì chưa ạ? bi xenon, âm thanh?

Vanlang

Xe buýt
:)) Em có nhiều dự định nhưng chưa
Hôm đi bọc đệm, lót sàn em thấy hãi quá, thợ bóc mấy cái nhựa ốp ghế ra gãy hết lẫy phải dán cả keo 502 trông lem nhem nên ngại mấy vụ đài đóm quá, tìm được thợ ngon chắc phải vào hãng. Có lẽ, khi thi công khu vực nào phải đọc kỹ tài liệu hướng dẫn sửa chữa, in ra cho thợ làm chứ không làm mù thì hỏng gãy lãy nhựa, chạy lại có tiếng động lạ.
Về đèn đóm em chưa thử xenon, còn các loại bóng tăng sáng cho cos rồi, chả hơn được bóng theo xe đâu nên phí tiền các cụ đừng chơi ạ. Duy chỉ có đèn pha thì có thể nâng cấp nhưng cũng phải chọn, không cũng không chiếu xa thành chùm như bóng theo xe.

rav5

Xe tải
vậy à cụ. cụ bọc ở đâu mà sợ thế ạ? em lắp ở long thịnh âm thanh làm cũng ổn, em chơi bộ pioneer gần 40 nghe cũng hay. ghế da em cũng đang tham khảo vì xác định làm là phải đẹp luôn, chứ thợ vớ vẩn hỏng xe mình. em định độ thêm đèn thôi, thay xenon mất 8tr cụ à.

Vanlang

Xe buýt
vậy à cụ. cụ bọc ở đâu mà sợ thế ạ? em lắp ở long thịnh âm thanh làm cũng ổn, em chơi bộ pioneer gần 40 nghe cũng hay. ghế da em cũng đang tham khảo vì xác định làm là phải đẹp luôn, chứ thợ vớ vẩn hỏng xe mình. em định độ thêm đèn thôi, thay xenon mất 8tr cụ à.
Em làm chỗ khác, cũng loanh quanh diễn đàn thôi :)); trải sàn cũng xấu, phập phà phập phồng. Mà, đoạn chân ga phồng cảm giác hơi vướng mỗi khi chuyển chân từ phanh sang... em định tháo bỏ không cần trải sàn nữa mà chơi thảm nhưng chưa có thời gian. Mà, thợ ẩu, mấy cái cửa gió mát chân cho ghế sau khoét lỗ trông chán không mê được.

Son Hale

Xe đạp
Đi ăn trưa em ngó gầm GV, xe bơm 2,3kg, không có thước, em đo điểm thấp nhất gần hai bánh tầm 20cm; điểm giữa bai bánh sau là ống xả nhét vừa đúng quyển sách giáo khoa cao 24cm luôn. Về chiều cao này, em nghĩ, vượt chướng ngại vật ở đường xấu là ok, duy chỉ lo lội bùn sét dày thì như nâng xe lên, 4 bánh quay tít, không chạm tới mặt cứng để thoát thân thôi
Chào các ace xe SU! em lính mới vừa lấy xe GV là đi Hà Tĩnh, thấy sướng nhất là phi qua ổ gà, không như các bác sedan phanh chúi đầu tránh. Khi về hãng thay dầu, cậu thợ nói lốp anh để 4,5kg hơi căng nên xì về 3kg
Em đang quan tâm cái giá trên nóc xe của Đức trở đồ (có bác trên đây đã lắp) có dịp các bác ọp ẹp cho em xin chân tham khảo với nha.
Thanks cả nhà!

rav5

Xe tải
Xe nhập nguyên chiếc nên họ để lốp căng cụ à. Giá nóc thì nhiều cửa hàng lắp mà cụ. Em nghĩ lắp đi xe bị ù vì cản gió.

Vanlang

Xe buýt
Em thấy một số bác lắp mỗi hai thanh giá nóc cao trông không cân đối với xe và công năng hạn chế. Có lẽ, phải chơi kèm với baga trước sau trông mới đồng bộ, hầm hố

Son Hale

Xe đạp
Xe nhập nguyên chiếc nên họ để lốp căng cụ à. Giá nóc thì nhiều cửa hàng lắp mà cụ. Em nghĩ lắp đi xe bị ù vì cản gió.
Em thấy một số bác lắp mỗi hai thanh giá nóc cao trông không cân đối với xe và công năng hạn chế. Có lẽ, phải chơi kèm với baga trước sau trông mới đồng bộ, hầm hố
Hai bác diễn tả giá nóc em chưa hình dung ra hết, vẫn rất muốn lắp để chở xe đạp cho trẻ con chơi
Không biết hai bác đã đi thử chế độ N của xe chưa và có khác biệt gì không, từ hôm đi tới giờ em để nguyên chế độ 4H

Vanlang

Xe buýt
Hai bác diễn tả giá nóc em chưa hình dung ra hết, vẫn rất muốn lắp để chở xe đạp cho trẻ con chơi
Không biết hai bác đã đi thử chế độ N của xe chưa và có khác biệt gì không, từ hôm đi tới giờ em để nguyên chế độ 4H
Chế độ N là để kéo xe bác ạ, không chạy được.
Còn cái giá nóc em thấy một số bác lắp là cái này

Còn muốn loại muốn bắt cho trẻ con chơi thì phải thêm cái này

Hữu dụng nhất là cái này

Chỉnh sửa cuối:

NoobDriver

Xe tải
Em nghĩ nên dùng loại đầu thôi, loại 2 sợ mắc vào dây ngang đường, loại 3 thì ko dùng được vì vào vị trí biển số, em cũng thích f1 đi xe đạp nhưng thường dùng giải pháp thuê xe tại điểm đến

Vanlang

Xe buýt
Loại 2 em nghĩ không chắc chắn lắm, đường xóc, lắc lư dễ tuột.
Nhìn cái lốp treo sau để trần em thấy đẹp hơn hộp, tuy nhiên, Su VN ăn bớt thay bằng loại vành sắt.

Son Hale

Xe đạp
Cám ơn bác Vanlang cho ảnh đẹp