Thảo luận Các cụ đi Su Grand vitara vào chia sẻ kinh nghiệm nhé

bavaria

Xe buýt
Em hỏi khí không phải cụ bỏ qua cho Đức Thịnh với Đức Tuyền có liên quan gì ko ạ :D
Dạ,có liên quan chứ cụ,ít nhất là tên đệm giống nhau và ký tự viết tắt cũng vậy cụ nhỉ,hi.
Em cũng đam mê cái đường cut off lắm cụ ạ,nghịch từ 2009 và mới tiếp xúc với cụ Thịnh 1 lần,nhưng khá cẩn thận và chu đáo cụ ạ.Còn chắc cụ ấy cũng chả nhớ em là ai đâu,cũng như ai làm cái món chốt cửa thì em lại giới thiệu bác Trung già Võ Thị Sáu,da vô lăng thì Dũng HT...

rav5

Xe tải
đức thịnh hả cụ? giờ em cũng mới nghe qua, cụ đức thịnh có gian hàng trên này hay wedsite nào không để em tham khảo chút

bavaria

Xe buýt
đức thịnh hả cụ? giờ em cũng mới nghe qua, cụ đức thịnh có gian hàng trên này hay wedsite nào không để em tham khảo chút
Có vào điểm làm đèn ở Hn cụ có thể tham khảo :Led tech (Nguyễn Xiển)-Long Thịnh (Ng Thị Định)-Đức Thịnh (Keangnam)-Cường black (bờ sông Quan Hoa) ...Các cụ này đều có gian hàng đó cụ.

Vanlang

Xe buýt
Dạ,có liên quan chứ cụ,ít nhất là tên đệm giống nhau và ký tự viết tắt cũng vậy cụ nhỉ,hi.
Em cũng đam mê cái đường cut off lắm cụ ạ,nghịch từ 2009 và mới tiếp xúc với cụ Thịnh 1 lần,nhưng khá cẩn thận và chu đáo cụ ạ.Còn chắc cụ ấy cũng chả nhớ em là ai đâu,cũng như ai làm cái món chốt cửa thì em lại giới thiệu bác Trung già Võ Thị Sáu,da vô lăng thì Dũng HT...
Để nguyên bộ đèn của Su GV chỉ lắp bóng HID vào không có cut off hả cụ ơi hay nó toé loe?

ntrson

Xe tăng
Grand Vitara độ phong cách trâu đầm đây các bác

Vanlang

Xe buýt
Em có cảm giác đời này offroad ngon hơn vì khoảng sáng tốt, cầu sau là cầu cứng

nddu

Xe buýt
Vâng ạ, thưa các cụ! Sau 1/5 mình hò la các cụ nhé!

Son Hale

Xe đạp
uầy, vậy cụ hàng xóm với nhà em rồi!

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Em xin lỗi các cụ trc, dường như nội dung các post gần đây ko giống với tiêu chí của thread này, cá nhân em ko thấy giúp ích đc cho các cụ đang muốn tìm hiểu về GV.

...
Chuẩn cụ ạ, tán chuyện em eco bút ở đây làm gì. Su là su, pho là huyền k so với nhau đc :D

glare

Xe điện
2013 có upgrade ESP và nút bấm được không bác nhỉ?
Không thể upgrade đc bác ạ ! Vì ko chỉ bộ điều khiển mà nó liên quan cả đến cụm dây sườn, cảm biến góc lái, cụm chia thủy lực cũng khác nhau ở kích cỡ ống dầu ( 2 to+ 2 nhỏ của có ESP so với 4 ống bằng nhau của ABS only ) rồi cụm phanh sau hình như cũng khác...

glare

Xe điện
ESP Chắc không phải can thiệp đến gầm bệ, máy móc thì khả thi. Cái này sẽ thay thế bộ chia kênh ABS trên xe thành ESP/ABS.
Không hiểu nó có dùng chung cảm biến bó cứng của ABS không, lắp thêm cái cảm biến độ nghiêng nữa chắc ok.

Bộ điều khiển thủy lực này là của loại ESP, 2 ống giữa nhỏ, 2 ống bên to hơn. Bộ ABS cả 4 ống nhỏ như ống giữa thôi.

Vanlang

Xe buýt
Lâu quá không vào OF, nên em không biết các cụ tụ bạ ở đây! Em vẫn chơi bên hội Vitclub, toàn các lão Vitara LD, em lại ngu về kỹ thuật nên xe vẫn nguyên bản, trừ mấy cái bóng tăng sáng của cụ Năm Vú, và cái bộ đàm cũng do thợ của CT Nam Vũ lắp hộ.

Trước em chạy Vitara LD, đến tháng 9/2011 thì đổi sang GV. Thân trâu ngựa nên em GV nhà em cũng qua 7 vạn roài,twacs là đời lốp thứ hai đã qua được nửa. Offroad em cũng đua đòi theo hội Vịt, đường xấu hay cực xấu thì khỏi phải nói.

Thớt này em thấy các cụ đề cập cũng nhiều vứn đề, mà cũng không ít thành viên. Lâu nay ra đường, em tháy GV chạy cũng lắm! Vậy em mạn phép kính đề nghị các cụ offline 1 buổi, anh em "giao văn lưu", sau cãi nhau nó cũng dễ, mà chém gió thì lại càng bay, chứ cứ bàn phím mà gõ thì em thấy .... kích cầu thị trường hơi chậm!
Cụ cho em hỏi ngoài offline tí
Xe cụ chạy 70k km bảo dưỡng sao cụ, nhất là mấy món dầu cầu, dầu hộp số phụ thay như nào, ở đâu ạ.

rav5

Xe tải
em chạy 3 vạn rồi, chưa biết đã phải thay gì chưa cụ nhỉ?

Vanlang

Xe buýt
Vấn đề nữa, không hiểu vi sai cầu sau xe này sao, xe em mà quay đầu chưa hết vòng trả lái mà tăng ga nhanh thì lốp sau quay trên mặt đường ken két nghe cũng phê nhưng em sợ lỗi lầm gì.

DODuySon

Xe tăng
Vấn đề nữa, không hiểu vi sai cầu sau xe này sao, xe em mà quay đầu chưa hết vòng trả lái mà tăng ga nhanh thì lốp sau quay trên mặt đường ken két nghe cũng phê nhưng em sợ lỗi lầm gì.
Xe có dẫn động cầu sau thì nó vậy ạ, GV dẫn động 4 bánh khi đó nó chuyển lực kéo ra cầu sau lên nó phê thế đấy, các xe cầu trước mơ cũng k có.

Vanlang

Xe buýt
Xe có dẫn động cầu sau thì nó vậy ạ, GV dẫn động 4 bánh khi đó nó chuyển lực kéo ra cầu sau lên nó phê thế đấy, các xe cầu trước mơ cũng k có.
Dẫn động Su thì hơi phúc tạp, vừa có vi sai trung tâm chia lực cho cầu trước và sau, tại mỗi cầu lại có vi sai nữa nên khá phức tạp nên em thấy ghê ghê. Vi sai trung tâm hoạt động không tốt dễ dẫn tới xung đột về lực tại đó gây mòn nhanh dễ hư hỏng bánh răng vì sai, hộp số phụ, em lo như vậy ạ.
Xe không ESP, nên vụ quay đầu bánh rít cũng phê ạ. Các cụ cứ thử những đường sạch, ma sát ít như đoạn đường anh Cừ ấy

DODuySon

Xe tăng
Em chưa dám thử bao giờ , nhưng thấy bảo drit là đặc quền của các xe dẫn động cầu sau, hồi civic mới ra mấy chú choai chỗ em vác xe ra drit, ket quả là nằm ngửa đá móc=)), hôm đấy thấy cá cao thủ ra bảo muốn drit thì mua xe cầu sau=))

Vanlang

Xe buýt
:)) em nghĩ dẫn động sau, lực đẩy sau khi bị văng mất độ bám ở đ.ít với mặt đường bồi thêm lực nó mới ken két bánh được chứ cụ. Dẫn động trước, lực kéo trước nên nhanh ổn định xe hơn.
Một trong những phương pháp mà sách và video dạy là nên kéo phanh tay, chọn loại xe dẫn động sau chứ em thấy ở youtube mấy tay chơi Arab drift cả camry, teana, accocrd... kinh khủng khiếp lại còn đi 2 bánh, vừa đi vừa bắn AK47 đòm đòm theo nhạc... :))

[video=youtube;dGt0RnZcO88]http://www.youtube.com/watch?v=dGt0RnZcO88[/video]

Chỉnh sửa cuối:

DODuySon

Xe tăng
Cụ phải chú thích comt này mang tính tham khảo chứ k khéo lại nhiều ngừoi ....thử cái thì toai:-|