[Funland] Các cụ có thấy khó chịu khi phải ngồi cạnh người hút thuốc lá không

Bopbi_hsgs

Xe container
Mở thớt thì quy chụp 1 cách toàn thể những người hút thuốc

Sau các còm, thì rút lại thành phần lớn

Xin lỗi mợ, chứ nhắc lại với mợ 1 câu hỏi tiếp:

Phần lớn người hút thuốc vô tội vạ đó là phần lớn hút ở nơi cấm hút thuốc à?

Mợ đọc lại cái bài mở thớt của mình đi, mợ có câu nào chữ nào trong đó là ở nơi cấm hút thuốc không?

Đông người mà không cấm, người ta hút, khó chịu mà có chân tay lành lặn thì tự ra chỗ khác. Thế thôi
Các mợ vào quán cafe có ko gian mở mà kêu khó chịu vs mùi thuốc lá cũng ko đc. Lại còn kêu hơi thở mấy ng hút thuốc hôi, chắc là ngồi sát mấy ng đấy lắm ;)

Chỉnh sửa cuối:

danleduc

Xe điện
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
Hút thuốc lá không ai cấm.
Nhưng:
1.Đã có luật cấm hút thuốc lá nơi công công gây ảnh hường người khác
2.Hút thuốc mà để ảnh hưởng người khác là không nhân văn, thậm chí có thể coi là hành vi xấu xí, vô văn hóa.

Tiếc là luật ở VN quá lỏng, và dân chúng VN cũng quá dễ dãi....nên 1 số đối tượng. Đặc biệt là những đối tượng tầm 35-50 tuổi, gọi là "Già Trâu" hay "Trung niên Trâu"....sẵn sàng phản ứng thô lỗ khi bị góp ý vì hành vi hút thuốc lá gây ảnh hưởng người khác.
Nhiều bà vợ của các đối tượng này bị ung thư phổi vì hút thuốc lá thụ động....do chính chồng mình đầu độc.

hiepchiken82

Xe tăng
e ngồi đánh phỏm, ngồi cạnh mấy cái lò hun, đánh đến ván thứ 10 là bắt đầu mụ mị ko tính được nữa, tai hại thật

Racehorse206

Xe tăng
Hút thuốc lá không ai cấm.
Nhưng:
1.Đã có luật cấm hút thuốc lá nơi công công gây ảnh hường người khác
2.Hút thuốc mà để ảnh hưởng người khác là không nhân văn, thậm chí có thể coi là hành vi xấu xí, vô văn hóa.

Tiếc là luật ở VN quá lỏng, và dân chúng VN cũng quá dễ dãi....nên 1 số đối tượng. Đặc biệt là những đối tượng tầm 35-50 tuổi, gọi là "Già Trâu" hay "Trung niên Trâu"....sẵn sàng phản ứng thô lỗ khi bị góp ý vì hành vi hút thuốc lá gây ảnh hưởng người khác.
Nhiều bà vợ của các đối tượng này bị ung thư phổi vì hút thuốc lá thụ động....do chính chồng mình đầu độc.
Tks cụ !

Racehorse206

Xe tăng
Nhiều ông, bà tự cho cái quyền làm bố, mẹ thiên hạ. Cứ ai khác mình là đều bị coi như tội phạm. Toàn bố, mẹ online cả.
Không có bố mẹ online nào cả cụ nhé, vậy hành vi bạ đâu hút đấy thì không tôn trọng người khác thì có là bố mẹ thiên hạ không

HUEVAPE.COM

Xe máy
Website
www.huevape.com
Từ ngày đổi sang bộ môn thay thế thì cháu rất dị ứng với mùi thuốc lá điếu cụ ạ ;))

Huytc

Xe hơi
Tùy không gian, có ko gian ngửi thoảng thì ok, có chỗ thì nó hôi hám và dị ứng luôn. Cứ coi như ngồi cạnh hố xí, bịt mũi và đi ra chứ có gì mà phải ngại hả mợ đẹp? Xin lỗi mấy anh nghiện thuốc. Các anh hút nó ám từ tóc đến quần áo, ám nhẹ thì ok, ám nhiều hoặc khói nghi ngút thì hôi ko khác hố xí. Y như người hôi nách vừa đi nắng đứng chung xe buýt ấy. Có lẽ nên về nhà hút vài điếu trc khi ngủ thì hợp lý, hoặc đổi qua thuốc thơm.
chuẩn ngày méo nào em cũng phải chung phòng với bọn vô ý thức mà nói kg đc

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Mở thớt thì quy chụp 1 cách toàn thể những người hút thuốc

Sau các còm, thì rút lại thành phần lớn

Xin lỗi mợ, chứ nhắc lại với mợ 1 câu hỏi tiếp:

Phần lớn người hút thuốc vô tội vạ đó là phần lớn hút ở nơi cấm hút thuốc à?

Mợ đọc lại cái bài mở thớt của mình đi, mợ có câu nào chữ nào trong đó là ở nơi cấm hút thuốc không?

Đông người mà không cấm, người ta hút, khó chịu mà có chân tay lành lặn thì tự ra chỗ khác. Thế thôi
Luật quy định là không được hút chỗ công cộng cụ ạ, không cần biển cấm là phải tự động ko hút. Cho nên đúng luật mà nói thì các cụ nghiện chỉ được hút chỗ nào có phòng hút thuốc riêng thôi nhé. Nhiều ông đi xe máy trên đường phì phèo thuốc là có biển cấm đâu nhưng vẫn là hành vi đáng lên án.

Racehorse206

Xe tăng
Đây một hình ảnh việc vừa làm miệng ngậm điếu

niceshot

Xe container
Nhiều ông có sở thích đi ỉa ngồi hút mới kinh. Tởm mùi phân trộn mùi thuốc nó phê hơn hay sao ý. >:)
Chỗ cụ vẫn dùng hố xí 2 ngăn hay sao mà vẫn còn mùi phân nồng đượm thế?

xedaprach

Xe điện
Em có hút cũng không thích ngồi cạnh ông hút thuốc nữa là mợ ;))

ubisapro

Xe trâu
E đi cafe toàn ngồi ngoài giời; bất kể mùa nóng hay lạnh. Chui vào phòng điều hòa hút thuốc em chả dám :D

xecub49

Xe điện
Gặp cụ nào vừa thuốc lào thuốc lá và đá cả rượu thì cái mùi nó tổng hợp kinh khủng, không biết các cụ ấy có tự thấy mùi của mình không
Cái này không cụ nhá. Nếu tự biết thì bỏ hết thuốc và rượu rồi. :D
Cơ mà phòng kín có ĐHKK mà hút thuốc thì rất khó chịu., kể cả là cigar

Bopbi_hsgs

Xe container
Luật quy định là không được hút chỗ công cộng cụ ạ, không cần biển cấm là phải tự động ko hút. Cho nên đúng luật mà nói thì các cụ nghiện chỉ được hút chỗ nào có phòng hút thuốc riêng thôi nhé. Nhiều ông đi xe máy trên đường phì phèo thuốc là có biển cấm đâu nhưng vẫn là hành vi đáng lên án.

Cấm là cấm theo quy định, cụ đấy ko nói có biển cấm mới là cấm.

Ngoài những nơi luật cấm hoàn toàn & những nơi cấm hút thuốc trong phòng kín, phải có chỗ hút thuốc lá riêng thì luật ko cấm. Ko phải ng hút thuốc lá chỉ đc hút chỗ nào có phòng hút thuốc riêng đâu, cụ xem lại luật đi

hieukon

Xe container
giờ thì e thấy nh ng cũng ý thức hơn
- Hút thuốc ra vị trí vắng người hút, để k ảnh hưởng đến người khác, hút xog dập tắt rồi cho thùng rác hoặc bồn cẩu vứt gọn gàng....
- Nhưng vẫn còn 1 bộ phận ý thức rất kém
+ vừa đi xe, oto hoặc xe máy, hút phì phèo, nhả khói, ông đi sau hứng cả, rồi tàn đóm gạt lung tung, dễ bay vào mắt người đi sau
+ Hút xog, tóp tiện đâu vứt đấy,
+ Hút chỗ đông người, hút cả chỗ sân chơi trẻ em....lộn tùng bậy cả.....

Rất mong, các cụ có thú vui hút thuốc, nhưng nên hiểu thông cảm cho ng xung quanh, hút sao cho văn mình ạ :D

DurexXL

Xe lăn
Cứ theo quy định mà làm thôi, khỏi tranh cãi

Cá nhân em không bao giờ hút thuốc trong nhà/ phòng kín khi có người khác không hút thuốc cùng ngồi

BỘ Y TẾ
-------
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------
Số: 11/2023/TT-BYT​
Hà Nội, ngày 11 tháng 5 năm 2023
THÔNG TƯ
QUY ĐỊNH VỀ VIỆC THỰC HIỆN ĐỊA ĐIỂM CẤM HÚT THUỐC LÁ VÀ XÉT TẶNG GIẢI THƯỞNG MÔI TRƯỜNG KHÔNG THUỐC LÁ​

Chương I
NHỮNG QUY ĐỊNH CHUNG
Điều 1. Phạm vi điều chỉnh
1. Thông tư này quy định về việc tổ chức thực hiện đối với các địa điểm cấm hút thuốc lá tại các khoản 2, 3, 4 và 5 Điều này; nguyên tắc, tiêu chuẩn, quy trình xét tặng Giải thưởng Môi trường không thuốc lá và trách nhiệm của cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan.
2. Các địa điểm cấm hút thuốc lá hoàn toàn trong nhà và trong phạm vi khuôn viên:
a) Cơ sở y tế;
b) Cơ sở giáo dục;
c) Cơ sở chăm sóc, nuôi dưỡng, vui chơi, giải trí dành riêng cho trẻ em;
d) Cơ sở hoặc khu vực có nguy cơ cháy, nổ cao theo quy định tại Phụ lục số II Danh mục cơ sở có nguy hiểm về cháy, nổ ban hành kèm theo Nghị định số 136/2020/NĐ-CP ngày 24 tháng 11 năm 2020 của Chính phủ quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Phòng cháy và chữa cháy và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Phòng cháy và chữa cháy.
3. Các địa điểm cấm hút thuốc lá hoàn toàn trong nhà:
a) Nơi làm việc trong nhà của cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp công lập, doanh nghiệp, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội - nghề nghiệp và nơi làm việc của các cơ quan, tổ chức, đơn vị khác, trừ các địa điểm quy định tại khoản 2 và khoản 5 Điều này;
b) Khu vực trong nhà của các địa điểm công cộng: cơ sở dịch vụ ăn uống, cơ sở dịch vụ vui chơi giải trí, nhà ga, bến tàu, bến xe, cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng, trung tâm hội nghị, trung tâm thương mại, chợ, nhà hát, nhà văn hóa, rạp chiếu phim, rạp xiếc, câu lạc bộ, nhà thi đấu thể thao, sân vận động, nhà sinh hoạt cộng đồng và các khu vực sinh hoạt chung của khu chung cư và địa điểm công cộng khác, trừ các địa điểm quy định tại khoản 2 và khoản 5 Điều này.
4. Phương tiện giao thông công cộng cấm hút thuốc lá hoàn toàn:
a) Ô tô;
b) Tàu bay;
c) Tàu điện.
5. Địa điểm cấm hút thuốc lá trong nhà nhưng được phép có nơi dành riêng cho người hút thuốc lá:
a) Khu vực cách ly của sân bay;
b) Quán bar, quán karaoke, vũ trường;
c) Khách sạn, nhà nghỉ, nhà khách, khu nghỉ dưỡng (resort) và cơ sở lưu trú du lịch khác;
d) Phương tiện giao thông công cộng là tàu thủy, tàu hỏa.

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Em có hút cũng không thích ngồi cạnh ông hút thuốc nữa là mợ ;))
Thế cụ đi cafe, ăn nhậu với bạn cũng hút thuốc thì mỗi thằng chạy ra một xó hút riêng xong lại vào ngồi cùng nhau à?
Nịnh vớ nịnh vẩn!

Em không hút nhưng vào hóng còm các cụ =))

my.eb

Xe điện
Em bị hấp dẫn bởi đàn ông cầm điếu thuốc và đeo đồng hồ, và mùi thuốc nhẹ nhẹ thì ok, nặng quá thành hôi thì em chịu,
Chắc em thuộc hệ người cũ, chứ tụi F1 giờ ít hút thuốc lá,