[Funland] Các cụ có thấy khó chịu khi phải ngồi cạnh người hút thuốc lá không

vừa đi vừa láii

Xe container
Hút thuốc cũng tốt cho sức khỏe :D. Đợt covid toàn những ông không thuốc không rượu là bị vật nhất, mấy ông hút thuốc ổn định thì virus chỉ lướt qua như 1 cơn gió nhẹ ;))
Công nhận hút thuốc gây khó chịu thật, em hút chuyên nghiệp mà nhiều lúc không chịu được. Nhất là lúc vào phòng hút thuốc ở sân bay, chỉ kịp bắn 2 hơi là phi ra. Thế mà cũng kịp ám vào người, không thở nổi :(

Diep1979

Xe container
Ồ vậy cụ hút giống em. Em nếu không ngồi cùng đội nghiện như m thì toàn hút 1m. Không hút ở nhà, không hút trước mặt bố mẹ vợ con, không hút phòng kín, trên xe... Vợ em biết em 25 năm số lần nhìn thấy em hút chắc không quá bàn tay.

1 cái lạ là dù em hút thâm niên hơn 20 năm nhưng lại rất khó chịu khói thuốc của ngừoi khác hút, nhất là khói xì gà:))
Cháu về nhà mà áo không có mùi thuốc lá là chết với gấu ^^
Ả nghĩ ngay ra đi với con nào 😆

baba77

Xe tăng
Nhiều ông có sở thích đi ỉa ngồi hút mới kinh. Tởm mùi phân trộn mùi thuốc nó phê hơn hay sao ý. >:)

hm.tuan

Xe điện
Em 30 năm hút thuốc. Đến nay ra sân tennis có mấy anh em thỉnh thoảng làm điếu mà em không chịu nổi mùi khói thuốc nữa là.
P/s: Em bỏ gần chục năm nay rồi.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
đm mấy cái thằng vô ý thức hút thuốc ảnh hưởng tới người khác
đấy là người khác sẽ nói thế, còn em sẽ đứng dậy đi chỗ khác 🥲

Shadow381

Xe điện
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
Hút thuốc thì cũng bình thường, ko để đánh giá người hút với người ko hút nhưng quan trọng người lịch sự là hút đúng nơi, đúng chỗ quy định; người ko hút thuốc hay ghét mùi thuốc thì chọn chỗ ngồi xa người hút thuốc nếu cùng trong chỗ cho phép hút thuốc. Phụ nữ ghét mùi thuốc giống như đàn ông ghét mùi son, phấn, nước hoa; khi phải vào thang máy chật chội mùi nước hoa nồng nặc thì cũng thông cảm cho chị em với mùi thuốc lá, nhưng ko thể vì thế mà cấm chị em xịt nước hoa! Toà chung cư em còn có 1 số mợ vô văn hoá đến mức sỉ vả và đòi cấm hút thuốc ở ban công vì khói bay lên tầng căn mợ ấy! Ngu dốt đến thế, căn có ban công giá đắt hơn căn khác vì người ta có thể ngồi ban công hút thuốc uống trà; trừ khi vứt mẩu thuốc xuống thì nhắc người ta còn khói bay lên nếu khó chịu thì đóng cửa, loại ngu dốt mới mở mồm đòi cấm vô lý. Nên em nghĩ người có văn hoá không miệt thị người hút thuốc đúng nơi quy định, còn các thành phần hút thuốc ko đúng nơi thì đáng lên án miệt thị.

Racehorse206

Xe tăng
Hút thuốc thì cũng bình thường, ko để đánh giá người hút với người ko hút nhưng quan trọng người lịch sự là hút đúng nơi, đúng chỗ quy định; người ko hút thuốc hay ghét mùi thuốc thì chọn chỗ ngồi xa người hút thuốc nếu cùng trong chỗ cho phép hút thuốc. Phụ nữ ghét mùi thuốc giống như đàn ông ghét mùi son, phấn, nước hoa; khi phải vào thang máy chật chội mùi nước hoa nồng nặc thì cũng thông cảm cho chị em với mùi thuốc lá, nhưng ko thể vì thế mà cấm chị em xịt nước hoa! Toà chung cư em còn có 1 số mợ vô văn hoá đến mức sỉ vả và đòi cấm hút thuốc ở ban công vì khói bay lên tầng căn mợ ấy! Ngu dốt đến thế, căn có ban công giá đắt hơn căn khác vì người ta có thể ngồi ban công hút thuốc uống trà; trừ khi vứt mẩu thuốc xuống thì nhắc người ta còn khói bay lên nếu khó chịu thì đóng cửa, loại ngu dốt mới mở mồm đòi cấm vô lý. Nên em nghĩ người có văn hoá không miệt thị người hút thuốc đúng nơi quy định, còn các thành phần hút thuốc ko đúng nơi thì đáng lên án miệt thị.
Phần lớn người hút thuốc là hút vô tội vạ bạ chỗ nào là hút chỗ đó, ngay cả bệnh viện có biển cấm vẫn hút nên nó tạo ra hình ảnh xấu xí của người hút thuốc. Còn cụ nào lịch sự hút đúng nơi đúng chỗ vẫn được tôn trọng. Tất nhiên không ai lại đứng hoặc ngồi cạnh ông đang hút thuốc mà là chỗ họ được hút cả

nickthu2

Xe buýt
Xưa cháu cũng hút nhưng giờ đúng là ngửi thoáng qua đã thấy hôi rình.
Bắt buộc thì ngồi chứ đi chỗ khác đc là đi luôn.

DurexXL

Xe lăn
Mở thớt thì quy chụp 1 cách toàn thể những người hút thuốc

Sau các còm, thì rút lại thành phần lớn

Phần lớn người hút thuốc là hút vô tội vạ bạ chỗ nào là hút chỗ đó, ngay cả bệnh viện có biển cấm vẫn hút nên nó tạo ra hình ảnh xấu xí của người hút thuốc. Còn cụ nào lịch sự hút đúng nơi đúng chỗ vẫn được tôn trọng. Tất nhiên không ai lại đứng hoặc ngồi cạnh ông đang hút thuốc mà là chỗ họ được hút cả
Xin lỗi mợ, chứ nhắc lại với mợ 1 câu hỏi tiếp:

Phần lớn người hút thuốc vô tội vạ đó là phần lớn hút ở nơi cấm hút thuốc à?

Mợ đọc lại cái bài mở thớt của mình đi, mợ có câu nào chữ nào trong đó là ở nơi cấm hút thuốc không?

Đông người mà không cấm, người ta hút, khó chịu mà có chân tay lành lặn thì tự ra chỗ khác. Thế thôi

Racehorse206

Xe tăng

Mợ đọc lại cái bài mở thớt của mình đi, mợ có câu nào chữ nào trong đó là ở nơi cấm hút thuốc không?

Đông người mà không cấm, người ta hút, khó chịu mà có chân tay lành lặn thì tự ra chỗ khác. Thế thôi
Em còn thấy vào đổ xăng còn lôi thuốc ra châm thuốc hút

DurexXL

Xe lăn
Em còn thấy vào đổ xăng còn lôi thuốc ra châm thuốc hút
Em quay lại đúng bài mở thớt của mợ nhé

Mợ hãy nói rõ là hút thuốc nơi cấm hút, hút không đúng nơi quy định nhé

Mợ nói như thế thì không ai nói gì mợ cả đâu

Mingming04

Xe máy
Em ở cạnh người hút thuốc là thấy khó thở lắm!

vanhai493

Xe điện
e cũng thấy khó chịu lắm.
vì mình ko hút thuốc thì thấy khó chịu
còn mấy ông hút thì ngồi gần nhau lại hợp cạ :D

present

Xe điện
Quá khó chịu ấy chứ ít nhất là rất hôi đã!

tamtu34

Xe tải
Hút thuốc -----> ảnh hưởng xấu đến người xung quanh.
Uống rượu ------> lái xe tông người.

Hai thói trên có hại cho xã hội hơn là đội exciter đi bắt chó thả rông (nguy cơ cắn người, phóng uế bậy, gây tai nạn giao thông) ----> có ích cho XH.

Vomoicuoi

Xe tăng
Mùi hôi hôi kiểu gì. Ko hẳn mùi hôi miệng hay mùi khói thuốc , rất khó tả và rất khó chịu

otothanglong

Xe điện
Dị ứng nhất ngoài đường nhìn nhiều ông chở vợ con, mà vừa lái vừa phì phèo đến bó tay. Em cũng hút nhưng tránh hết chỗ đông người, nhất là có trẻ nhỏ, người già, còn phòng lạnh thì tối kỵ. Đi đâu muốn làm điếu cũng nhìn trước nhìn sau chọn chỗ vắng vẻ đứng làm tý rồi đi đâu thì đi, quán xá nếu họ có máy lạnh và đông người thì chịu, chứ bia bọt thoáng đãng ngoài trời vừa buôn vừa nhậu vừa hút thì nó cũng là 1 cái thú vui :)) khó bỏ. Mình cũng hút nhưng cực sợ mùi thuốc lá phòng lạnh, mùi kinh dị.

DCCHA

Xe buýt

Nhiều ông, bà tự cho cái quyền làm bố, mẹ thiên hạ. Cứ ai khác mình là đều bị coi như tội phạm. Toàn bố, mẹ online cả.