[Funland] Các cụ có thấy khó chịu khi phải ngồi cạnh người hút thuốc lá không

xedaprach

Xe điện
Thế cụ đi cafe, ăn nhậu với bạn cũng hút thuốc thì mỗi thằng chạy ra một xó hút riêng xong lại vào ngồi cùng nhau à?
Nịnh vớ nịnh vẩn!
Dạ vâng xin lỗi cụ.
Bạn em ít người hút lắm, cafe ăn nhậu nếu có hút thì anh em đều ý thức, ai hút ngồi cách ra và cuối chiều gió nên không ảnh hưởng tới người ngồi cùng ah.
Em cũng thích nịnh các mợ lắm, gặp cơ hội em nịnh liền, các cụ thì em chả thèm nịnh nên xin lỗi cụ lần nữa.

Nick2

Xe máy
Thế cụ đi cafe, ăn nhậu với bạn cũng hút thuốc thì mỗi thằng chạy ra một xó hút riêng xong lại vào ngồi cùng nhau à?
Nịnh vớ nịnh vẩn!
Sếp mà ngồi hút thuốc, kể cả 2 tay 2 điếu, bố bảo ông nào dám tỏ thái độ

Hư Không

Xe tăng
Em hút thuốc nhưng chỉ hút ở quán cf quen chủ yếu cho người hút thuốc, quán lạ thì phải ngồi ngoài trời, tìm bàn góc, cuối gió tránh ảnh hưởng mn. Về nhà có 1 vị trí ngoài ban công riêng cho e hút, ko hút trước mặt con trẻ, hút xong là tắm rửa, vs răng miệng.

Mình hút thuốc còn ko ngửi đc mùi người khác hút, thì cũng nên nghĩ cho người khác

Nick2

Xe máy
Cứ theo quy định mà làm thôi, khỏi tranh cãi

Cá nhân em không bao giờ hút thuốc trong nhà/ phòng kín khi có người khác không hút thuốc cùng ngồi

BỘ Y TẾ
-------
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------
Số: 11/2023/TT-BYT​
Hà Nội, ngày 11 tháng 5 năm 2023
THÔNG TƯ
QUY ĐỊNH VỀ VIỆC THỰC HIỆN ĐỊA ĐIỂM CẤM HÚT THUỐC LÁ VÀ XÉT TẶNG GIẢI THƯỞNG MÔI TRƯỜNG KHÔNG THUỐC LÁ​

Chương I
NHỮNG QUY ĐỊNH CHUNG
Điều 1. Phạm vi điều chỉnh
1. Thông tư này quy định về việc tổ chức thực hiện đối với các địa điểm cấm hút thuốc lá tại các khoản 2, 3, 4 và 5 Điều này; nguyên tắc, tiêu chuẩn, quy trình xét tặng Giải thưởng Môi trường không thuốc lá và trách nhiệm của cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan.
2. Các địa điểm cấm hút thuốc lá hoàn toàn trong nhà và trong phạm vi khuôn viên:
a) Cơ sở y tế;
b) Cơ sở giáo dục;
c) Cơ sở chăm sóc, nuôi dưỡng, vui chơi, giải trí dành riêng cho trẻ em;
d) Cơ sở hoặc khu vực có nguy cơ cháy, nổ cao theo quy định tại Phụ lục số II Danh mục cơ sở có nguy hiểm về cháy, nổ ban hành kèm theo Nghị định số 136/2020/NĐ-CP ngày 24 tháng 11 năm 2020 của Chính phủ quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Phòng cháy và chữa cháy và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Phòng cháy và chữa cháy.
3. Các địa điểm cấm hút thuốc lá hoàn toàn trong nhà:
a) Nơi làm việc trong nhà của cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp công lập, doanh nghiệp, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội - nghề nghiệp và nơi làm việc của các cơ quan, tổ chức, đơn vị khác, trừ các địa điểm quy định tại khoản 2 và khoản 5 Điều này;
b) Khu vực trong nhà của các địa điểm công cộng: cơ sở dịch vụ ăn uống, cơ sở dịch vụ vui chơi giải trí, nhà ga, bến tàu, bến xe, cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng, trung tâm hội nghị, trung tâm thương mại, chợ, nhà hát, nhà văn hóa, rạp chiếu phim, rạp xiếc, câu lạc bộ, nhà thi đấu thể thao, sân vận động, nhà sinh hoạt cộng đồng và các khu vực sinh hoạt chung của khu chung cư và địa điểm công cộng khác, trừ các địa điểm quy định tại khoản 2 và khoản 5 Điều này.
4. Phương tiện giao thông công cộng cấm hút thuốc lá hoàn toàn:
a) Ô tô;
b) Tàu bay;
c) Tàu điện.
5. Địa điểm cấm hút thuốc lá trong nhà nhưng được phép có nơi dành riêng cho người hút thuốc lá:
a) Khu vực cách ly của sân bay;
b) Quán bar, quán karaoke, vũ trường;
c) Khách sạn, nhà nghỉ, nhà khách, khu nghỉ dưỡng (resort) và cơ sở lưu trú du lịch khác;
d) Phương tiện giao thông công cộng là tàu thủy, tàu hỏa.
Em theo Cụ, Cứ đúng qui định mà làm

Shadow381

Xe điện
Em đang họp mà thèm thuốc, phòng họp có chị em thì em tự giác đặt 500k lên bàn để “bồi thường độc hại” cho chị em rồi mới rút thuốc ra; 1 số anh em khác thấy vậy nếu ko nhịn được thì cũng phải móc tiền ra; cuối buổi họp chị em chia nhau. Thành tiền lệ nên cứ họp là chị em lại thích em hút thuốc!

tuha_vt2015

Xe tăng
Em ngửi khói thuốc lá là hắt hơi và chảy nước mũi, nên em lượn ra xa thôi !

tomtomchát

Xe container
Tùy không gian, có ko gian ngửi thoảng thì ok, có chỗ thì nó hôi hám và dị ứng luôn. Cứ coi như ngồi cạnh hố xí, bịt mũi và đi ra chứ có gì mà phải ngại hả mợ đẹp? Xin lỗi mấy anh nghiện thuốc. Các anh hút nó ám từ tóc đến quần áo, ám nhẹ thì ok, ám nhiều hoặc khói nghi ngút thì hôi ko khác hố xí. Y như người hôi nách vừa đi nắng đứng chung xe buýt ấy. Có lẽ nên về nhà hút vài điếu trc khi ngủ thì hợp lý, hoặc đổi qua thuốc thơm.
Mùi thuốc lá thì bình thường, thoang thoảng tý rồi nó hết nếu ở môi trường thoáng.
phòng kaoke, phòng hút thuốc sân bay e ko bàn, vì 2 nơi đó người sợ mùi ko bắt buộc phải vào.
Nhưng mùi hách từ trong nôi, và mùi xác chết phân hủy, nó là 2 thứ mùi khác hẳn, nó có thể gây nôn ngay lập tức và gây ám ảnh 1 thời gian dài.

Moon

Xe tăng
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Em thì lại hơi mâu thuẫn.
Em cũng ghét mùi thuốc lá lẫn thuộc lào, kinh. Nhất đi ra chỗ phòng điều hoà. Nhưng cơ mà em lại nghiện cái mùi thuốc lá, thuốc lào trong mồm lão sói nhà em 🤣🤣🤣

Diep1979

Xe container
Hút thuốc -----> ảnh hưởng xấu đến người xung quanh.
Uống rượu ------> lái xe tông người.

Hai thói trên có hại cho xã hội hơn là đội exciter đi bắt chó thả rông (nguy cơ cắn người, phóng uế bậy, gây tai nạn giao thông) ----> có ích cho XH.
Cái này cụ nói chuẩn nè 👌

Diep1979

Xe container
Nói gì thì nói, các cụ/mợ không thích người hút thuốc thì đúng là khó chịu thật. Cháu không cãi ^^

Nhưng cũng không nên đánh đồng tất cả những người hút thuốc là ý thức kém, là hôi nọ, hôi kia.

Cháu thuộc thành phần như cụ DurexXL , thế hệ cũ, có hút thuốc.
Và thế hệ chúng cháu chỉ cần gấu không chê là được, cũng đi qua tuổi tự ái chỉ vì mấy cái câu chê bai đến từ người lạ rồi ^^

Nói gì thì nói, vk cháu bảo đàn ông thơm tho, chỉn chu mà gái gú, cờ bạc, báo nợ thì vứt, thà ông cứ luộm thuộm, hôi mùi thuốc thì tôi càng yêu. Tôi quen rồi, thiếu mùi thuốc không ngủ được ^^

Mà cháu cũng chỉ đam mê xe, đồng hồ và chút nicotine thôi 😆

Racehorse206

Xe tăng
Em cũng ghét mùi thuốc lá lẫn thuộc lào, kinh. Nhất đi ra chỗ phòng điều hoà. Nhưng cơ mà em lại nghiện cái mùi thuốc lá, thuốc lào trong mồm lão sói nhà em 🤣🤣🤣
Liệu mợ có sự lựa chọn khác không. Ý em là chả tránh được thì đành thôi ấy

DurexXL

Xe lăn
Nói gì thì nói, các cụ/mợ không thích người hút thuốc thì đúng là khó chịu thật. Cháu không cãi ^^

Nhưng cũng không nên đánh đồng tất cả những người hút thuốc là ý thức kém, là hôi nọ, hôi kia.

Và thế hệ chúng cháu chỉ cần gấu không chê là được, cũng đi qua tuổi tự ái chỉ vì mấy cái câu chê bai đến từ người lạ rồi ^^

Nói gì thì nói, vk cháu bảo đàn ông thơm tho, chỉn chu mà gái gú, cờ bạc, báo nợ thì vứt, thà ông cứ luộm thuộm, hôi mùi thuốc thì tôi càng yêu. Tôi quen rồi, thiếu mùi thuốc không ngủ được ^^

Quả O di en hở van tim của Cụ chất đấy

Chẹp

cadan

Xe container
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
Em đã từng hút thuốc
Tầm hai bao/ngày

sau vài lần bỏ, giờ em ko hút

Và em cũng thấy khó chịu với nhg ai hút thản nhiên nơi công cộng, ví dụ quán xá, nơi có phụ nữ, trẻ em

cadan

Xe container
Thế thì mợ quá siêu ạ

em bỏ thuôc rồi và giờ đã ở cảnh giới thích hut luc nào thì hút, vidu khi bia bọt với bạn bè. Làm vài điếu

nhưng sau đó, khi về, bao giờ e cũng phải suc listerine vì chính em cũng ko chịu được mùi vị trong miệng em😌

Diep1979

Xe container

congthuong

Xe điện
Em hút thuốc 23 năm, đã bỏ được 11 năm. Giờ ngửi mùi thuốc lá cũng rất khó chịu và hắt hơi.
Em trước đây có hút thuốc, nhưng ngửi mùi thuốc của người khác xả ra vẫn khó chịu lắm.

Đi đường chỉ cần có ông nào cầm điếu thuốc đi trước là mình biết ngay.

Ngồi uống càfe toàn phải né dòng khói thuốc khỏi xộc lên mũi

Leanh65

Xe container
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
Em trước cũng hút thuốc mà giờ ngồi đâu có ông nào ngồi đầu gió hút thuốc bay vào mặt là em đứng lên đi chỗ khác. Làm việc hay hội họp thì mặc nhiên ông nào hút phải ra ngoài nên không ảnh hưởng.

Nick2

Xe máy

Em hết rượu mời cụ

Moon

Xe tăng
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Thế thì mợ quá siêu ạ

em bỏ thuôc rồi và giờ đã ở cảnh giới thích hut luc nào thì hút, vidu khi bia bọt với bạn bè. Làm vài điếu

nhưng sau đó, khi về, bao giờ e cũng phải suc listerine vì chính em cũng ko chịu được mùi vị trong miệng em😌
Con người ai cũng sẽ có sở thích riêng, có những thứ sở thích của mình ck mình cũng có thích đâu, vẫn phải vui vẻ đón nhận. Tôn trọng sở thích của nhau 😂 Sói nhà em vệ sinh cẩn thận, từ ngày cưới em về thì tự động chuyển thuốc lào các thứ ra ban công hút, ko hút trong nhà, với quần áo các thứ còn cẩn thận hơn em, nên ko bị ám mùi gì cơ 😂 hoặc có thể do em nghiện nên ko thấy mùi gì khó chịu khi ở cùng :)) :))

Diep1979

Xe container
Con người ai cũng sẽ có sở thích riêng, có những thứ sở thích của mình ck mình cũng có thích đâu, vẫn phải vui vẻ đón nhận. Tôn trọng sở thích của nhau 😂 Sói nhà em vệ sinh cẩn thận, từ ngày cưới em về thì tự động chuyển thuốc lào các thứ ra ban công hút, ko hút trong nhà, với quần áo các thứ còn cẩn thận hơn em, nên ko bị ám mùi gì cơ 😂 hoặc có thể do em nghiện nên ko thấy mùi gì khó chịu khi ở cùng :)) :))
Mợ chuẩn làm vk đấy
Đàn bà giữ ck giỏi là đàn bà vui cùng niềm vui của ck
Đàn bà yêu ck là đàn bà đồng hành cùng mọi thứ của ck. Miễn không phải là tệ nạn, trai gái, cờ bạc.

Và qua cmt của mợ, cháu thấy mợ yêu ck rất nhiều.
Chúc mừng sói nhà mợ ^^