[Funland] Các cụ có thấy khó chịu khi phải ngồi cạnh người hút thuốc lá không

Mzc

Xe điện
Có luật phòng chống tác hại thuốc lá rồi đấy nhưng k thực hiện mấy, và ý thức của mấy cha mồm thối thường cũng thấp. Nhân viên của em thì em nói thẳng đi ra ngoài hút. Còn chỗ công cộng thì tuỳ, nếu họ hút k đúng chỗ thì bảo nv quán xá nhắc, còn k thì mình chuyển chỗ khác.

Khanhnho

Xe buýt
Ai ko hút thuốc mà phải ở gần ng hút lúc bình thường đã thấy khó chịu chứ đừng nói lúc đang châm điếu. Mùi nó ám vào mồm miệng tóc tai áo quần, hôi hôi khét khét đặc trưng rất khó chịu. Ông nào nghiện nặng chút thường gầy gò xương xẩu, da xấu, răng xỉn, mồm hôi. Tởm vô cùng.

DungPhuong0712

Xe tăng
Cháu công nhận, xã hội giờ nhiều bạn ko hút nên người hút thuốc gây khó chịu thật.
Cháu nghiện thuốc và may là gấu chả bao giờ chê cháu cả ^^

Gấu mà chê thì liệu cháu có cơ hội có T2 không nhỉ?

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em giờ ko chịu đc mùi thuốc lá, dù em chuyển sang hút thuốc lào 8-x

Lucas_lee

Xe tăng
Xin lỗi các cụ hút thuốc, cơ mà ngồi cạnh đúng hôi thật. Hôi từ mùi khói ám vào quần áo, tới mùi hơi thở.
Tất nhiên 1 số cụ có cách chống hôi. Cháu chỉ nói về trường hợp bị hôi thôi ạ.

redcode

Xe điện
Hôi, khét và ngột ngạt. Đi cf ngồi cạnh ông nào hút thuốc thì chuyển chỗ vậy.

Moriarty

Xe container
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
Hồi cấp 3 mấy thằng lớp e hay trốn vào nhà vệ sinh hút thuốc nên mùi thuốc át hết cả mùi khai nước đái. Hôm nào chúng nó bị giám thị lùa là y rằng đi đái phải bịt mũi. Nên e ko hút thuốc nhưng cơ bản ko thấy vấn đề với mùi thuốc lá.

DurexXL

Xe lăn
Nói thật các cụ nghiện thuốc lá bỏ qua cho nhé, chứ em đang ngồi chỗ đông người mà có mùi thuốc lá là thấy rất khó chịu, nhiều lúc đi ăn nhà hàng phòng kín máy lạnh mà nhiều người cứ thản nhiên hút thuốc khét lẹt, rồi nhiều ông vừa làm vừa ngậm điếu thuốc nhìn thật chướng. Ngồi họp cạnh ông nào vừa uống rượu vừa hút thuốc thở ra cái mùi buồn nôn, muốn thoát khỏi chỗ đó luôn.
Em rất ghét những người ở nơi có biển cấm hút thuốc mà vẫn ngậm mồm điếu thuốc

Em cũng rất ghét những người ở nơi không có biển cấm hút thuốc, không bị quy định là cấm hút thuốc mà vẫn mở mồm chê người hút thuốc

Không thích mùi thuốc thì tránh ra xa. Chỗ đó không cấm hút thuốc thì đi sang chỗ cấm hút thuốc. Chân tay lành lặn mà

Em hút thuốc đúng nơi, đúng lúc không bị cấm theo quy định

Chỉnh sửa cuối:

DCCHA

Xe buýt
Thì cụ đừng ngồi cạnh nữa sẽ hết thôi. Quan trọng hoá vấn đề quá.

beef mập

Xe buýt
khét lẹt thì nhớ nhắc họ mua phải thuốc đểu,đừng hút nữa kẻo ung thư chứ thuốc lá xịn nó bao thơm nha cụ!

Diep1979

Xe container
Cháu hút thuốc, hút đúng nơi đúng chỗ, và chỉ hút khi có bạn cũng hút

Cháu cũng không thích hút trước mặt chị em phụ nữ, người không hút thuốc...

Mỗi người một sở thích và thói quen, cho nên những người chê mùi thuốc, nói hôi nọ kia... Cháu chả tuyển về làm, khi p/v ứng viên thì chắt lọc kỹ chút

Biết hút thuốc, ăn thịt chó mèo, má lợn quay, biết tí men lại là lợi thế cộng điểm p/v ^^

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Thì em đa phần chỉ hút quán caphe k điều hoà.
Nhà, ô tô, phòng điều hoà, chỗ đông người không bao giờ hút, đặc biệt trong người không bao giờ có thuốc và em cũng không bao mua thuốc hút kg phải không có tiền. Có ai mời thì hút, mời nhiều hút nhiều, nếu ngồi ở nhà cả tuần không hút điếu nào

Diep1979

Xe container
Cháu nghiện thuốc ^^
Được cái hôm nào không hút thuốc là về chết với gấu.
Ả bảo ông lại đi với con nào mà sợ không dám hút thuốc hả? 🥶

Entropy

Xe tăng
Dừng đèn đỏ đứng sát nhau còn có ông rút thuốc ra hút mới kinh, phả ra tứ lung.

fishbed4

Xe tăng
Em hút thuốc 23 năm, đã bỏ được 11 năm. Giờ ngửi mùi thuốc lá cũng rất khó chịu và hắt hơi.

tunglam2806

Xe tăng
Cháu hút thuốc, hút đúng nơi đúng chỗ, và chỉ hút khi có bạn cũng hút

Cháu cũng không thích hút trước mặt chị em phụ nữ, người không hút thuốc...

Mỗi người một sở thích và thói quen, cho nên những người chê mùi thuốc, nói hôi nọ kia... Cháu chả tuyển về làm, khi p/v ứng viên thì chắt lọc kỹ chút

Biết hút thuốc, ăn thịt chó mèo, má lợn quay, biết tí men lại là lợi thế cộng điểm p/v ^^
Ồ vậy cụ hút giống em. Em nếu không ngồi cùng đội nghiện như m thì toàn hút 1m. Không hút ở nhà, không hút trước mặt bố mẹ vợ con, không hút phòng kín, trên xe... Vợ em biết em 25 năm số lần nhìn thấy em hút chắc không quá bàn tay.

1 cái lạ là dù em hút thâm niên hơn 20 năm nhưng lại rất khó chịu khói thuốc của ngừoi khác hút, nhất là khói xì gà:))