Thảo luận Các cụ có sử dụng xe buýt điện ?!

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt

Tưởng phát triển đội ngũ xe nhỏ chứ hóa ra vẫn chạy con to đùng !!

zitaicrazy

Xe buýt
Bus điện của Vinfast khá đẹp các cụ ạ, có cụ nào thích trải nghiệm bus điện ko ạ, 6/4 có ct trải nghiệm bus điện ở Vin Ocean park.

zitaicrazy

Xe buýt

Tưởng phát triển đội ngũ xe nhỏ chứ hóa ra vẫn chạy con to đùng !!
Cụ này lại cắt cup rồi, đây là bus điện của Vinfast, trước mắt là chạy nội khu Vin Ocean park, phục vụ cư dân, chứ đã đưa vào khai thác thương mại đâu.

toyennha

Xe lăn
Bản thân em đang đi xe "điên" cảm giác rất thích. Em đợi xe điên oto ra xem thực tế thế nào em sẽ đi bán thân vài tháng lấy tiền mua xe và mua pin luôn ko thuê pin làm gì

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sài gòn không bán vé tháng đi thoải mái như Hà Nội. Trong đó bán vé tháng, nhưng phát cho một tập vé để đi với số lượt nhất định, quy đổi ra là khoảng 3-7 K/ vé. Giá vé Hanoi 7K/ lượt chưa phải giá ưu tiên. Mua vé tháng loại ưu tiên đi thoải mái trong tháng. Vé 1 tuyến 55k, vé liên tuyeens 100k/ tháng.
55k và 100k cho đối tượng ưu tiên như học sinh, sinh viên, người khuyết tật,...thôi cụ ạ.
100k/tuyến, 200k/liên tuyến cho các đối tượng còn lại.

mr.l0nely.184

Xe điện
Em cả đời đến giờ mới đi 1 lần duy nhất bus HN, 1 lần tàu HD-HN, 1 lần HN-Vinh.
E thời sv thi thoảng móm tiền cũng phải đi xe bus vài lượt :(. Tàu hoả thì k nhầm là 1 lượt đi từ Quảng Ninh về Lạng Giang(BG) xuống ở Ga Lan Mẫu

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Cụ này lại cắt cup rồi, đây là bus điện của Vinfast, trước mắt là chạy nội khu Vin Ocean park, phục vụ cư dân, chứ đã đưa vào khai thác thương mại đâu.
Mod of đưa lên Facebook , em cop về đấy !!

24AnTrạch

Xe buýt
Đúng là mấy năm trc đây ko nghĩ đc chỉ có 3,4 năm sau mà dân mình sắp đỡ khổ bởi mấy con bus nhả khói đen xì.

Mà ngon hơn ở đây nữa là 1 cty của VN sx ra đc , mà đằng nào chả mất tiền mua thì mất cho doanh nghiệp trong nước hơn là cho nước ngoài

3077

Xe container
Giá bus điện SG từ 3 -7K/ tuyến( đã có trợ giá) thì quá ổn.
Xe thì TP mua hay ai mua thì e chưa biết.
K biết SG dùng xe nào chứ hôm em coi vtv1 thì xe bé y như xe chạy resort ấy, k có kính vách xung quanh. Hè ngồi mưa nắng chắc k phù hơp, giống xe điện tham quan 1 vòng bờ hồ ấy

3077

Xe container
Túm lại là các cụ OF lại tay nhanh hơn não,
bị báo lá cải dắt mũi tổ lái rồi...chưa hiểu rõ người ta đề xuất trợ giá cái gì đã chửi...:))

Người ta đề suất trợ giá cho giá vé, để người dân được đi xe buýt với giá vé 7000đ / lượt ( chứ không phải 30k đ / lượt )...còn giá xe bus thì cty VinBus bỏ tiền đầu tư không có tiêu 1 xu tiền thuế nào của nhân dân...:))
Theo nguyên tắc minh bạch tài chính và đầu tư VinBus cũng phải công bố hết các hạng mục đầu tư chứ, không các cụ OF lại chửi làm ăn không minh bạch...:D
Nó chạy từ vin ocean tới time, smart city thì ngoài dân của nó có mấy ng khác đi? Nếu thế sao k trợ giá cho xe của eco park luôn đi. Thế tiền bán nhà có chia lại cho ngân sách k mà giờ xe của kđt lại đc ngân sách trợ giá? Cái trợ giá của tp đấy có phải từ thuế k?

Go on

Xe điện
Nhiều cụ chửi giá cao mà ko biết những tuyến bus này chạy trợ giá khoán theo số km trên tuyến và Vin nó cũng chỉ xin giá khoán như xe xăng dầu. Không giống như BOT giao thông cho thu phí theo giá trị đầu tư mà nó khống giá lên cũng chả được gì.
Lại có những người chửi là chạy từ các khu của Vin mà đòi trợ giá. Nhưng nó có cấm ng ko ở Vin ko đc đi đâu. Cả chặng nó ghé bao điểm thì dân các nơi cũng được đi. Hơn nữa, bất kỳ khu dân cư nào đông đúc nhất là các khu đô thị thì nhà nước đều mở tuyến bus đến đó và phải trợ giá. Nếu Vin nó ko thầu thì nhà nước cũng phải mở thầu cho doanh nghiệp khác chạy tuyến đó thôi. Ví dụ khu đô thị Đặng Xá Gia Lâm, kđt Nam Trung Yên hay các trung tâm mua sắm như AEON, đến các huyện ngoại thành ở Hà Tây cũ, Sóc Sơn cũng mở tuyến bus trợ giá. Nay có thằng cũng phục vụ lợi ích của nó. giá khoán vẫn vậy nên chất lượng dịch vụ sẽ phải ngon hơn bth thì chả tội gì ko cho làm.

Taihoatu

Xe lăn
Chả gì mấy nay truyền hình toàn đưa tin về brt, chắc để dọn đường đưa cái này vào,

Go on

Xe điện
Nó chạy từ vin ocean tới time, smart city thì ngoài dân của nó có mấy ng khác đi? Nếu thế sao k trợ giá cho xe của eco park luôn đi. Thế tiền bán nhà có chia lại cho ngân sách k mà giờ xe của kđt lại đc ngân sách trợ giá? Cái trợ giá của tp đấy có phải từ thuế k?
Eco park ở Hà Nội ah cụ mà HN phải trợ giá cho Eco Park, có duy nhất Bắc Ninh là ko thuộc HN vẫn có tuyến bus HN đi đến. Lý do là ngày xưa bác bí thơ HN là người Bắc Ninh. 1 ng làm quan cả họ đc nhờ mới có chuyện đó. Còn cụ xem bao khu đô thị lớn ở HN nếu ko mới quá đều có tuyến bus đi qua hoặc bến tại đó luôn. Đó là chính sách và chức năng của Hanoibus rồi

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Báo Phụ nữ này có phải trước viết về sư Toàn Tam Đảo không nhỉ ?
Chính xác. Chắc dám viết về Vin hay Sun chỉ còn mỗi báo này.
Rất là rắn và thẳng thắn luôn !
Đúng là giờ chỉ còn báo này dâm viết !
Phụ nữ thì có sợ bố con thằng nào các cụ nhỉ?

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Có dịch vụ đi là tốt rồi. Nhà nước nó vẫn mất như vậy ví dụ 30k một km thì nhà nước nó cho 23k ngày xưa nó cho bus hà nội giờ nó cho vin thì cũng thế các cụ kêu gì. Thằng vin nó làm dc ăn thua nó chịu còn cứ bảo là sao nó chở người nhà nó nọ kia thì kệ đi chỗ khác người ta vẫn đi dc chứ có riêng chỗ đó đâu. Cho tư nhân làm thì dịch vụ nó mới tốt dc em ủng hộ.