[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

mr teppi

Xe buýt
Với bên vợ quan hệ em là rể.

Father Bon

Xe hơi
Em về ngoại lại thấy nhẹ đầu hơn về nội.

cusao

Xe lăn
Em thích đến nhà ngoại vì em được làm khách

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em với gia đình nhạc em thì thuận hoà.
Mỗi tội có cậu ấm, dở ương nên cũng hơi thương ông bà và vợ.

Skoda_Favorit

Xe container
Em sang ngoại nếu có mình ông bà nhạc em có thể phụ nhặt rau,chặt gà,nhưng có mặt chị em dâu là em rung đùi ngồi uống trà chém gió.Lâu lâu không đến là mấy ông anh vợ lại alô rủ nhậu cuối tuần.
Mọi chuyện đơn giản cho nhẹ đầu cụ ạ.
E hỏi chút là Cụ ngồi chém gió không "rung đùi" có được không :D ? Ngồi rung đùi thấy sao sao ấy!>:)

Attitudematters

Xe hơi
Em Tết về ngủ 1 hôm là tròn trách nhiệm. Còn lại có có dịp gì ông bà gọi về thì e về ko thì thôi. Ông bà ra HN chơi thì thoải mái lúc nào cũng đc. Em vợ cùng ở HN chỉ có sinh nhật 2 đứa nhà em mới thấy xuất hiện.

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E may mắn là ông Nội ông ngoại gần nhau, thỉnh thoảng 2 Cụ lại gọi nhau đi ăn sáng và hai Cụ cứ làm 1 lọ rượu Pelexilin! Sau đó điện cho e chuẩn bị bữa trưa để tiếp hai Cụ! Nhà ngoại e 2 gái nên quan điểm của e Tứ thân Phụ Mẫu như nhau. E còn cà kê rượu cùng ông Ngoại nhiều hơn ông Nội! 🙃🙃🙃

dutchlady

Xe đạp
Em về ngoại toàn sang các cụ hầu chuyện, nhạc phụ có gà vịt gì là lôi ra thịt tiếp đãi, hầu rượu con rể, hehe.

thanhgamo

Xe container
Em Tết về ngủ 1 hôm là tròn trách nhiệm. Còn lại có có dịp gì ông bà gọi về thì e về ko thì thôi. Ông bà ra HN chơi thì thoải mái lúc nào cũng đc. Em vợ cùng ở HN chỉ có sinh nhật 2 đứa nhà em mới thấy xuất hiện.
Trách nhiệm của cụ lớn lao thế!

Kim ngưu 101

Xe tải
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Mối quan hệ là sự qua lại. Như cụ nói thì những điều ko hài lòng của cụ và bên ngoại đã có từ trước khi cưới tận 3 năm, theo thời gian nó ko cải thiện được và có vẻ tệ đi. Người ta vẫn nói, " dâu là con, rể là khách", tuy ko hoàn toàn đúng với thời nay nhưng có thể thấy mối quan hệ giữa con rể và nhà ngoại ít bị ràng buộc hơn. Vậy nên cụ chủ cứ hoàn thành nghĩa vụ cần có của 1 người con rể thì cũng là tốt lắm rồi. Còn chuyện quý nhau hay ko, e nghĩ ko miễn cưỡng được. Ta ko làm gì quá đáng là đủ rồi.

cuonglhvt

Xe tăng
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
có câu "quân tử chi giao đạm nhược thủy". Mấy ông hay xăng xái bên vợ thường thì đỡ nhất là các bố đang tìm đồng minh để kể tội vợ... Còn các thể loại khác thì tệ hơn

alsmileSP

Xe tải
có câu "quân tử chi giao đạm nhược thủy". Mấy ông hay xăng xái bên vợ thường thì đỡ nhất là các bố đang tìm đồng minh để kể tội vợ... Còn các thể loại khác thì tệ hơn
Cụ này hình như hơi quy chụp rồi, giờ mình có con gái sau này nó lấy chồng thì các cụ mong muốn chồng nó sẽ đối xử với mình như thế nào. Sau đấy các cụ hẵng xem lại cách đối xử của mình đối với nhà ngoại

huvo6789

Xe máy
đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.
Chứ với mình thì cũng mong con cái quý ông bà ngoại lắm, cơ mà hỏi nó quý ai nhất: ông nội, rồi hỏi tiếp con có thích nói chuyện bà ngoại ko, thì trả lời không.

Mình ít về nhà ngoại, nói chung rể là khách, có việc gì thì đến giúp nhiệt tình, nhà ngoại có việc gì bàn bạc, thường mình né ra, vì mình nghĩ rể thì đừng nên ý kiến, vì nếu góp ý thì cũng chả ai nghe đâu.

Có 1 lần mình góp ý vụ em vợ mua xe: bảo nhà em mới cưới tiền chưa có thì làm con xe 500-600 mà đi, nói xong thấy bme vợ ko nói và em vợ thì cũng không nói gì. Thế 1 tuần sau đi lấy con cx5, mua xe 1 tỷ, trong khi 1 tỷ đó thì mình cho vay 500 củ. Từ vụ đó rút được bài học là rể ko nên ý kiến.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Em coi bên nhà vợ không khác gì bên nhà mình, bố mẹ vợ cũng như bố mẹ mình . em thì nhà có mỗi mình nên thằng em vợ em quý nó như em ruột.
Nhà em cứ CN vợ chồng con cái lại về bên ngoại nấu nướng ăn uống đến tận chiều tối mới về (em ở Mai dich. nhà vợ ở Hàng bột)
Ps : nhà em vẫn ở với ông bà nội đến giò 20 năm rồi.
Được như CỤ thì còn gì bằng.

cuonglhvt

Xe tăng
Cụ này hình như hơi quy chụp rồi, giờ mình có con gái sau này nó lấy chồng thì các cụ mong muốn chồng nó sẽ đối xử với mình như thế nào. Sau đấy các cụ hẵng xem lại cách đối xử của mình đối với nhà ngoại
Nó đối xử với con mình tốt là được rồi. Nhà mình chả có cái chạn nào để cho nó nằm đâu.
Còn bọn nó ít qua lại với mình càng tốt.. đỡ điếc tai.
Thực ra không hẳn mình quy chụp.. Nhưng thực chất con rể mà qua lại thân thiết với nhà vợ là chuyện lâu dài. Ở lâu rồi sinh con đẻ cái, bố mẹ già đi tự nhiên phát sinh tình cảm sẽ thân thiết. Còn cái đứa mới về mà cứ qua lại ton hót sớm quá thì thuộc dạng "Xảo ngôn lệnh sắc". Nói chung mình không thích con rể dạng vồ vập.

Chỉnh sửa cuối:

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Em với gia đình nhạc em thì thuận hoà.
Mỗi tội có cậu ấm, dở ương nên cũng hơi thương ông bà và vợ.
Những người đàn nếu thấy những người trong gia đình bên ngoại không ra sao. Tâm lý sẽ thương vợ hơn.

hp40

Xe tăng
E may mắn là ông Nội ông ngoại gần nhau, thỉnh thoảng 2 Cụ lại gọi nhau đi ăn sáng và hai Cụ cứ làm 1 lọ rượu Pelexilin! Sau đó điện cho e chuẩn bị bữa trưa để tiếp hai Cụ! Nhà ngoại e 2 gái nên quan điểm của e Tứ thân Phụ Mẫu như nhau. E còn cà kê rượu cùng ông Ngoại nhiều hơn ông Nội! 🙃🙃🙃
Hồi nhạc phụ e còn, sáng chủ nhật hay tự đi chợ rồi lọ mọ chế tác, trưa gọi thằng dê tới, nó nện 2-3 bát tiết canh với 1 chén 300 miu, ông mất đi là tổn thất lớn lao quá :(( . Giờ thỉnh thoảng ko thấy thằng cậu gọi thì lại sang gạ, ae làm lít rồi về. Họ hàng cả nội ngoại bên vợ e có cúng giỗ cưới hỏi toàn hỏi e đâu, nhất là mấy ông a con bác vợ ở HN với Hưng Yên, cứ rượu xong là ae lại 9 cây nối tái gửi đến sáng rồi mới đi ăn=))

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh