[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Sau này con gái Cụ nó đi lấy chồng con rể nó cũng thế Cụ có buồn k, E thì may mắn bên vợ quá tốt tuy k sinh ra mình nhưng E coi như mẹ đẻ

Chỉnh sửa cuối:

ruby_eagle

Xe điện
Sau này con gái Cụ nó đi lấy chồng con rể nó cũng thế Cụ có buồn k
Quan trọng là thái độ của nhà vợ với mình ntn.
Em thì theo nguyên tắc có qua có lại. Tất nhiên mình vẫn tỏ ra bình thường nhưng chắc chắn ko nhiệt tình dc.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là thái độ của nhà vợ với mình ntn.
Em thì theo nguyên tắc có qua có lại. Tất nhiên mình vẫn tỏ ra bình thường nhưng chắc chắn ko nhiệt tình dc.
Nếu họ k tốt thì thôi mình cứ làm tròn bổn phận thôi biết làm thế nào

khanhnguyen09

Xe container
Em thì từ ngày nhà ngoại không cho thừa kế cái nhà mặt phố là em ko đến nữa.

Gatrongthien

Xe buýt
Tâm tư phết. Mình lấy Cả giá tài của ai đó mang về nhà mình thì những lúc qua nhà sản xuất phải nhanh mồm miệng sởi lởi cái thằng người thì người ta mới đáp lại. Mà kể cả có đ éo đáp lại thì cũng là lễ nghĩa cho vợ mềnh nó sướng. Lão có con gái chưa ? Tính dần là vừa
Em nghĩ khác người, em thì đối xử tốt với con rể, không đòi hỏi quà cáp gì. Mình tốt với con rể tức là tốt với con gái mình, và không bao giờ em nghĩ con mình là vật sở hữu mà cho ai thì người đó phải mang ơn.
Chỉ mong con mình hạnh phúc

pressf5

Xe buýt
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Kể như thế này là cụ chủ có sự việc nội bộ rồi, chứ không bình thường được như các cụ tâm sự ở trên.
Em may mắn có được bên ngoại thương con, quý cháu nên dễ sinh hoạt mỗi khi về bên ngoại. Cá nhân em thấy việc sinh hoạt hàng ngày với bên vợ thì cứ nên thoải mái, nhưng việc lớn thì nên giữ khoảng cách nhất định trong việc tham gia, như những việc mua nhà, mua đất, cưới hỏi...
Nhà em bọn nhỏ nghỉ hè là em cho về ngoại trước vì bên đấy ông bà rèn luyện kỷ luật theo tác phong quân đội và rất chăm cho các cháu việc ăn uống. Sau đấy e cho về bên nội chơi. Ông bà nội thì biết làm cho bọn trẻ cười suốt nhưng chăm theo kiểu ông bà ngoại thì không bằng, ăn chơi, ngủ nghỉ tự do hơn rất nhiều.
Làm rể em nghĩ biết sở thích, tâm lý của các cụ bên vợ rồi lựa vào đó hành động cho các cụ vui là hay nhất. Nhưng đừng kiểu Hòa Thân nó hèn người đi :D

NgVuBi

Xe tải
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Mỗi nhà mỗi cảnh, e chỉ thấy cụ và vợ chia sẻ và thống nhất đc với nhau là quan trọng nhất

duongbinh07

Xe điện
Nhà em nội ngoại cùng thủ đô, cách nhau 5-6 cây hồi mới cưới chưa con cái mẹ chồng hay bảo con dâu cuối tuần có thời gian nên về thăm bố mẹ.
Có các cháu thì mấy tháng đầu hay quấy quả ông bà ngoại vì về hình thức ông bà thấy con gái nên về bên ngoại chăm sóc nhưng bố trẻ con phải đi theo phục vụ là chính.
Cũng có lần xích mích ( vì bố ko xin nghỉ cho con đi xét nghiệm rota được ) nhưng 1 hôm là gq xong.
Ở nhà bên ngoại thì rõ là ko thoải mái, từ xem tv đến nằm ngồi, có giai đoạn ở vài tháng chăm con là hiểu rõ. Nhưng rồi cũng cố chịu được, chờ ngày về nhà.
Từ khách sáo đến thoải mái sai bảo con rể là khá khó nhưng e cũng sởi lởi miệng nói tay làm, ăn uống dễ dàng nên ông bà cũng nhận xét dễ tính, chịu khó.
Cơ bản ông bà ngoại bao giờ cũng muốn con gái được nhàn ( thì con rể phải chịu khó và dễ tính )

Dangminhquan

Xe điện
Nó đối xử với con mình tốt là được rồi. Nhà mình chả có cái chạn nào để cho nó nằm đâu.
Còn bọn nó ít qua lại với mình càng tốt.. đỡ điếc tai.
Thực ra không hẳn mình quy chụp.. Nhưng thực chất con rể mà qua lại thân thiết với nhà vợ là chuyện lâu dài. Ở lâu rồi sinh con đẻ cái, bố mẹ già đi tự nhiên phát sinh tình cảm sẽ thân thiết. Còn cái đứa mới về mà cứ qua lại ton hót sớm quá thì thuộc dạng "Xảo ngôn lệnh sắc". Nói chung mình không thích con rể dạng vồ vập.
Đúng là mỗi người mỗi quan điểm thật ạ.Nhà cháu thấy nhiều nhà rể mà không săn đón quá thì lại bị nói là không quan tâm ,tình cảm.Rơi vào nhà cụ thì hỏng rồi,cứ phải hờ hững mới chịu cơ.
Nói chung để đi đến chung kết đúng là 2 bên phải tìm hiểu chán chê thật.

Nhà em nội ngoại cùng thủ đô, cách nhau 5-6 cây hồi mới cưới chưa con cái mẹ chồng hay bảo con dâu cuối tuần có thời gian nên về thăm bố mẹ.
Có các cháu thì mấy tháng đầu hay quấy quả ông bà ngoại vì về hình thức ông bà thấy con gái nên về bên ngoại chăm sóc nhưng bố trẻ con phải đi theo phục vụ là chính.
Cũng có lần xích mích ( vì bố ko xin nghỉ cho con đi xét nghiệm rota được ) nhưng 1 hôm là gq xong.
Ở nhà bên ngoại thì rõ là ko thoải mái, từ xem tv đến nằm ngồi, có giai đoạn ở vài tháng chăm con là hiểu rõ. Nhưng rồi cũng cố chịu được, chờ ngày về nhà.
Từ khách sáo đến thoải mái sai bảo con rể là khá khó nhưng e cũng sởi lởi miệng nói tay làm, ăn uống dễ dàng nên ông bà cũng nhận xét dễ tính, chịu khó.
Cơ bản ông bà ngoại bao giờ cũng muốn con gái được nhàn ( thì con rể phải chịu khó và dễ tính )
Bố mẹ nào cũng muốn con mình được nhàn, khổ vậy đấy. Vì thế nên cứ bênh con mình, sai với con dâu hoặc rể

bspvietnam

Xe tăng
Không có xung đột lợi ích kinh tế, ít nhất là ở mức trung bình.

Paul Kellerman

Xe đạp
Lối sống Tây hoá bây giờ nó như vậy. Cũng giống như thớt nói về tình hàng xóm ở VN ngày càng mai một. Xã hội càng hiện đại thì đó là điều tất yếu không thể tránh.

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Thế vk các các cụ không thích nhà ck, và không muốn qua nhà chồng thì tính sao hầy.

tasx

Xe tăng
Chủ thớt còn tâm tư quá. Mỗi người có mỗi một gia đình, giờ có 2 tội gì.
Các Cụ nói đúng là đôi lúc cũng nên vì Gấu nữa.

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Cũng phải xem lại bản thân mình xem sống như thế nào để nhà vợ ko coi trọng chứ, chỉ nhăm nhăm đổ lỗi cho nhà vợ cũng có thể là 1 lý do rồi!

cuonglhvt

Xe tăng
Đúng là mỗi người mỗi quan điểm thật ạ.Nhà cháu thấy nhiều nhà rể mà không săn đón quá thì lại bị nói là không quan tâm ,tình cảm.Rơi vào nhà cụ thì hỏng rồi,cứ phải hờ hững mới chịu cơ.
Nói chung để đi đến chung kết đúng là 2 bên phải tìm hiểu chán chê thật.
Có thể mình chưa nói hết ý. Vấn đề là tại sao mình có cái nhìn đó.
Ở ngoài Bắc có lẽ ít có dạng con trai chưa thành vợ thành chồng với người ta mà cứ ăn dầm nằm dề. Loại ấy miền Nam nhiều lắm. Thường thì bọn chúng tạo cho bố mẹ vợ (tương lại) sự an tâm (không trốn thoát được, không rủ con gái nhà người ta đi chơi khuya...), nhất là những nhà buôn bán càng khoái vì chúng rất được việc, cứ như là đầy tớ ấy việc gì cũng làm. Những loại ấy thường là không có nghề ngỗng, không học hành, chỉ được nhanh tay nhanh miệng. Tụi con gái thì ghét thể loại ấy ra mặt. Có thể ban đầu bọn chúng cũng thích nhưng với bọn chúng thì trong mắt giai phải thật long lanh, đằng này sáng sớm, đầu tóc bù xù chưa kịp đánh răng rửa mặt ông kễnh đã xuất hiện. Suốt cả ngày đi đ.ái, đi i.ả lúc mấy giờ chúng cũng biết thì một thời gian sau là chán hẳn.
Kinh nghiệm cho mình thấy cái loại ấy khi lấy về rồi lại đổ đốn đủ thứ. Mình thường thấy con trai miền Trung hoặc miền Bắc tuy hơi phong kiến hơi khuệnh khoạng tí mà đỡ. Hoặc con trai miền Nam nhưng có ăn học biết giữ kẽ thì hay hơn.

Chỉnh sửa cuối:
em được cái gia đinh bên ngoai rất quý luôn. về lần nào cung thịt con gà hihi