[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

Ếch

Xe tăng
Nhà ngoại cụ chủ chắc cũng hơi có vấn đề, không ở trong chăn nên ko dám phán nhiều. Cụ cứ lo đầy đủ cho vợ là được, nội hay ngoại tùy theo thực tế mà xử thôi.
Nhà ngoại em ở quê nhưng cực kỳ sướng, về quê vợ chơi đúng phải gọi là ngồi trên nóc chạn. Nếu lang thang nhậu nhẹt với các nhà ông cậu, anh chị em ở quê thì khéo bục cmn dạ dày. Bố mẹ vợ thì quí như tiên, ngày 3-4 bữa từ sáng tới tối, gà vit chó lợn, rịu ngon bù khú. Quan hệ thông gia cũng quá tốt như ace. Hôm rồi HN chớm có dịch, bà già em thì ko khỏe lắm nên em đẩy về chơi với ông bà già vợ 2 tuần, nhà cửa rộng mêng mông hơn 1000 m2 đất, có 3 ông bà già, suốt ngày tập thể dục và bày vẽ nấu nướng hehe. Về khoản nhà vợ thì em phải nói là sướng vãi ra.

TraiKhongSo

Xe tăng
Cụ thớt chắc gần giống cháu roài
bt cháu đã ít giao lưu vs bên ngoại ròi
Từ ngày bà ngoại xui gấu bỏ cháu thì cháu cạch hẳn lun, xe cũng để ngoài cổng chứ đừng nói đến ng
Tuy nhiên, ô bà ngoại ốm cháo vẫn oánh xe đưa đón bt
ô bà chắc nhận thức đ vc này nên giờ gặp cháu rất hay tỏ ra hồ hởi
Phận con cháu nên cháo thấy ko phải lắm nên cũng cố gắng để thu hẹp khoảng cách vs ba má vk
Hy vọng cụ chủ cũng có mqh tốt đẹp vs tía, má vk

Bigcat1

Xe buýt
Vấn đề của anh rể chắc là kinh tế. Kinh tế kém nhà vợ thì tiếng nói cũng bé.
Hoặc là tính cách ko hợp. Nhưng trừ những ông ko chịu cởi mở. Chứ bình thường nhà gái cũng ko quá thái độ đâu.
Em mới lấy vợ cũng bị họ hàng bên vợ ý kiến, so sánh (tất nhiên trừ ông bà nhạc). Chủ yếu mình nghèo. Suốt ngày gợi ý mua đất làm nhà, rồi con cái phải học trường điểm, anh họ mở công ty lắp thiết bị PCCC có mấy năm mà giầu vãi... nghe lộn ruột.
Đến khi vợ chồng tự mua đất xây nhà là hết ý kiến. Mình chẳng phụ thuộc ai. Quan hệ tốt với mọi người là OK.
Còn kinh tế sao thì ở vậy. Có ai cho tiền để con mình học trường điểm đâu, học gần nhà cho tiện.

Dangminhquan

Xe điện
Có thể mình chưa nói hết ý. Vấn đề là tại sao mình có cái nhìn đó.
Ở ngoài Bắc có lẽ ít có dạng con trai chưa thành vợ thành chồng với người ta mà cứ ăn dầm nằm dề. Loại ấy miền Nam nhiều lắm. Thường thì bọn chúng tạo cho bố mẹ vợ (tương lại) sự an tâm (không trốn thoát được, không rủ con gái nhà người ta đi chơi khuya...), nhất là những nhà buôn bán càng khoái vì chúng rất được việc, cứ như là đầy tớ ấy việc gì cũng làm. Những loại ấy thường là không có nghề ngỗng, không học hành, chỉ được nhanh tay nhanh miệng. Tụi con gái thì ghét thể loại ấy ra mặt. Có thể ban đầu bọn chúng cũng thích nhưng với bọn chúng thì trong mắt giai phải thật long lanh, đằng này sáng sớm, đầu tóc bù xù chưa kịp đánh răng rửa mặt ông kễnh đã xuất hiện. Suốt cả ngày đi đ.ái, đi i.ả lúc mấy giờ chúng cũng biết thì một thời gian sau là chán hẳn.
Kinh nghiệm cho mình thấy cái loại ấy khi lấy về rồi lại đổ đốn đủ thứ. Mình thường thấy con trai miền Trung hoặc miền Bắc tuy hơi phong kiến hơi khuệnh khoạng tí mà đỡ. Hoặc con trai miền Nam nhưng có ăn học biết giữ kẽ thì hay hơn.
Thì miền nào cũng có người nọ người kia mà,nhưng cũng đúng là đa số như cụ nói.Đa số trai bắc sỹ diện tự trọng cao,ăn dầm nằm dề kiểu vô duyên như cụ nói thì đúng là không thể được.

TUCSON9389

Xe điện
Cụ thớt chắc gần giống cháu roài
bt cháu đã ít giao lưu vs bên ngoại ròi
Từ ngày bà ngoại xui gấu bỏ cháu thì cháu cạch hẳn lun, xe cũng để ngoài cổng chứ đừng nói đến ng
Tuy nhiên, ô bà ngoại ốm cháo vẫn oánh xe đưa đón bt
ô bà chắc nhận thức đ vc này nên giờ gặp cháu rất hay tỏ ra hồ hởi
Phận con cháu nên cháo thấy ko phải lắm nên cũng cố gắng để thu hẹp khoảng cách vs ba má vk
Hy vọng cụ chủ cũng có mqh tốt đẹp vs tía, má vk
Nhận thức là cả quá trình, ai cũng có lúc sai cụ ạ. mà em thắc mắc sao cụ lại biết bà ngoại xui ? Gấu nhà cụ cũng dở nếu là ng tiết lộ với cụ chuyện này

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nội ngoại cũng đủ kiểu. Văn hóa, đạo đức là nền tảng, 2 thứ đó mà xấu thì khốn lắm. Nhiều lúc cũng muốn cầm can xăng đốt cmn nhà nhạc đây =))

tuanna0510

Xe tải
May quá chồng em thích anh em nhà vợ hơn cả anh em nhà hắn. Vợ chồng em cứ cách 1 ngày lại xuống chơi với ô bà ngoại.
Bố e là con trưởng nên cả năm có khoảng hơn chục cuộc ăn nhậu giỗ tết... Chồng em nhớ hết và rất tích cực tham gia. Vì chồng em hợp chuyện với các anh em kể cả con cô chú bên vợ.
Nhà e hàng năm đều thuê 1 xe to cho đại gia đình bao gồm cả gia đình các cô chú đi nghỉ mát. Nhà em cũng tham gia, thậm chí chồng em còn rủ cả mẹ chồng em đi cùng.
Em có con gái nên cũng mong sau này nó lấy chồng tính cách thoải mái, hai vợ chồng nó thường đưa cháu về thăm mình cho ấm cúng.
Nhà em cũng giống nhà mợ, hàng năm em cũng tổ chức chuyến nghỉ mát cho 3 đại gia đình gồm nhà em, bố mẹ em + bố mẹ vợ, e trai vợ + gđ nhà đứa em gái em (cả bố mẹ chồng nó nữa) đi ăn nhậu tưng bừng. Ngoài ra, 2 cụ (bố em + bố vợ, thỉnh thoảng co bố chồng đứa em gái) toàn rủ nhau đi phượt lẻ, vui lắm. Nhà em chỉ có tối về ngủ hoặc ở nhà ngày nghỉ còn đâu cắm cọc bên nhà ông bà ngoại cả tuần vì cách nhau có 500m :)) .

E thì bố vợ bênh hơn con gái. Tuần không ba bữa rượu với bố vợ thì không chịu được. :D

Dangphuocloc981

Xe đạp
bên ngoại thoải mái mà cụ, về ngoại còn thấy ok hơn về nội đấy

TraiKhongSo

Xe tăng
Nhận thức là cả quá trình, ai cũng có lúc sai cụ ạ. mà em thắc mắc sao cụ lại biết bà ngoại xui ? Gấu nhà cụ cũng dở nếu là ng tiết lộ với cụ chuyện này
Bà ngoại nói trước mặt chứ ko cần vk nói
Nghĩ tới vc bọn bạn nóa cứ sang uốn rệu vs bố vk cũng GATO dưng thôi kệ vì số mềnh nóa zứa.
ta lại tìm niềm zui khác bù vào zợ cc nhề

TUCSON9389

Xe điện
Bà ngoại nói trước mặt chứ ko cần vk nói
Nghĩ tới vc bọn bạn nóa cứ sang uốn rệu vs bố vk cũng GATO dưng thôi kệ vì số mềnh nóa zứa.
ta lại tìm niềm zui khác bù vào zợ cc nhề
ko sao cụ ạ. ta tìm niềm vui khác
em thì bên vợ có nhõn bà chị vợ, bố vợ thì bị bệnh tim nên mất cách đây 5 năm rồi, bà ngoại thì ăn chay

Xe_loi

Xe tăng
Nội ngoại cũng đủ kiểu. Văn hóa, đạo đức là nền tảng, 2 thứ đó mà xấu thì khốn lắm. Nhiều lúc cũng muốn cầm can xăng đốt cmn nhà nhạc đây =))
:)) Zậy lại phải cố nghĩ sợ làm sao để sau này thằng rể không dám manh nha ý nghĩ như cụ.

hoangvt167

Xe đạp
Mỗi nhà mỗi cảnh cụ nào được đồng quan điểm với nhà vk thì vui nhỉ. Em thích vậy mà không được.

BigC

Xe tăng
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Cụ thớt tâm tư chắc có nhiều lý do.

Thực tế là nhiều nhà có con giai, con rể sống rẻ rách. Anh em gặp nhau chỉ muốn vả cho mấy cái vào mặt. Không hạp nên nó khổ thế :)). Chưa kể bố mẹ vợ khi dễ con rể nữa gây ức chế.
Đồng hao giẻ rách mới gọi là muốn táng chết mẹ nó đi nữa cơ =))

canhhoabatdiet

Xe container
Em thì khác, về nhà vợ thích hơn ở nhà, vì ai cũng chiều mình keke, ngoài ra họ hàng, hàng xóm bên vợ đều quý em, trộm vía cả mấy bà bán hàng ăn sáng bán thịt ngoài chợ nhà vợ cũng quý em. Chả gì 10 năm nay em đều ăn tết ở nhà vợ và em về nhà vợ nhiều hơn vợ em về nhà.
Chạn Vương là đây chứ đâu. Tìm mãi cụ ạ :)

chim to

Xe tăng
Em với nhà ngoại trước là hàng xóm. Em sang đấy ăn trực từ nhỏ nên chả ngại gì

nowhereland

Xe điện
Vợ ở nhà mình một năm hơn 300 ngày, còn có mấy chục ngày sang nhà ngoại là cùng mà không làm vợ vui nở mày nở mặt với gia đình có tấm chồng tốt thì kể cũng buồn thật.
Quan điểm của em là bình đẳng, nội ngoại như nhau hết. Gặp nhau chào hỏi, thấy cơm thì ăn thấy việc thì làm.

biba_bibo

Xe tải
Em thì quan điểm bình đẳng. Hễ thu xếp được là em cho vợ con về ngoại chơi. Thoải mái như ở nhà mình.

TungThoc

Xe điện
Tiêu đề của thớt là QUAN HỆ VỚI BÊN NGOẠI, các cụ thế nào thì em không biết chứ bên đằng nhà ngoại thì với vợ em cũng tuần 2 lần, còn đâu là bạn bè quen biết, không quan hệ với ai bên ngoại nữa... em thật.