[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

hahoi518

Xe buýt
Em về nhà ngoại chả phải động tay động chán gì, ngày 2 bữa ê chề, bữa sáng tự túc. Bữa nào ăn cũng căng cả bụng, e ko có tính làm khách, vào mâm là chén hết mình. Được cái nhà vk cũng dễ tính, xuề xoà. Chỉ có mẹ vk em thì hay giữ kẽ. Đến nhà con rể để chăm con gái đẻ mà mỗi bữa toàn ăn rau, thịt cùng lắm được hai gắp, cơm ăn mỗi bát. Em hay con gái bảo Mẹ gắp thịt ăn đi thì lúc nào cũng có câu gắn cửa miệng: Không. Hỏi sao Mẹ ko ăn? Trả lời luôn, Mẹ không thích, rồi cả bữa ko đụng đĩa thịt luôn.
Thế nên đến bữa em toàn kệ chả đả động gì, kệ bà tự ăn thì bà còn gắp 1,2 miếng thịt. Rồi còn tính hay so kè nói câu luôn gắn cửa miệng: có thế thôi á?
Cc thử tưởng tượng xem, Mẹ hỏi con gái năm vừa rồi hai vc để dành được nhiều ko?
Vk e bảo: năm rồi làm ăn khó khăn nên 2 vc được có xxx tr. Bà cho ngay câu, có thế thôi á! Nghe mà nẫu hết sức.
Còn lại thì mẹ vk e khá tốt tính, chăm chỉ. Chăm con gái đẻ mà làm phăm phăm, e nhìn mà cũng thấy phục. Bố vk thì cực kì tốt tính, ae vk cũng vậy. Nói chung e cảm thấy may mắn khi gặp đc nhà vk tốt.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Xem ra nhiều cụ đổi mới, vui vẻ với bên ngoại, nhưng cũng nhiều cụ vẫn theo lối cũ rể khách phết.
Cụ nào có bên ngoại 1, bên ngoại 2 review cho khách quan =))

goldsmith

Xe buýt
Nhà ngoại em thuần nông, thật thà.
Nhưng anh chị em nhà vợ cũng lộm nhộm đủ kiểu, ăn uống cỗ bàn không biết nấu sao cho nó ngon.

Giết con lợn chỉ biết lọc ra rồi cho vào nấu, lần nào cũng như lần nào, chán nhất là đồ thì ngon nhưng không biết làm bát súp quất ớt mà chấm, tương ớt éo có, quất chanh lúc có lúc ko, chán.

Ai đời ăn gà luộc chấm mắm :)), chán éo muốn nói, thôi 1 năm về dăm lần cố mà gượng cười cho êm đẹp
Súp quất ớt là gì vậy cụ???
Cụ chắc dân phố thị từ nhỏ,
Nghe giọng cụ chắc về ngoại nằm khểnh đợi lên mâm ;))

Demchinhhang.net

Xe container
Súp quất ớt là gì vậy cụ???
Cụ chắc dân phố thị từ nhỏ,
Nghe giọng cụ chắc về ngoại nằm khểnh đợi lên mâm ;))
Em đồ là bát Gia vị/muối vắt quất với trộn ớt vào chấm.
Em có lần đi đâu chơi lang thang xa xa rồi vào quán tạp hóa ngã 3 phố thị ngồi chơi thấy có người vào mua gói gia vị họ bảo gói Súp.

goldsmith

Xe buýt
Em đồ là bát Gia vị/muối vắt quất với trộn ớt vào chấm.
Em có lần đi đâu chơi lang thang xa xa rồi vào quán tạp hóa ngã 3 phố thị ngồi chơi thấy có người vào mua gói gia vị họ bảo gói Súp.
Em thấy cụ ý tả nhà ngoại với anh em nhà ngoại như vậy nên em đồ rằng cụ ý người thành phố, chắc người Hà Nội.

chuonguyen

Xe máy
Mỗi nhà 1 kiểu. không ổn thì giữ tinh thần giữ mối quan hệ và trách nhiệm thôi

Demchinhhang.net

Xe container
Website
www.facebook.com
Ai đời ăn gà luộc chấm mắm :)), chán éo muốn nói, thôi 1 năm về dăm lần cố mà gượng cười cho êm đẹp
Riêng câu này là tôi ko đồng ý với cụ.
Khẩu vị mỗi nơi mỗi khác, mỗi người lại còn mỗi khác nữa.

Hôm nào cụ thử thái mỏng dăm củ hành tím cho vào bát con, rót đầy 1/3 nước mắm mặn (hãy dùng Cát Hải, Phú Quốc, đừng xài Chinsu Nam Ngư), cho thêm tí tương ớt trộn đều lên.
Xong thì cụ chấm miếng gà luộc, gà hấp hành vào cái bát đấy ăn thử xem có ngon không....

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Nhà ngoại cụ chủ chắc cũng hơi có vấn đề, không ở trong chăn nên ko dám phán nhiều. Cụ cứ lo đầy đủ cho vợ là được, nội hay ngoại tùy theo thực tế mà xử thôi.
Nhà ngoại em ở quê nhưng cực kỳ sướng, về quê vợ chơi đúng phải gọi là ngồi trên nóc chạn. Nếu lang thang nhậu nhẹt với các nhà ông cậu, anh chị em ở quê thì khéo bục cmn dạ dày. Bố mẹ vợ thì quí như tiên, ngày 3-4 bữa từ sáng tới tối, gà vit chó lợn, rịu ngon bù khú. Quan hệ thông gia cũng quá tốt như ace. Hôm rồi HN chớm có dịch, bà già em thì ko khỏe lắm nên em đẩy về chơi với ông bà già vợ 2 tuần, nhà cửa rộng mêng mông hơn 1000 m2 đất, có 3 ông bà già, suốt ngày tập thể dục và bày vẽ nấu nướng hehe. Về khoản nhà vợ thì em phải nói là sướng vãi ra.
mi tu

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nhà ngoại cụ chủ chắc cũng hơi có vấn đề, không ở trong chăn nên ko dám phán nhiều. Cụ cứ lo đầy đủ cho vợ là được, nội hay ngoại tùy theo thực tế mà xử thôi.
Nhà ngoại em ở quê nhưng cực kỳ sướng, về quê vợ chơi đúng phải gọi là ngồi trên nóc chạn. Nếu lang thang nhậu nhẹt với các nhà ông cậu, anh chị em ở quê thì khéo bục cmn dạ dày. Bố mẹ vợ thì quí như tiên, ngày 3-4 bữa từ sáng tới tối, gà vit chó lợn, rịu ngon bù khú. Quan hệ thông gia cũng quá tốt như ace. Hôm rồi HN chớm có dịch, bà già em thì ko khỏe lắm nên em đẩy về chơi với ông bà già vợ 2 tuần, nhà cửa rộng mêng mông hơn 1000 m2 đất, có 3 ông bà già, suốt ngày tập thể dục và bày vẽ nấu nướng hehe. Về khoản nhà vợ thì em phải nói là sướng vãi ra.
Nhà em về bên ngoại cũng gần được như cụ, có điều ông bà không được vui do anh trai vợ hơn 40 tuổi kinh tế không ổn định, bấp bênh, ở trọ 1 mình trên Hà Nội hơn 12 năm qua, không lấy vợ vì có bệnh hiểm nghèo,...Còn lại thì em gần được như cụ dù cách nhà vợ gần 300km, năm về được 3-4 lần, nếu có việc thì về nhiều hơn.

Manh Ng

Xe tải
E ở nhà ngoại nhiều hơn ở nhà em. Thoải mái mặc dù thi thoảng ông bà cũng hay mắng. Nhưng mình phận con cứ cười hề hề

Thanhvuóng71

Xe điện
Em cũng có tâm tư xả ra với các cụ cho nhẹ. Bên đằng ngoại em cũng không gần được vì bà mẹ vợ thực dụng quá ( Nghỉ việc có 200tr tích lũy không có lương hưu ,) em thấý vậy giúp đầu tư thành 1 khoản gần 2 tỏi để gửi tk lấy lãi sống . Thấy ổn thì lại thông qua con gái muốn đtư chung tiếp ( vụ này em dẹp thẳng - nhưng vợ thỉnh thoảng lại tỉ tê mệt cả người). Còn thằng em vợ được em dìu dắt xin việc cho bây giờ cũng có của ăn của để lại giở chứng - bị tác động của vợ nói bóng , nói gió bảo vợ em là con gái đi lấy chồng rồi thì không liên quan gì đến nhà cửa cả, nói để em nghe thấy mới cay. Mịa nó nghĩ ai cũng tham
Đã thế bà mẹ vợ lại cứ thích hoành tráng lúc nào cũng bắt cả nhà em đi cùng kể cả việc giỗ cụ đằng bên ngoại của ngoại. Nghĩ nó chán.

0904223800

Xe buýt
Hai người tính tình khác nhau thì đã khó ở với nhau rồi, nói gì một người với nhiều người. Hôm trước có thớt "Chén cơm nhà ngoại" có cụ nói em thấy đúng: Vấn đề là mình phải độc lập tự chủ, nhà ngoại vui vẻ thì sang ăn bữa cơm nói câu chuyện. Không độc lập, còn ăn bám thì ngay cả bố mẹ đẻ cũng khinh chứ đừng nói bố mẹ vợ.
Đàn ông ai cũng có sỹ diện, nghèo nhưng không được hèn đúng không các bác

Tommytep

Xe tăng
Tuỳ từng gia cảnh. Nhà em thì vợ nó cũng ko thích về nhà ngoại nên thi thoảng mới đá về tí xong lại đi, ít khi ở liên tục 2 đêm :D nhà ngoại cũng thoải mái, bà thì thích cái lại vít lên nhà em chơi (cách 100km), còn ông thì có hội chơi riêng của ông, có vợ chồng ông anh ở cùng ob nhưng cũng ko hợp tính (vợ e nó cũng ko hợp) nên cũng chỉ xã giao. Em về cũng chả phải động chân tay vào cái gì, đúng kiểu khách :))

tienh1k52

Xe tải
em thì nhà vợ cách 20km, tuần nào cũng chở vợ ghé qua chơi nhưng em không thích ở lại ăn uống, vì thấy không hợp. Nghĩ cũng chán

em thì qh rất tốt với bên ngoại mà bên nội lại kém :D

Ếch

Xe tăng
Hà lội ứ gọi bột canh/gia vị là Súp:))
Súp quất chắc dân HP rùi kkkk, mà dân HP hào sảng chứ mấy khi lom rom đâu nhỉ. Về nhà vợ mà cứ rung đùi chỉ tay năm ngón, bị ghét cũng đáng. Cái j cũng từ mình mà ra, lăn vào công việc cùng mọi người, mà có to tát j đâu, miếng ăn mình cũng xơi mà nhỉ. Em chả từ cái j, bố vợ xây nhà ở quê mình còn bê gạch xúc vữa bm ra, mà tuyên bố luôn với vợ là không được xin xỏ miếng đất nào, ông bà tự nguyện cho j thì nhận, ko có vẫn vui vẻ kính trọng như thường. Các cụ cứ khỏe lâu là con cái được nhờ rồi.

bikhoai

Xe buýt
Riêng câu này là tôi ko đồng ý với cụ.
Khẩu vị mỗi nơi mỗi khác, mỗi người lại còn mỗi khác nữa.

Hôm nào cụ thử thái mỏng dăm củ hành tím cho vào bát con, rót đầy 1/3 nước mắm mặn (hãy dùng Cát Hải, Phú Quốc, đừng xài Chinsu Nam Ngư), cho thêm tí tương ớt trộn đều lên.
Xong thì cụ chấm miếng gà luộc, gà hấp hành vào cái bát đấy ăn thử xem có ngon không....
Chã về Nam Định mà ăn nhé,lần đầu ăn thấy lạ lạ,ăn nhiều lại thích mỗi tội hôi mồm.

xezace

Xe tăng
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Cháu cũng rứa, chẳng có mâu thuẫn gì cả dưng cách sống khác nhau nên cũng không thoải mái. Mọi cái cố gắng dung hòa thôi cụ ơi. hic...hic