[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

Sàn AROMA

Xe tải
Em hơn 4 năm rồi chưa về nhà vợ, không hiểu sao em ghét tên bố vợ và em vợ thế.
Ông bố vợ nhà kt bt nhưng tính kiểu khệnh khoạng, hay kiểu áp đặt.
Có lần ra nhà em chơi, đi luôn cả giày vào nhà. Trông rất khệnh, từ lần đó em cấm cửa.
Thằng em vợ thì kiểu khôn vặt, có lần ngồi ăn cơm cùng nó bảo với mọi người phải mẹ nó cơ. Ý là mẹ nó mới biết chăm sóc ku nhà em. Trong khi bao nhiêu năm mình em đón con ở trường về nhà rồi tắm cho hai đứa, rồi nấu cơm chờ vợ về ăn.
Một lần khác ngồi cùng nó hỏi chị N mua đất bn tiền? :D thực ra toàn tiền của em, vợ chả góp được đồng nào. Nói chung là khôn vcl, nó hỏi là anh chị mua bn thì hợp lý hơn.
Sau lần đó thì em vẫn chưa nói chuyện lại lần nào.
Em nói thật. Cụ kỹ tính và soi vcd ra. Bố vợ có đi đôi giày vào nhà mà đã cấm cửa thì ko hiểu chuyện to tát hơn thì cụ để bụng thế nào???

Crocodile Post

Xe hơi
Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Chồng em mâu thuẫn với nhà ngoại nên mấy năm nay không sang. Chung quy lại cũng chỉ vì việc dậy con cháu. Sau đấy chồng em tuyên bố việc nhà nào nhà đấy lo không liên quan đén nhau.

Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Chồng em mâu thuẫn với nhà ngoại nên mấy năm nay không sang. Chung quy lại cũng chỉ vì việc dậy con cháu. Sau đấy chồng em tuyên bố việc nhà nào nhà đấy lo không liên quan đén nhau.
Thường thì mâu thuẫn trong việc dạy con/cháu hay xảy ra giữa bố mẹ chồng và con dâu vì sống chung. Nhà mợ thì hơi ngược nhỉ

Crocodile Post

Xe hơi
Thường thì mâu thuẫn trong việc dạy con/cháu hay xảy ra giữa bố mẹ chồng và con dâu vì sống chung. Nhà mợ thì hơi ngược nhỉ
Vâng. Nhà em nhờ được bà ngoại còn bà nội cũng đi trông cháu ngoại nên mới thế. Hơn nữa chồng em tính nóng thường hay đánh con bà xót cháu nên can thiệp thành ra mâu thuẫn.

chengon

Xe hơi
Em ko hợp với nhà ngoại. Tư duy sống quá khác nhau. Em ko thích rượu bia ( uống 1 vài chai thì ok ) nhưng cứ ép uống. Bổ béo gì đâu mà ép. Tửu lượng mình có hạn. Rồi hờn trách này kia. Mặc dù em rất hay tìm tòi mua của ngon vật lạ và chế biến các món ăn ngon cho họ thưởng thức . Em thì thích chăm chỉ làm vc. Họ thì thích ăn nhậu và lười lao động và động não.
Bên em sống độc lập tự thân nó quen. Bên ngoại thì dựa dẫm. Và coi đó là trách nhiệm của mình phải lo. Em nhiều khi sang ngồi đó như phỗng :(. Rượu bia uống uống đc. Nói chuyện khó hợp gu. Bởi toàn chuyện bài bạc . Mà món này em ghét như kẻ thù mới khổ :((. Nói thật chẳng muốn qua chút nào.
Cụ y hệt em ạ

tuannghiagtvt

Xe buýt
Em chẳng biết thế nào chứ em về ngoại em thấy thoải mái.
Mình chân tình thì ai cũng phải thấy thôi.

TraiKhongSo

Xe tăng
Cụ thớt có hoàn cảnh y cháo
hơi khác tý là vk cháo đối xử bên ck ko đ khéo tuy là tốt tánh
cháo Bên vk có vc là tự nó đi cháo lúc nào thick mới đi thoai dù ô bà ngoại cũng rất quí cháo

cuonglhvt

Xe tăng
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Thực ra những người không có cảm giác không thoải mái với bên ngoại thì sau này mới gắn bó lâu dài đấy.
Thực ra cảm giác "không thoải mái" nó xuất phát từ tâm lý không muốn làm phiền người khác thôi.
Kinh nghiệm sống cho thấy những ông quan tâm bên ngoại nhiều thường không bền. Hoặc là vì quá thân thiết nên sẽ khó giữ gìn tình cảm hoặc chỉ chăm chăm qua ngoại để kể tội vợ thôi. Đó là hai trường hợp khả quan nhất, còn nhiều trường hợp tệ hơn thì không kể :)

Jamebonds

Xe container
K rõ lý do ngọn ngành ntn nhưng em nghĩ là Cụ cứ làm tròn bổn phận làm con (k chỉ rể nhé), đi lại thăm hỏi bình thường, chân thành, lễ độ, đúng mực. Mọi người nghĩ sao, đối xử sao là quyền của họ, còn mình cứ cư xử đúng như thế, k thẹn với bản thân mình, k trái với lễ nghĩa, đạo lý làm người là được. Rồi sẽ có người hoặc cả nhà vợ sẽ phải nhìn nhận lại hoặc thay đổi...
chuẩn, m cứ phải cư xử cho nó đúng, còn ai làm gì kệ họ. Năm gặp vài lần có đáng gì đâu

chanthat123

Xe điện
Mình về nhà vợ như về nhà mình, thậm chí còn sướng hơn, rể mà
Ngủ nướng, ăn uống bừa phứa.
Bù lại mình lại rất hiếu lễ với cả hai bên, khắp vùng đều khen :D

AnhViVu

Xe điện
Qua nhà ngoại thì cần gì nói nhiều. Cứ uống thật lực vào là khác được quí.

baongan2511

Xe buýt
Em thì cuối tuần đưa vợ con xuống nhà vợ chơi rồi đi đâu thì đi không thì về nhà nằm. Không hợp gu cũng không lạnh nhạt với nhà vợ nhưng Ở đấy vạ vật chẳng biết làm gì

0904223800

Xe buýt
Về nhà ngoại sướng hơn ở nhà, chả phải làm gì, đến bữa thì chén thôi. :P
Xin lỗi cụ chứ, cụ cứ nghĩ là hưởng.
Đến ngày nào đấy, bố vợ kể ra ngày nào, cụ hưởng cái gì để đòi lại thì cụ nghĩ chứa?

Thai bp

Xe tăng
Vợ tận hiếu vói nhà minh thì trách nhiệm cửa chồng cũng fai tận hiếu lại chứ. Nhà e thì cứ cuối tuần là cả nhà về nhà ngoại ăn bữa com cho vui vẻ. Vợ nó vui thi mình cung vui. Đi du lịch nam Bắc luôn fair đủ nội ngoại anh em.

Boobaby

Xe máy
Tương tự như chị em đi lấy chồng. Nhiều khi k phải do bố mẹ chồng k tốt, mà do k hợp thôi. Các cụ sang nhà vợ chơi chốc lát, cùng lắm một vài ngày thì còn vui vẻ đc, mà vậy đã nhiều cụ đã cảm thấy k thoải mái r. Chị em còn sống cùng nhà chồng cả đời, để yên ấm thì cũng phải nhịn nhiều điều để nhà cửa vui vẻ. Thế nên nhiều khi chị em có gắt gỏng thì cũng mong các anh chồng hiểu cho là tốt r

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cứ theo các cụ! Dâu con, rể khách! Thế dễ sống nhất, nhà có công việc cứ tròn vai, tròn bổn phận là được

Trục

Xe ba gác
Xin lỗi cụ chứ, cụ cứ nghĩ là hưởng.
Đến ngày nào đấy, bố vợ kể ra ngày nào, cụ hưởng cái gì để đòi lại thì cụ nghĩ chứa?
Ơ, thế thì em nói bậy tí, cụ coi bố vợ cụ là cccc gì thế?
Đến bố con mời nhau bữa ăn còn giữ kẻ, thì có được gọi là Người nhà không?
Nếu không thấy thoải mái thì ở nhà cho lành, chả bố con gì hết.

KU PE

Xe hơi
Em được cái dễ hòa đồng nên hầu như về ngoại ai cũng quý. Như các cụ trên nói thì mình cứ làm tròn bổn phận làm con cho chuẩn. Vào mâm cứ mời bố vợ uống thật lực kiểu gì cũng được quý như Bác Hồ =))

dutchlady

Xe đạp
Em lấy vợ quê, tính các cụ thoải mái và tình cảm nên ngồi uống rượu tâm sự với nhạc phụ còn dễ hơn với bố đẻ mình :D

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Em may mắn lấy được vợ chu đáo, hắn lo được bên nội và đại diện e (đứng tròn vai cho e) để lo cho bên ngoại (vì cũng là bộ mặt của hắn mà). Còn e thì tôn trọng cho hắn tự xử, còn mình thì đối xử với nội ngoại như nhau, có khi còn hướng ngoại nhiều hơn ý chứ ạ. Được cái có cái gì hắn cũng tâm sự hết với e nên giải quyết mọi thứ rất ngon. Các cụ cả nội và ngoại cũng già rồi, e cảm thấy tính cách thay đổi rõ rệt, 2 vợ chồng có khi phải diễn sao cho các cụ vui. Nhiều khi 2 vợ chồng cùng thở dài, các cụ giờ như trẻ con ý, các cụ già thật rồi, và cảm thấy hơi hụt hẫng và buồn buồn các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: