[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

huchich

Xe tải
Nhiều cụ kể ra sướng thật, khoe thân thiết với nhà ngoại, thân cả hàng xóm nhà ngoại.. :D, tự hào nhể.

Em đang đợi cuốc xe cuối ngày mãi mà chưa nổ đây :))

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Em không khuyến khích nhậu nhẹt bù khú nhưng nhiều lúc em thấy bia rượu cũng là một giải pháp khá hay trong trường hợp này. Em với ông già vợ tuy không hợp lắm nhưng đôi lúc ngồi lai rai lại có thể cởi mở được tấm lòng. Em còn đứa em gái vợ chưa chồng nhưng khi nó có bạn trai mới ông già hay bắt nhậu chung để đánh giá bản chất con người(?) Khi uống vào nói năng tùy tiện em rất ghét, đàn ông mà không biết uống ly nào em cũng chẳng ưa.
Em đàng hoàng và đúng mực với nhà vợ. Tuyệt nhiên không bao giờ thích người lấy rượu ra làm thước đo con người. Em cũng không thích đàn ông cứ phải có rượu mới mở được lời.

2 tai 8 banh

Xe container
Cụ chịu khó đọc các chia sẻ của chủ thớt trc khi rao giảng.
Đầy ng tử tế đàng hoàng nhưng gặp bố mẹ vợ/chồng quái thai ngâm dấm thì cũng bó tay thôi.
cũng chưa chắc đâu mợ ạ, mình mới nghe 1 tai thoai ạ
còn loại quái thai ngâm dấm thì em cho thêm cho thêm cút rịu ngâm sâm là xong :D

ps: em thấy như cụ thớt phán thì thời nay thực sự quá hiếm ạ

Sazi

Xe điện
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Muốn vợ tôn trọng mình hãy tôn trọng bên ngoại.

xuantruong70t

Xe buýt
Khách mà.Toàn ngồi mâm trên được cơm bưng nước rót,nào rượu nào trà rồi chắn cạ.Khách thôi chứ nhiều ngày như vậy thì ....

ruby_eagle

Xe điện
Bt thôi, có qua thì có lại. Nhà vợ mà coi thường mình thì mình cũng chẳng thèm care làm gì, làm tròn bổn phận thôi.

T91

Xe container
Với cha mẹ em ko suy nghĩ gì. Vì em cho đó là bổn phận lần con. Nhưng anh chị em, cháu chắt thì mới nói.
Cả gia đinh mà cụ. Gánh nặng đôi vai vk em quá. Nên nhiều lúc em cũng ức chế

TrucLam123

Xe hơi
Tuỳ nhà thôi cụ ạ.
Em cũng thuộc diện ít nói, ko giỏi giao tiếp lắm. Trừ bạn thân. Nhưng qua bên ngoại nhà vk vẫn thoải mái đón tiếp. Ở như ở nhà. Làm cái gì mình thích. Chả vấn đề với bất cứ cá nhân nào. Người trong nhà là bênh nhau. Chứ hơi đâu bênh người ngoài.

kduc

Xe Cứu Trợ
Ngay từ lúc quyết định sống chết lấy vk em, bỏ qua mọi sự sỉ nhục, mạt sát em đã quyết k bao giờ nhờ vả, nhận bất kỳ cái gì từ nhà vk cụ à
Bố vk em nói thật là sâu rượu, ngập chìm trong rượu, ông ăn riêng... cứ rượu sốt ngày rồi vài tháng lại vào viện. Em cũng k uống rượu vs ông bao giờ, sang chỉ lên phòng chào ông rồi em xuống. Chỉ khi vào viện thì mới chăm tiếp xúc thôi cụ.
Nếu cảm thấy ko thể chịu được nữa thì bơm tiền cho ông bạn nhậu của ông ngoại mời cụ đi nhiều nhiều vào, đôi năm nữa là êm.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em là: Bên nhà vợ em chỉ có trách nhiệm với bố mẹ vợ. Kể cả bố mẹ vợ có ghét bỏ mình thế nào thì mình vẫn cư xử đúng mực cho tròn đạo nghĩa. Mình làm điều này cho vợ mình thôi.

Còn anh chị em bên vợ mình không có bất cứ nghĩa vụ hay trách nhiệm gì. Quý mến nhau thì giúp đỡ , không thì thôi. Cũng chả trách mình được cái gì.

MonoMe

Xe hơi
em thấy bình thường, nhiều cụ tự hào thân thiết với nhà ngoại nhưng lại quên mất là không thân thiết được với bên nội. mà người em biết cũng chỉ thân thiết được với một phía thôi cụ ạ, ít người em thấy cởi mở thân thiết cả nội ngoại. cái này chắc cuộc đời nó thế. nên em rất nể những ông mà thân thiết được với cả hai bên nội ngoại.

T91

Xe container
Nếu cảm thấy ko thể chịu được nữa thì bơm tiền cho ông bạn nhậu của ông ngoại mời cụ đi nhiều nhiều vào, đôi năm nữa là êm.
Ông cụ kiệt quệ, vừa rồi vk ck em vừa mổ cho xong. Nhưng vừa đỡ tí lại rượu rồi ạ. Nghĩ Ló chán cụ

Ông cụ kiệt quệ, vừa rồi vk ck em vừa mổ cho xong. Nhưng vừa đỡ tí lại rượu rồi ạ. Nghĩ Ló chán cụ
Viết hẳn hoi đi cụ ơi, sao cứ cố tình viết sai chính tả làm gì người khác thấy cợt nhả không đúng chỗ

redflame

Xe tăng
Mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi người một tính cách, đôi khi là hên xui. Mẹ vợ em cực khó tính, ông anh vợ rất kỹ tính. Quan trọng là mình biết nhường nhịn, quan tâm đến mọi người thì sẽ được ghi nhận. Em giờ còn được chiều hơn con đẻ/ em ruột ấy chứ

ubisapro

Xe trâu
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. E thì nhà ngoại cưng hết mức vì e cứ rảnh là e lôi vợ con về ngoại chơi. Đi đâu bà ngoại cũng khoe con rể, e ngại lắm :))

biahoihanoi

Xe lăn
Em bình thường. Ăn, ngủ, nghỉ...cái gì cũng đến tay.
Vợ em con 1 mà.

uoat_LX

Xe điện
Chủ thớt cần nịnh nhạc phụ nhiều hơn nữa là ổn

Chỉnh sửa cuối:

alsmileSP

Xe tải
Cụ khó tính và hay tự ái và soi vặt, em thật. Thế này thì ra ngoài chẳng ai ưa chứ đừng nói nhà bên vợ.

Phải em nhá: Bố vợ đi giầy vào nhà, chạy ra tươi cười,: ;" ấy bố để giầy ở ngoài con vừa lau nhà xong đấy, không vợ con về lại mắng con để nhà bẩn ". Đấy thấy chưa, 1 câu nói nhưng cho bố vợ thấy bao nhiêu điều.

Còn thằng em vợ láo nháo thì táng thẳng, láo quá cầm roi quất vào đít, nể nang gì. Mình là anh nó cơ mà.

Đàn ông thì sống thoáng tí đê.
Em thấy cụ này nói đúng này, em có ông anh rể cũng kiểu suốt ngày soi câu chữ của bố vợ mà thành ra từ mặt bố vợ em. Bố vợ em thì nhiều khi nói không nghĩ nhưng cực kì quý con quý cháu, ông anh rể đối xử chả ra gì vẫn đến thăm cháu, sửa xe sửa đồ chơi cho cháu mặc dù ông anh rể nằm chình ình ra đấy cũng không ra giúp hay chào hỏi gì. Em nghĩ xem bố mẹ vợ như bố mẹ mình, đừng chấp vặt thì ít khí hục hặc với bố mẹ vợ lắm

Em thấy cụ này nói đúng này, em có ông anh rể cũng kiểu suốt ngày soi câu chữ của bố vợ mà thành ra từ mặt bố vợ em. Bố vợ em thì nhiều khi nói không nghĩ nhưng cực kì quý con quý cháu, ông anh rể đối xử chả ra gì vẫn đến thăm cháu, sửa xe sửa đồ chơi cho cháu mặc dù ông anh rể nằm chình ình ra đấy cũng không ra giúp hay chào hỏi gì. Em nghĩ xem bố mẹ vợ như bố mẹ mình, đừng chấp vặt thì ít khí hục hặc với bố mẹ vợ lắm
Anh rể cụ phải nói là mất dậy