[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn còn lưu vết chúng nó là AK50-3 của lều để gây bức xúc nâng tương tác của báo mạng đây :

1. Dqmtrieu nâng bi Toy:

2. Minhtri19091989: nhiều người dùng chung mà rõ nhất là 2 giọng Nam-Bắc

3. Phạm Phương Nam lúc đè Si lùn, lúc quay xe nâng bi Si rồi lại quay lại chửi Si lùn lừa khối Fan Si
:))
Cụ ơi thế còn account Ác mộng chi lê với Sơn Tùng: Messi thiên tài, tài đức vẹn toàn thì sao cụ :)) Dạo này Sơn Tùng còn mò sang tennis mới sợ chứ =))

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Bác tôi 85 tuổi , tiêm 3 mũi vẫn tèo cụ ạ. Đấy con covid nó nguy hiểm với người già thế đấy. Thực tế các cụ già nhà tôi gần 2 năm nay không bước ra đường mà con cháu đến thăm lây cho cụ đấy. Các cụ đang ăn ngủ ngon, chiều tối kêu nhạt mũi khó thở, đêm đưa vào viện là đi luôn
Vậy là đẩy nguy hiểm cho trẻ con để bảo vệ người già phỏng cụ ?

duongphong

Xe container
Trẻ con trong SG tỉ lệ nặng thấp lắm. F0 trẻ con hầu như không sao cả.

Ngoài này trẻ con bị F0 em gặp nhiều rồi, vài ngày là khỏi dù chưa tiêm vaccin.

Đừng dọa nhau vô căn cứ nữa, cụ nào sợ cứ cho trẻ ở nhà, đừng bắt tất cả trẻ không được tới trường.
F1 nhà em đi học cháu nói. Có bạn thì thày gọi phép tính Cộng cũng cộng sai (trả lời cứ như làm sao ấy, trước đây không bị vậy) Có bạn thì quên cách cầm bút.... F1 em học lớp 8. Ai thích ở nhà, cứ cho ở nhà học online.

.Xukthal

Xe container
Cụ ơi thế còn account Ác mộng chi lê với Sơn Tùng: Messi thiên tài, tài đức vẹn toàn thì sao cụ :)) Dạo này Sơn Tùng còn mò sang tennis mới sợ chứ =))
:)) Cơ mà bọn này nhất quán, nên là anti thật chứ mấy trường hợp em đưa ra kia là người nhà đài chắc 99,99% :D

haivanphe

Xe container

TÂm SỰ ĐÁNG SUY NGẪM CỦA MỘT BẬC PHỤ HUYNH CŨNG LÀ GIÁO VIÊN ĐÂY Ạ!
Một lớp học 39 HS sau một tuần tới trường hôm nay còn 4 bạn đến lớp.
PS : Thế này thì thương học sinh hay thương giáo viên:
- Tớ nói thật với bạn vừa onl vừa off tớ dạy văn THCS tớ mệt đứt hơi ,nói xấu hổ không có thời gian đi vệ sinh
😭

- Chị ơi cứ tình trạng này chắc chúng em không trụ nổi một tuần nữa
😭

- Cô ơi chúng cháu còn trẻ mà mắt còn mờ và cũng rất thương học sinh được tới trường,tới lớp mà vẫn phải học onl ( vì GV bị F0) và các bạn học sinh phải đeo khẩu trang cả buổi không được nói chuyện,giao lưu với nhau nhiều . Cháu cảm thấy lo lắng hơn cô ạ.
-.... Phụ huynh thì nháo nhào giờ giấc đón con , thuê đủ xe ôm công nghệ ,xe ngoài chúng tôi khổ quá. Thế này sao ổn định được cô ơi .
ONL - OFF ..OFF - ONL ...ONL , ONL -OFF đến khi nào.
Quyết định thế nào cũng được thôi thì chấp nhận ai cũng F cho xong ,chứ nửa nạc nửa mỡ thế này ... chấp chới quá
😭
😭
😭

Hà Nội Muacovid 16/02/2022

Em copy lại từ trên mạng ạ.

cerato7749

Xe tăng
Cám ơn cụ. e đang tính thế, nhưng băn khoăn cái khoản sang năm xuống nhà trường có dễ dàng nhận không?
E cũng giống cụ có 2 F1 đang học nhờ ở quê mà cũng băn khoăn quá, e đang nghe ngóng tình hình thế nào, định đợi sau 21/2 mới tính đưa xuống HN học

congthuong

Xe điện
Bác tôi 85 tuổi , tiêm 3 mũi vẫn tèo cụ ạ. Đấy con covid nó nguy hiểm với người già thế đấy. Thực tế các cụ già nhà tôi gần 2 năm nay không bước ra đường mà con cháu đến thăm lây cho cụ đấy. Các cụ đang ăn ngủ ngon, chiều tối kêu nhạt mũi khó thở, đêm đưa vào viện là đi luôn
Vậy trẻ nhà cụ dù chưa đi học thì cụ già cũng không tránh được, đúng không nào ?

Cụ phản đối xã hội cho trẻ đi học vì sợ người già bị lây covid nhưng lại cho trẻ đi chơi, đi thăm cụ già mà không sợ lây cho cụ ?

Cụ có thấy mâu thuẫn không ?

phihanhgia

Xe container

- Tớ nói thật với bạn vừa onl vừa off tớ dạy văn THCS tớ mệt đứt hơi ,nói xấu hổ không có thời gian đi vệ sinh
😭

😭

- Cô ơi chúng cháu còn trẻ mà mắt còn mờ và cũng rất thương học sinh được tới trường,tới lớp mà vẫn phải học onl ( vì GV bị F0) và các bạn học sinh phải đeo khẩu trang cả buổi không được nói chuyện,giao lưu với nhau nhiều . Cháu cảm thấy lo lắng hơn cô ạ.
-.... Phụ huynh thì nháo nhào giờ giấc đón con , thuê đủ xe ôm công nghệ ,xe ngoài chúng tôi khổ quá. Thế này sao ổn định được cô ơi .
Quyết định thế nào cũng được thôi thì chấp nhận ai cũng F cho xong ,chứ nửa nạc nửa mỡ thế này ... chấp chới quá
😭
😭
😭

Khổ nhất là những người tuyến đầu, làm tốt thí cho những vị ngồi phòng riêng, cố chứng tỏ mình quan trọng, nghĩ và làm khác thế giới. Kiểu ta là phải khác với bọn "G7 ngu dốt", "Bắc Âu man rợ", ...

duongphong

Xe container
Khổ nhất là những người tuyến đầu, làm tốt thí cho những vị ngồi phòng riêng, cố chứng tỏ mình quan trọng, nghĩ và làm khác thế giới. Kiểu ta là phải khác với bọn "G7 ngu dốt", "Bắc Âu man rợ", ...
Cụ yên tâm. Đang tung quân truyền thông, lôi mấy ông Sỹ lên chém gió không đủ căn cứ. Tiêm hết lô VX đã mua rồi makeno :))

anhkhoihn

Xe tăng
Vậy trẻ nhà cụ dù chưa đi học thì cụ già cũng không tránh được, đúng không nào ?

Cụ phản đối xã hội cho trẻ đi học vì sợ người già bị lây covid nhưng lại cho trẻ đi chơi, đi thăm cụ già mà không sợ lây cho cụ ?

Cụ có thấy mâu thuẫn không ?
Cụ toàn nhét chữ vào đầu người khác. Tôi phản đối cho trẻ đi học với tình hình dịch bệnh ở HN đang rất nghiêm trọng. Tỉ lệ bệnh nặng đang tăng vậy có cần thiết cho trẻ đi học kiểu nửa vời này không. Trong khi thực tế sau 1 tuần cấp 2 đi học rất nhiều trường phải quay lại học online vì F0. Cần đánh giá nghiêm túc thực trạng này trước khi cho tiểu học quay lại trường

.Xukthal

Xe container
Hàng xóm em cho cháu PTTH đi học đến hôm thứ 2 phát hiện gần chục F0 thế là trường bắt học online trở lại, phức tạp quá!
Ko hiểu tuần tới các cháu Tiểu học chưa tiêm đi học thế nào đây?

congthuong

Xe điện
Cụ toàn nhét chữ vào đầu người khác. Tôi phản đối cho trẻ đi học với tình hình dịch bệnh ở HN đang rất nghiêm trọng. Tỉ lệ bệnh nặng đang tăng vậy có cần thiết cho trẻ đi học kiểu nửa vời này không. Trong khi thực tế sau 1 tuần cấp 2 đi học rất nhiều trường phải quay lại học online vì F0. Cần đánh giá nghiêm túc thực trạng này trước khi cho tiểu học quay lại trường
Tôi thấy nhiều ca nhẹ , ít ca nặng, quanh tôi F0 nhiều và tự khỏi, không hiểu cụ căn cứ ở đâu nói tỉ bệnh nặng đang tăng ?

Trẻ cần phải đi học vì nhiều vấn đề sức khỏe khác nhau, ở nhà lâu dài còn nguy hiểm hơn so với rủi ro vì covid khi đi học.

Cần bỏ kiểu đi học nửa vời, mà phải học thực chất, ai muốn nghỉ thì nghỉ, không vì 1 ca F0 bắt cả lớp nghỉ với test. Không lạm dụng test thầy cô và học sinh hàng ngày nếu không có triệu chứng.

Chỉnh sửa cuối:

cokimi

Xe điện
2 nhóc nhà em tuần tới đây, ko biết thế nào. Trường học thì đang phá đi xây mới, phải học tạm ở địa điểm xa, đưa đón lại còn học nửa ngày, rồi chắc lại phát sinh f0, ko biết được mấy nả, hay cứ đăng ký online cho lành. Of.NguyenLinh nhà chú tính sao?

isak

Xe tăng

😭

😭

😭
😭
😭

Tôi nghĩ hoàn toàn do cách tổ chức, lớp vắng thì có thể dồn các lớp lại, giáo viên này dạy online thì giáo viên kia dạy offline, chứ trường cứ cứng nhắc bắt cô dạy theo lớp, vừa online vừa offline thì quá dở. Trong một khối chỉ cần 1,2 cô đứng lớp online dạy kiến thức là đủ.
Thầy cô giáo, trường học cũng phải thay đổi theo tình hình và củng nỗ lực để vượt khó chứ tính ra chưa đi học được 1 tuần mà cô đã kêu như trảy hội thì thực quá kém.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
2 nhóc nhà em tuần tới đây, ko biết thế nào. Trường học thì đang phá đi xây mới, phải học tạm ở địa điểm xa, đưa đón lại còn học nửa ngày, rồi chắc lại phát sinh f0, ko biết được mấy nả, hay cứ đăng ký online cho lành. Of.NguyenLinh nhà chú tính sao?
Em cho cháu đi học chị ạ! Ở nhà tâm sinh lý k ổn

.Xukthal

Xe container
Tôi nghĩ hoàn toàn do cách tổ chức, lớp vắng thì có thể dồn các lớp lại, giáo viên này dạy online thì giáo viên kia dạy offline, chứ trường cứ cứng nhắc bắt cô dạy theo lớp, vừa online vừa offline thì quá dở. Trong một khối chỉ cần 1,2 cô đứng lớp online dạy kiến thức là đủ.
Thầy cô giáo, trường học cũng phải thay đổi theo tình hình và củng nỗ lực để vượt khó chứ tính ra chưa đi học được 1 tuần mà cô đã kêu như trảy hội thì thực quá kém.
Thế khó chấm điểm lắm bác :D Thày nào trò nấy thôi ;))

isak

Xe tăng
Thế khó chấm điểm lắm bác :D Thày nào trò nấy thôi ;))
Điểm chác giờ là chuyện phụ bác ạ, thậm chí cho các cháu lên lớp hết cả cũng được. Vấn đề là bình thường hoá lại cuộc sống hàng ngày nhất có thể. Thực ra linh động tốt và đỡ vất vả cho cả thầy và trò, còn nói tích cực thì tuần đầu F0 nghỉ nhiều thì sau sẽ sớm đi đủ, trẻ nhiễm và khỏi nhanh.

cokimi

Xe điện

ngominh

Xe điện
Gần nhà em có cụ cũng 80 ngày nào cũng đi 2 vòng công viên Lê nin. Đợt dịch bị nhốt ở nhà 2 tháng ốm luôn. Đợt rồi được tập lại bị nhiêm covid thì 7 ngày khỏi.

Trạng thái
Thớt đang đóng