[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

TRANHUONG

Xe tải
Em cũng có cháu đang học lớp 2, cũng ủng hộ việc đi học trực tiếp, nhưng giống như trên có cụ nào nói để sang tháng ấm áp đi đẹp hơn. Theo dự báo thời tiết đầu tuần tới lại có đợt rét đậm, rét hại ạ.

haivanphe

Xe container
Em vừa nhận được tin nhắn của cô giáo đề nghị đến đón con ở phòng Y tế của trường về nhà học online vì thuộc diện F1. Được học off nhõn có 2 ngày :D :D :D.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Vấn đề ở đây là các con học tiểu học chưa được tiêm mũi nào các cụ nhé. Đọc bài nên lưu ý điều đấy

Thuận chiều: đẩy nhanh tiến độ tiêm, xong 2 mũi thì cho đi học
Ngược chiều: cho đi học, mắc Covid, quay trở lại học online (mà mắc xong thì có 2 khả năng: khả năng xấu, khả năng khỏi, mà khỏi thì có phải tiêm vaccine nữa không? Tiêm có tác dụng không?)

Cô_đơn

Xe tải
từ fb đến các diễn đàn, chỗ nào cũng thấy cãi nhau vụ đi học với không đi học nhỉ . cái này là tự nguyện mà, nhà nào ok thì cho đi, ko cảm thấy ok cho ở nhà. cãi nhau lắm làm mẹ gì.
Dưng mờ các cấp có thẩm quyền đang nghiên cứu để mở dần chứ đã mở toang đâu cụ

dzoro

Xe điện
Em là em ủng hộ cho con đi học. 2 bé nhà em chưa tiêm đây nhưng cá nhân em thấy rủi ro bệnh thì thấp mà rủi ro mất kỹ năng giao tiếp xã hội, mất kiến thức và mất tuổi thơ thì rõ ràng quá rồi. Chưa kể hàng tá hệ lụy. Bé thứ 2 nhà em nghỉ mầm non 2 năm nay rồi, mất bao nhiêu kỹ năng sẽ được học ở trường rồi. Năm nay vào lớp 1 mà non quá :((

ca_kiem

Xe container
..
Thống nhất về nguyên tắc hay cho chủ trương thôi, giao anh quận chịu tránh nhiệm. TP khôn vãi.
Đọc thế này mới thấy mấy ông TP đá việc + trách nhiệm phía dưới để kê cao gối ngồi chơi....... đúng là giả lương các ông ngồi ghế thị trưởng TP HN phí tiền.thuế dân.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ mở lại bình thường sau khi phủ hết vaccine 3 mũi cho trẻ từ 16 tuổi.
Covid không bao giờ biến mất và tiếp tục lây lan rộng, có vaccine nó sẽ trở thành cúm thường. Năm nước Mỹ cũng tèo hơn 16K người vì influenza. VN ko có con số cụ thể người tử vong do viêm phổi từ tất cả các chủng cúm, nhưng em nghĩ cũng là con số trên ngàn, đặc biệt ở những người có bệnh nền.
Các cụ định cấm các cháu đến khi nào, đợi đến có thuốc nữa ư? Trẻ mắc đa phần là nhẹ, hắt hơi, chảy mũi cũng chỉ tuần là khỏi thôi. Phơi nhiễm sớm để có miễn dịch cộng đồng. Càng ngăn nó chỉ càng làm nỗ lực hồi phục XH hoàn toàn chậm thêm thôi.

Giữa lúc dịch bệnh đang căng thẳng, các cháu học sinh cấp 2 (đã được tiêm 2 mũi) đi học trực tiếp nhiều cháu dính F0 dẫn đến các bạn F1 phải nghỉ ở nhà học online thì TP. HN lại ra QĐ cho trẻ tiểu học và lớp 6 đi học trực tiếp từ 21/2 trong khi chưa được tiêm mũi nào

Bài đăng trên VnExpress thể hiện sự lo lắng của nhiều phụ huynh, tuy nhiên luôn có comment của nick có tên "John Wick" vào hô hào, nội dung thì giống nhau nhưng vẫn được duyệt đăng nhiều lần , các cụ thấy thế nào? Liệu lại có thêm 01 "dqmtrieu" mới của bản báo?

thanhhava

Xe buýt
Học online lâu ngày bị lú, cho chúng nó đến trường giao lưu bạn bè, nhiều khi ra trường cũng không phải học giỏi là tất cả, còn có quan hệ xã hội, anh em bạn bè mới thành công

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Em hy vọng có option học on cho trẻ tiểu học để em lựa chọn, khi nào trẻ tiêm vx rồi thì em cho học on. Nhà ai không may có người nhà bị covid rồi sẽ thấy nó nguy hiểm như thế nào.

mamtom7981

Xe buýt
Nhà em cấp 1 có, cấp 2 có và chưa tiêm gì cả, nhưng em không ủng hộ học online, trường cũng dạy song song cả 2 trực tiếp và có cam trên Team để em nào F0 học online.
Trẻ em ở nhà như thế quá đủ rồi, cân nhắc thiệt hơn thì vẫn phải cho đi học, ai bảo chậm 1 năm hay vài tháng không sao là nói bậy, vì con trẻ không chỉ cần học hành mà còn cần giao tiếp, chứ cắm mặt vào cái máy tính và điện thoại nó cực kỳ tệ hại từ tinh thần đển thể chất.
Trẻ con đi học thì chắc chắn đó là 1 nguồn lây rất nhanh vì trẻ tiếp xúc nhiều và tiếp xúc gần với nhau nên lây nhanh, mang về nhà lây cho cả nhà ngay => số ca sẽ tăng nhanh chóng (nhất là đk ở miền bắc mùa này lạnh, ẩm nên con cúm tàu này lây và phát triển rất nhanh)
Các cụ các mợ chỉ nên chuẩn bị trước: Gia đình có người già, người có bệnh nền nên tiêm đủ và chuẩn bị các đồ dùng phòng bị cần thiết, hạn chế được đến đâu hay đến đấy và giảm nhẹ tác hại khi bị nhiễm, chứ hết tháng hai chưa có nắng, chưa lên trên 25 độ được và còn mưa phùn thì miền bắc số ca còn tăng cao.
Định hướng thì trang nào cũng có từ FB đến các trang báo, đọc và tự suy ngẫm nên như thế nào để tốt nhất, VN đang tuyên truyền để tiêm vx cho trẻ nhưng FDA lại không phê duyệt vaccine cho trẻ, cân nhắc giữa tác dụng / tỷ lệ biến chứng khi tiêm vx / di chứng của trẻ nếu mắc covid để chọn phương án tối ưu.

Kokolo

Xe buýt
Cái bọn lều báo chuyên đi dắt mũi người. Tự hỏi sao chỉ riêng báo này là được cho đăng bình luận nhiều nhất. Thích thì nó chặn với xóa comment đi. Hê

nissantiida

Xe điện
Cụ nói giống báo thế, con nhà cụ đã được tiêm mũi nào chưa? Tiêm và chưa tiêm nếu mắc thì khác nhau lắm đấy. Đừng mang tính mạng con trẻ ra làm trò đùa. SG trước khi phổ cập tiêm thì có nhà chết cả mấy thế hệ đó cụ
SG bị động nên y tế quá tải cụ ạ. HN tuy ngày cũng 1/2, 1/3 số ca của đỉnh dịch ở SG nhưng người lớn tiêm hết rồi nên số ca trở nặng ít hơn nhiều, y tế không phải như chiến trận đợt SG.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em là em ủng hộ cho con đi học. 2 bé nhà em chưa tiêm đây nhưng cá nhân em thấy rủi ro bệnh thì thấp mà rủi ro mất kỹ năng giao tiếp xã hội, mất kiến thức và mất tuổi thơ thì rõ ràng quá rồi. Chưa kể hàng tá hệ lụy. Bé thứ 2 nhà em nghỉ mầm non 2 năm nay rồi, mất bao nhiêu kỹ năng sẽ được học ở trường rồi. Năm nay vào lớp 1 mà non quá :((
E cũng k cho con tiêm nhưng vẫn đồng ý đi học

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em mới được mở lại nick. Ông khausao đi đâu rồi nhỉ?
Em muốn con em đi học lại. Đứa lớn đi học 21/2 chứ ở nhà làm gì. Đứa nhỏ đi học cho nó được chơi được học ở nhà toàn tivi.
Bản thân là chủ trường mầm non. Suốt năm qua đóng cửa rất nhiều trường và giáo viên bỏ nghề rồi. May mắn là sắp xếp được cho nhân viên.
Các cô trường khác vẫn nhận nhóm trẻ về trông. Vậy việc đóng cửa cũng chẳng ăn thua trong khi chúng ta đi liên tục.

Yeutocdo84

Xe hơi
Em có bé đang cho học nhờ lớp 1 ở quê ( dậy trực tiếp) . Nghe nói HN ngày 21 sắp tới cho học trực tiếp rồi. Em đang băn khoăn có cho bé về HN học không? Ý e là cho học hẳn ở quê 1 năm để sang năm cho xuống 1 thể, nhưng không biết như thế trường ở HN có đồng ý không các cụ nhỉ ( vì hiện tại con e vẫn đang có sĩ số lớp 1 ở HN và các khoản đóng góp bình thường ah) Các cụ chơ e ý kiến xem

xe thủng lốp

Xe container
Tóm lại là phải chịch rồi mới đc đi học các anh vòng vo mãi

Xe bọ xít

Xe container
Vấn đề ở đây là các con học tiểu học chưa được tiêm mũi nào các cụ nhé. Đọc bài nên lưu ý điều đấy

Thuận chiều: đẩy nhanh tiến độ tiêm, xong 2 mũi thì cho đi học
Ngược chiều: cho đi học, mắc Covid, quay trở lại học online (mà mắc xong thì có 2 khả năng: khả năng xấu, khả năng khỏi, mà khỏi thì có phải tiêm vaccine nữa không? Tiêm có tác dụng không?)
Ko phải ai cũng ủng hộ cho trẻ dưới 12 tiêm đâu Cụ, nên họ ko phải chờ tiêm gì hết. Còn ai sợ hay chờ tiêm thì cứ đăng ký học online bình thường vì NN vẫn cho phép mà. Có ai bắt trẻ phải tới trường đâu, do lựa chọn của gđ mà

duongphong

Xe container
Trước đó nữa mà ông nào comment trên vnexpress đòi mở trường mở biên giới thì không bao giờ được duyệt.

Mà cái này nên cho vào trong thread "các cháu sẽ đi học trở lại".
Từ đợt vnEx đẻ ra thằng DCMTrieu là em bỏ luôn vnEpress vì thấy sự bẩn thỉu của 1 tờ báo vỗ ngực lắm độc giả!
Thế nên bị bọn giãy chết nó xếp vào nhóm những nước có "tự do báo trí rất rất rất cao" :))

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em có bé đang cho học nhờ lớp 1 ở quê ( dậy trực tiếp) . Nghe nói HN ngày 21 sắp tới cho học trực tiếp rồi. Em đang băn khoăn có cho bé về HN học không? Ý e là cho học hẳn ở quê 1 năm để sang năm cho xuống 1 thể, nhưng không biết như thế trường ở HN có đồng ý không các cụ nhỉ ( vì hiện tại con e vẫn đang có sĩ số lớp 1 ở HN và các khoản đóng góp bình thường ah) Các cụ chơ e ý kiến xem
Em đã tính đến cho con về học đó cụ. Nếu cháu đang học em nghĩ là nên để học yên ổn cụ ạ. Chứ cứ lồi lõm ở dưới hà nội thì sao mà ổn

beetle90

Xe máy
Em ủng hộ đi học lại, nhưng học nửa buổi thì quá bằng đánh đố phụ huynh đưa đón

Trạng thái
Thớt đang đóng