[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

.Xukthal

Xe container
Từ đợt vnEx đẻ ra thằng DCMTrieu là em bỏ luôn vnEpress vì thấy sự bẩn thỉu của 1 tờ báo vỗ ngực lắm độc giả!
Anh Triệu có nick trên OF này đấy :D Tàu nhanh nó tổ chức cho comment để định hướng và câu viu ...ngoài anh Triệu lobby cho Toy còn Minhtri bên box Tenntis và Phạm Phương Nam bên box bóng đá nữa... bọn nó chửi bới thì ko sao chứ người thường vào mắng chúng nó là ko được đăng, nói chung bọn Tàu nhanh giẻ rách đúng như tên của nó :))
Em vẫn còn lưu vết chúng nó là AK50-3 của lều để gây bức xúc nâng tương tác của báo mạng đây :

1. Dqmtrieu nâng bi Toy:

2. Minhtri19091989: nhiều người dùng chung mà rõ nhất là 2 giọng Nam-Bắc

3. Phạm Phương Nam lúc đè Si lùn, lúc quay xe nâng bi Si rồi lại quay lại chửi Si lùn lừa khối Fan Si :))

dzoro

Xe điện
Em vẫn còn lưu vết chúng nó là AK50-3 của lều để gây bức xúc nâng tương tác của báo mạng đây :

1. Dqmtrieu nâng bi Toy:

3. Phạm Phương Nam lúc đè Si lùn, lúc quay xe nâng bi Si rồi lại quay lại chửi Si lùn lừa khối Fan Si
:))
Seeder thì đâu chả có lão nhỉ ;))

Yeutocdo84

Xe hơi
Em đã tính đến cho con về học đó cụ. Nếu cháu đang học em nghĩ là nên để học yên ổn cụ ạ. Chứ cứ lồi lõm ở dưới hà nội thì sao mà ổn
Cám ơn cụ. e đang tính thế, nhưng băn khoăn cái khoản sang năm xuống nhà trường có dễ dàng nhận không?

phihanhgia

Xe container
Vẫn còn gần 600,000 các cháu mầm non ở HN 2-5 tuổi chưa có lộ trình được đến trường. Và chỉ có 1-2 tỉnh dàn qly khùng khùng như thế.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cám ơn cụ. e đang tính thế, nhưng băn khoăn cái khoản sang năm xuống nhà trường có dễ dàng nhận không?
Có chứ cụ có sao. Vì mình có bỏ đâu. Chứ hiện tại phập phù. Hno em tính rồi nhưng chờ 21/2 chứ ko thì dứt rồi

Qualcomaptx

Xe tăng

1. Dqmtrieu nâng bi Toy:

3. Phạm Phương Nam lúc đè Si lùn, lúc quay xe nâng bi Si rồi lại quay lại chửi Si lùn lừa khối Fan Si
:))
Còn đệ tử của dcmtrieu là Khangdx,MR.DVH nữa,mo2r miệng ra là xe hàn là cái công nông trá hình.Còn phe phản diện có Đông-1 người lái venza nhưng yêu mẹc,chống lại toy

nissantiida

Xe điện
Thế nên bị bọn giãy chết nó xếp vào nhóm những nước có "tự do báo trí rất rất rất cao" :))
Thực ra thì với những gì giang cư mận VN thể hiện thì vẫn dễ bị kích động lắm. Nên em cũng thông cảm nếu VN chưa hoàn toàn tự do cái khoản này.

kent8791

Xe tải
Cụ nói giống báo thế, con nhà cụ đã được tiêm mũi nào chưa? Tiêm và chưa tiêm nếu mắc thì khác nhau lắm đấy. Đừng mang tính mạng con trẻ ra làm trò đùa. SG trước khi phổ cập tiêm thì có nhà chết cả mấy thế hệ đó cụ
Hề hề con nhà em cả 2 bị cơ địa dị ứng nên ko tiêm cụ ah. Bé lớn nhà em dính F0 xong khỏi đi học bình thường rồi cụ ah :) Cụ nào lo thì cứ lo chứ em thì vẫn sẽ ủng hộ cho các con đi học ah

congthuong

Xe điện
Cụ nói giống báo thế, con nhà cụ đã được tiêm mũi nào chưa? Tiêm và chưa tiêm nếu mắc thì khác nhau lắm đấy. Đừng mang tính mạng con trẻ ra làm trò đùa. SG trước khi phổ cập tiêm thì có nhà chết cả mấy thế hệ đó cụ
Trẻ con trong SG tỉ lệ nặng thấp lắm. F0 trẻ con hầu như không sao cả.

Ngoài này trẻ con bị F0 em gặp nhiều rồi, vài ngày là khỏi dù chưa tiêm vaccin.

Đừng dọa nhau vô căn cứ nữa, cụ nào sợ cứ cho trẻ ở nhà, đừng bắt tất cả trẻ không được tới trường.

congthuong

Xe điện
Lý luận của các quan rất hay là trẻ phải đến trường vì ở nhà ông bà cha mẹ vẫn tiếp xúc với người khác nên đều có khả năng lây nhiễm cho trẻ. Các quan ko hiểu rằng
1. Người lớn đã tiêm 3 mũi
2. Trẻ ko có ý thức 5k như người lớn
Trước tình hình 4 ngàn ca nhiễm mỗi ngày , việc cho các cháu tiểu học đến trường nguy cơ rất cao vì ở lứa tuổi này trẻ sẽ không có ý thức phòng tránh bệnh. Khả năng rất lớn trẻ sẽ nhiễm covid và lây cho ông bà & cha mẹ...
1. Người lớn đã tiêm 3 mũi -> vậy vẫn sợ "trẻ sẽ nhiễm covid và lây cho ông bà & cha mẹ..." là sao ?

Tổ nghề lái

Xe tải
Nhà nào chết mấy thế hệ. A dẫn tôi xem. Giá đình đó có cháu nào dưới 12 tuổi chết, a dẫn tôi xem.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Phòng và vé

Xe tải
Quan điểm của mình là ủng hộ chủ trương mở cửa đón học sinh học trực tiếp của các địa phương:
1. Các cháu đi học tập trung không chỉ vì kiến thức sách vở mà chúng cần được giao tiếp, vui chơi, cần kiến thức xã hội để có thể phát triển toàn diện.
2. Các cháu bị nhốt trong 4 bức tường, không giao lưu, không bạn bè gần 1 năm rồi nếu tiếp tục kéo dài nhẹ thì phát triển lệch lạc, nặng thì tự kỷ là không tránh khỏi.
3. Phụ huynh các cháu không thể mãi ở nhà kèm con em học online được mà phải làm việc của mình và nhà trường cũng phải quay lại thực hiện đúng chức năng của mình.
4. Kinh tế gia đình của rất nhiều nhà bị ảnh hưởng nặng nề bởi covid-19, khó có thể đáp ứng được điều kiện trang thiết bị cho con học online một cách hiệu quả được.
5. Nhiều nghiên cứu chỉ ra rằng trẻ em là đối tượng ít bị mắc covid-19 hơn các đối tượng khác, mặt khác ở nước ta tỷ lệ tiêm chủng rất cao, tỷ lệ tử vong do covid-19 khá thấp ,... có thể coi là đã có miễn dịch cộng đồng ở mức độ nhất định; trong điều kiện các lĩnh vực khác đã mở (hàng không, du lịch, ....) thì có tiếp tục đóng cửa trường học cũng không giải quyết được gì.
6. Chúng ta luôn có phương án 2 cho ai không muốn để con em mình đến trường (tiếp tục online), ai không theo phương án 1 thì hãy chọn phương án 2.
7. Trên thế giới nhiều nước cũng đã mở cửa trường học cho học sinh đến trường dù số ca mắc vẫn còn rất nhiều.
...
Đã đến lúc chúng ta giải phóng cho trẻ em được hưởng các quyền lợi vốn có của chúng để không làm hỏng một thế hệ chỉ vì những suy nghĩ chưa đầy đủ của một số người.
Đúng vậy ah
- Đi du lịch em chưa dám
- Tập trung ăn uống quán xá em cũng chưa
- Nhưng đi học trực tiếp em luôn ủng hộ dù có 1 bé vẫn chưa tiêm do chưa đủ tuổi
Cứ chờ đợi mãi thì biết tới bao giờ, trẻ con ngoài việc tiếp thu kiến thức nó cũng cần được giao lưu, được vận động… ko thể nhốt nó mãi trong nhà dc.
Đã rất nhiều nghiên cứu chỉ ra rằng trẻ con có bị cũng nhẹ, như vậy cũng tạm yên tâm để con tới trường

anhkhoihn

Xe tăng
1. Người lớn đã tiêm 3 mũi -> vậy vẫn sợ "trẻ sẽ nhiễm covid và lây cho ông bà & cha mẹ..." là sao ?
Bác tôi 85 tuổi , tiêm 3 mũi vẫn tèo cụ ạ. Đấy con covid nó nguy hiểm với người già thế đấy. Thực tế các cụ già nhà tôi gần 2 năm nay không bước ra đường mà con cháu đến thăm lây cho cụ đấy. Các cụ đang ăn ngủ ngon, chiều tối kêu nhạt mũi khó thở, đêm đưa vào viện là đi luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng