[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Crusaderland

Xe điện
2 nhóc nhà em tuần tới đây, ko biết thế nào. Trường học thì đang phá đi xây mới, phải học tạm ở địa điểm xa, đưa đón lại còn học nửa ngày, rồi chắc lại phát sinh f0, ko biết được mấy nả, hay cứ đăng ký online cho lành. Of.NguyenLinh nhà chú tính sao?
Nhà cụ này học trường Nghĩa Đô rồi, đi học trường mới cách chỗ cũ có gần 3km thôi cụ, cố gắng được.

cokimi

Xe điện
Nhà cụ này học trường Nghĩa Đô rồi, đi học trường mới cách chỗ cũ có gần 3km thôi cụ, cố gắng được.
Ngại buổi trưa lại phải phi ngược về đón con thôi cụ ạ, nếu gần thì còn nhờ ông bà được.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Tôi thấy nhiều ca nhẹ , ít ca nặng, quanh tôi F0 nhiều và tự khỏi, không hiểu cụ căn cứ ở đâu nói tỉ bệnh nặng đang tăng ?

Trẻ cần phải đi học vì nhiều vấn đề sức khỏe khác nhau, ở nhà lâu dài còn nguy hiểm hơn so với rủi ro vì covid khi đi học.

Cần bỏ kiểu đi học nửa vời, mà phải học thực chất, ai muốn nghỉ thì nghỉ, không vì 1 ca F0 bắt cả lớp nghỉ với test. Không lạm dụng test thầy cô và học sinh hàng ngày nếu không có triệu chứng.
Cụ lý thuyết suông lắm

xedieu

Xe cút kít
Lớp bọn trẻ con nhà em vừa được cô mời PH vote, toàn 80-90% muốn học online nốt! 😅

nissantiida

Xe điện
Bác tôi 85 tuổi , tiêm 3 mũi vẫn tèo cụ ạ. Đấy con covid nó nguy hiểm với người già thế đấy. Thực tế các cụ già nhà tôi gần 2 năm nay không bước ra đường mà con cháu đến thăm lây cho cụ đấy. Các cụ đang ăn ngủ ngon, chiều tối kêu nhạt mũi khó thở, đêm đưa vào viện là đi luôn
Năm nào chuyển mùa cũng có 1 số lượng các cụ già ra đi mà. Có khi cứ trốn trong nhà lại yếu người lúc bị không đỡ được. Hên thì trốn được lâu nhưng sống thế cũng yếu người mà tuổi già không vui vẻ, xui thì lại bị con cháu lây cho. Cũng có người cứ sống thoải mái, chịu khó đeo khẩu trang và mang theo lọ rửa tay diệt khuẩn. Nói chung cũng chẳng nên khuyên ai, cứ chia 2 trường phái bên nào tốt hơn tự nhiên sẽ được học theo.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Sao cháu thấy đường phố vẫn vắng vắng thế nào ý các cụ nhỉ. Hay mọi người không ra ngoài

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hàng xóm em cho cháu PTTH đi học đến hôm thứ 2 phát hiện gần chục F0 thế là trường bắt học online trở lại, phức tạp quá!
Ko hiểu tuần tới các cháu Tiểu học chưa tiêm đi học thế nào đây?
Khổ các con lắm anh ơi, cứ tít mù vòng quanh thế này :((

2congai

Xe buýt
Hôm nay trường con em thông báo, sang tuần đi học mọi thứ sẽ như cũ. Cháu nào có dấu hiệu thì gia đình tự test, nhiễm thì ở nhà điều trị, cách li, các cháu khác đi học bình thường, trường sẽ có cô giáo hỗ trợ củng cố kiến thức cho các cháu f0 sau khi khỏi bệnh, ko học on off bát nháo, dứt khoát đã quay lại học là sẽ chỉ học trực tiếp. Ko tổ chức ngoáy mũi sàng lọc hàng loạt. Gia đình nào muốn cho con học bán trú thì kí đơn đăng kí nhà trường chuẩn bị luôn từ t2 tuần sau. Cũng may ban lđ trường chung quan điểm với mình, nhẹ cả đầu. Hôm nay cô thông báo con đc đi học mà 2 đứa nhà em háo hức gói ghém sách vở, chuẩn bị ba lô luôn, vui lắm ạ :):):)

lai 4 fun

Xe tải
Con em đi học buổi đầu tiên hí ha hí hửng thế nào về cô lại thông báo có F0 ở lớp nên cả lớp học online ( trường con em trường tư) , con em lại trúng xổ số thế nào ngồi ngay cạnh bạn F0. Hic. Cả nhà lại theo dõi xem sao. Sau vài hôm học trực tuyến thì giờ trường nó còn có 2 lớp vẫn học vì chưa có F0 còn cả trường học online lại hết. Tuần sau đến thằng con lớp 3 đi học thì ko biết được mấy hôm đây.

duongphong

Xe container
Ai thích tước đi quyền được tự do vui chơi, học hành ....cùng các bạn ở lớp. Thì cứ để f1 ở nhà học online :D

OTheAh

Xe tăng
Hôm nay trường con em thông báo, sang tuần đi học mọi thứ sẽ như cũ. Cháu nào có dấu hiệu thì gia đình tự test, nhiễm thì ở nhà điều trị, cách li, các cháu khác đi học bình thường, trường sẽ có cô giáo hỗ trợ củng cố kiến thức cho các cháu f0 sau khi khỏi bệnh, ko học on off bát nháo, dứt khoát đã quay lại học là sẽ chỉ học trực tiếp. Ko tổ chức ngoáy mũi sàng lọc hàng loạt. Gia đình nào muốn cho con học bán trú thì kí đơn đăng kí nhà trường chuẩn bị luôn từ t2 tuần sau. Cũng may ban lđ trường chung quan điểm với mình, nhẹ cả đầu. Hôm nay cô thông báo con đc đi học mà 2 đứa nhà em háo hức gói ghém sách vở, chuẩn bị ba lô luôn, vui lắm ạ :):):)
Trường nào thế cụ để e chuyển f1 nhà e sang đấy

Matxech

Xe container
Con em sv năm 1 nay học buổi đầu tiên
Lớp có fo các bạn ngồi trước sau phải trái nghỉ cách li tại nhà 7 ngày trước khi đi học phải test nhanh

AcMilan90

Xe tăng
Lớp 2 F1 nhà em đều có 1-2 bạn F0, chục bạn F1 nên lại quay về online. Cùng trường có lớp hơn 80% F0. Có tầng giờ chỉ có 1 lớp học và lớp chỉ có chục bạn. Cứ on - off này đến khổ luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng