[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuotdong

Xe điện
Con em sv năm 1 nay học buổi đầu tiên
Lớp có fo các bạn ngồi trước sau phải trái nghỉ cách li tại nhà 7 ngày trước khi đi học phải test nhanh
Phải tự bỏ tiền mua kit test nhanh nhỉ ?

abx

Xe tải
Ai thích tước đi quyền được tự do vui chơi, học hành ....cùng các bạn ở lớp. Thì cứ để f1 ở nhà học online :D
Mạng nhà cụ bị chậm ạ?
Sắp thi HSG nên mấy trường cấp 2 dạng Top cho các bạn đội tuyển online ở nhà hết để giữ quân.
Cấp 1 của F nhỏ nhà em đang lấy ý kiến, hiện đang là 49 ON - 13 OFF. Em chọn ON vì chả đủ can đảm quăng con ra giữa đỉnh dịch mà chả tốt hơn cho sự học của nó là bao nhiêu. Giao tiếp thì chúng nó nói chuyện online ầm ầm, chỉ có cái không vận động được, mà đến trường thời buổi này ai dám cho chạy nhảy.

duongphong

Xe container
Mạng nhà cụ bị chậm ạ?
Sắp thi HSG nên mấy trường cấp 2 dạng Top cho các bạn đội tuyển online ở nhà hết để giữ quân.
Cấp 1 của F nhỏ nhà em đang lấy ý kiến, hiện đang là 49 ON - 13 OFF. Em chọn ON vì chả đủ can đảm quăng con ra giữa đỉnh dịch mà chả tốt hơn cho sự học của nó là bao nhiêu. Giao tiếp thì chúng nó nói chuyện online ầm ầm, chỉ có cái không vận động được, mà đến trường thời buổi này ai dám cho chạy nhảy.
Ơ kìa. Cụ thích thì cứ để học online . Quyền của cụ, con cụ mà. :)

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Tôi nghĩ hoàn toàn do cách tổ chức, lớp vắng thì có thể dồn các lớp lại, giáo viên này dạy online thì giáo viên kia dạy offline, chứ trường cứ cứng nhắc bắt cô dạy theo lớp, vừa online vừa offline thì quá dở. Trong một khối chỉ cần 1,2 cô đứng lớp online dạy kiến thức là đủ.
Thầy cô giáo, trường học cũng phải thay đổi theo tình hình và củng nỗ lực để vượt khó chứ tính ra chưa đi học được 1 tuần mà cô đã kêu như trảy hội thì thực quá kém.
Trường cháu nhà em có lớp ol riêng cho các bạn nghỉ. Nhưng lộm nhà lộm nhộm. Không điểm danh. Học thì học, không học thì thôi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay trường con em thông báo, sang tuần đi học mọi thứ sẽ như cũ. Cháu nào có dấu hiệu thì gia đình tự test, nhiễm thì ở nhà điều trị, cách li, các cháu khác đi học bình thường, trường sẽ có cô giáo hỗ trợ củng cố kiến thức cho các cháu f0 sau khi khỏi bệnh, ko học on off bát nháo, dứt khoát đã quay lại học là sẽ chỉ học trực tiếp. Ko tổ chức ngoáy mũi sàng lọc hàng loạt. Gia đình nào muốn cho con học bán trú thì kí đơn đăng kí nhà trường chuẩn bị luôn từ t2 tuần sau. Cũng may ban lđ trường chung quan điểm với mình, nhẹ cả đầu. Hôm nay cô thông báo con đc đi học mà 2 đứa nhà em háo hức gói ghém sách vở, chuẩn bị ba lô luôn, vui lắm ạ :):):)
Vote cho trườnh con cụ. Vừa lái vừa dòm chả đc việc gì. Bao giờ trường con em cho bán trú ko biết.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Nhà em cũng 1 lớp 2 và 1 lớp một. Đang mong cho đi học lại đây. 2 thằng vừa bị covid xong, 3 ngày thì hết. Truyền thông cứ làm toáng lên. Ai rồi cũng sẽ bị nhiễm, tiêm vắc xin cho người lớn rồi không cho trẻ đi học thì kể cũng lạ thật.

Bạch Thủ

Xe điện
Kết thúc poll lớp f1 nhỏ nhà em (lớp 5): 2/35 chọn học offline, em đang tính quay xe xuống cửa ít khách cứu cái :D

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Con em sv năm 1 nay học buổi đầu tiên
Lớp có fo các bạn ngồi trước sau phải trái nghỉ cách li tại nhà 7 ngày trước khi đi học phải test nhanh
Nghỉ chả quan trọng quan trọng là cái test nhanh ấy. Hiện trong kho còn nhiều, cứ hơi tý yêu cầu test luôn. Khi nào hết kit test nhanh sẽ ra quy định bỏ test nhanh. Chứ đi máy bay, rồi 15/3 cho khách du lịch vào, test nhanh làm gì nữa. Mà trường học vẫn doạ đc nên cứ kit test nhanh thôi.

2congai

Xe buýt
Trường nào thế cụ để e chuyển f1 nhà e sang đấy
Trường ở THNC cụ nhá, nếu cụ ko đùa thì mật thư em để em giới thiệu thì cả con cụ và con em sẽ đc giảm 10% học phí cả năm học theo chính sách nhà trường nhá :D :D :D

.Xukthal

Xe container
Trường ở THNC cụ nhá, nếu cụ ko đùa thì mật thư em để em giới thiệu thì cả con cụ và con em sẽ đc giảm 10% học phí cả năm học theo chính sách nhà trường nhá :D :D :D
Trường tư hả cụ?

Bạch Thủ

Xe điện
Thế đi học quá an toàn, cụ quay ngay còn kịp :D
Vâng, em đang tính vậy đây. Chỉ lăn tăn cái là ko có bán trú, trưa phải đón về, cho ăn (vì con chị tuần sau đi học lại sau khi cách ly rồi) để chiều con kịp học online lúc 2h. Hơi lằng nhằng nên phải cân công việc của mình nữa.

.Xukthal

Xe container
Nghỉ chả quan trọng quan trọng là cái test nhanh ấy. Hiện trong kho còn nhiều, cứ hơi tý yêu cầu test luôn. Khi nào hết kit test nhanh sẽ ra quy định bỏ test nhanh. Chứ đi máy bay, rồi 15/3 cho khách du lịch vào, test nhanh làm gì nữa. Mà trường học vẫn doạ đc nên cứ kit test nhanh thôi.
Test nhanh có chính xác quái đâu, thứ nhất là tự ngoáy nên sợ đau k ngoáy sâu, sau nữa là chất lượng: Cq em có chú test nhanh 3 lần ko dính nhưng vẫn sốt và ho đi PCR dương luôn.

2congai

Xe buýt
Trường tư hả cụ?
Vâng trường tư cụ ạ, giám đốc điều hành được tây lông đào tạo nên tư duy nó cũng khác bọt. Trước khi đi học, trường cũng tổ chức hội thảo chuyện trò lấy ý kiến phụ huynh cẩn thận mới đưa ra quyết định mà em rất ưng cái bụng

hailuatn

Xe container

Red One1

Xe lăn

TÂm SỰ ĐÁNG SUY NGẪM CỦA MỘT BẬC PHỤ HUYNH CŨNG LÀ GIÁO VIÊN ĐÂY Ạ!
Một lớp học 39 HS sau một tuần tới trường hôm nay còn 4 bạn đến lớp.
PS : Thế này thì thương học sinh hay thương giáo viên:
- Tớ nói thật với bạn vừa onl vừa off tớ dạy văn THCS tớ mệt đứt hơi ,nói xấu hổ không có thời gian đi vệ sinh
😭

- Chị ơi cứ tình trạng này chắc chúng em không trụ nổi một tuần nữa
😭

- Cô ơi chúng cháu còn trẻ mà mắt còn mờ và cũng rất thương học sinh được tới trường,tới lớp mà vẫn phải học onl ( vì GV bị F0) và các bạn học sinh phải đeo khẩu trang cả buổi không được nói chuyện,giao lưu với nhau nhiều . Cháu cảm thấy lo lắng hơn cô ạ.
-.... Phụ huynh thì nháo nhào giờ giấc đón con , thuê đủ xe ôm công nghệ ,xe ngoài chúng tôi khổ quá. Thế này sao ổn định được cô ơi .
ONL - OFF ..OFF - ONL ...ONL , ONL -OFF đến khi nào.
Quyết định thế nào cũng được thôi thì chấp nhận ai cũng F cho xong ,chứ nửa nạc nửa mỡ thế này ... chấp chới quá
😭
😭
😭

Hà Nội Muacovid 16/02/2022

Em copy lại từ trên mạng ạ.
Cũng chỉ là số ít thôi, lớp học nào cũng như này chắc sẽ có phương án khác ;)

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Test nhanh có chính xác quái đâu, thứ nhất là tự ngoáy nên sợ đau k ngoáy sâu, sau nữa là chất lượng: Cq em có chú test nhanh 3 lần ko dính nhưng vẫn sốt và ho đi PCR dương luôn.
Quan trọng gì kết quả. Quan trọng là bán đc hết cụ ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng