[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đó, VX cấp khẩn cấp thì làm gì đã có nghiên cứu lâm sàng về các hậu quả, và NSX đã miễn trừ trách nhiệm rồi thì em và cụ khác gì chuột bạch cho họ mà văn vở.
cụ check xem răng của cụ có bị Tetracylin (thần dược một thời) làm hỏng không :D Rồi, cụ cũng cho em biết:
1. Em đang đi làm, vào nhà máy cả ngàn công nhân, thì em có đang "mạo hiểm tính mạng" như các GV không?
2. GV thì khác gì những người đi làm khác, cũng đi shopping, cũng đi chơi, cũng đi làm... thì sao lại nói là các cháu học offline làm nguy hiểm cho GV???
1. Vào nhà máy: cụ có thân thì tự lo.
2. Cụ lê lết đi chơi, chúc tết, shopping lung tung ko có nghĩa là những người khác cũng lê lết đi lung tung như cụ nhé.

PS: Nhà e ko dùng tetra, răng ai cũng trắng bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

Opel Astra

Xe điện
Cho học rồi lại cho nghỉ haizzzz ;;)
Trước tình hình dịch diễn biến phức tạp, tăng đột biến, sáng nay (9/2) Hà Tĩnh đã cho hàng nghìn học sinh tiểu học, mầm non nghỉ học.

Riêng vụ này tôi thấy chẳng có vấn đề gì: Vụ nhiều giáo viên và học sinh dương tính, vốn đã tồn tại từ trước và chi đi học mới bị phát hiện.

Còn thì nên học tập cái thằng đẻ ra vaccine:
Học trò nào ++ ==> nghỉ và cách ly ở nhà cho đến khi - - .
Học trò F1: Test nhanh. ++ thì như trên; - - thì như dưới.
Phần còn lại: coi như không có gì xảy ra.

5G phải tuân thủ, hẳn rồi.
Tụi Đức giờ đã bỏ yêu cầu 2G (khỏi bệnh hoặc đã tiêm), để mở cửa hoàn toàn cho dân và gian thương còn tiêu tiền và kiếm tiền.

Crusaderland

Xe điện
Học 1 buổi trưa phải đi đón cu con mệt vãi các cụ ơi, 1 hay 2 buổi thì lây nhiễm như nhau mà sao hành phụ huynh vậy các cụ.

icemain

Xe tăng
Nói về tiêm chủng thì VN ko thể bằng Singapore, Nhật, Châu Âu, Mỹ, Hàn đc.
Mấy nước này giờ cũng đang toang rồi.
Lần này thấy Chú Phỉnh có vẻ quyết tâm cao, yêu cầu đồng loạt đi học tập trung trở lại. Chứ địa phương thì cũng nghe ngóng. Nhưng anh Ajinomoto hôm nay yêu cầu tất cả đi học trước 14.2, choáng chưa.
HN thì để đảm bảo an toàn hơn, nên yêu cầu ko tổ chức ăn uống bán trú, hoc 1 buổi. Lại phát sinh thêm khó khăn khác.
Thật à cụ?

Opel Astra

Xe điện
Học 1 buổi trưa phải đi đón cu con mệt vãi các cụ ơi, 1 hay 2 buổi thì lây nhiễm như nhau mà sao hành phụ huynh vậy các cụ.
Con nhà tôi hăm hở tự đạp xe đi và về.
Chắc con bác nhỏ quá??

Vợ tôi bảo, học sinh lớp 1 hiện phải học cả buổi tối, như hôm qua là đến 21h.
Khổ chúng nó, nhìn trên screen ngơ ngác kinh khủng.
Chuyện chưa biết đọc là hiển nhiên.

Đcm thằng Tập Cận Bình. Tội nó chịu cả.

haitotbung

Xe tải
GV 3 đầu 6 tay, lương 6000USD à?
Chi phí trang bị laptop, oai phai ai trả cho GV từ trước đến nay?
GV lên đứng lớp offline dính F0 từ HS, về lây sang vk ck, con cái, bố mẹ ông bà, ai chịu tổn thất hộ?
Ô thế bọn tôi làm ngân hàng, điện lực, quét rác..., vẫn phải đi làm offline, dính f0 từ xã hội, về lây sang vợ chồng con cái bố mẹ ông bà, thì có người chịu tổn thất hộ à?

Crusaderland

Xe điện
Chắc con bác nhỏ quá??

Chắc con bác nhỏ quá??

Nhà cụ nào gần trường và con lớn rồi thì tự được, nhà xa con nhỏ thì chịu cụ ạ.
12h hết tiết 5 về nhà ăn xong 1h30 lại online học tiếp, mới có 1 ngày đi học lại mà đã oải.

Wakeup

Xe điện
GV 3 đầu 6 tay, lương 6000USD à?
Chi phí trang bị laptop, oai phai ai trả cho GV từ trước đến nay?
GV lên đứng lớp offline dính F0 từ HS, về lây sang vk ck, con cái, bố mẹ ông bà, ai chịu tổn thất hộ?
Hố hố, thế học sinh là nguồn lây cho GV à?
GV không đi dậy học nhưng đi chợ, đi ăn uống ở ngoài,... bị dính F0 rồi về lây cho vk, ck, con cái, bố mẹ, ông bà, thì tổn thất này bắt đền ai

Opel Astra

Xe điện
Nhà cụ nào gần trường và con lớn rồi thì tự được, nhà xa con nhỏ thì chịu cụ ạ.
12h hết tiết 5 về nhà ăn xong 1h30 lại online học tiếp, mới có 1 ngày đi học lại mà đã oải.
Con tôi cấp 2 rồi, ơn Chúa.
Nhà khá gần, nó đạp xe độ 8 min.
Đúng là buổi trưa đi đón con, oải thật.
Hồi con tôi còn nhỏ, có lần mình đến muộn, nó còn tự đi bộ về.
Khi tôi đến nơi, gọi điện thì nó đã gần về đến nhà rồi.

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Tiêm VX còn bị, nhiễm covid bị tử vong là có. Cái quan trong không chịu công bố đối tượng nào? Số lượng bao nhiêu? Cứ chém gió là thể hiện không có sô liệu gì :D
20tr các cháu đi học rồi mấy họp. Các bên liên quan có kịch bản bằng mồm. Người nhà em nói Viện nhi chỉ cho nằm viện nhưng cháu bị covid nặng/nguy cơ nặng mấy ngày nay rồi. Cháu nào bị nhẹ thì ở nhà tự điều trị tại nhà. Hôm nay GĐ Viện nhi nói là phát ngôn chính thức.
Các cháu bị nhẹ thì tự xử lý tại nhà vậy nên em vẫn hóng các cháu/cô giáo F1 và F0 xử lý kiểu gì. Cái này chưa rõ ràng :))
Cùng thắc mắc như cụ. Ko hiểu các cháu chẳng may bị nặng thì học kiểu gì, hay là tạm dừng 1 năm nhỉ :))

fundraiser

Xe container
Thế giáo viên 2 mũi, 3 mũi...7 mũi để ở nhà à cụ? Hay VX là nước cất?
Cụ không đấu nổi cái độ lỳ của hắn đâu. Mục đích của nó là khiêu khích cho mình phải tranh luận tiếp với nó mà ko có hồi kết. Tốt nhất là lờ hắn đi. Ý kiến của nó ko có chất xám đâu.

duongphong

Xe container
Nó vớ vẩn ở cái chỗ đó. Mọi quyết định dựa theo cảm tính. Lại còn tính F1 ở lớp học nữa mấy hài hước :))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Hố hố, thế học sinh là nguồn lây cho GV à?
GV không đi dậy học nhưng đi chợ, đi ăn uống ở ngoài,... bị dính F0 rồi về lây cho vk, ck, con cái, bố mẹ, ông bà, thì tổn thất này bắt đền ai
Ô thế bọn tôi làm ngân hàng, điện lực, quét rác..., vẫn phải đi làm offline, dính f0 từ xã hội, về lây sang vợ chồng con cái bố mẹ ông bà, thì có người chịu tổn thất hộ à?
Ông lo cho giáo viên làm gì? Nhà ông cứ việc chốt cửa ở trong nhà đến chết cũng được. Có ai phản đối đâu
Các anh chị thích làm offline là việc của các anh chị hoặc do đặc thù công việc, quyền gì mà bắt người khác phải giống mình, ơ kìa.
Về mặt phòng dịch, GV dạy online sẽ giảm đáng kể rủi ro tiếp xúc/ lây nhiễm (đặc biệt từ môi trường lớp học khép kín, hs đông như quân nguyên), đơn giản thế mà cũng thắc mắc. ;))
Sclass2022 : đồng bào của tôi tôi ko được phép lo à?

OTheAh

Xe tăng
Bạn e cũng đi cấp cứu vì tụt Kali máu sau tiêm. Hy vọng những phản ứng kiểu này này ko di truyền cho các con.

Đầu xuân kính chúc cụ và gia đình mạnh khoẻ, an toàn và may mắn
Đội bạn e toàn u50,u60 tác dụng phụ nhiều lắm chắc do già rồi nó vậy, chúc các cụ 1 năm may mắn :)

jobber

Xe tăng
Cụ không đấu nổi cái độ lỳ của hắn đâu. Mục đích của nó là khiêu khích cho mình phải tranh luận tiếp với nó mà ko có hồi kết. Tốt nhất là lờ hắn đi. Ý kiến của nó ko có chất xám đâu.
bọn chỉ có sh... trong đầu đó và còm theo chỉ đạo block cho nhanh, đọc và trả lời lại làm gì cho mệt!

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ko, ko phải việc của ông. Nhà ông cứ khóa ở trong nhà cả đời như ông muốn. Càng tốt, đỡ chật đất :))
Sao ko phải việc tôi, nhà tôi có người thân là GV, HS đương nhiên tôi phải quan tâm chứ, đâu như mấy anh chị chỉ bo bo đòi khôn hết phần người khác.
Khóa: khi nhà nước có chỉ đạo tôi sẽ khóa, mợ khỏi cầm đèn chạy trước ô tô, nhé.

luutu21

Xe buýt
Tiểu học mà không học bán trú thì riêng việc đưa đón đã mất 1 buổi sáng. 7h45 có mặt ở trường đến 10h45 thì tan học. Bố mẹ đến cơ quan ngồi chưa ấm chỗ đã phải về đón con.

2congai

Xe buýt
Mấy đệ lão Toang vào thớt ăn nói như rớt não. Thực tế các cô giáo cũng ko thích ở nhà dạy online đâu mà ngồi đó lo cho các cô sợ dạy off sẽ nhiễm bệnh. Tôi nhiều hôm WFH nghe các cô tâm sự với chính học sinh là các cô mong đc đến lớp, đc đi dạy đc gặp học sinh lắm đó. Mấy đệ lão Toang về bảo chủ hỏi xem tâm tư các cô thế nào trước khi vô đây luyên thuyên lo hộ các cô đi nhé :)) :)) :))

fundraiser

Xe container
Mấy đệ lão Toang vào thớt ăn nói như rớt não. Thực tế các cô giáo cũng ko thích ở nhà dạy online đâu mà ngồi đó lo cho các cô sợ dạy off sẽ nhiễm bệnh. Tôi nhiều hôm WFH nghe các cô tâm sự với chính học sinh là các cô mong đc đến lớp, đc đi dạy đc gặp học sinh lắm đó. Mấy đệ lão Toang về bảo chủ hỏi xem tâm tư các cô thế nào trước khi vô đây luyên thuyên lo hộ các cô đi nhé :)) :)) :))
Đã muốn đánh lái dư luận theo mục đích thì bọn nó cần gì não đâu cụ ơi. Còn bảo hỏi tâm tư của giáo viên nữa là điều xa xỉ. Tốt nhất là lờ chúng nó đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng