[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

2congai

Xe buýt
Đã muốn đánh lái dư luận theo mục đích thì bọn nó cần gì não đâu cụ ơi. Còn bảo hỏi tâm tư của giáo viên nữa là điều xa xỉ. Tốt nhất là lờ chúng nó đi.
Con em học lớp 2 cô giáo chủ nhiệm còn nhớ nghề và lo cho bọn nhỏ học online ko vào đầu đc gì tới mức xin nhà trường, thuyết phục phụ huynh cho con đi học trực tiếp để cô kèm mỗi chiều thứ 7, lớp có 24 đứa mà cô còn cẩn thận chia làm 2 ca dạy cho đủ chuẩn giãn cách 2m, phụ huynh đưa con đến cổng trường ko đc vào lớp. Con em đi học về kể cô tâm sự cô nhớ các con lắm chỉ mong sớm đc mở trường học. Cô còn đang bầu 7th mà vẫn ko ngại đến trường dạy các con giữa lúc dịch bệnh thế này mà có đứa dở người nó lo hộ :)) :)) :))

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Lão Chu bát giới kém thật. Suốt 1 năm không đưa ra nổi lộ trình mở cửa trường học.
Đến ngày 06/02 không có lộ trình mở cửa tiểu học nội thành, đến 10/02 vẫn không đưa ra nổi lộ trình để các trường mầm non tái mở cửa.
Cựu sản phẩm của trường ĐH BK, kém rất xa Ajinomoto sản phẩm từ Bucarest :))
Coa học hành gì đâu hả cụ mà chả kém. Toàn bốc phét với uống rượu chứ học hành cái gì ngữ này. Bốc đi nhanh cho đỡ khổ dân thủ đô. Em quá nản với kiểu đối phó này rồi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Mai các cháu đi học hết rồi mà các cụ vẫn còn tranh luận. :))
Trường F1 nhà em đã có thông báo gì đâu cụ. Em ơt Thanh Xuân quận nhé. F1 nhà em lớp 3, chưa thấy cô giáo ra đòn gì cả.

Dân Tổ

Xe container
Nhà em cấp 1 Quận Đống Đa chưa có thông tin hướng dẫn gì các cụ ạ :D Trường vẫn đang sử dụng làm địa điểm tiêm vaccine của phường :D

nissantiida

Xe điện
Vì mợ và những người như mợ từ đầu thớt đến giờ chỉ chăm chăm lo vơ phần lợi về mình, ko hề quan tâm đến quyền lợi, sức khỏe và tính mạng của người khác (ở đây là các giáo viên).
Giải pháp dạy online là tránh rủi ro cho cả đôi bên và những người liên quan (GV - HS và những người trong gia đình của họ). Mấy mợ từ đầu thớt tới giờ chỉ biết gào "tại sao ko cho con tôi đến trường trong khi con tôi khỏe như vâm, miễn dịch giỏi, v.v...", mà ko thèm nghĩ đến GV khi dạy offline sẽ phải tiếp xúc hàng ngày với hàng tá con cái khỏe như vâm miễn dịch giỏi của các mợ, mạo hiểm sức khỏe, tính mạng của họ và những người trong gia đình họ để theo ý các mợ "Đằng nào chả thế, đến mùa là vẫn cứ 1 loạt cụ cao tuổi đi."!
Khôn lỏi, vô cảm, chỉ biết lợi phần mình như mợ xứ này đầy, nhé.
Nhân viên y tế: cũng thế thôi, lương chục triệu đòi kêu gọi nta bán mạng để đc mấy câu khen khợi xót thương suông của mấy mợ để sống, nhỉ.
Cụ cứ phải gán cái xấu cho ai khác ý cụ mới chịu nhỉ. Tranh luận như Chí phèo. Tôi không ở VN nhé, với thông tin tôi có về vaccine + COVID-19 nói chung thì cho chính kiến mà cứ bị gán nào là khôn lỏi... Giờ ai đi làm mà chẳng có rủi ro. Ai bắt các GV phải ôm ấp hay tiến sát các học sinh đâu? Phòng học cũng thường được thông gió tốt. Giảng viên đại học cũng đi dạy đấy thôi.
Cụ nói xem nhân viên y tế làm thêm giờ thì ai trông con họ, họ về nhà còn sức hỏi han con học online thế nào không? Trông chờ vào ông bà thì đa phần là các cháu chơi thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Thấy bảo hnay Bộ sẽ lv với Hn về vấn đề này, mong rằng sẽ có biến chuyển.
Có mỗi vấn đề mà giải quyết đc các việc rất nhanh, đó là đuổi cmn 2 ông ngồi bờ hồ đê, cho 2 ông khác lên. Lằng nhà lằng nhằng có cái việc tý xíu chối đấy trách nhiệm, làm mãi ko xong.

fundraiser

Xe container
Con em học lớp 2 cô giáo chủ nhiệm còn nhớ nghề và lo cho bọn nhỏ học online ko vào đầu đc gì tới mức xin nhà trường, thuyết phục phụ huynh cho con đi học trực tiếp để cô kèm mỗi chiều thứ 7, lớp có 24 đứa mà cô còn cẩn thận chia làm 2 ca dạy cho đủ chuẩn giãn cách 2m, phụ huynh đưa con đến cổng trường ko đc vào lớp. Con em đi học về kể cô tâm sự cô nhớ các con lắm chỉ mong sớm đc mở trường học. Cô còn đang bầu 7th mà vẫn ko ngại đến trường dạy các con giữa lúc dịch bệnh thế này mà có đứa dở người nó lo hộ :)) :)) :))
Cũng như mình thôi cụ ơi. Cty em được phép làm ở nhà mà mọi người đều xin đến công sở làm hết. Chả ai muốn ngồi ở nhà làm việc đâu mặc dù lương cũng thế. Làm việc trong môi trường ko phải môi trường công việc bức bí khó làm lắm, huống hồ bắt các cháu cứ ở nhà suốt. Không hiểu cái bọn mả mẹ định hướng việc bắt các cháu ở nhà nó có con không, chắc cũng ko quá. Có thì dễ mà quả báo nghiệp quật chúng nó.

Wakeup

Xe điện
Mấy đệ lão Toang vào thớt ăn nói như rớt não. Thực tế các cô giáo cũng ko thích ở nhà dạy online đâu mà ngồi đó lo cho các cô sợ dạy off sẽ nhiễm bệnh. Tôi nhiều hôm WFH nghe các cô tâm sự với chính học sinh là các cô mong đc đến lớp, đc đi dạy đc gặp học sinh lắm đó. Mấy đệ lão Toang về bảo chủ hỏi xem tâm tư các cô thế nào trước khi vô đây luyên thuyên lo hộ các cô đi nhé :)) :)) :))
Được gọi đệ của Toang cũng còn may vì đệ phải có tý trình độ để còn nghe hiểu Toang nói gì còn biết để mà làm, mà phục vụ, nên em đồ đấy chỉ được là Bật Mã Ôn thôi.

onlinefisher

Xe điện
Mấy đệ lão Toang vào thớt ăn nói như rớt não. Thực tế các cô giáo cũng ko thích ở nhà dạy online đâu mà ngồi đó lo cho các cô sợ dạy off sẽ nhiễm bệnh. Tôi nhiều hôm WFH nghe các cô tâm sự với chính học sinh là các cô mong đc đến lớp, đc đi dạy đc gặp học sinh lắm đó. Mấy đệ lão Toang về bảo chủ hỏi xem tâm tư các cô thế nào trước khi vô đây luyên thuyên lo hộ các cô đi nhé :)) :)) :))
Thầy nào tớ đó, em ko ngạc nhiên về mấy thằng đó sau những lùm xùm của lão toang!

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cũng như mình thôi cụ ơi. Cty em được phép làm ở nhà mà mọi người đều xin đến công sở làm hết. Chả ai muốn ngồi ở nhà làm việc đâu mặc dù lương cũng thế. Làm việc trong môi trường ko phải môi trường công việc bức bí khó làm lắm, huống hồ bắt các cháu cứ ở nhà suốt. Không hiểu cái bọn mả mẹ định hướng việc bắt các cháu ở nhà nó có con không, chắc cũng ko quá. Có thì dễ mà quả báo nghiệp quật chúng nó.
Mợ khẩu nghiệp thế e bị nghiệp quật đầu tiên đấy ạ :D
BTW công việc có thể làm online mà vẫn thích lê la đến cs thì 1 là nghiệp vụ thấp kém (on hay offline cũng bằng 0), 2 là có đến nơi làm việc cũng chỉ để lê la son phấn, khoe váy áo vs nói xấu lãnh đạo, chấm hết.

duongphong

Xe container
Lão Chu bát giới kém thật. Suốt 1 năm không đưa ra nổi lộ trình mở cửa trường học.
Đến ngày 06/02 không có lộ trình mở cửa tiểu học nội thành, đến 10/02 vẫn không đưa ra nổi lộ trình để các trường mầm non tái mở cửa.
Cựu sản phẩm của trường ĐH BK, kém rất xa Ajinomoto sản phẩm từ Bucarest :))
Dân Vật lý BK thì khá giỏi toán. Thế mà tính toán không ăn thua.
Hay đọc nhiều sách Cơ lượng tử nó cứ lơ mơ như cơ lượng tử :))

tridaulau

Xe tăng
Các anh chị thích làm offline là việc của các anh chị hoặc do đặc thù công việc, quyền gì mà bắt người khác phải giống mình, ơ kìa.
Về mặt phòng dịch, GV dạy online sẽ giảm đáng kể rủi ro tiếp xúc/ lây nhiễm (đặc biệt từ môi trường lớp học khép kín, hs đông như quân nguyên), đơn giản thế mà cũng thắc mắc. ;))
Sclass2022 : đồng bào của tôi tôi ko được phép lo à?
Ông đã hỏi toàn thể giáo viên, nguòi mà ông đang rất lo lắng khi đi dạy trực tiếp, rằng họ chon gì chưa
Ở nhà dạy online (khi không được phụ cấp nhiều hơn đi dạy trực tiếp)?
Hay đi dạy trực tiếp, khả năng lây nhiễm như tất cả mọi người đi làm như hiện nay

khanhnguyen09

Xe container
Có mỗi vấn đề mà giải quyết đc các việc rất nhanh, đó là đuổi cmn 2 ông ngồi bờ hồ đê, cho 2 ông khác lên. Lằng nhà lằng nhằng có cái việc tý xíu chối đấy trách nhiệm, làm mãi ko xong.
Cho đi học lại còn học 1 buổi, không bán trú, lại củ hành người khác để giữ cái ghế của mình. Đã đến tiếp xúc rồi thì nửa ngày hay 1 ngày thì cũng sẽ lây cả, ko lây hôm nay thì lây ngày mai, vừa đái vừa run thế thì làm được cái gì?

fundraiser

Xe container
Mợ khẩu nghiệp thế e bị nghiệp quật đầu tiên đấy ạ :D
BTW công việc có thể làm online mà vẫn thích lê la đến cs thì 1 là nghiệp vụ thấp kém (on hay offline cũng bằng 0), 2 là có đến nơi làm việc cũng chỉ để lê la son phấn, khoe váy áo vs nói xấu lãnh đạo, chấm hết.
Đúng là chủ nào tớ nấy!:D

khanhnguyen09

Xe container
Học 1 buổi trưa phải đi đón cu con mệt vãi các cụ ơi, 1 hay 2 buổi thì lây nhiễm như nhau mà sao hành phụ huynh vậy các cụ.
Có phải đón ko thôi đâu còn phải lo cơm nước cho nó nữa chứ.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Kinh thật, vì lợi lộc của bản thân (nếu ko phải mợ phịa chuyện ra) mà sẵn sàng cổ vũ cô giáo bầu 7 tháng đi làm x2 ca giữa lúc dịch bệnh thế này, vừa vi phạm luật lao động, chế độ nghỉ thai sản với lao động nữ.

moly

Xe điện
Cô giáo f1 của nhà tôi . tình thần cô cũng muốn trở lại trường dạy . Cô nói: ngoài chuyện học hành ko chất lượng thì việc cho con ở nhà lâu là không tốt. Cô cũng nói là các con nếu bị thì cũng nhẹ, việc bố mẹ ko muốn cho con đến trường nhiều khi là ích kỷ, ì bố mẹ đi làm rồi ra ngoài xã hội cũng có thể mang mầm bệnh..... Ở đây ko bàn luận quan điểm của cô đúng hay sai mà cho thấy giáo viên thật sự muốn đi dạy trở lại ngoài lý do: dạy online vất vả hơn, thu nhập thấp mà còn lý do nữa là vói người có chút lòng yêu nghê họ thấy chất lượng các con học oline thật tệ hại, tâm lý con trẻ bị ảnh hưởng. Một thế hệ lưng gù mắt cận, nghiện game và mạng ảo.Cô cũng có con nhỏ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng