[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ông đã hỏi toàn thể giáo viên, nguòi mà ông đang rất lo lắng khi đi dạy trực tiếp, rằng họ chon gì chưa
Ở nhà dạy online (khi không được phụ cấp nhiều hơn đi dạy trực tiếp)?
Hay đi dạy trực tiếp, khả năng lây nhiễm như tất cả mọi người đi làm như hiện nay
Online hay offline đều được coi là "dạy trực tiếp" và dc hưởng lương, phụ cấp như nhau nhé.
GV dạy on/off hay mix cả 2 cũng theo quy định của Bộ dục, Bộ tế (tình huống đại dịch), từng TP và từng trường học thôi, mấy chị sồn sồn lên bắt người ta đi dạy offline bất chấp quy định của địa phương là vô thiên vô pháp, nhé!

moly

Xe điện
Online hay offline đều được coi là "dạy trực tiếp" và dc thưởng lương, phụ cấp như nhau.
GV dạy on/off hay mix cả 2 cũng theo quy định của Bộ dục, Bộ tế (tình huống đại dịch), từng TP và từng trường học thôi, mấy chị sồn sồn lên bắt người ta đi dạy offline bất chấp quy định của địa phương là vô thiên vô pháp, nhé!
bác đã có cái thăm dò nguyên vọng của giáo viên chưa? những giáo viên tôi biết đều có nguyện vọng đi dạy trực tiếp. nhưng nếu vùa dạy trực tiếp mà lại thêm online thì ko tải đc

2congai

Xe buýt
Kinh thật, vì lợi lộc của bản thân (nếu ko phải mợ phịa chuyện ra) mà sẵn sàng cổ vũ cô giáo bầu 7 tháng đi làm x2 ca giữa lúc dịch bệnh thế này, vừa vi phạm luật lao động, chế độ nghỉ thai sản với lao động nữ.
Chú có vẻ tay nhanh hơn não nhỉ, chế độ thai sản là nghỉ 6 tháng, cô cứ nghỉ đủ thì thôi. Cơ quan tôi chị em toàn nghỉ trước ngày dự sinh 2 tuần để sau sinh có nhiều thời gian chăm con hơn, cô mới bầu 7th lại chỉ ở nhà dạy online thì dở à mà nghỉ thai sản sớm. Việc dạy là cô tự nguyện, chả phụ huynh nào đòi hỏi cổ vũ cô cả, cô thương bọn lớp 2 đến ăn còn chưa xong đã phải học online, chả đc gì vào đầu nên cô tự nguyện kèm, cô ko thu học phí gì cả nhé. Mà cuối cùng cả cô trò đều an toàn đón tết ngon lành kia kìa. Sau tết cô vẫn dạy online thêm 1 tuần mới chính thức xin nghỉ để cuối t2 đẻ đấy ông ngẫn ạ

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Chú có vẻ tay nhanh hơn não nhỉ, chế độ thai sản là nghỉ 6 tháng, cô cứ nghỉ đủ thì thôi. Cơ quan tôi chị em toàn nghỉ trước ngày dự sinh 2 tuần để sau sinh có nhiều thời gian chăm con hơn, cô mới bầu 7th lại chỉ ở nhà dạy online thì dở à mà nghỉ thai sản sớm. Việc dạy là cô tự nguyện, chả phụ huynh nào đòi hỏi cổ vũ cô cả, cô thương bọn lớp 2 đến ăn còn chưa xong đã phải học online, chả đc gì vào đầu nên cô tự nguyện kèm, cô ko thu học phí gì cả nhé. Mà cuối cùng cả cô trò đều an toàn đón tết ngon lành kia kìa. Sau tết cô vẫn dạy online thêm 1 tuần mới chính thức xin nghỉ để cuối t2 đẻ đấy ông ngẫn ạ
Đọc lại luật lao động đi.
Cô thương nhưng mấy chị cũng ko nên lợi dụng lòng thương của cô trong lúc đại dịch, khi "an toàn" chỉ là khái niệm hên sui!

2congai

Xe buýt
Đọc lại luật lao động đi.
Cô thương nhưng mấy chị cũng ko nên lợi dụng lòng thương của cô trong lúc đại dịch, khi "an toàn" chỉ là khái niệm hên sui!
Đúng là chủ nào tớ nấy, ngẩn ngơ thơ thẩn như Toang =)) =)) =)) =)) =))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cho đi học lại còn học 1 buổi, không bán trú, lại củ hành người khác để giữ cái ghế của mình. Đã đến tiếp xúc rồi thì nửa ngày hay 1 ngày thì cũng sẽ lây cả, ko lây hôm nay thì lây ngày mai, vừa đái vừa run thế thì làm được cái gì?
Để giữ cái ghế của mình thì cứ việc "chấp hành lệnh trên" là xong, quá dễ + an toàn rồi.
Tôi chả bênh gì Toang, nhưng trường hợp này mấy anh chị cũng nên tập tự gõ vào đầu suy nghĩ chút đi.

phihanhgia

Xe container
Dân Vật lý BK thì khá giỏi toán. Thế mà tính toán không ăn thua.
Hay đọc nhiều sách Cơ lượng tử nó cứ lơ mơ như cơ lượng tử :))
Ổng gốc dân VL chất rắn, cũng không phải là loại giỏi toán BK đâu cụ ạ, chỉ là hạng khá thôi. Đệ của PGS HV Phong. Đào tạo nội từ A đến Z cùng với tố chất bình thường khuynh hướng xu nịnh thì sản phẩm là như vậy.
Còn chuyện vui về Cơ lượng tử thì nhiều GS tên tuổi còn lơ mơ không trả lời nổi hoặc trả lời loanh quanh những câu hỏi không có gì quá khó của mấy bạn trẻ.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là chủ nào tớ nấy, ngẩn ngơ thơ thẩn như Toang =)) =)) =)) =)) =))
Toang là do các anh các chị lựa chọn, kêu ca gì, hơn nữa tướng mạo phi phàm lại có cái nốt ruồi thị Mầu duyên phết đấy chứ =))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
bác đã có cái thăm dò nguyên vọng của giáo viên chưa? những giáo viên tôi biết đều có nguyện vọng đi dạy trực tiếp. nhưng nếu vùa dạy trực tiếp mà lại thêm online thì ko tải đc
Nguyện vọng gì cũng phải theo quy định của cq có thẩm quyền, nhé.
Nguyện vọng của phụ huynh 20-30% đồng ý cho con đến trường có cái link tôi post mấy trang trước rồi đấy.

toyennha

Xe lăn
Bậy nào! Cụ chỉ được cái cảm nghĩ, chúng chỉ lo cho cái ghế của chủ chúng, lo gì cho "bố mẹ chúng nó".
Em xin lỗi các cụ các mợ em phải chửi đan mạch 2 lão lờ đờ HN.

Trẻ con nó học và chơi với nhau cả ngày thì có thêm 1-2 tiếng bán trú nữa cũng có thêm bớt nguy cơ bao nhiêu nữa đâu mà không cho bán trú.
Nhà gần thì còn về đc chứ nhà xa thì vất vưởng ngoài đường còn nguy hiểm hơn.
Méo thể hiểu đc căn cứ khoa học của việc này là gì nữa.

Em như 2 cụ. Đ.M (giọng Sài Gòn) bọn nhóc sáp vào nhau cả 1 buổi ko sợ nhiễm đến giờ ăn đuổi về do sợ nhiễm. Kiểu như bị covid là ở thông thoáng ko nên ở máy lạnh. Nhưng Hồ Chí Minh lúc 16+ ko cho chợ truyền thống bán vì sợ lây nhiễm nhưng chợ truyền thống có máy lạnh đâu. Trong khi siêu thị máy lạnh 4 phía lại ko sợ nhiễm .

Doublegreen

Xe tải
Đã đi học thì nửa ngày hay cả ngày nguy cơ như nhau. Cho học cả ngày luôn lđ còn lom dom nửa ngày. Chán thật!

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cho học rồi lại cho nghỉ haizzzz ;;)
Trước tình hình dịch diễn biến phức tạp, tăng đột biến, sáng nay (9/2) Hà Tĩnh đã cho hàng nghìn học sinh tiểu học, mầm non nghỉ học.

HN và nhiều tỉnh rồi cũng thế này cả thôi, quá nản cụ ạ.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Đã đi học thì nửa ngày hay cả ngày nguy cơ như nhau. Cho học cả ngày luôn lđ còn lom dom nửa ngày. Chán thật!
Vậy full online thôi, ko cẩn thận thì đến online cũng nghỉ khỏe, ở đấy mà đòi full off.

Thứ tư, 9/2/2022, 16:43 (GMT+7)
37 trường dừng học vì ca nhiễm tăng

HÀ TĨNH- 37 trường mầm non, tiểu học, THCS tại các huyện thuộc vùng dịch cấp độ 3, 4 phải cho học sinh nghỉ từ sáng 9/2 để ứng phó với diễn biến của Covid-19.

Đây là động thái mới nhất của Ban chỉ đạo phòng chống Covid-19 tỉnh Hà Tĩnh khi mỗi ngày địa bàn ghi nhận hàng trăm ca nhiễm. Trong số này có nhiều ca cộng đồng xuất hiện tại các cơ sở giáo dục.
Sau kỳ nghỉ Tết Nguyên Đán, học sinh trong tỉnh trở lại trường từ 7/2. Nhiều cơ sở giáo dục đã phối hợp với ngành y tế thực hiện test nhanh Covid-19 theo từng lớp, từng ca để sàng lọc, phát hiện những trường hợp nghi nhiễm nCoV. Tính đến 9/2, toàn tỉnh có 50 giáo viên và 331 học sinh nhiễm nCoV.
Do số lượng giáo viên và học sinh nhiễm bệnh tăng, phải cách ly chữa trị, 37 trường với 18.348 học sinh phải dừng học, cả trực tiếp và trực tuyến.
Ngoài ra, toàn tỉnh có 21 trường với 13.053 học sinh phải chuyển sang dạy online.

Tin COVID-19 chiều 9-2: Số nhiễm tăng vọt với 23.956 ca; TP.HCM có 3 ca tử vong đều từ nơi khác đến

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
60% đồng ý và 21 triệu liều trong kho nhé xong muốn làm gì thì làm ;))

congthuong

Xe điện
HN và nhiều tỉnh rồi cũng thế này cả thôi, quá nản cụ ạ.
HN không vậy đâu. Không biết lớp con các cụ thế nào chứ những ngày lớp con nhà em đi học khá đầy đủ (> 90%)

Tụi nhỏ được đến trường vui lắm luôn.

LWH

Xe tải
Các trường tư và trường quốc tế khả năng là đi học là học full ngày luôn.
Trường con mình tư, sáng học off chiều vẫn phải học on. Vẫn có bữa sáng, lại phải tăng cường bữa xế lúc gần 11h cho bọn trẻ con đỡ đói mà lấy sức 11h45 đi xe bus về nhà (con mình đi mất khoảng 1 tiếng). Đến là nản với bọn Dục!

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]

Em như 2 cụ. Đ.M (giọng Sài Gòn) bọn nhóc sáp vào nhau cả 1 buổi ko sợ nhiễm đến giờ ăn đuổi về do sợ nhiễm. Kiểu như bị covid là ở thông thoáng ko nên ở máy lạnh. Nhưng Hồ Chí Minh lúc 16+ ko cho chợ truyền thống bán vì sợ lây nhiễm nhưng chợ truyền thống có máy lạnh đâu. Trong khi siêu thị máy lạnh 4 phía lại ko sợ nhiễm .
Éo biết là thằng nào nghĩ ra cái kiểu chạy máy lạnh nó tăng lây nhiễm. Cứ tưởng tượng nong 37, 38 độ nhét tất cả vào với nhau hổ lốn xong tắt máy lạnh thì chống kiểu gì ko biết. Em 20 năm nay chưa bao giờ rời xa cái điều hoà, 1 năm 360 ngày điều hoà mà mùa hè nóng lại bảo tắt điều hoà có khi chết vì nóng trước khi chết vì covid. Toàn bọn tuyên truyền nhảm.

Trạng thái
Thớt đang đóng