[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranquay

Xe buýt
Trong mấy cái link bác gửi có đoạn này:
WHO ước tính 10 - 20% bệnh nhân COVID-19 trải qua các triệu chứng kéo dài trong nhiều tháng sau khi mắc bệnh​

Trẻ em bị triệu chứng chuyển nặng có tỉ lệ rất nhỏ (có thống kê đã nêu mấy trang rồi).
Như em đã nói, trẻ em đi học trở lại thì là lo cho người già trong nhà chứ không phải lo cho trẻ em (trừ khi các em có nhiều bệnh nền kiểu như tiểu đường...).
Cụ tìm hiểu kĩ về hệ miễn dịch đã, vx chưa đủ thời gian theo dõi mà tiêm cho thế hệ tương lai quá mạo hiểm, f1 nhà e ko bao h đánh đổi vậy, e phải đi cày và bên kia sườn dốc rồi nên mới tiêm thôi
Vâng, chúng ta đều đánh cược sinh mệnh của con với kiến thức của mình (e ủng hộ tiêm cho con cũng thế). Chỉ có thời gian mới trả lời quyết định ấy đúng hay sai hay chúng ta may mắn.

tranquay

Xe buýt
Mấy cái triệu chứng này. Sau khi tiêm VX đã bị rồi nhé cụ.
Em thấy lạ, không công bố Hội chứng sau tiêm VX. Nếu công bố hội chứng sau khi tiêm VX như; sốt, đau người, đau cơ, mất ngủ, rối loạn, bị tèo...... em dự 80% sô người bị triệ
Mấy cái triệu chứng này. Sau khi tiêm VX đã bị rồi nhé cụ.
Em thấy lạ, không công bố Hội chứng sau tiêm VX. Nếu công bố hội chứng sau khi tiêm VX như; sốt, đau người, đau cơ, mất ngủ, rối loạn, bị tèo...... em dự 80% sô người bị triệu chứng này. :))
Cụ thử làm cái nghiên cứu nghiêm túc đi, biết đâu nhân loại lại cám ơn cụ

OTheAh

Xe tăng
Vâng, chúng ta đều đánh cược sinh mệnh của con với kiến thức của mình (e ủng hộ tiêm cho con cũng thế). Chỉ có thời gian mới trả lời quyết định ấy đúng hay sai hay chúng ta may mắn.
F1 đường còn dài lắm e ko dám cược, vợ chồng e bị tác dụng phụ của vx nên e biết ko nên tiêm

maytinh8780

Xe tăng
Hôm nay lớp F1 nhà em vắng 4 đứa vì dính F0, nản quá Cccm ạ. Đường đến trường có lẽ còn vất vả cho các cháu

tranquay

Xe buýt
những ai bệnh nặng, nằm lâu thì đương nhiên sẽ bị 1 giai đoạn gọi là hậu quả của bệnh đó, còn nhiễm thường thường thì chả có gì đâu cụ ạ. Người thân e bị e biết.
Cụ mà cứ nằm viện cả tháng xem, âm tính rồi thì cũng phải 1 vài tháng nữa mới trở lại bình thường được
Cũng khó biết trước được ai bị nặng, ai không cụ ạ, trẻ con bây giờ tỷ lệ béo phì hơi cao, chưa kể ko biết đứa nào có bệnh nền hay ko. Đến vận động viên chuyên nghiệp dính Covid (đội nữ VN) mà chưa chạy đã ngã vì ko thở đc thì rõ ràng di chứng là khủng khiếp.

"Huấn luyện viên Mai Đức Chung: Tôi thương học trò nhiều lắm. Có những bạn ra sân tập luyện mà không thở, không chạy được. Thậm chí, có người chuẩn bị chạy thì ngã. Tôi cũng từng là cầu thủ nên khi chứng kiến những cảnh này thì thấy rất thương, đặc biệt khi các cầu thủ lại là phái nữ.…"

tranquay

Xe buýt
F1 đường còn dài lắm e ko dám cược, vợ chồng e bị tác dụng phụ của vx nên e biết ko nên tiêm
Bạn e cũng đi cấp cứu vì tụt Kali máu sau tiêm. Hy vọng những phản ứng kiểu này này ko di truyền cho các con.

Đầu xuân kính chúc cụ và gia đình mạnh khoẻ, an toàn và may mắn

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
nghỉ 9 tháng học online, hiệu quả rất thấp ảnh hưởng đến chất lượng của ngành :)

duongphong

Xe container
Cụ thử làm cái nghiên cứu nghiêm túc đi, biết đâu nhân loại lại cám ơn cụ
Ở vài nơi nào đó: Tiền ngân sách được tiêu, lương được nhận hàng tháng, đi học còn được cấp tiền, nhà công vụ được ở, xe công vụ được đi.....vậy mà còn làm giả số liệu.
Giờ bị bóc phốt thì mang 1 đội quân AK lên đây định hướng. Đến hài :))

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Mặc dù đến nay tỉ lệ trẻ em mắc COVID-19, số ca bệnh diễn biến nặng thấp nhưng vẫn có trường hợp tử vong khi số ca mắc quá nhiều.

Các cụ các mợ yên tâm rồi nhé :))

Opel Astra

Xe điện
Không biết có phải cụ tả con em không 😂 Bướng kinh khủng không nói được. Bố mẹ đi làm mấy ông con ngủ dậy muộn, không biết có chịu ăn sáng đầy đủ không, học online vài bữa thầy cô lại báo muộn hoặc không thấy đâu! Ăn sáng muộn thành ra ăn trưa muộn…
Tôi biết 1 cậu, mới 12-13 tuổi gì đó thôi.
Trần đời mặc quần đùi, kể cả mùa đông. Nó không thấy lạnh.
Bù lại, nó thể thao nhiều, thể chất rất tốt.

Opel Astra

Xe điện
Ha ha, đọc cái thớt này em lại nhớ gần giữa tháng 12 họp phụ huynh (online) cho cu con lớp 9 chuẩn bị đi học. Các phụ huynh đồng ý cho con đi học thì chỉ nói "tôi đồng ý", còn có bà không đồng ý thì bô lô ba la đủ thứ nguyên nhân mà lại còn to tiếng nữa, bực quá em nói chị không đồng ý thì cho con học online, có ai nói gì đâu, ở đây đều là người lớn, hiểu biết hết rồi và cần tôn trọng ý kiến của người khác. Tịt luôn và sau 2 tuần rồi cũng phải cho con đi học
Xứ này nhiều người sợ là thiểu số, mà không cần quan tâm đúng sai.

Đi trên đường cũng vậy, nhiều cô cậu rón rén ngó quanh, thấy thiên hạ vài chú vượt đèn đỏ thì mới dám vượt cùng.
Tôi hô: Cu lít kìa, lại dừng phắt, nhìn ngó trước sau.

duongphong

Xe container
Mặc dù đến nay tỉ lệ trẻ em mắc COVID-19, số ca bệnh diễn biến nặng thấp nhưng vẫn có trường hợp tử vong khi số ca mắc quá nhiều.

Các cụ các mợ yên tâm rồi nhé :))
Tiêm VX còn bị, nhiễm covid bị tử vong là có. Cái quan trong không chịu công bố đối tượng nào? Số lượng bao nhiêu? Cứ chém gió là thể hiện không có sô liệu gì :D
20tr các cháu đi học rồi mấy họp. Các bên liên quan có kịch bản bằng mồm. Người nhà em nói Viện nhi chỉ cho nằm viện nhưng cháu bị covid nặng/nguy cơ nặng mấy ngày nay rồi. Cháu nào bị nhẹ thì ở nhà tự điều trị tại nhà. Hôm nay GĐ Viện nhi nói là phát ngôn chính thức.
Các cháu bị nhẹ thì tự xử lý tại nhà vậy nên em vẫn hóng các cháu/cô giáo F1 và F0 xử lý kiểu gì. Cái này chưa rõ ràng :))

xemoi21

Xe hơi
Bé nhà e còn bé lên cũng hơi lo các cụ ah

Dungha

Xe điện
Tôi biết 1 cậu, mới 12-13 tuổi gì đó thôi.
Trần đời mặc quần đùi, kể cả mùa đông. Nó không thấy lạnh.
Bù lại, nó thể thao nhiều, thể chất rất tốt.
Hồi em dưới 20 tuổi em cũng thế. Mùa đông chỉ mặc quần đùi, trừ khi đi học. Cơ mà giờ gần 4 xịch đang nằm bật sưởi đây. Không chịu nổi lạnh. Thằng cu cháu 13 tuổi mấy hôm rồi tắm xong còn cởi trần. Quát mãi mới chịu mặc áo. Mỗi tuổi mỗi khác.

TeslaBee

Xe buýt
Cứ phát phiếu thôi...nhà nào ko đồng ý thì cho con ở nhà học OL, trường sẽ tổ chức các lớp Online là đẹp đôi đường
Cụ ơi, chết giáo viên đấy! Họ không chịu nổi 1 cổ 2 tròng vậy đâu, lương thì kém hơn cả y tế.
Con cháu tôi hăm hở (và tốn kém) vào làm giáo viên được 3 năm, thì 2 năm dính dịch. Mà nó trẻ, vừa tốt nghiệp SP, chịu khó cập nhật CN mà kêu dậy online thôi mà đuối quá rồi. Dậy online mệt 1 kiểu giờ đòi cả online cả offline thì giáo viên bỏ sạch đó. Ông anh tôi toàn phải đem mấy trăm triệu "đầu tư" và bài "ổn định lấy chồng" mới tạm giữ được cháu nó ở lại trường đến ngày hôm nay đó.

Đợt dịch vừa rồi em cũng tìm hiểu xung quanh thì thấy cụ nào ngại cho con đi học thì có thể xem xét phương án Home Schooling. Loại này đúng bản chất và cũng được cấp bằng đàng hoàng, có khi lại rẻ hơn cả đi học offline, một công đôi ba việcc.
- Em thấy các bố mẹ homeschooling xịn, kiểu dân ngoại giao hay trường QT ý hay cho con học ở đây: https://wolseyhalloxford.org.uk/ . Thầy xịn bằng xịn thư viện đỉnh, nhug giá cũng kha khá :)
- Rẻ hơn mà vẫn được accredited thì người nhà mình bên Florida recommend bạn FTA này: https://www.foresttrailacademy.com/ . Hay nói chung học theo hệ Mỹ từ cấp 2 trở lên co thể theo bạn này: https://www.americanschoolofcorr.com/
- Giáo viên dạy live luôn thì có trường này: https://sycamoreacademy.com/
- Tầm VN thì có thằng NAS.
- Còn các con ôn luyện, chơi group thì cứ iXL hay study.com mà chiến thôi.

Đấy sơ sơ từng đó options, các cụ muốn để con ở nhà cứ dành thời gian nghiên cứu đi, chứ các phụ huynh muốn cho con đi học đã có 9 tháng để suy ngẫm rồi nên tranh cãi chả ý nghĩa gì đâu :) Good luck các cụ ở nhà!

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Chắc không phải con cụ đâu vì bạn này khá nổi tiếng, sở dĩ bạn ý mặc như thế vì thể chất bạn ý tốt, cao hơn 1.8m, nặng hơn 84 kg, người rất chắc chắn (học lớp 9)
13-14C thì có gì mà làm quá lên thế. Muốn rèn luyện tốt lên Sapa 2-3C mà chuổng cời học tập mấy bé này.

nissantiida

Xe điện
Cụ ơi, chết giáo viên đấy! Họ không chịu nổi 1 cổ 2 tròng vậy đâu, lương thì kém hơn cả y tế.
Con cháu tôi hăm hở (và tốn kém) vào làm giáo viên được 3 năm, thì 2 năm dính dịch. Mà nó trẻ, vừa tốt nghiệp SP, chịu khó cập nhật CN mà kêu dậy online thôi mà đuối quá rồi. Dậy online mệt 1 kiểu giờ đòi cả online cả offline thì giáo viên bỏ sạch đó. Ông anh tôi toàn phải đem mấy trăm triệu "đầu tư" và bài "ổn định lấy chồng" mới tạm giữ được cháu nó ở lại trường đến ngày hôm nay đó.

Đợt dịch vừa rồi em cũng tìm hiểu xung quanh thì thấy cụ nào ngại cho con đi học thì có thể xem xét phương án Home Schooling. Loại này đúng bản chất và cũng được cấp bằng đàng hoàng, có khi lại rẻ hơn cả đi học offline, một công đôi ba việcc.
- Em thấy các bố mẹ homeschooling xịn, kiểu dân ngoại giao hay trường QT ý hay cho con học ở đây: https://wolseyhalloxford.org.uk/ . Thầy xịn bằng xịn thư viện đỉnh, nhug giá cũng kha khá :)
- Rẻ hơn mà vẫn được accredited thì người nhà mình bên Florida recommend bạn FTA này: https://www.foresttrailacademy.com/ . Hay nói chung học theo hệ Mỹ từ cấp 2 trở lên co thể theo bạn này: https://www.americanschoolofcorr.com/
- Giáo viên dạy live luôn thì có trường này: https://sycamoreacademy.com/
- Tầm VN thì có thằng NAS.
- Còn các con ôn luyện, chơi group thì cứ iXL hay study.com mà chiến thôi.

Đấy sơ sơ từng đó options, các cụ muốn để con ở nhà cứ dành thời gian nghiên cứu đi, chứ các phụ huynh muốn cho con đi học đã có 9 tháng để suy ngẫm rồi nên tranh cãi chả ý nghĩa gì đâu :) Good luck các cụ ở nhà!
Cụ trên nói lớp online riêng, offline riêng mà cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng