[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

xedieu

Xe cút kít
quyennc nói:
Bên Li nó tách bộ phận bán và bộ phận thẩm định xe riêng, vì vậy khi muốn tham gia nó sẽ cho 1 đội đến chụp ảnh xe của cụ và đánh giá xem tổn thất thế nào. ở trường hợp này nếu thực sự kính đã nứt trước khi mua BH thì bác luật sư có thể xem cái ảnh của nó mà.
Nó còn ghi nhận lại là sao nhỉ? Ghi vào đâu, ntn?

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!

quyennc

Xe tăng
Nó còn ghi nhận lại là sao nhỉ? Ghi vào đâu, ntn?

ghi nhận chỉ là câu từ để mang tính chuyên nghiệp thôi cụ ạ. em hiểu là nó đã có ảnh kính xe bị rạn từ trước, còn cụ thể nó có hay ko thì em chưa biết. vụ này LI trưng đc cái ảnh ra là xong, nếu ko có thì bồi thường nhanh khẩn trương :))

xedieu

Xe cút kít
quyennc nói:
ghi nhận chỉ là câu từ để mang tính chuyên nghiệp thôi cụ ạ. em hiểu là nó đã có ảnh kính xe bị rạn từ trước, còn cụ thể nó có hay ko thì em chưa biết. vụ này LI trưng đc cái ảnh ra là xong, nếu ko có thì bồi thường nhanh khẩn trương :))
Thế chắc nó có ảnh rồi, mấy ông kia toàn LS xịn cơ mà. Nói đi cũng phải nói lại...

vnr_82

Xe điện
Chia sẻ với cụ đồng hương. Cụ dính với con PS phải ko ạ.

vukts96

Đi bộ
Tôi cũng dùng BH của Li 3 năm nay thấy cũng được. Tôi nghĩ là do cách bác khai trong tờ khai nên dẫn đến khó khăn. Lần trước tôi đang đi bị thằng xe máy táng sau vỡ đèn nó chạy mất chả có biên bản gì vậy mà cũng bảo hiểm được mà...

SmallRiver

Xe điện
Chia sẻ với cụ đồng hương. Cụ dính với con PS phải ko ạ.
Vâng, con PS của em bị cụ ạ. Nói chung cái BH của em nó cứ như thế nào ấy. Đầu tiên chưa khai báo gì đã có giấy từ chối, sau mới biết là đã khai báo nhưng không chính chủ! Em đề nghị thay tờ khai kia bằng tờ chính chủ. Li nhất trí nhưng vẫn giữ quan điểm lúc đầu, nói chung là dài kỳ đây các cụ ạ.

windys

Xe tăng
Tôi cũng dùng BH của Li 3 năm nay thấy cũng được. Tôi nghĩ là do cách bác khai trong tờ khai nên dẫn đến khó khăn. Lần trước tôi đang đi bị thằng xe máy táng sau vỡ đèn nó chạy mất chả có biên bản gì vậy mà cũng bảo hiểm được mà...
Cách đây một tháng, em bị 1 chú everest đâm vào ***, vỡ 1 đèn hậu, chú í mua bảo hiểm của Li, e bảo Li chắc cũng tốt đấy, gọi đt cho bảo hiểm đi.
Chú đấy gọi cho Li thì Li bảo anh phải nhờ công an phương xác nhận, thì bên em mới làm đc. Cũng không cho nhân viên ra hiện trường.

Em gọi cho bảo hiểm bên em, PVI, chú PVI bảo: mày cứ thu tiền thằng kia đi, rồi về a làm bảo hiểm cho mày.
Em cũng chưa làm gì, cũng chưa thu tiền chú đi Everest vì chú đấy là lái xe cho chủ, chắc cũng k có tiền, nhưng ít nhất là cách xử lí ở VN, cũng nên linh động

Có cái đèn ghẻ tầm 2tr thì thằng công an phường nào nó xác nhận ? đỗ xe giữa đường chờ xác nhận thì kẹt mẹ nó xe, mà CA phường thì cũng phải tốn tiền cho xxx.
Em nghĩ cái điều đơn giản thế, Li nên cho nhân viên xuống, xác nhận, rồi tiến hành là xong.

Ngày xưa khi mua xe, cũng có 1 chú sales Li đến mời, các điều khoản thì em cũng thấy dễ chịu, có điều chú sales í dùng nước hoa rẻ tiền, nhức đầu quá nên e không mua, may thế chứ lị.

coolpix8700

Xe ngựa
Có cái đèn ghẻ tầm 2tr thì thằng công an phường nào nó xác nhận ? đỗ xe giữa đường chờ xác nhận thì kẹt mẹ nó xe, mà CA phường thì cũng phải tốn tiền cho xxx.
Em nghĩ cái điều đơn giản thế, Li nên cho nhân viên xuống, xác nhận, rồi tiến hành là xong...
Các bác không đặt mình trong tình huống nhân viên của hãng bảo hiểm. Họ cũng chỉ là người làm công, ăn lương (không chỉ họ mà sếp họ cũng vậy). Trả cho khách hàng không kể 1 triệu, 2 triệu... mà mấy đồng thì cũng qua bao nhiêu thủ tục, mà họ cũng chẳng có quyền gì cả (nếu có được nhiều quyền như nhiều người nghĩ thì có khi em sẽ cấu kết với họ moi tiền từ BH, khỏi phải đi làm). Có trách các ông nhân viên kia là họ tư vấn không đến nơi, để lớ trớn, mình đóng tiền mà không nhận được (hoặc nhận đủ) dịch vụ bảo hiểm. Nhưng có khi ngay người mua dịch vụ, trước những vụ có số lượng tiền lớn thì nên tìm hiểu một chút, tránh sơ xảy bị BH từ chối!

concopdenmitsu

Xe hơi
Đó là những vụ nhỏ cụ ạ, nhưng nếu cụ dính vụ lớn như cụ chủ đây, hoặc như của thằng bạn em con CiVic cách đây 3 năm, hoặc như trường hợp dưới đây, em nghĩ chắc rằng cụ sẽ suy nghĩ lại về Li ngay.

Cụ có thể đánh vào Google để tìm hiểu về Liberty thì lòi ra hàng chục vụ, trên các diễn đàn, báo chí...để xem xem đã có bao nhiêu khách hàng ăn đòn của Librty cụ nhé....!

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Các bác không đặt mình trong tình huống nhân viên của hãng bảo hiểm. Họ cũng chỉ là người làm công, ăn lương (không chỉ họ mà sếp họ cũng vậy). Trả cho khách hàng không kể 1 triệu, 2 triệu... mà mấy đồng thì cũng qua bao nhiêu thủ tục, mà họ cũng chẳng có quyền gì cả (nếu có được nhiều quyền như nhiều người nghĩ thì có khi em sẽ cấu kết với họ moi tiền từ BH, khỏi phải đi làm). Có trách các ông nhân viên kia là họ tư vấn không đến nơi, để lớ trớn, mình đóng tiền mà không nhận được (hoặc nhận đủ) dịch vụ bảo hiểm. Nhưng có khi ngay người mua dịch vụ, trước những vụ có số lượng tiền lớn thì nên tìm hiểu một chút, tránh sơ xảy bị BH từ chối!
Chỉ người mua lầm chứ người bán không lầm.
Anh nhân viên kia dù giàu, dù nghèo, nhưng biết chắc là mình bán cho khách hàng một bảo hiểm dỏm kiểu như đa cấp (hay không).
Còn người mua thì không thể lường trước, hay có khả năng hiểu hết những ngôn từ bảo hiểm.

Theo mình có ba lỗi,
Anh nhân viên bán lập lờ để bán được hàng.
Người mua không có khả năng đọc hiểu hợp đồng bảo hiểm - ai đọc hiểu được mình chắc chắn là chuyên gia bảo hiểm.
Khả năng người sử dụng xe. Mình thấy gần 100% tai nạn NẶNG đều do vi phạm giao thông, dù chỉ thoáng chốc.

SmallRiver

Xe điện
Em nói chuyện này với mấy ông GT gần nhà, bảo các ông ấy chú ý câu chữ dùm chứ BB nào cũng "không chú ý quan sát, không làm chủ tốc độ" gặp Li là chủ xe đứt! Các ông ấy nhẩy dựng lên: "không phạm luật thì làm sao tai nạn được! Thế BH Li nó sinh ra để làm cái gì? Tự nhiên quyền được bồi thường của người tham gia bị cắt mất khoảng 60%!"

windys

Xe tăng
Chú kia báo thế là dại. Nói 2 xe đâm nhau nó chả bắt xác nhận. Nghĩ tý trc khi báo bảo hiểm là ok!

hé hé, em không có mẹo

Nếu chả may bị thằng khác đâm ***, thì phải nói với bảo hiểm của bên nó thế nảo hả cụ ?

xedieu

Xe cút kít
hé hé, em không có mẹo

Nếu chả may bị thằng khác đâm ***, thì phải nói với bảo hiểm của bên nó thế nảo hả cụ ?
Cụ cứ bảo đỗ xe ở đấy (nhớ chỗ không cấm đỗ nhé :D), đang đứng nói chuyện cách xe 50m có thằng đâm vào xe rồi nó bỏ chạy mất luôn. Hoặc để xe ven đường lúc quay ra bị đâm rồi, không biết thủ phạm là ai. Thế là xong!

wagonviettri

Xe hơi
Website
hangnhattienloi.com
Khôn ăn cái , dại ăn nước . Mua bảo hiểm như bác chủ thớt chẳng được cái lẫn nước . Bác nên vào báo điện tử vtc.vn vào mục bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng phản ảnh thêm cho người khác biết về Liberty như thế nào bác ạ

LePower

Xe buýt
cháu cũng dinh LIBERTY 1 lần, thôi tránh cho lành.

honeylove

Đi bộ
bất kỳ hãng BH nào cũng có điều khoản " xe bị ngập nước,ko được khởi động lại máy",Bác xem rõ điều khoản vào

ZARA

Xe tải
Vậy là trường hợp của bác chủ đã bị tiếp tục từ chối.
Haizz tiếp tục chiến đấu thôi bác, lôi họ ra cấp cao hơn xem sao.

Ngoài vụ này còn có thêm vụ của mic quân đội.
Xem ra BQT OF nên tính đến kết hợp với hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng đi thôi.
Diễn đàn cũng thuộc loại to nhất nhì VN dành cho xe hơi mà k có hội này thì cũng thiệt thòi cho ofers lắm.

quyennc

Xe tăng
Em nói chuyện này với mấy ông GT gần nhà, bảo các ông ấy chú ý câu chữ dùm chứ BB nào cũng "không chú ý quan sát, không làm chủ tốc độ" gặp Li là chủ xe đứt! Các ông ấy nhẩy dựng lên: "không phạm luật thì làm sao tai nạn được! Thế BH Li nó sinh ra để làm cái gì? Tự nhiên quyền được bồi thường của người tham gia bị cắt mất khoảng 60%!"
cụ ơi trong BH bắt buộc thì dù có vi phạm luật thì bảo hiểm vẫn phải đền nhé cụ nhé. trừ trường hợp là cố ý vi phạm để tự tử hoặc để giết ng (nó quy vào hình sự). cái này các cụ cần đọc thông tư 126 của Bộ Tài Chính các cụ nhé

quyennc

Xe tăng
Vậy ngoài Li từ chối bồi thường cho khách hàng ra, còn có BH nào đã từng chưa bác?
cụ ơi. từ chối bảo hiểm thì em cũng trực tiếp từ chối mấy vụ rồi. nhưng vấn đề là sau khi em lôi đủ chứng cứ vi phạm của khách hàng thì khách hàng đồng ý ko làm đơn bồi thường luôn, như thế cũng có ji là xấu.
ở đây mọi ng đang bàn là LI bồi thường ko tốt, điều khoản ko rõ ràng để anh em ko hiểu thôi cụ nhé