[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

hilux14p

Xe buýt
Cụ bò lạc ah,

Hóng tin cụ chủ/chẳng biết thế nào .ko mua thì lo lắng trong lòng,mua rồi thì nghĩ chẳng bao giờ dùng,dùng rồi thì lại thấy kô hiệu quả haiza ^:)^
e vừa trả lời li a ko mua nữa,

quyennc

Xe tăng
Em xem rồi, điều khoản loại trừ không nhiều như của Li. Về vi phạm luật giao thông thì cũng có: đi vào đường cấm, đường ngược chiều, chuyển hướng xe không đúng nơi quy định, vượt đèn đỏ, xe không đủ đèn chiếu sáng, còn Li có thêm: vượt quá tốc độ cho cho phép... và các vi phạm khác (?) - cái này mới chết đây này các bác! Như vậy cứ vi phạm luật giao thông là họ có quyền từ chối! Làm khách hàng của Li kể ra mệt thật, không thân không quen mà lỡ bị nặng chút phải căn từng câu chữ và nơm nớp cái BBCA!
thế mới nói là Li nó ko rõ ràng để thòng các cụ. các cty khác nó kể hết ra các khoản loại trừ cho nó nhanh cụ ạ.
với lại khi cụ tự khai thì kiểu ji chả bị bắt lỗi, vì vậy em mới bảo là phải tóm cái thằng bán cho cụ. bắt nó hướng dẫn khai. cụ là khách hàng mà :)

thanh_crv

[Tịch thu bằng lái]
thế mới nói là Li nó ko rõ ràng để thòng các cụ. các cty khác nó kể hết ra các khoản loại trừ cho nó nhanh cụ ạ.
với lại khi cụ tự khai thì kiểu ji chả bị bắt lỗi, vì vậy em mới bảo là phải tóm cái thằng bán cho cụ. bắt nó hướng dẫn khai. cụ là khách hàng mà :)
Bảo hiểm của cụ tốt thì khắc sẽ có người biết đến cụ như là hữu xạ tự nhiên hương. Cụ đánh giá các hãng bảo hiểm khác thấy nó kì kì sao ta.
Các hãng khác nhiều hãng làm gì có hợp đồng, có hãng chỉ có mỗi cái giấy chứng nhận thì làm sao mà có điều khoản loại trừ ...
Không chơi chiêu "nước đục thả câu" nhá cụ

hilux14p

Xe buýt
Em xem rồi, điều khoản loại trừ không nhiều như của Li. Về vi phạm luật giao thông thì cũng có: đi vào đường cấm, đường ngược chiều, chuyển hướng xe không đúng nơi quy định, vượt đèn đỏ, xe không đủ đèn chiếu sáng, còn Li có thêm: vượt quá tốc độ cho cho phép... và các vi phạm khác (?) - cái này mới chết đây này các bác! Như vậy cứ vi phạm luật giao thông là họ có quyền từ chối! Làm khách hàng của Li kể ra mệt thật, không thân không quen mà lỡ bị nặng chút phải căn từng câu chữ và nơm nớp cái BBCA!
qua cái thớt của cụ e mới vỡ ra nhiều điều ko như trước đây cứ tưởng bỏ ra gần chục củ,là hoàn toàn yên tâm cho cái tài sản tích cóp bao năm của mình. e chỉ nghĩ loại trừ trong trường hợp cố ý phá xe ,cố ý vi phạm luật giao thông. chết thật cứ tưởng mua bh đẻ rồi xe mình ko sao thì tiền đó bù cho xe a e khác ko may bị nạn,chứ mình ko sao ,a e khác bị nạn bh lại tìm cớ thoái thác thì thực chất của bh là vì ai ?

Accent2012

Xe tải
Em đã dùng BH LI thấy không có vấn đề gì thủ tục vào gara nhanh gọn, có một nhược điểm lớn nhất là giá đắt ;))

SmallRiver

Xe điện
Em đã dùng BH LI thấy không có vấn đề gì thủ tục vào gara nhanh gọn, có một nhược điểm lớn nhất là giá đắt ;))
Những cái nho nhỏ thì đúng là vậy, họ đã xây dựng được thương hiệu ở ta từ những cái nho nhỏ đó bác ạ, không những thế như bác gì đã nói ở trên, đại ý là họ nói khách hàng họ có nhiều, một vài trường hợp nhằm nhò gì! Còn khi xảy ra tổn thất lớn thử xem bác, nếu thấy mình sơ hở tý là loại trừ liền, như em đấy thôi, em người thật việc thật chả hơi đâu dựng chuyện làm gì.

quyennc

Xe tăng
Bảo hiểm của cụ tốt thì khắc sẽ có người biết đến cụ như là hữu xạ tự nhiên hương. Cụ đánh giá các hãng bảo hiểm khác thấy nó kì kì sao ta.
Các hãng khác nhiều hãng làm gì có hợp đồng, có hãng chỉ có mỗi cái giấy chứng nhận thì làm sao mà có điều khoản loại trừ ...
Không chơi chiêu "nước đục thả câu" nhá cụ
em làm ji đâu mà thừa nước đục thả câu hả cụ? em cũng ko chê Li mà. chỉ lưu ý các cụ là khi tham gia thì đọc kỹ quy tắc nhất là phần điều khoản loại trừ, còn khi tổn thất thì cần có ng hướng dẫn khai báo thôi cụ ạ.
em chưa bao giờ chê bảo nào xấu cả. chỉ nói người làm BH chưa nhiệt tình thôi cụ nhé
cụ làm em áy náy quá

concopdenmitsu

Xe hơi
Vậy thì cụ đọc và xem mấy cái này này.....khi việc nó to hơn ba cái vụ sước sát lẻ tẻ....

quyennc

Xe tăng
Em có thấy bác thả câu đau mà ngại , bác tư vấn cho anh em như vậy những gà mờ như bọn em là rất hoan nghênh =D>
cám ơn cụ. em biết ji nói đấy. có khi khác em lại nhờ các cụ tư vấn về mảng mà em ko biết còn dễ ạ :)

concopdenmitsu

Xe hơi
Vâng, em biết bác công tâm...nhờ phân tích và tư vấn của bác mà bao người sẽ tránh được những điều đáng tiếc khi mua bảo hiểm. Còn những gì đáng nói và cần tranh luận, bác cứ nói hết lên đây....em lúc nào cũng chờ nghe bác ợ...!

SmallRiver

Xe điện

xedieu

Xe cút kít
SmallRiver nói:
Vậy là năm 2011 có 2 vụ: tháng 5 và tháng 11. Năm nay tháng 4 vụ của em, tháng 5 vụ Cty Thiên sơn. Hình như họ đang tận thu?
Cái vụ vỡ kính Lexus báo nói dư lày là sao ta? "Các tổn thất trên xe đã xảy ra trước thời hạn bắt đầu của Hợp đồng bảo hiểm S-MPB-00032103-00-11. Các tổn thất này đã được Công ty Liberty tiến hành giám định và ghi nhận lại khi phát hành hợp đồng bảo hiểm..."

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!

SmallRiver

Xe điện
Dung0108 nói:
Em thấy lên đưa ảnh này ra thật nhiều trang mạng để cho toàn dân biết mà tẩy chay bọn này đi..
Cứ từ từ rồi mọi người sẽ nhận ra những bất lợi khi mua bh của họ thôi bác ạ. Kêu gọi tẩy chay mọi người lại nghĩ mình cay cú vì không được bồi thường! [:D]

quyennc

Xe tăng
Cứ từ từ rồi mọi người sẽ nhận ra những bất lợi khi mua bh của họ thôi bác ạ. Kêu gọi tẩy chay mọi người lại nghĩ mình cay cú vì không được bồi thường! [:D]
anh em OF mà tẩy chay thì Li chắc cũng lao đao đấy các cụ nhỉ?

hah2005

Xe tăng
Tóm lại không mua của Li hả các cụ, để em còn né. Bọn bán xe nó cứ gạ mà em chưa thử.cám ơn cụ đã cảnh báo.

quyennc

Xe tăng
Cái vụ vỡ kính Lexus báo nói dư lày là sao ta? "Các tổn thất trên xe đã xảy ra trước thời hạn bắt đầu của Hợp đồng bảo hiểm S-MPB-00032103-00-11. Các tổn thất này đã được Công ty Liberty tiến hành giám định và ghi nhận lại khi phát hành hợp đồng bảo hiểm..."

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!
Bên Li nó tách bộ phận bán và bộ phận thẩm định xe riêng, vì vậy khi muốn tham gia nó sẽ cho 1 đội đến chụp ảnh xe của cụ và đánh giá xem tổn thất thế nào. ở trường hợp này nếu thực sự kính đã nứt trước khi mua BH thì bác luật sư có thể xem cái ảnh của nó mà.

SmallRiver

Xe điện
quyennc nói:
anh em OF mà tẩy chay thì Li chắc cũng lao đao đấy các cụ nhỉ?
Cũng không nhằm nhò gì đâu bác! Số mua Li trên OF không bao nhiêu, họ nhiều khách hàng mà, "một gợn sóng đâu làm nên giông bão" bác à.

@ to all: em mở thớt nhằm gây sức ép cho Li, đồng thời cảnh báo mọi người chú ý hơn khi xe không may bị tai nạn, em không khuyên các bác bỏ Li hay tẩy chay Li, tự các bác sẽ có lựa chọn tốt cho riêng mình, hãy đặt đồng tiền của mình vào nơi mà các bác cảm thấy nó xứng đáng nhất.