[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

quyennc

Xe tăng
Cụ cứ bảo đỗ xe ở đấy (nhớ chỗ không cấm đỗ nhé :D), đang đứng nói chuyện cách xe 50m có thằng đâm vào xe rồi nó bỏ chạy mất luôn. Hoặc để xe ven đường lúc quay ra bị đâm rồi, không biết thủ phạm là ai. Thế là xong!
cái này được cụ ạ. nhưng có cty sẽ chế tài 20-50% đấy cụ nhé. tốt nhất cụ nên đọc qua quy tắc trước khi tham gia bảo hiểm nha cụ

quyennc

Xe tăng
Cách đây một tháng, em bị 1 chú everest đâm vào ***, vỡ 1 đèn hậu, chú í mua bảo hiểm của Li, e bảo Li chắc cũng tốt đấy, gọi đt cho bảo hiểm đi.
Chú đấy gọi cho Li thì Li bảo anh phải nhờ công an phương xác nhận, thì bên em mới làm đc. Cũng không cho nhân viên ra hiện trường.

Em gọi cho bảo hiểm bên em, PVI, chú PVI bảo: mày cứ thu tiền thằng kia đi, rồi về a làm bảo hiểm cho mày.
Em cũng chưa làm gì, cũng chưa thu tiền chú đi Everest vì chú đấy là lái xe cho chủ, chắc cũng k có tiền, nhưng ít nhất là cách xử lí ở VN, cũng nên linh động

Có cái đèn ghẻ tầm 2tr thì thằng công an phường nào nó xác nhận ? đỗ xe giữa đường chờ xác nhận thì kẹt mẹ nó xe, mà CA phường thì cũng phải tốn tiền cho xxx.
Em nghĩ cái điều đơn giản thế, Li nên cho nhân viên xuống, xác nhận, rồi tiến hành là xong.

Ngày xưa khi mua xe, cũng có 1 chú sales Li đến mời, các điều khoản thì em cũng thấy dễ chịu, có điều chú sales í dùng nước hoa rẻ tiền, nhức đầu quá nên e không mua, may thế chứ lị.
phải nói là bác bồi thường bên PVI của bác làm hơi bị Việt Nam đấy, mà em đoán cụ cũng lại quả cho bác ấy chút chút chứ hả :)
bác bị xe everest thì ko có ji đáng ngại, khai là bị đâm rồi nó chạy mất sẽ được bồi thường thôi
còn bác xe Everest nhất định phải ra phường khai báo cụ nhé, đây là quy định của bộ tài chỉnh rồi vì nó liên quan đến phân lỗi nữa cụ ạ. cái này các cụ phải thông cảm với bên bảo hiểm bọn em. ko có biên bản công an bọn em ko bồi thường trách nhiệm dân sự được
:)

quyennc

Xe tăng
Chế gì cụ, em làm của Li như thế đấy, ngon lành.

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!
vâng. thì em nói là có cty chế tài (trừ tiền bồi thường ), như Bảo Minh là chuyên gia chế tài chẳng hạn hoặc thằng bồi thường nào củ chuối nó vặn lý là cụ ko giữ được quyền đòi người thứ 3 cho cty bảo hiểm thì nó chế tài thôi :) , còn đa phần thì các cty BH ko áp dụng chế tài. thế nên cụ chịu khó bỏ ra 10 phút lướt qua phần loại trừ chung, phần chế tài và phần bồi thường cũng yên tâm hơn cụ ạ

VID

Đi bộ
sao lại có cụ đi khai như thế mới chết chứ!
Nhưng cũng vô lý, đó cũng là bất khả kháng, không may, lẽ ra vẫn đc chứ!

quyennc

Xe tăng
Các bác cứ nói càng nhiều em càng thấy loạn và chả hiểu .Em chỉ hỏi bác quyennc : trong trường hợp cụ thể như bác chủ thớt thì bên công ty bác có bồi thường không ? Và trong trường hợp của bác chủ thớt thì những công ty bảo hiểm nào họ sẽ bồi thường ? còn công ty nào từ chối bồi thường trong như trường hợp của bác chủ thớt thì em không cần hỏi vì em biết rồi !
đến thời điểm hiện tại thì em được biết các cty bảo hiểm khác đều bồi thường trừ LI bác nhé

concopdenmitsu

Xe hơi
Vậy là đã rõ mười mươi.....đúng là lao vào Li giống như con thiêu thân lao vào ngọn đèn. Vậy mua Li làm gì nhể.....?

SmallRiver

Xe điện
Vậy là đã rõ mười mươi.....đúng là lao vào Li giống như con thiêu thân lao vào ngọn đèn. Vậy mua Li làm gì nhể.....?
Hic, cụ đừng kháy em nữa, buồn lắm rối! Sức lao động của mình mà! Em sẽ theo vụ này đến cùng, đến khi nào họ chứng minh được là em cố ý thì thôi.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Hic, cụ đừng kháy em nữa, buồn lắm rối! Sức lao động của mình mà! Em sẽ theo vụ này đến cùng, đến khi nào họ chứng minh được là em cố ý thì thôi.
Cụ nhận ra rồi đấy, chỉ cần 2 bên chứng minh Vô ý hay Cố ý thôi. Chúc cụ chủ tìm được công lý

SmallRiver

Xe điện
Cụ nhận ra rồi đấy, chỉ cần 2 bên chứng minh Vô ý hay Cố ý thôi. Chúc cụ chủ tìm được công lý
Em đã chứng minh em vô ý rồi đấy, nhưng họ bảo là đấy là đơn bổ sung(!), em đã viết đâu mà bây giờ bảo là bổ sung cơ chứ? Rồi lại bảo đơn yêu cầu bồi thường phải làm trong vòng 30 ngày sau khi tai nạn, em bảo có cần chứng minh y tế vì sao làm muộn không? Họ lại nói em viết văn bản gửi cho họ. Cứ nói đến viết lách là em lại chán.
Mà câu vô ý có trên quyển quy tắc bảo hiểm của họ, in chồng lên tượng Nữ thần tự do hẳn hoi nhé, vậy mà khi trả lời họ cố tình không nhắc tới!

Chỉnh sửa cuối:

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em đã chứng minh em vô ý rồi đấy, nhưng họ bảo là đấy là đơn bổ sung(!), em đã viết đâu mà bây giờ bảo là bổ sung cơ chứ? Rồi lại bảo đơn yêu cầu bồi thường phải làm trong vòng 30 ngày sau khi tai nạn, em bảo có cần chứng minh y tế vì sao làm muộn không? Họ lại nói em viết văn bản gửi cho họ. Cứ nói đến viết lách là em lại chán.
Mà câu vô ý có trên quyển quy tắc bảo hiểm của họ, in chồng lên tượng Nữ thần tự do hẳn hoi nhé, vậy mà khi trả lời họ cố tình không nhắc tới!
đơn phải vào công văn của họ, mỗi lần cụ gọi thì họ đã ghi âm (em dự thế). Cụ nên yêu cầu họ chứng minh mình cố ý và lý do từ chối bằng văn bản, không nên nói bằng đt vì Sẽ bất lợi cho cụ

windys

Xe tăng
phải nói là bác bồi thường bên PVI của bác làm hơi bị Việt Nam đấy, mà em đoán cụ cũng lại quả cho bác ấy chút chút chứ hả :)
bác bị xe everest thì ko có ji đáng ngại, khai là bị đâm rồi nó chạy mất sẽ được bồi thường thôi
còn bác xe Everest nhất định phải ra phường khai báo cụ nhé, đây là quy định của bộ tài chỉnh rồi vì nó liên quan đến phân lỗi nữa cụ ạ. cái này các cụ phải thông cảm với bên bảo hiểm bọn em. ko có biên bản công an bọn em ko bồi thường trách nhiệm dân sự được
:)
Thì PVI là của VN mà, các chú sales ở đấy nhanh nhẹn lắm. Cái đèn bị vỡ thì chắc tầm 1tr là cùng, nên e nghĩ cũng không cần lại quả gì đâu. E vốn vui vẻ với các chú í, nên chắc cũng khong khó khăn gì.

E tưởng là khi mua bảo hiểm, nếu mình sai mà gây ảnh hưởng cho xe khác, thì bảo hiểm sẽ trả tiền cho xe khác, trong trường hợp ở đây thì là xe em, vì chú Evresr đâm vỡ đèn xe em.

Em nghĩ, cụ nên đề nghị hãng thay đổi, với những giá trị nhỏ, chỉ cần cho chuyên viên cao cấp hơn bình thường, xuống đo đạc, chụp ảnh hiện trường là được ? Cần gì phải lôi CA vào. Cụ biết ở VN mình, xxx khốn nạn thế nào rồi mà.

quyennc

Xe tăng
Thì PVI là của VN mà, các chú sales ở đấy nhanh nhẹn lắm. Cái đèn bị vỡ thì chắc tầm 1tr là cùng, nên e nghĩ cũng không cần lại quả gì đâu. E vốn vui vẻ với các chú í, nên chắc cũng khong khó khăn gì.

E tưởng là khi mua bảo hiểm, nếu mình sai mà gây ảnh hưởng cho xe khác, thì bảo hiểm sẽ trả tiền cho xe khác, trong trường hợp ở đây thì là xe em, vì chú Evresr đâm vỡ đèn xe em.

Em nghĩ, cụ nên đề nghị hãng thay đổi, với những giá trị nhỏ, chỉ cần cho chuyên viên cao cấp hơn bình thường, xuống đo đạc, chụp ảnh hiện trường là được ? Cần gì phải lôi CA vào. Cụ biết ở VN mình, xxx khốn nạn thế nào rồi mà.
em biết mà. XXX nhà mình thì chả ai lạ ji. nhưng quy định này là của Bộ tài chính cụ ạ :) cty có thay đổi được đâu. vì vậy nên nhiều bác sợ phiền toái nên ko yêu cầu bảo hiểm cụ ạ :) cũng vì xxx mà nhiều cụ nghĩ là Bảo hiểm lừa đảo làm khó dễ đấy cụ ạ.

quyennc

Xe tăng
em và nhiều cụ khác vẫn hóng tin cụ. để từ chối bảo hiểm, bên Li phải có đầy đủ chứng cứ về việc cụ cố ý gây tai nạn hoặc nằm trong điều khoản loại trừ. cụ cứ mạnh tay, nhảy lên tổng công ty mà chửi cụ ạ

conco4mat

Xe tăng
Mình nghĩ là Li sẻ vịn vào vụ nộp đơn trể để từ chối.

Vanquish

Xe buýt
Em cũng đang dùng BH của Li. Li còn thế vậy sang năm sau em biết mua BH của hãng nào bây giờ :((

SmallRiver

Xe điện
Mình nghĩ là Li sẻ vịn vào vụ nộp đơn trể để từ chối.
Cái này em có lý do bác ạ, em chứng mih được nếu họ cần.

Em cũng đang dùng BH của Li. Li còn thế vậy sang năm sau em biết mua BH của hãng nào bây giờ :((
Thì cụ cứ dùng Li nếu thấy hợp. Chỉ lưu ý tý điều khoản của họ là được. Nếu sợ thì dùng của hãng khác, có nhiều hãng mà cụ, tha hồ chọn.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Người Việt Nam Ưu tiên dùng hàng Việt Nam, dù sao ngôn ngữ hòa đồng, hành động có tình có lý sẽ giảm thiểu ức chế(*) Cụ chủ thớt đã gặp tai nạn còn bị ức chế vì xính Ngoại%-(

conco4mat

Xe tăng
Mình lượm bài này bên OS

tranvietanhtuan nói:
Em chả biết, lần em bị em cứ gọi hotline xong gửi xe vào gara. Họ tự làm với nhau, sơn tút xong em lấy xe về đi thôi.

Như vậy là với người khác họ không cần làm biên bản; Bác Cường có hiện tượng phân biệt đối xử không?

SmallRiver

Xe điện
conco4mat nói:
Mình lượm bài này bên OS

Như vậy là với người khác họ không cần làm biên bản; Bác Cường có hiện tượng phân biệt đối xử không?
Ít thì thế, còn nhiều tiền thì họ cần... để còn từ chối mà bác!

VID

Đi bộ
cu di xe cutkit sao ma dieu the!!! tra trach cu van di cutkit la phai!!! nhung phai pai phuc kutkit ma van theo doi dc Q7...khaka!
lan sau ma pat dc em thi nho chan xe em nhe!! e ko ...!!!