[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

SmallRiver

Xe điện
Mấy hôm em bận quá nên phần khiếu nại này cuối tuần em sẽ làm.

Buonvitgioi

Xe đạp
Nhưng mà theo em thằng Li là tử tế nhất so với bọn còn lại

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Cũng chỉ vì người Việt không tin người Việt nên mới thua Tây ngay tại sân nhà; Kiểu **== tạo cho chúng ta mua theo bầy đàn, không cần biết những điều khoản bất lợi nên mới tự vấp mìn ... C.hết;
Nhìn **== nó đang cười kiểu bầy đàn của chúng ta đấy. Đã vậy nhưng vẫn còn nhắm mắt bỏ qua... khen TỐT.. Kiểu **== nếu cậu thích thì cậu đền, không thích thì chỉ cần chốt 1 câu thôi là đã C.hết hẳn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

wagonviettri

Xe hơi
Website
hangnhattienloi.com
Nhưng mà theo em thằng Li là tử tế nhất so với bọn còn lại
Cụ này người nhà làm Liberty rồi. Từ giờ trở đi những người đã đọc qua vụ này mà còn đâm đầu vào mua bảo hiểm của liberty thì chắc chắn đầu óc có vấn đề.

quyennc

Xe tăng
Việc chọn bảo nào là tùy cảm nhận của mỗi người thôi ạ.
VD như cụ chủ thớt chắc cho 50% tiền phí chắc cũng ko mua của Li nữa rồi
còn bác nào chưa bị LI từ chối vụ nào để bị ẫm ức thì chắc vẫn tham gia thôi
Qua thớt này cụ chủ cũng chỉ là cảnh báo mọi người thôi mà các cụ
còn theo quan điểm của em ngay từ đầu. các cụ mua ở đâu thì cũng nên gặp ng bán trực tiếp, sau này có sao còn túm tóc thằng ấy mà đền,
các bác thấy đúng thì làm theo còn ko đúng thì cười nhạt 1 cái nhé :)
Tham gia Bảo hiểm giống như các cụ bỏ 1 số tiền nhỏ ra (1-2% giá trị tài sản) để để phòng rủi ro đến với cái xe mà mình yêu quý. các cụ nhìn tỷ lệ phí sẽ thấy là 100 cái xe chỉ cần 1 xe tổn thất toàn bộ là bảo hiểm lỗ rồi, vậy nên ko phải ai mua cũng tổn thất ạ. em là dân bảo hiểm nên nghe cụ nào nói bảo hiểm lừa đảo cũng buồn lắm chứ

onlinefisher

Xe điện
Em cũng hóng thấy nhiều cụ khen thằng này là tử tế nhất trong số những thằng ko tử tế đấy ạ!

chilli

Xe tải
Vẫn chưa ngã ngũ hả cụ ơi, bọn này cũng dai bẩn như đỉa đói nhỉ. E vẫn lót dép hóng vụ của cụ.

SmallRiver

Xe điện
Vẫn chưa ngã ngũ hả cụ ơi, bọn này cũng dai bẩn như đỉa đói nhỉ. E vẫn lót dép hóng vụ của cụ.
Vẫn chưa cụ ạ. Mấy hôm nay em bận, lại vẫn việc liên quan đến bọn Mẽo này (di chuyển hài cốt Liệt sỹ). Nghĩ lại thấy càng cay!

Chỉnh sửa cuối:

Hilux 2012

Xe đạp
Em cũng bị phốt với bọn Liberty một lần. Cạch tới già ! Quả là em có con Camry đời 2005. Năm 2011 em nghe thằng bạn khen bảo hiểm Liberty thủ tục nhanh gọn nên em chuyển từ PJICO sang Liberty, tổng xỉ vả tốn hết gần 11 chai. Một lần xe em bị vừa ngập nước và vừa bị móp do va đập. Em kiểm tra không kỹ nên chỉ điện thoại cho hotline thông báo xe bị ngập nước, sau khi xe được kéo về hãng hôm sau em mới phát hiện ra xe bị móp nên vội vàng điện thoại cho hotline thông báo bổ sung nhưng bọn Liberty bảo hồ sơ vụ ngập nước đã khép nên giờ phải mở hồ sơ mới cho chỗ bị móp. Vụ ngập nước xử lý hết 5 chai, miễn thường 1 chai nên Liberty chịu 4 chai, còn vụ bị móp xử lý hết 1 chai vừa bằng mức miễn thường nên em chịu tất. Nhưng nhục nhất vẫn là khi mình không hài lòng theo kiểu tách ra làm 2 vụ của cùng 1 tai nạn, cùng 1 thời điểm thì chẳng biết khiếu kiện ai, vì thằng bán bảo hiểm cho mình thì không giải quyết được, còn thằng bồi thường cho mình thì ở tít TP. HCM, toàn liên lạc qua điện thoại, mình nói nó đíu nghe và cúp máy cái rụp. Đúng là bỏ một đống tiền mua về sự bực mình. Hy vọng các bác ở đây rút ra bài học kinh nghiệm của em để khi gặp nạn cần xem xét kỹ thiệt hại trước khi khai báo.

Chỉnh sửa cuối:

Ndriver

Xe tải
Xe cụ bị ngập nước ,hồ sơ họ xét duyệt trong 01 ngày là OK mà cụ chủ thấy dịch vụ chưa thỏa mãn ah.?;))
Có hãng nào ở Vnam nhanh hơn ko cụ?:-?
Em cũng bị phốt với bọn Liberty một lần. Cạch tới già ! Quả là em có con Camry đời 2005. Năm 2011 em nghe thằng bạn khen bảo hiểm Liberty thủ tục nhanh gọn nên em chuyển từ PJICO sang Liberty, tổng xỉ vả tốn hết gần 11 chai. Một lần xe em bị vừa ngập nước và vừa bị móp do va đập. Em kiểm tra không kỹ nên chỉ điện thoại cho hotline thông báo xe bị ngập nước, sau khi xe được kéo về hãng hôm sau em mới phát hiện ra xe bị móp nên vội vàng điện thoại cho hotline thông báo bổ sung nhưng bọn Liberty bảo hồ sơ vụ ngập nước đã khép nên giờ phải mở hồ sơ mới cho chỗ bị móp. Vụ ngập nước xử lý hết 5 chai, miễn thường 1 chai nên Liberty chịu 4 chai, còn vụ bị móp xử lý hết 1 chai vừa bằng mức miễn thường nên em chịu tất. Nhưng nhục nhất vẫn là khi mình không hài lòng theo kiểu tách ra làm 2 vụ của cùng 1 tai nạn, cùng 1 thời điểm thì chẳng biết khiếu kiện ai, vì thằng bán bảo hiểm cho mình thì không giải quyết được, còn thằng bồi thường cho mình thì ở tít TP. HCM, toàn liên lạc qua điện thoại, mình nói nó đíu nghe và cúp máy cái rụp. Đúng là bỏ một đống tiền mua về sự bực mình. Hy vọng các bác ở đây rút ra bài học kinh nghiệm của em để khi gặp nạn cần xem xét kỹ thiệt hại trước khi khai báo.

trung_dd

Xe hơi
Xe cụ bị ngập nước ,hồ sơ họ xét duyệt trong 01 ngày là OK mà cụ chủ thấy dịch vụ chưa thỏa mãn ah.?;))
Có hãng nào ở Vnam nhanh hơn ko cụ?:-?
Pvi cũng nhanh bác ạ. Chỉ tội dv thì quá lởm. Cạch đén già

Hilux 2012

Xe đạp
Về mặt thủ tục và dịch vụ thì em thấy rất ok nhưng chỉ bực mình mỗi việc là em bị một tai nạn mà Liberty cố tình tách làm 2 vụ. Vì tổng thiệt hại mất 6 chai, mức miễn thường 1 chai, nếu xem là một vụ thì Liberty chịu 5 chai, em chịu 1 chai, còn nếu xem là 2 vụ thì Liberty chịu 4 chai, em chịu 2 chai. Đúng là không có kinh nghiệm nào mà không phải trả giá. Em phàn nàn với thằng sale, thằng này cũng tội, tỏ ra rất hiểu và thông cảm nên đề nghị tự bỏ tiền túi ra 500K hỗ trợ cho em nhưng em nói không cần thiết vì cái em cần là công bằng và sự hài lòng chứ không phải 500K hay 1tr. Hôm vừa rồi sắp hết hạn bảo hiểm con bé tổng đài điện thoại cho em hỏi về việc tiếp tục mua bảo hiểm nhưng em ớn lên tận cổ. Tình hình này em tự bảo hiểm cho xe mình luôn.

Chỉnh sửa cuối:

quyennc

Xe tăng
Chốt lại em thấy Bảo Việt là có vẻ ổn nhất
bảo hiểm tốt hay chưa tốt thì đúng là do cảm nhận của mỗi người cụ ạ
nhưng mà các cụ cứ chơi với các bảo lớn thì cơ hội đâu cho những ng mới ra trường và những người làm ở công ty mới thành lập như em thể hiện
nản quá cơ :)

ZAD Viet

Xe điện
Về mặt thủ tục và dịch vụ thì em thấy rất ok nhưng chỉ bực mình mỗi việc là em bị một tai nạn mà Liberty cố tình tách làm 2 vụ. Vì tổng thiệt hại mất 6 chai, mức miễn thường 1 chai, nếu xem là một vụ thì Liberty chịu 5 chai, em chịu 1 chai, còn nếu xem là 2 vụ thì Liberty chịu 4 chai, em chịu 2 chai. Đúng là không có kinh nghiệm nào mà không phải trả giá. Em phàn nàn với thằng sale, thằng này cũng tội, tỏ ra rất hiểu và thông cảm nên đề nghị tự bỏ tiền túi ra 500K hỗ trợ cho em nhưng em nói không cần thiết vì cái em cần là công bằng và sự hài lòng chứ không phải 500K hay 1tr. Hôm vừa rồi sắp hết hạn bảo hiểm con bé tổng đài điện thoại cho em hỏi về việc tiếp tục mua bảo hiểm nhưng em ớn lên tận cổ. Tình hình này em tự bảo hiểm cho xe mình luôn.
Vụ của cụ smallriver chưa xong à??
Còn của Cụ này sao lại bị trừ miễn thường nhỉ??
Em tưởng miễn thường là những vụ nhỏ dưới 1tr thì nó không trả. Còn lớn hơn nó phải trả tất chứ.
Bên PVI em thấy là như thế mà

quyennc

Xe tăng
Vụ của cụ smallriver chưa xong à??
Còn của Cụ này sao lại bị trừ miễn thường nhỉ??
Em tưởng miễn thường là những vụ nhỏ dưới 1tr thì nó không trả. Còn lớn hơn nó phải trả tất chứ.
Bên PVI em thấy là như thế mà
mức miễn thường có 2 loại
1 là miễn thường ko khấu trừ : tổn thất vượt ngưỡng (ví dụ 1tr) thì bảo hiểm trả hết mà ko để khách hàng chịu tí nào
2 miễn thường có khấu trừ hay còn gọi là mức khấu trừ: tổn thất vượt ngưỡng thì bảo hiểm chỉ chịu phần vượt lên thôi mà khách hàng phải chịu khoản khấu trừ đó

em thấy Li áp dụng loại 2, còn các bảo khác ở VN là áp dụng loại 1
bên em áp dụng loại 2 nhưng mức miễn thường = 0 :))

SmallRiver

Xe điện
quyennc nói:
Việc chọn bảo nào là tùy cảm nhận của mỗi người thôi ạ.
VD như cụ chủ thớt chắc cho 50% tiền phí chắc cũng ko mua của Li nữa rồi
còn bác nào chưa bị LI từ chối vụ nào để bị ẫm ức thì chắc vẫn tham gia thôi
Qua thớt này cụ chủ cũng chỉ là cảnh báo mọi người thôi mà các cụ
còn theo quan điểm của em ngay từ đầu. các cụ mua ở đâu thì cũng nên gặp ng bán trực tiếp, sau này có sao còn túm tóc thằng ấy mà đền,
các bác thấy đúng thì làm theo còn ko đúng thì cười nhạt 1 cái nhé :)
Tham gia Bảo hiểm giống như các cụ bỏ 1 số tiền nhỏ ra (1-2% giá trị tài sản) để để phòng rủi ro đến với cái xe mà mình yêu quý. các cụ nhìn tỷ lệ phí sẽ thấy là 100 cái xe chỉ cần 1 xe tổn thất toàn bộ là bảo hiểm lỗ rồi, vậy nên ko phải ai mua cũng tổn thất ạ. em là dân bảo hiểm nên nghe cụ nào nói bảo hiểm lừa đảo cũng buồn lắm chứ
Chính vì thế cho nên các cụ xem xét giúp đỡ Li cho bọn họ đỡ lỗ đi các cụ, bằng cách chuyển sang BH khác đi nhể?

quyennc

Xe tăng
Em cứ tưởng bác chủ thớt đưa tên của LIV lên nóc ca-pô rồi tung tăng khắp phố , hóa ra không phải :))
làm thế phản cảm lắm. CA nó lại gọi lại hỏi thì cụ chủ cũng phiền cụ nhỉ :))