[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

SmallRiver

Xe điện
qisheng nói:
Vừa rồi Liberty nhắn tin cho em mời tham gia thêm sản phẩm được khuyến mại 10-20%, nhưng qua vụ này em sẽ không chơi với Li nữa.
Em ngại quá, chính em tư vấn cho bác và một số AE mua BH của Li [:D] very sory!

Athena

Xe tăng
Em ngại quá, chính em tư vấn cho bác và một số AE mua BH của Li [:D] very sory!
Tình hình sao rồi cụ chủ thớt? Em cũng đang dùng Liberty đây. Nhưng chưa bị dính phốt nào cả. Mọi thứ vẫn ngon lành. Có lẽ vì em bị bồi thường ít, toàn loanh quanh vài triệu chứ không bị dính quả to. Với lại em cũng có kinh nghiệm khai báo bảo hiểm rồi :))
Cụ cập nhật thông tin cho anh em biết với, làm cho ra ngô ra khoai đi để anh em khác còn biết mà nhìn vào. Từ đó mà có quyết định mua hay kô mua. ^^

concopdenmitsu

Xe hơi
Em dự...Liberty nổi tiếng với những vụ cho chìm vào quên lãng....Trong cách kinh doanh của mấy thằng Tư Bẩn này thì làm gì có tình người....mưu mô sảo quyệt là cách mà Liberty đang áp dụng với dân Việt ta...các cụ nên tránh nó...

henry14

Xe tải
e dùng qua nhiều đời bảo hiểm, pvi, quân đội, hiện nay đang dùng Li sang năm thứ 3, với ai em không biết nhưng với em thì là ok nhất, chỉ việc đưa vào gara, họ giám định xong báo cho Li là ok, e không bị rất nặng nhưng tính ra lần bảo hiểm nào cũng khoảng 2/3 chi phí mua. Theo kinh nghiệm của e thì do cách mình khai thôi, tốt nhất là nên hỏi các gara cách khai, kể cả cách báo cho Li khi bị sự cố.

conco4mat

Xe tăng
e dùng qua nhiều đời bảo hiểm, pvi, quân đội, hiện nay đang dùng Li sang năm thứ 3, với ai em không biết nhưng với em thì là ok nhất, chỉ việc đưa vào gara, họ giám định xong báo cho Li là ok, e không bị rất nặng nhưng tính ra lần bảo hiểm nào cũng khoảng 2/3 chi phí mua. Theo kinh nghiệm của e thì do cách mình khai thôi, tốt nhất là nên hỏi các gara cách khai, kể cả cách báo cho Li khi bị sự cố.
Bác OK nhất vì tai nạn bác ít và nhẹ. Còn bác Cường thì khác.
Đối với họ 65 triệu không phải là nhiều, nhưng nếu đền trường hợp này thì như là tiền lệ, phải đền các trường hợp khác.

Mình nghĩ họ vẩn giữ nguyên tắc trong hợp đồng "Vi phạm giao thông - không đền" và đổi sang biện pháp không tranh luận như đầu topic để sự việc này chìm vào quên lãng; nhưng hiện nay các sale này vẩn lùng xục hắp các topic và vẫn chào hàng riêng....trong khi chờ bác Cường hết kiên nhẩn và chịu thua.

Trong người nghĩ đến ta, tùy quyết định của mổi người thôi.

Tribute

Xe container
Điều tồi tệ nhất là khi tổn thất lớn sảy ra, họ tìm cách rũ bỏ trách nhiệm. Em mua 3 năm bảo hiểm hết gần ba chục củ, chỉ có 1 lần sơn lại vài vết xước, vài triệu thì họ rất ok nhưng đến khi tổn thất hàng trăm triệu thì....tự mình đi giải quyết do...mình không có lỗi mà tại bên thứ 3 gây lỗi. Nực cười.:(

SmallRiver

Xe điện
Cụ thấy được thì cứ dùng cứ theo, em chỉ cảnh báo thôi ạ. Đã được cảnh báo, đã đọc topic này rồi mà còn bị giống em thì ...:(

SmallRiver

Xe điện
Tribute nói:
Điều tồi tệ nhất là khi tổn thất lớn sảy ra, họ tìm cách rũ bỏ trách nhiệm. Em mua 3 năm bảo hiểm hết gần ba chục củ, chỉ có 1 lần sơn lại vài vết xước, vài triệu thì họ rất ok nhưng đến khi tổn thất hàng trăm triệu thì....tự mình đi giải quyết do...mình không có lỗi mà tại bên thứ 3 gây lỗi. Nực cười.:(
Thế đấy cụ ạ, điều khoản của họ ghi như này cơ mà:

Chú ý điểm C mục 1 điều 15, có thêm câu: "và các vi phạm khác", như vậy đối với những tổn thất lớn họ tìm cách từ chối ngay từ đầu, không như các BH khác - tìm cách giảm trừ.

Tourcare

Xe tăng
Nói chung là dùng bảo hiểm, khi xảy ra chuyện lớn vẫn phải bắt tay với mấy ông giám định các bác ạ.
Còn ông nào cũng thế, vụ nhỏ nhỏ xước sát làm rất ổn, đến tầm 10tr là lắm chuyện ngay

mincute10

Xe hơi
Các cụ có định cho bảo hiểm họ sống không thế. Các điều khoản cố tình, cố ý thì bảo hiểm nào nó chấp nhận cho các cụ. Bây giờ cụ cố tình va chạm để ăn bảo hiểm thì công ty nào chịu nổi. Người ta bảo hiểm cho nhưng lỗi vô tình, vô ý thôi chứ. Khi khai bảo hiểm các cụ phải chú ý đến những điều đó để chỉnh cho hợp lý nhé
Chuẩn ah. Người ta kinh doanh rủi ro mà cụ. Nêm có các điều khoản tránh 'Trục lợi bảo hiểm' như cụ sinh nói

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn

[B nói:
thuysinh.tl[/B] viết
- Các cụ có định cho bảo hiểm họ sống không thế. Các điều khoản cố tình, cố ý thì bảo hiểm nào nó chấp nhận cho các cụ. Bây giờ cụ cố tình va chạm để ăn bảo hiểm thì công ty nào chịu nổi. Người ta bảo hiểm cho nhưng lỗi vô tình, vô ý thôi chứ. Khi khai bảo hiểm các cụ phải chú ý đến những điều đó để chỉnh cho hợp lý nhé
Ơ thế trường hợp này là cố ý à? Phải là vô ý mới đúng (không 1 ai có xe 1 tỷ tự gây tai nạn nhé, cụ trả lời theo kiểu điếc........... Vậy thì công ty bảo hiểm đang làm gì??????????

Chuẩn ah. Người ta kinh doanh rủi ro mà cụ. Nêm có các điều khoản tránh 'Trục lợi bảo hiểm' như cụ sinh nói
Ai đang 'Trục lợi bảo hiểm' đây? chả logic tý nào phát biểu cảm hứngb-(

SmallRiver

Xe điện
Cụ nào bênh cho Li thì tìm hộ nhà cháu cái điều khoản củ chuối này ở các Hãng khác với nhé, cái nhà cháu khoanh đỏ lại đấy ợ!

Chú ý: nó còn có câu: "và các vi phạm khác" chết người đấy nhé!

Chỉnh sửa cuối:

ZARA

Xe tải
Haizzz, cuối cùng vẫn chưa đi đến đâu à bác chủ? Em không nghĩ Li cứ im lặng mãi được.
Bác đã gửi khiếu nại tới họ chưa? Có gì bác update lên đây cho mọi người tư vấn thêm nhé.

quyennc

Xe tăng
Từ từ rồi em sẽ kể và phân tích cụ ạ. Em mới nhận được tin nhắn của ai đó trong lĩnh vực bảo hiểm, nên em cần thu thập bằng chứng trước khi phân tích. Thế giới người ta sinh ra bảo hiểm đâu có sai, vấn đề là ở đất nước này, những con người thực thi nhiệm vụ đã làm méo mó giá trị nhân sinh của "bảo hiểm".
thì em nói ngay từ đầu rồi mà cụ, bảo hiểm thì ko sai, chỉ có người làm bảo hiểm ko tốt mà thôi. vì vậy các cụ tìm bên bảo hiểm nào mà các cụ tin tưởng rồi tham gia

truong70

Xe tải
Cuối cùng cho mình hỏi một câu, trong số các anh em đã đọc topic này đã thực sự được :
- Hãng nao bảo hiểm lớn hơn 20tr.
- Hãng nao bảo hiểm lớn hơn 40tr.
- Hãng nao bảo hiểm lớn hơn 60tr.
- Hãng nao bảo hiểm lớn hơn 100tr.
Nếu được thì cung cấp giúp tên, điện thoại nhân viên sale của hãng để anh em nhào vô, đó sẽ làm cơ sở cho anh em chọn lựa hãng này. Mình chỉ nhắc lại một bác Ofer đã nói : mua bảo hiểm là để đề phòng rủi ro LỚN nếu không được bảo hiểm thì mua làm gì.

Tribute

Xe container
Cuối cùng cho mình hỏi một câu, trong số các anh em đã đọc topic này đã thực sự được :
- Hãng nao bảo hiểm lớn hơn 20tr.
- Hãng nao bảo hiểm lớn hơn 40tr.
- Hãng nao bảo hiểm lớn hơn 60tr.
- Hãng nao bảo hiểm lớn hơn 100tr.
Nếu được thì cung cấp giúp tên, điện thoại nhân viên sale của hãng để anh em nhào vô, đó sẽ làm cơ sở cho anh em chọn lựa hãng này. Mình chỉ nhắc lại một bác Ofer đã nói : mua bảo hiểm là để đề phòng rủi ro LỚN nếu không được bảo hiểm thì mua làm gì.
Đây chính là lý do lớn nhất chẳng mua bảo hiểm làm gì cả. Em đã từng bị thiệt hại tới tiền trăm củ nhưng ko được một đồng BH nào gọi là an ủi cả mặc dù mình hoàn toàn không có lỗi gì mà tai nạn do bên thứ 3 gây ra. MK, mình mà gây tai nạn, vừa phải đền người khác, vừa bị từ chối BH do mình có lỗi, mình bị người khác gây tai nạn nó cũng phủi tay nốt nói là tại bên kia gây ra mình đi mà đòi bên kia. Chả lẽ em lại vác xe lên đèo quăng m.ịa nó xuống vực lúc đó mới được BH. Đấy, các cụ thấy còn nên mua BH nữa hay không? bất kể của hãng nào cũng thế thôi, Luật củ chuối và người thực hiện còn củ chuối hơn mà.

quyennc

Xe tăng
Đây chính là lý do lớn nhất chẳng mua bảo hiểm làm gì cả. Em đã từng bị thiệt hại tới tiền trăm củ nhưng ko được một đồng BH nào gọi là an ủi cả mặc dù mình hoàn toàn không có lỗi gì mà tai nạn do bên thứ 3 gây ra. MK, mình mà gây tai nạn, vừa phải đền người khác, vừa bị từ chối BH do mình có lỗi, mình bị người khác gây tai nạn nó cũng phủi tay nốt nói là tại bên kia gây ra mình đi mà đòi bên kia. Chả lẽ em lại vác xe lên đèo quăng m.ịa nó xuống vực lúc đó mới được BH. Đấy, các cụ thấy còn nên mua BH nữa hay không? bất kể của hãng nào cũng thế thôi, Luật củ chuối và người thực hiện còn củ chuối hơn mà.
cái này cụ tiêu cực rồi. nếu cụ gây tai nạn lỗi vô ý thì chả có lý do ji ko đền, (còn Li nó liệt vào cái vi phạm giao thông thì em chịu nhé, cty em ko có cái khoản chung chung ấy), nếu ng khác gây ra mà cụ chứng minh được nó bỏ chạy mất thì cụ đc đến 100% ko thì bị chế tài thôi
còn về cái vụ BH nào đền 20-100 tr chưa thì em đảm bảo với cụ nào đặt câu hỏi này là cty nào cũng đã từng đến, vấn đề là những vụ đấy nhiều hay ít, bên bồi thường nó làm đúng hay làm sai, các cụ sai thì nó bồi thường thế nào được, còn các cụ đúng mà nó bồi thường láo thì hãy chửi nhé các cụ
em nói thật chứ, các cụ nói thế cho em bảo hiểm xe các cụ em cũng ngại, chưa làm các cụ đã chửi, vậy sau này đúng thì ko sao, sai các cụ chửi cho thì em chỉ có nước quýt khỏii OF mất

Chỉnh sửa cuối:

vuhung7967

Xe hơi
thế thì ai cần bảo hiểm , nếu biết được hậu quả

quyennc

Xe tăng
thế thì ai cần bảo hiểm , nếu biết được hậu quả
chúng ta cần bảo hiểm để không may gặp rủi do sẽ được bảo hiểm bồi thường,
tại làm sao mà em nói các cụ khi khai báo cần có người hướng dẫn là bởi vì ko muốn các cụ mắc phải mấy lỗi nhỏ khi khai báo để bị từ chối bảo hiểm, còn nếu cụ nào xe tai nạn rồi mới mua BH nhằm trục lợi hoặc các cụ đi xr vi phạm nguyên tắc "rủi ro ngẫu nhiên" thì có em chịu ko giải quyết đc.

Tribute

Xe container
cái này cụ tiêu cực rồi. nếu cụ gây tai nạn lỗi vô ý thì chả có lý do ji ko đền, (còn Li nó liệt vào cái vi phạm giao thông thì em chịu nhé, cty em ko có cái khoản chung chung ấy), nếu ng khác gây ra mà cụ chứng minh được nó bỏ chạy mất thì cụ đc đến 100% ko thì bị chế tài thôi
còn về cái vụ BH nào đền 20-100 tr chưa thì em đảm bảo với cụ nào đặt câu hỏi này là cty nào cũng đã từng đến, vấn đề là những vụ đấy nhiều hay ít, bên bồi thường nó làm đúng hay làm sai, các cụ sai thì nó bồi thường thế nào được, còn các cụ đúng mà nó bồi thường láo thì hãy chửi nhé các cụ
em nói thật chứ, các cụ nói thế cho em bảo hiểm xe các cụ em cũng ngại, chưa làm các cụ đã chửi, vậy sau này đúng thì ko sao, sai các cụ chửi cho thì em chỉ có nước quýt khỏii OF mất
Xin lỗi cụ, đó là sự thật em từng trải, bỏ ra mấy chục triệu mua BH, đến lúc bị nạn líu được đền xu nào thì hỏi cụ đó là tiêu cực à?
Các cụ bán BH thì lúc nào nói chả hay, khi sự vụ nhỏ hơn phí BH thì em thừa nhận là các cụ BH ngon cả, nhưng khi giá trị thiệt hại lớn gấp nhiều lần Phí lúc đó các cụ BH bắt đầu vặn vẹo từng chữ trong hồ sơ để thoái thác trách nhiệm không thương tiếc.x-(Mà em thật các cụ làm BH đừng lên đây giải trình làm gì, chả ai tin các cụ đâu. Chỉ người trong cuộc mới hiểu, em cũng ko muốn nói đến cái đen đủi của mình, nhưng các cụ BH cứ khới ra, ngứa tai lắm.