[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

SmallRiver

Xe điện
Li bắt đầu áp dụng điều khoản loại trừ hình như mới từ năm ngoái thôi thì phải, nếu Li thành công thì chắc chắn các hãng khác sẽ theo, lâu giờ các hãng khác đang theo dõi không comment gì! Và lúc đó những trường hợp như em bây giờ sẽ nhan nhản ra, rất bất lợi. Các cụ lên tiếng phản đối Li cùng với em cũng có nghĩa sẽ có lợi cho bản thân sau này.

Tribute

Xe container
em đồng ý với cụ. em ko nói trường hợp khách cố tình trục lợi nhé. nếu khách ko may gặp tổn thất mà cán bộ BH ko hướng dẫn để khách đc bồi thường là vô trách nhiệm
Chết nỗi bây giờ người vô trách nhiệm nhiều như lá mùa thu ý.

SmallRiver

Xe điện
quyennc nói:
em đồng ý với cụ. em ko nói trường hợp khách cố tình trục lợi nhé. nếu khách ko may gặp tổn thất mà cán bộ BH ko hướng dẫn để khách đc bồi thường là vô trách nhiệm
Vô trách nhiệm với KH nhưng họ được thưởng cụ ạ!

quyennc

Xe tăng
vâng. nếu mỗi vụ tổn thất lớn mà từ chối đc cán bộ bồi thường được thưởng từ 1-2% cụ ạ em đoán thế. :))

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Bác bức xúc thì nghĩ thế thôi. Không chỉ Li mà chẳng cty bảo hiểm nào dám thưởng cho trường hợp của bác cả đâu. Dù muốn hay không thì họ cũng phải làm theo luật. Còn anh em làm cho Li họ cũng là người Việt!

SmallRiver

Xe điện
PSV nói:
Người Việt mà lại chơi bác chủ thớt ? em nghĩ không phải , chắc là có chỉ thị của thằng khác về các trường hợp phải bảo hiểm nhiều thì cho vào lỗi cố ý .
Giám định viên thuộc về phòng bồi thường, nhận chỉ đạo trực tiếp của trưởng phòng, còn trưởng phòng bồi thường em đoán nhận chỉ đạo trực tiếp từ ngài tổng.

Chỉnh sửa cuối:

quyennc

Xe tăng
bác ơi trưởng phòng bồi thường có quyền quyết bác ạ. ông tổng chỉ cố vấn hoặc kiểm tra thôi

SmallRiver

Xe điện
quyennc nói:
bác ơi trưởng phòng bồi thường có quyền quyết bác ạ. ông tổng chỉ cố vấn hoặc kiểm tra thôi
Vậy hả bác, để em xem lại ông ta là tây hay ta mà hắc quá vậy?
Hic, ông ấy là tây bác ạ, chỉ có cái tên là Việt thôi!

quyennc

Xe tăng
Vậy hả bác, để em xem lại ông ta là tây hay ta mà hắc quá vậy?
Hic, ông ấy là tây bác ạ, chỉ có cái tên là Việt thôi!
:) thế thì cụ cứ theo tiến trình mà làm thôi. đòi cho đc chứ

ZARA

Xe tải
Kéo dài quá nhỉ. Bác chủ phát đơn kiện đi

SmallRiver

Xe điện
quyennc nói:
thế cái bảo hiểm hết hạn của cụ tính thế nào rồi. sang năm mới cụ ủng hộ em đê
Thanks cụ, nhưng chắc em tự bảo hiểm cho mình thôi cụ ạ, còn BH TNDS em sẽ chọn mua của hãng nào có mức TNDS tự nguyện cao cao chút phòng rủi ro mình gây ra cho người khác.

SmallRiver

Xe điện
Bác ở HN hay SG ? Có thể em sẽ tính mua lại , vì sau khi thanh lý sớm hợp đồng với LIV em đang tự bảo hiểm . Bác có hỗ trợ gì với số lượng nhiều xe không ? Bọn em sắp tới hết hạn sẽ không mua của hãng củ chuối kia nữa nên đang tìm một hãng tử tế để mua chung .
À đúng rồi em tý quên, nếu của bác ngon lành thì toàn bộ anh em psc sẽ chuyển sang của bác (hiện đang dùng Li), mua tập thể thì có chương trình gì không ạ?

quyennc

Xe tăng
Bác ở HN hay SG ? Có thể em sẽ tính mua lại , vì sau khi thanh lý sớm hợp đồng với LIV em đang tự bảo hiểm . Bác có hỗ trợ gì với số lượng nhiều xe không ? Bọn em sắp tới hết hạn sẽ không mua của hãng củ chuối kia nữa nên đang tìm một hãng tử tế để mua chung .
em ở Hà Nội bác ạ. em làm cán bộ bồi thường nên khi bán bảo hiểm chỉ có thể hứa với bác là giảm kịch kim 25% so với giá cty quy định thôi ạ. ngoài ra em sẽ trực tiếp giải quyết các cụ tổn thất của bác thì có đc coi là hỗ trợ ko nhỉ? :)

Lai xe tai chuc

Xe hơi
ngoài ra em sẽ trực tiếp giải quyết các cụ tổn thất của bác thì có đc coi là hỗ trợ ko nhỉ? :)[/QUOTE]
Chính xác các cụ ạ, BH mua hãng nào cũng vậy thôi chủ yếu là lời khai như thế nào và quan trọng nhất là nhân viên giám định BH có ủng hộ hay không thôi ạ. b-(

nguyenphongcp

Xe tải
À đúng rồi em tý quên, nếu của bác ngon lành thì toàn bộ anh em psc sẽ chuyển sang của bác (hiện đang dùng Li), mua tập thể thì có chương trình gì không ạ?
Em sắp hết hạn dùng LI, bác mà chuyển sang hãng khác, thì nhớ ới em với!

quyennc

Xe tăng
Sau vụ này ai dám mua tiếp nữa đâu . Em sợ nhất câu " vô ý và cố ý " , nó sướng thì cho mình vô ý , nó mà không sướng cho là mình có ý thì teo. Mà nó không sướng là đương nhiên rồi.
Vụ này Li sai nhưng em nghe cụ viciv nói là Li nó có 2 phiên bản hợp đồng cụ ạ.
trước nó ko có điều khoản này còn gần đây mới có cái khoản vi phạm giao thông cụ ạ

nguyenphongcp

Xe tải
Vụ này Li sai nhưng em nghe cụ viciv nói là Li nó có 2 phiên bản hợp đồng cụ ạ.
trước nó ko có điều khoản này còn gần đây mới có cái khoản vi phạm giao thông cụ ạ
đã "tai nạn" -> "vi phạm" !-> "cố ý" hoặc "không cố ý" -> "thiếu quan sát"! ...mà chẳng ai muốn "tai nạn" cả!